[Luật] Cụ nào vừa đổi giấy phép lái xe Ô tô cho em xin ít kinh nghiệm với

UltraMod

Xe tăng
Website
trendyeyewear.vn
Cụ nhập cả dãy số dài ngoằng vào nhé, không phải chỉ mấy số đâu
Em nhập chính xác cả dãy luôn mà không được. Thử rất nhiều lần rồi, lấy cả cái màn hình đăng ký khám mà viện gửi cũng không được. Hay là BV Tràng An chưa liên thông online nhỉ?

Kimquy

Xe tải

UltraMod

Xe tăng
Website
trendyeyewear.vn

honglongit

Xe buýt
Bẩm cccm!
Bằng lái xe của em sắp hết hạn, những lần trước em đổi thì em lên Tôn Thất Thuyết ( Cục đường bộ ) và Cao Bá Quát ( sở GTVT) em làm trực tiếp nên hồ sơ em cũng hiểu vì em đổi 3, 4 lần rồi.
Bây giờ em thấy nhiều cụ bảo đổi online qua cổng dịch vụ công được đỡ mất thời gian đi xếp hàng.
Em cũng đã chuẩn bị đầy đủ hồ sơ:
- giấy khám sk
- cccd
- bằng lái
- ảnh 3x4
Tuy nhiên em vào cổng dịch vụ công thì đến bước nhập thông tin là em không nhập đc.
Cụ nào mới làm ok rồi thì chỉ em với, em cảm ơn nhiều!

Em vào phần số bằng và Tra cứu thì nó cứ báo lỗi trong quá trình lấy thông tin vi phạm từ csgt

nay em làm lại thì tra cứu GPLX thì ok rồi cccm ạ
Giờ lại vướng giấy khám sk nhập mã vào tra cứu lại lỗi không biết do bệnh viện chưa update hay do hệ thống dvc lỗi 😟
Em đã nộp hồ sơ online thành công rồi ạ!
Cụ nào sắp phải đổi cần tư vấn, ib em tư vấn nhé!

Không ngờ làm online nhanh thật các cụ ạ!
Chiều thứ 3 em làm xong, mà sáng nay thứ 7 bên bưu điện đã mang GPLX mới đến nhà rồi cccm ạ!
Nộp 30k tiền cước thôi.
Tính ra mất 3, 4 ngày thôi
sang tháng e hết hạn rồi, cụ hướng dẫn qua các bước cho e với, e vodka cụ rồi nhé

xttroc

Xe đạp

Tuấn Auto

Xe điện
sang tháng e hết hạn rồi, cụ hướng dẫn qua các bước cho e với, e vodka cụ rồi nhé
ok cụ!
1. đầu tiên là cụ đi khám sức khỏe ( cái này khám ở đâu ko quan trọng, quan trọng là chỗ nào update lên dịch vụ công là ok, em thấy nhiều bệnh viện tư nhân bên ngoài giờ cũng có. em thì vào ngay bệnh viện An Việt địa chỉ số 1E Trường Chinh cho gần nhà, thời gian chỉ bằng ngồi ăn bát phở tầm 20 phút với giá chắc bằng B thì 250k, C, D, thì 300k, khám xong họ trả giấy khám sức khỏe cụ nhớ check lại kỹ hỏi họ xem cái số giấy khám sk chuẩn chưa vì cái số này quan trọng chứ cái giấy ko cần đâu, cẩn thận cụ xin lại số điện thoại cô bé trả giấy cho chắc, về ko nhập được còn gọi lại hỏi check lại hộ )
2. tiếp đến là khâu chụp ảnh 3x4 cụ nhớ là phải nền xanh ( nếu cụ ko cần ảnh đẹp lắm thì có thể tải app chụp ảnh chân dung về điện thoại rồi tự chụp cũng ok. em thì thích có ảnh đẹp để in lên cái GPLX cho đẹp và em cũng làm cả hộ chiếu nữa nên em ra hiệu ảnh nhờ thợ chụp cho mất 30k, ra phát chụp luôn trả tiền rồi đi, để lại số zalo tầm 10 phút sau họ gửi vào zalo cả 3x4 và 4x6 làm hộ chiếu, cả nền xanh, nền trắng luôn)
3. cụ lấy điện thoại chụp lại căn cước công dân, và giấy phép lái xe cũ cả 2 mặt.
4. sau khi đã có đủ Số giấy khám sức khỏe điện tử, ảnh 3X4, ảnh căn cước công dân và giấy phép lái xe cũ thì cụ vào dịch vụ công để làm thôi ( em thấy nhiều người nói cái này nên làm trong giờ hành chính)
trang dịch vụ công đây:
https://dvc4.gplx.gov.vn

Cụ chọn ĐỔI GIẤY PHÉP LÁI XE

Cụ chọn CỔNG DỊCH VỤ CÔNG QUỐC GIA

Sau đó cụ đăng nhập tk dvc của cụ

cụ nhập số GPLX của cụ xong bấm Tra cứu

rồi kéo xuống dưới nhập số giấy khám sức khỏe xong lại bấm tra cứu
2 cái tra cứu này đều xanh là ok rồi, nếu báo lỗi thì có vấn đề
rồi cụ lại kéo xuống tải ảnh 3x4 lên, tải ảnh GPLX cũ, tải CCCD lên
xong bấm bước tiếp theo, là sang bước cuối cùng

5. bước cuối cùng là chọn lấy GPLX trực tiếp hay ship tận nhà, em nghĩ là chọn ship tận nhà thì nhàn hơn, đỡ phải đi, nhưng khi shiper ship đến nhà cụ nhận bằng thì cụ phải thanh toán thêm 30k tiền ship. thanh toán phí cấp GPLX 135k ( bước này thấy chọn các ngân hàng để thanh toán nhưng em thấy vào MOMO là đễ thanh toán nhất cụ nhé! )

quy trình đơn giản chỉ vậy thôi, nếu chuẩn bị đầy đủ sẵn sàng em chỉ làm trong 2 đến 3 phút là xong
chúc cụ thành công nhé! có gì ko ổn cụ có thể hỏi em

Chỉnh sửa cuối:

Tuấn Auto

Xe điện
Em nhập chính xác cả dãy luôn mà không được. Thử rất nhiều lần rồi, lấy cả cái màn hình đăng ký khám mà viện gửi cũng không được. Hay là BV Tràng An chưa liên thông online nhỉ?
của em lúc đầu ko đc, em gọi điện cho bệnh viện nhờ họ check lại, họ đọc cho số khác thì ok, họ ghi trên giấy sai

UltraMod

Xe tăng
Website
trendyeyewear.vn
của em lúc đầu ko đc, em gọi điện cho bệnh viện nhờ họ check lại, họ đọc cho số khác thì ok, họ ghi trên giấy sai
Khả năng BV Tràng An không liên thông kết quả khám online nên em khuyến cáo các cụ nào có ý định khai online cấp độ 4 thì né BV Tràng An nhé, phí khám 300K cũng thuộc loại cao so với các viện khác

FUN PLUS

Xe buýt
Em khám sk ở Hòe nhai giá là 360k. Ko nhẽ bv tư rẻ hơn bv công nhỉ?

Tuấn Auto

Xe điện
Khả năng BV Tràng An không liên thông kết quả khám online nên em khuyến cáo các cụ nào có ý định khai online cấp độ 4 thì né BV Tràng An nhé, phí khám 300K cũng thuộc loại cao so với các viện khác
lúc vào khám cụ ko hỏi trước à?

Tuấn Auto

Xe điện
Em khám sk ở Hòe nhai giá là 360k. Ko nhẽ bv tư rẻ hơn bv công nhỉ?
của cụ làm bằng B hay C có xét nghiệm máu ko? vì theo em biết khám sức khỏe lái xe chỉ cần xét nghiệm nước tiểu để kiểm tra chất kích thích thôi, và nhiều bệnh viện cứ thấy người khám sức khỏe là khám full luôn, cả xét nghiệm máu nên giá cao, và xét nghiệm máu thì lâu nữa, và hình như khám sức khỏe bằng B họ lấy thấp hơn bằng C, D, E thì phải

honglongit

Xe buýt
ok cụ!
1. đầu tiên là cụ đi khám sức khỏe ( cái này khám ở đâu ko quan trọng, quan trọng là chỗ nào update lên dịch vụ công là ok, em thấy nhiều bệnh viện tư nhân bên ngoài giờ cũng có. em thì vào ngay bệnh viện An Việt địa chỉ số 1E Trường Chinh cho gần nhà, thời gian chỉ bằng ngồi ăn bát phở tầm 20 phút với giá chắc bằng B thì 250k, C, D, thì 300k, khám xong họ trả giấy khám sức khỏe cụ nhớ check lại kỹ hỏi họ xem cái số giấy khám sk chuẩn chưa vì cái số này quan trọng chứ cái giấy ko cần đâu, cẩn thận cụ xin lại số điện thoại cô bé trả giấy cho chắc, về ko nhập được còn gọi lại hỏi check lại hộ )
2. tiếp đến là khâu chụp ảnh 3x4 cụ nhớ là phải nền xanh ( nếu cụ ko cần ảnh đẹp lắm thì có thể tải app chụp ảnh chân dung về điện thoại rồi tự chụp cũng ok. em thì thích có ảnh đẹp để in lên cái GPLX cho đẹp và em cũng làm cả hộ chiếu nữa nên em ra hiệu ảnh nhờ thợ chụp cho mất 30k, ra phát chụp luôn trả tiền rồi đi, để lại số zalo tầm 10 phút sau họ gửi vào zalo cả 3x4 và 4x6 làm hộ chiếu, cả nền xanh, nền trắng luôn)
3. cụ lấy điện thoại chụp lại căn cước công dân, và giấy phép lái xe cũ cả 2 mặt.
4. sau khi đã có đủ Số giấy khám sức khỏe điện tử, ảnh 3X4, ảnh căn cước công dân và giấy phép lái xe cũ thì cụ vào dịch vụ công để làm thôi ( em thấy nhiều người nói cái này nên làm trong giờ hành chính)
trang dịch vụ công đây:
https://dvc4.gplx.gov.vn

Cụ chọn ĐỔI GIẤY PHÉP LÁI XE

Cụ chọn CỔNG DỊCH VỤ CÔNG QUỐC GIA

Sau đó cụ đăng nhập tk dvc của cụ

cụ nhập số GPLX của cụ xong bấm Tra cứu

rồi kéo xuống dưới nhập số giấy khám sức khỏe xong lại bấm tra cứu
2 cái tra cứu này đều xanh là ok rồi, nếu báo lỗi thì có vấn đề
rồi cụ lại kéo xuống tải ảnh 3x4 lên, tải ảnh GPLX cũ, tải CCCD lên
xong bấm bước tiếp theo, là sang bước cuối cùng

5. bước cuối cùng là chọn lấy GPLX trực tiếp hay ship tận nhà, em nghĩ là chọn ship tận nhà thì nhàn hơn, đỡ phải đi, nhưng khi shiper ship đến nhà cụ nhận bằng thì cụ phải thanh toán thêm 30k tiền ship. thanh toán phí cấp GPLX 135k ( bước này thấy chọn các ngân hàng để thanh toán nhưng em thấy vào MOMO là đễ thanh toán nhất cụ nhé! )

quy trình đơn giản chỉ vậy thôi, nếu chuẩn bị đầy đủ sẵn sàng em chỉ làm trong 2 đến 3 phút là xong
chúc cụ thành công nhé! có gì ko ổn cụ có thể hỏi em
Cám ơn cụ nhiều, rất chi tiết ạ. Nhưng e đang có 2 thắc mắc:
1. Cái mục chọn cơ quan tiếp nhận thì chọn Sở hay Cục đường bộ tiện hơn nhỉ?
2. Bằng lx cũ của e là cmt 9 số, giờ muốn đổi thành thông tin trên cccd thì chỉ việc tick mục đổi thông tin thôi phải không?

Tuấn Auto

Xe điện
Cám ơn cụ nhiều, rất chi tiết ạ. Nhưng e đang có 2 thắc mắc:
1. Cái mục chọn cơ quan tiếp nhận thì chọn Sở hay Cục đường bộ tiện hơn nhỉ?
2. Bằng lx cũ của e là cmt 9 số, giờ muốn đổi thành thông tin trên cccd thì chỉ việc tick mục đổi thông tin thôi phải không?
Như bằng của em đầu tiên do cục đường bộ cấp 2 lần đầu em đổi ở cục đường bộ, lần trước em đổi ở sở GTVT đều ok, bây giờ em đổi online em chọn Sở GTVT hay CĐB đều ok hết.
Em nghĩ cứ chọn Sở GTVT là ok hết
Với lại bây giờ đều phải dùng CCCD mới hết cụ ạ

mrs

Xe hơi
Oánh dấu phát ah

UltraMod

Xe tăng
Website
trendyeyewear.vn
lúc vào khám cụ ko hỏi trước à?
Em có bảo đẩy online kết quả khám lên để khai đổi bằng lái xe online mà, bạn tiếp nhận khẳng định đã đẩy, còn chụp cả màn hình nhưng em nhập kiểu gì cũng báo lỗi. Do vậy, sáng nay em phải chạy qua 16 Cao Bá Quát xếp hàng mấy tiếng đồng hồ mới làm xong. Ra đó nhìn thấy rất nhiều ông cầm tờ khám của BV Tràng An cũng đi làm trực tiếp. Cho nên em thấy BV này làm việc rất có vấn đề, khuyến cáo các cụ nên chọn viện khác mà làm

honglongit

Xe buýt
Như bằng của em đầu tiên do cục đường bộ cấp 2 lần đầu em đổi ở cục đường bộ, lần trước em đổi ở sở GTVT đều ok, bây giờ em đổi online em chọn Sở GTVT hay CĐB đều ok hết.
Em nghĩ cứ chọn Sở GTVT là ok hết
Với lại bây giờ đều phải dùng CCCD mới hết cụ ạ
vâng cụ !

trasuanong

Xe tải
Từ hôm qua e phải up lại ảnh, thấy báo ảnh chụp cao quá, sửa up lại hy vọng lần này thành công [-O<, mà cái này ko thông minh bằng bên làm hộ chiếu,bên đó ảnh chưa được hệ thống báo ngay để sửa, còn đây lại phải chờ máy chạy cơm xem rồi báo chứ ko tự động để biết chuẩn hay chưa.

Tuấn Auto

Xe điện
Từ hôm qua e phải up lại ảnh, thấy báo ảnh chụp cao quá, sửa up lại hy vọng lần này thành công [-O<, mà cái này ko thông minh bằng bên làm hộ chiếu,bên đó ảnh chưa được hệ thống báo ngay để sửa, còn đây lại phải chờ máy chạy cơm xem rồi báo chứ ko tự động để biết chuẩn hay chưa.
đúng rồi cụ, bên hộ chiếu thông minh hơn, ảnh ko được báo ngay

UltraMod

Xe tăng
Website
trendyeyewear.vn
Qua Cao Bá Quát thấy mấy ông công chức thái độ phết