[Luật] Cụ nào vừa đổi giấy phép lái xe Ô tô cho em xin ít kinh nghiệm với

khanhnguyen09

Xe container
Các cụ tranh cãi nhau làm gì.
Đổi GPLX thì làm khắp nơi, có gì đâu.
Từ trước tới nay vẫn thế.
Mới đây, cuộc CM 4.0 dẫn đến ""Chuyển đối số", mới sinh ra CP điện tử, các dịch vụ công có thể thực hiện trực tuyến (online) trên các trang Web dịch vụ công của các Bộ, Ban, Ngành....
Tuy nhiên, do còn mới được triển khai không lâu, nên chắc chắn còn nhiều bất cập, cả lỗi đường truyền dữ liệu nữa...Nhiều người cũng chưa quen với công nghệ nên khó sử dụng các dịch vụ công trực tuyến...

Ai quen với cách làm truyền thống thì cứ làm, có sao đâu.

Ai thích với cái mới thì làm online, tôi là 1 trong số những người thích cái mới nên đã đổi GPLX online 100% thành công, đã đổi Hộ Chiếu phổ thông 100% online thành công. :))
Em cũng vừa đổi hộ chiếu online xong, nhanh và ngon đấy, nhiều cụ cứ kêu chứ thực ra phải mất chút thời gian lên youtube xem hướng dẫn là ok.

hongbinh

Xe buýt
gplx của e đây, mịa lúc đi đổi ko để ý các bố cho cái địa chỉ có 102, ko bít tới lúc đổi lần sau có bị soi ko?

Tuấn Auto

Xe điện

Tuấn Auto

Xe điện

Tuấn Auto

Xe điện
Em cũng vừa đổi hộ chiếu online xong, nhanh và ngon đấy, nhiều cụ cứ kêu chứ thực ra phải mất chút thời gian lên youtube xem hướng dẫn là ok.
cơ bản là ko biết thôi, biết rồi thì thấy quá đơn giản cụ nhỉ, em cũng vừa nhận hộ chiếu tuần trước, vừa nộp xong GPLX,

Tuấn Auto

Xe điện
Hải Phòng huyện của e rẻ hơn tí ạ, khám sk 190k/20p xong có mã số luôn, chạy về cơ quan ngồi pc hết 7p bao gồm cả ck 135k phí đổi và 38k cpn và ngồi rung râu chờ nhận ạ :D (ông bạn là thợ ảnh đã chụp in sẵn để dán vào giấy khám sk và file để up)
tiện cụ nhỉ

Tuấn Auto

Xe điện
Không ngờ làm online nhanh thật các cụ ạ!
Chiều thứ 3 em làm xong, mà sáng nay thứ 7 bên bưu điện đã mang GPLX mới đến nhà rồi cccm ạ!
Nộp 30k tiền cước thôi.

meavionah

Xe hơi
Em xin đặt viên gạch ngồi hóng kinh nghiệm của các cụ đi trước

UltraMod

Xe tăng
Website
trendyeyewear.vn
Không cụ ah, hôm em khám ở E, mất nửa buổi chiều, người thật việc thật, được cái cầm giấy chuẩn chỉ yên tâm.
Khám ở E hết bao nhiêu tiền cụ nhỉ?

Nhà em gần Viện 354, không biết khám ở 354 có được không?

xedaprach

Xe điện
Khám ở E hết bao nhiêu tiền cụ nhỉ?

Nhà em gần Viện 354, không biết khám ở 354 có được không?
Lâu lâu em cũng không nhớ đâu cụ ah, chắc cũng tầm 3-400k đó. Đắt ở tiền xét nghiệm máu và nước tiểu.
354 em ko biết, khả năng chắc có vì xét nghiệm đâu cũng có, lái xe nó thêm cái nhận biết mầu sắc xanh đỏ vàng nữa thôi.

khoinguyen

Xe điện
Em ở Cầu Giấy, tháng sau đổi bằng B2. Các cụ cho em hỏi CG khám sk ở đâu nhanh nhất, em bị mắt cận, khám sk có phức tạp ko.

Anhphairadi

Xe máy
Em ở Cầu Giấy, tháng sau đổi bằng B2. Các cụ cho em hỏi CG khám sk ở đâu nhanh nhất, em bị mắt cận, khám sk có phức tạp ko.
Cụ ra phòng khám Ykao Vũ Phạm Hàm, em vừa khám ở đó mất 20p tất tật. Download sẵn form trên mạng hoặc hôm sau đi sớm ra Võ Chí Công, bấm số trong lúc chờ tranh thủ khai form (nhớ là khai tay ạ) copy cccd, bằng cũ, chờ mất 15p, làm mất độ 3p là xong

UltraMod

Xe tăng
Website
trendyeyewear.vn
Bẩm cccm!
Bằng lái xe của em sắp hết hạn, những lần trước em đổi thì em lên Tôn Thất Thuyết ( Cục đường bộ ) và Cao Bá Quát ( sở GTVT) em làm trực tiếp nên hồ sơ em cũng hiểu vì em đổi 3, 4 lần rồi.
Bây giờ em thấy nhiều cụ bảo đổi online qua cổng dịch vụ công được đỡ mất thời gian đi xếp hàng.
Em cũng đã chuẩn bị đầy đủ hồ sơ:
- giấy khám sk
- cccd
- bằng lái
- ảnh 3x4
Tuy nhiên em vào cổng dịch vụ công thì đến bước nhập thông tin là em không nhập đc.
Cụ nào mới làm ok rồi thì chỉ em với, em cảm ơn nhiều!

Em vào phần số bằng và Tra cứu thì nó cứ báo lỗi trong quá trình lấy thông tin vi phạm từ csgt

nay em làm lại thì tra cứu GPLX thì ok rồi cccm ạ
Giờ lại vướng giấy khám sk nhập mã vào tra cứu lại lỗi không biết do bệnh viện chưa update hay do hệ thống dvc lỗi 😟
Em đã nộp hồ sơ online thành công rồi ạ!
Cụ nào sắp phải đổi cần tư vấn, ib em tư vấn nhé!

Không ngờ làm online nhanh thật các cụ ạ!
Chiều thứ 3 em làm xong, mà sáng nay thứ 7 bên bưu điện đã mang GPLX mới đến nhà rồi cccm ạ!
Nộp 30k tiền cước thôi.
Tính ra mất 3, 4 ngày thôi
Có cụ nào khám ở BV Tràng An chưa ạ? Em khám hôm thứ 7 vừa rồi, nhưng nhập số giấy khám sức khỏe điện tử cứ báo lỗi "thông tin giấy khám sức khỏe không trùng với thông tin đăng nhập", mặc dù em đăng nhập cổng dịch vụ công bằng chính số CCCD của em luôn. Liên lạc với BV thì họ cũng cung cấp màn hình chụp thông tin khám đúng tên, đúng số CCCD và đúng số giấy khám. Thế mới bực mình

Có cụ nào khám ở BV Tràng An mà gặp lỗi tương tự chưa ạ?

Tuấn Auto

Xe điện
Có cụ nào khám ở BV Tràng An chưa ạ? Em khám hôm thứ 7 vừa rồi, nhưng nhập số giấy khám sức khỏe điện tử cứ báo lỗi "thông tin giấy khám sức khỏe không trùng với thông tin đăng nhập", mặc dù em đăng nhập cổng dịch vụ công bằng chính số CCCD của em luôn. Liên lạc với BV thì họ cũng cung cấp màn hình chụp thông tin khám đúng tên, đúng số CCCD và đúng số giấy khám. Thế mới bực mình

Có cụ nào khám ở BV Tràng An mà gặp lỗi tương tự chưa ạ?
Cụ nhập cả dãy số dài ngoằng vào nhé, không phải chỉ mấy số đâu