[Funland] Cụ nào thích tự sửa đồ sinh hoạt gia đình vào ủng hộ em

SIGNUS

Xe container
Người OF
Ko biết máy nhà cụ tn, còn máy nhà em Elex thì cứ xả hết nước bấm dừng là nó mở khóa. Ko thì còn 1 cách là tắt máy, rút nguồn, cắm nguồn, bật, chọn chế độ xả ko vắt, nó xả xong lại tắt máy, rút nguồn, cắm nguồn, bật, chọn chế độ giặt tùy ý, xong.
Elec thì phải xả nước, tắt máy rồi mở lại thì mới mở được cửa. LG thì bấm tạm dừng và nước chưa cao hơn mép cửa thì vẫn mở được cụ ah!

NguyenAnhPhan

Xe container
Elec thì phải xả nước, tắt máy rồi mở lại thì mới mở được cửa. LG thì bấm tạm dừng và nước chưa cao hơn mép cửa thì vẫn mở được cụ ah!
Đúng rồi cụ. Nếu nước đã xả đầy, muốn thêm thì mở van xả nước dưới gần chân máy ra. Là mở để thêm đồ vào được ạ.

cantona

[Tịch thu bằng lái]
Ơ, sao máy em các lần vệ sinh, lúc nó xả hết nước nhìn nhiều cặn quá em chờ hết nước bấm dừng thì nó mở khóa luôn nhỉ, xong vớt hết cặn ra đóng vào bấm chạy lại bth. Hoặc là do em để chế độ vệ sinh giặt ko vắt nên làm thế đc. Để lát em thử vs quần áo đang giặt xem tn.

NguyenAnhPhan

Xe container
Bosch chính hãng chưa bao giờ rẻ :|
Chỉ sợ cụ mua fake, fake thì bây giờ rất nhiều lựa chọn hàng tàu chính hãng chất lượng ngon, giá mới gọi là rẻ
Thì fake mà cụ. Nhìn nó "dại nghệch" ra là biết luôn.
- Cụ ý cố ý mua chứ không phải không biết.

Ôi thích quá

Xe buýt
Nếu khoing ngại fake và lõi dây motor (nhôm - đồng hên xui) muốn giá rẻ thì cũng có thể mua
Em tâm niệm công cụ có thể lìu tìu chứ máy móc thì cứ phải công suất thật, hàng thật.
Trước trên fb có cái bosch giống 98%, màu đậm đà, logo nổi, nói chung mọi thứ rất rất giống, có cả tem chống giả óng ánh luôn, thế mà vẫn pha-ke, bọn tàu tài thật

cobangchuacotien

Xe tăng
Các cụ cho em hỏi chút. Em có bếp từ hỏng bo mạch (nóng chậm và k sôi), lên shoppee mua bo khác lắp vào. Bếp hoạt động nước sôi được nhưng sôi lên bị ngắt. Cụ nào có kinh nghiệm chỉ em với ạ.
Cảm ơn các cụ/mợ nhiều.

NguyenAnhPhan

Xe container
Em tâm niệm công cụ có thể lìu tìu chứ máy móc thì cứ phải công suất thật, hàng thật
Mỗi người 1 cách nghĩ mà cụ. Máy tầu hay chính hãng đều được. Quan trọng nó phải có độ bền tương đối trở lên, và chất lượng/giá thành hợp lí.
- Chứ mấy loại vài trăm mà đòi cả bộ thân máy, pin, xạc 18v thì thôi. Lại ối giời luôn.
- Hoặc máy điện chỉ 300-500 mà cứ muốn chất ngang loại gần 1tr thì cũng chịu.
* Ta mua tầm giá nào mà được chất lượng tương đương tầm giá đó là ok .

NguyenAnhPhan

Xe container
Các cụ cho em hỏi chút. Em có bếp từ hỏng bo mạch (nóng chậm và k sôi), lên shoppee mua bo khác lắp vào. Bếp hoạt động nước sôi được nhưng sôi lên bị ngắt. Cụ nào có kinh nghiệm chỉ em với ạ.
Cảm ơn các cụ/mợ nhiều.
Để em tag 1 vài cụ vô trả lời giúp cụ
Cụ Điện - Điện tử : phiền cụ chỉ giúp ợ.
Thank cụ

Cảm ơn các cụ/mợ nhiều.
Sôi lên bị ngắt cụ thể như nào ạ, cụ mô tả giúp em kỹ hơn được không

Nước sôi được 1 lúc là bếp tự ngắt cụ à, như kiểu bếp từ bị quá nhiệt nên ngắt, báo lỗi ạ.
Cụ nên thay tản nhiệt cho bo bằng miếng tản nhiệt to hơn hoặc gắn thêm tản nhiệt vào tản nhiệt có sẵn, và lắp nó gần quạt hơn.