[Funland] Cụ nào review Lenovo P780 để em hóng với :p

nam73

Xe buýt
Oke. Bản 8GB có bản ROM ngon lành luôn. Cụ nhớ sao lưu danh bạ trước đi nhé
Hôm nay được diện kiến cụ Quang , rất phong độ các cụ ạ. Được cụ Quang chỉ dẫn tận tình, e rất cảm kích.

Nhưng cụ Quang ơi, máy e lại có vài vấn đề:
1)một số chỗ bị tiếng Tàu cụ ạ.
2) e vào cài đặt hệ thống đặt ngôn ngữ hệ thống là tiếng Anh, sau đó muốn quay về tiếng Việt thì ko thấy lựa chọn tiếng Việt đâu, chỉ tiếng Anh, Tàu, Nga.
Cụ chỉnh giúp e với!

Chỉnh sửa cuối:

Dong hansoo

Xe đạp
thanks cụ quang,đúng là do sợi cáp đểu,e lấy sợi cáp pisen mua ơ tgdd có 50k mà sạc 20' được tận 16%
Cụ hùng chỉ có hàng xách tay thôi mà e chỉ thích hàng cty nên...

quangtayho

Xe container
Hôm nay được diện kiến cụ Quang , rất phong độ các cụ ạ. Được cụ Quang chỉ dẫn tận tình, e rất cảm kích.

Nhưng cụ Quang ơi, máy e lại có vài vấn đề:
1)một số chỗ bị tiếng Tàu cụ ạ.
2) e vào cài đặt hệ thống đặt ngôn ngữ hệ thống là tiếng Anh, sau đó muốn quay về tiếng Việt thì ko thấy lựa chọn tiếng Việt đâu, chỉ tiếng Anh, Tàu, Nga.
Cụ chỉnh giúp e với!
Trong máy có phần mềm Langue..., cụ mở nó lên, chọn ngôn ngữ tiếng Việt rồi khởi động lại. Còn danh bạ bị tiếng Tàu thì vào cài dsawtj danh bạ > More ... > hiển thị vị trí > tắt đi, chon tiếp digit... đang là 11 chọn là 7 (chỉ có 2 giá trị ấy). Hôm qua quên chưa chuyển cho cụ. Bản này là rim của Nga nên nó ko có tiếng Việt. Nếu ko được thì chiều nay, tầm 16 cụ qua em. Chỉ mấy phút thôi.

quangtayho

Xe container
thanks cụ quang,đúng là do sợi cáp đểu,e lấy sợi cáp pisen mua ơ tgdd có 50k mà sạc 20' được tận 16%
Cụ hùng chỉ có hàng xách tay thôi mà e chỉ thích hàng cty nên...
Vậy là phụ kiện của cụ theo máy là hàng lởm rồi. Cụ nên mua lấy sợi cáp xịn của SS hoặc LG mà dùng. Sạc chỉ khoảng hần 2h là đầy, giá khoảng 80 - 100K thôi

thangoanh

Xe điện
Máy của em cũng có hiện tượng này mấy hôm nay, không biết bị lỏng cái gì bên trong nữa.
E chỉ cảm giác nó bị thế, nhưng xài bt ko có vấn đề gì. Mà có lúc lắc lại ko cảm giác bị "lục cục" gì, kể cũng lạ cụ ạ.
Cục pin e sờ qua thì chắc chắn, e nghi cho củ rung bên trong. Hôm nào tiện qua Viện Nhi thì e qua bác vậy. Mà qua giờ nào có kỹ thuật kiểm tra giúp e. Chứ bt qua CH cụ có 2 chú em chắc chỉ bán hàng thôi.

Silencer

Xe tải
Các cụ à ,chú P780 của em hôm qua đến hôm nay nó tự nhiên dở chứng mất sóng hoặc sóng kém vô cùng (1 vạch)
Em để sim 1 là sim 3g vina,sim 2 là sim viettel
Trước em vẫn dùng bthg,sóng căng đét,thế mà em chả hiểu sao :(
Sợ lỗi nên e cũng k update ,vẫn dùng bản S124 cũ từ đầu lúc mua
Máy e vừa hết bh nữa chứ,đen quá :(
Có cụ nào biết fix lỗi này k ạ,máy e mua ở Hoàng hà..

nam73

Xe buýt
Trong máy có phần mềm Langue..., cụ mở nó lên, chọn ngôn ngữ tiếng Việt rồi khởi động lại. Còn danh bạ bị tiếng Tàu thì vào cài dsawtj danh bạ > More ... > hiển thị vị trí > tắt đi, chon tiếp digit... đang là 11 chọn là 7 (chỉ có 2 giá trị ấy). Hôm qua quên chưa chuyển cho cụ. Bản này là rim của Nga nên nó ko có tiếng Việt. Nếu ko được thì chiều nay, tầm 16 cụ qua em. Chỉ mấy phút thôi.
Ok. Thank cụ ạ

nam73

Xe buýt
Vậy là phụ kiện của cụ theo máy là hàng lởm rồi. Cụ nên mua lấy sợi cáp xịn của SS hoặc LG mà dùng. Sạc chỉ khoảng hần 2h là đầy, giá khoảng 80 - 100K thôi
mua cáp xịn ấy ở chỗ nào cho yên tâm cụ nhỉ?

À, dùng baseband nào cho sóng nó căng lên 1 chút cụ nhỉ?!

Chỉnh sửa cuối:

auto.pro

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
daunhapkhau.com
Bản Rom chiều nay vừa up mình đã "đóng băng" tính năng AutoUpdate rồi nên ko sợ nó tự động update nữa đâu. Cứ yên tâm mà nghịch, có Bakup rồi, nếu càn thì bấm 3 phím cứng vào Recovery > Restory lại là vô tư.
Cảm ơn anh Quang nhé , Anh rất nhiệt tình

quangtayho

Xe container
Các cụ à ,chú P780 của em hôm qua đến hôm nay nó tự nhiên dở chứng mất sóng hoặc sóng kém vô cùng (1 vạch)
Em để sim 1 là sim 3g vina,sim 2 là sim viettel
Trước em vẫn dùng bthg,sóng căng đét,thế mà em chả hiểu sao :(
Sợ lỗi nên e cũng k update ,vẫn dùng bản S124 cũ từ đầu lúc mua
Máy e vừa hết bh nữa chứ,đen quá :(
Có cụ nào biết fix lỗi này k ạ,máy e mua ở Hoàng hà..
Cụ qua em up lại Rom cho. Rom S124 được cái ổn định nhưng sóng kém lắm.

quangtayho

Xe container
mua cáp xịn ấy ở chỗ nào cho yên tâm cụ nhỉ?

À, dùng baseband nào cho sóng nó căng lên 1 chút cụ nhỉ?!
Mua sợi cáp LG màu trắng (như của mình dùng up rom ấy) . sợi ấy dài 1,5m và cuôn trong 1 cái lõi bằng nhựa trắng. Cứ đến các cửa hàng đt hỏi. Thay baseband thì hôm qua mình hướng dẫn sơ qua rồi. Trong Setup mình copy cho vào HDD hôm wua có 1 file hướng dấn thay baseband đấy. 1 foder chứa các file zip baseband. Thay đơn giản mà, mất có mấy phút thôi.

Silencer

Xe tải
Cụ qua em up lại Rom cho. Rom S124 được cái ổn định nhưng sóng kém lắm.
Em dùng ngót 1 năm nó vẫn ok,cơ mà chẳng hiểu sao đến hôm qua và hôm nay nó dở chứng, sóng lên full rồi xuống tụt ầm ầm

Cụ Quang đang dùng ROM j đấy ạ :D

nam73

Xe buýt
Mua sợi cáp LG màu trắng (như của mình dùng up rom ấy) . sợi ấy dài 1,5m và cuôn trong 1 cái lõi bằng nhựa trắng. Cứ đến các cửa hàng đt hỏi. Thay baseband thì hôm qua mình hướng dẫn sơ qua rồi. Trong Setup mình copy cho vào HDD hôm wua có 1 file hướng dấn thay baseband đấy. 1 foder chứa các file zip baseband. Thay đơn giản mà, mất có mấy phút thôi.
vâng . Nhưng vì có mấy cái liền nên e muốn hỏi cái nào ok để e dùng cụ ạ.

quangtayho

Xe container
Em dùng ngót 1 năm nó vẫn ok,cơ mà chẳng hiểu sao đến hôm qua và hôm nay nó dở chứng, sóng lên full rồi xuống tụt ầm ầm

Cụ Quang đang dùng ROM j đấy ạ :D
Em đang dùng mấy bản rom 4.4 của Nga và 1 bản Mod 2 sim 3G. Nếu cụ biết cách up Rom thì mang usb qua em copy mấy bản rom ấy về mà dùng. Có vẻ S124 hay bị lỗi mất sóng nhỉ. Mấy cụ qua em up lại rom bị lỗi mất sóng đều đang dùng S124.

quangtayho

Xe container
vâng . Nhưng vì có mấy cái liền nên e muốn hỏi cái nào ok để e dùng cụ ạ.
Cứ thử từng cái 1, xem cái nào phù hợp với Sim, phù hợp với mạng nơi mình hoạy động ấy. Có tất cả là 22 cái cơ. Hồi đầu mình phải lọ mọ thử từng cái. Mấy cái copy vào trong máy là mấy cái ngon nhất đấy. Nhưng lưu ý là thằng Viettel với thằng Mobile nó ko hợp nhau nên có baseband sóng VT tốt thì Mobilr phập phù và ngược lại.

Chỉnh sửa cuối: