[Funland] Cụ nào review Lenovo P780 để em hóng với :p

auto.pro

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
daunhapkhau.com
Cụ vào cài đặt -> thông tin điện thoại -> cập nhật phiên bản thế thôi ah. Cụ phải có wifi, trước khi cập nhật thì cụ nhớ sạc pin đầy đủ ah
Cảm ơn cụ, có phải sao lưu lại cái gì không ợ.Em sợ nhất mất danh bạ thì toi

quangtayho

Xe container
Root rồi Quang a.
Mình dùng phần mềm Clean Master, nó cho phép xóa đươc. Mình nghĩ xóa để nhẹ máy, k ngờ ....
Mình dùng sao chép toàn bộ vào thẻ nhớ, rồi khôi phục cài đặt gốc . Rồi dùng tính năng phục hồi từ thẻ .
Tuy nhiên mình muốn dùng tính năng đồng bộ danh bạ với gmail.
Bạn giúp mình với
CHiều mai (thứ 4) em rảnh. Cụ mang máy qua nhà em em làm cho cụ. Cụ có thể mang Laptop hoặc USB qua em copy cho cụ toàn bộ "Bí kíp" của em về mà nghịch

Em này giá thị trường giờ bao nhiêu và mua ở đâu chuẩn, uy tín các Cụ nhỉ
Cụ ra chỗ cụ Hunghm (68 Nguyễn Chí Thanh) em cũng toàn mua ở đấy (cũng phải mấy con rồi). Chất lượng và giá cả ko có gì phải phàn nàn

Các bác cho em hỏi . Máy em 8G của FBT đợt này chạy chậm khi vào danh bạ .Dầu tiên em bấm vào biểu tượng goi và chuyển từ phím 'Điện thoại ' sang ' danh bạ' đợi mãi mới load danh sách, Em thấy bộ nhớ trong còn ít có phải do thế không nhỉ. Em gà mờ chỉ dùng là dùng các cụ chỉ dùm

Bênh:
1- Máy thỉnh thoảng bỏ ra thì tắt máy lúc nào không biết.
2- khách hàng của em gọi thì báo lại gọi mấy lần thấy báo thuê bao ko liên lạc được...trong khi máy e thì có bao giờ hết pin dâu
3- Treo máy em phải giữ phím tắc khoảng 10 giây mới tắt được ạ
Nhờ cụ nào giúp e cái
Chiều mai cụ mang qua nhà em nhé. Em làm lại cho cụ. Số dây chun của em ở chữ ký nhá.
Em ít Onl nên các cụ PM trên này em ko nhận được đâu ạ.

plazakorea2002

Xe đạp
Dùng con này cũng lành cụ ạ. Không được bằng samsung nhưng được cái pin khỏe

auto.pro

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
daunhapkhau.com
CHiều mai (thứ 4) em rảnh. Cụ mang máy qua nhà em em làm cho cụ. Cụ có thể mang Laptop hoặc USB qua em copy cho cụ toàn bộ "Bí kíp" của em về mà nghịch

Cụ ra chỗ cụ Hunghm (68 Nguyễn Chí Thanh) em cũng toàn mua ở đấy (cũng phải mấy con rồi). Chất lượng và giá cả ko có gì phải phàn nàn

Chiều mai cụ mang qua nhà em nhé. Em làm lại cho cụ. Số dây chun của em ở chữ ký nhá.
Em ít Onl nên các cụ PM trên này em ko nhận được đâu ạ.
Vâng, em cảm ơn cụ trước :)

Dong hansoo

Xe đạp
Lại chuẩn bị tiễn e Lenovo A859 để quay lại với e p780 này,các cụ bẩu mua hàng cty hay xách tay hơn nhỉ ( hoanghamobile bán hàng cty 3,49tr)

GaTamHoang

Xe hơi
Có cụ a. Ai update cũng đều sao lưu danh bạ mà cụ. Lúc update nó sẽ có bước hỏi cụ có cần sao lưu gì ko. Cứ làm theo hướng dẫn thôi cụ.

GaTamHoang

Xe hơi
Lại chuẩn bị tiễn e Lenovo A859 để quay lại với e p780 này,các cụ bẩu mua hàng cty hay xách tay hơn nhỉ ( hoanghamobile bán hàng cty 3,49tr)
Cứ hàng chính hãng cho yên tâm bác ơi. Bay giờ nó rẻ rồi, hàng xách tay cũng chẳng rẻ hơn mấy đâu, mà phải cái máy bị lỗi thì muốn đập luôn và ngay đấy bác ah

nam73

Xe buýt
CHiều mai (thứ 4) em rảnh. Cụ mang máy qua nhà em em làm cho cụ. Cụ có thể mang Laptop hoặc USB qua em copy cho cụ toàn bộ "Bí kíp" của em về ma...

À của mình là bản 8GB nhé.

Chỉnh sửa cuối:

quangtayho

Xe container
Cụ vào danh bạ > sao chép danh bạ vào thẻ nhớ cho chắc ăn. Chiều em làm thêm bước sao lưu IMEI nữa là ngon

quangtayho

Xe container
Bản Rom chiều nay vừa up mình đã "đóng băng" tính năng AutoUpdate rồi nên ko sợ nó tự động update nữa đâu. Cứ yên tâm mà nghịch, có Bakup rồi, nếu càn thì bấm 3 phím cứng vào Recovery > Restory lại là vô tư.

Dong hansoo

Xe đạp
Help!!! Các cụ cho e hỏi e vừa mua e p780 sáng nay sao sạc lần đầu này pin nửa tiếng mới được khoảng 8% pin nhỉ :/

hong.viwaco

Xe container
Lão giải ngố cho em phát: Chụp màn hình như thế nào nhỉ. Thanks!:-?
Bản Rom chiều nay vừa up mình đã "đóng băng" tính năng AutoUpdate rồi nên ko sợ nó tự động update nữa đâu. Cứ yên tâm mà nghịch, có Bakup rồi, nếu càn thì bấm 3 phím cứng vào Recovery > Restory lại là vô tư.

quangtayho

Xe container
Help!!! Các cụ cho e hỏi e vừa mua e p780 sáng nay sao sạc lần đầu này pin nửa tiếng mới được khoảng 8% pin nhỉ :/
Sạc của cụ có phải sạc zin ( dòng đủ 2 Ah) ko ?, cáp có phải cáp zin (1 đầu có chữ lenovo) ko ? Nếu cả 2 thứ đều zin thì nên mang đến chỗ bán kiểm tra lại

Dong hansoo

Xe đạp
Củ sạc ghi là 2A cụ quang ak,cáp sạc to và khá cứng không có chữ lenovo nào cả! mình mua ở hoanghamobile, chọn mấy con đều bị lỗi màn hình,con này không bị màn hình giờ lại bị sạc lâu vào :(

quangtayho

Xe container
Củ sạc ghi là 2A cụ quang ak,cáp sạc to và khá cứng không có chữ lenovo nào cả! mình mua ở hoanghamobile, chọn mấy con đều bị lỗi màn hình,con này không bị màn hình giờ lại bị sạc lâu vào :(
Cụ thử kiếm 1 sợ cáp xin thử xem. Nhà em có sợi cáp sạc chỉ mất 1,5 tiếng. Trong khi mấy sợ lởm thì sạc cả ngày ko đầy. Mà sao cụ ko qua chỗ cụ Hunghm dân OF mà mua.