[Funland] Cụ nào review Lenovo P780 để em hóng với :p

hunghm

Xe tăng
KimMobile.com 76/5 Nguyễn Chí Thanh - Hà Nội
Website
KimMobile.com
Chào các cụ ạ! cháu đang sài em p780 8G nói chung là ổn chỉ có cái là sóng 3g yếu quá. Cháu đang dùng bản rom gốc s119 - 130930, baseband v20. Cháu muốn úp baseband lên V23, hoặc các phiên bản thấp hơn đc không ạ. và nếu được thì làm như thế nào ạ. Cháu gà mấy khoảng này lắm.
Em nghĩ cụ dùng bt thì S116 là hợp lý nhất rồi, còn nếu muốn trải nghiệm hoặc thích giao diện đẹp thì chạy rom Miui cụ ạ, đẹp phết :)

hunghm

Xe tăng
KimMobile.com 76/5 Nguyễn Chí Thanh - Hà Nội
Website
KimMobile.com
Oke cụ. Nếu máy cụ đã ROOT thì cụ vào Appstorevn tải bản Titanium (bản Pro) vào máy rồi vào Titanium tìm đến dòng "mktlog" bấm vào nó rồi bấm vào "wipe data" rồi bấm tiếp vào "uninstan" > yes > xong.
Em phong cụ quangtayho thành "Thần rom" luôn :)

quangtayho

Xe container
Em phong cụ quangtayho thành "Thần rom" luôn :)
oái, em không dám nhận đâu. Thần Android phải kể đến là cụ Công Nông nhá. Em chỉ xếp vào hàng hóng hớt thôi.

Các cụ nhờ ông Guc tìm hộ phần mềm này "CrossBreeder_7.2.13" (nó là file Zip). Tải về copy vào thư mục gốc của thẻ nhớ (không bỏ vào thư mục nào hết) rồi dùng Rescovery cài đặt nó. Em dảm bảo với các cụ là với các máy chíp đơn (đời ơ kìa) thì độ mượt cũng phải tương đương với IP. Còn với dòng chíp đa nhân thì khỏi nói, mượt đến mức mà vuốt mạnh 1 phát nó trượt cả màn hình ảnh ra khỏi máy luôn :))

Gaubeo

Xe tăng
Chào cụ ạ, bên em màu trắng thì khoảng thứ 5 tuần này sẽ về, giá nhỉnh hơn bản đen 1 chút cụ ạ.

Hiện tại theo em biết thì ở HN ko còn bên nào có P780 trắng nữa rồi, nên có lẽ chưa update giá.

A1010 thì khá mỏng và nhỏ xinh, có thể đút vừa túi sau của quần bò cụ ạ.

Cụ muốn trải nghiệm thì qua em nhé :)
Tks cụ, lúc nào hàng trắng về em sẽ qua cụ và gọi điện trước. Đọc lại thấy cụ nói đúng, trước Tết bên TQ sale nên giá hạ chút, giờ lại lên rồi.

duongtm

Xe tăng
Em vừa up lên S123, chắc cũng chỉ có hot fix chứ không thấy giao diện có gì thay đổi ah

bitme

Xe buýt
Em dùng A850 cụ à, thế thì em ko có rom cho P780 rồi. Giải quyết vụ của cụ thì nếu máy của cụ đã root thì chỉ cần cài thằng "Titanium" rồi dùng thằng này xóa luôn cái mtklog đi là xong. Con A850 của em cũng phải xử thằng này chứ không thì chả mấy mà hết dung lượng. Em ở mạm Trần Quốc Toản, Hoàn Kiếm cụ à.
Cụ cho hỏi cái bản ROM s123 (Lenovo A850) mà dùng SD thay bộ nhớ trong tại sao nó không hiện được số IMEI của SIM2 nhỉ, cả 2 SIM thực tế vẫn hoạt động bình thường nhưng khi vào phần thông tin IMEI chỉ thấy thông tin của IMEI Khe 1 mà không thấy của Khe 2? Hồi mới mua em thử up cái ROM này và bị như thế nên lại trở về ROM 14.09.2013 cho ổn định nhưng dở cái là không cài ứng dụng vào SD được mà SD của em là 32GB Class 10.

gbush12th

Xe đạp
Em là thành viên mới, thấy thớt này sôi động quá. em cũng mới tụm con P780 8g ở FPT+ thẻ nhớ 16g mà 6,2t (phải ở HN mua của cụ hung là rẻ hơn rồi:-/). Mới xài được 3 ngày. Em chỉ muốn hỏi là: Biết máy này có OTG nhưng k biết có HDMI không? Mà thớt này em đọc hết hơn 140 trang k thấy ai bàn đến chức năng OTG nhỉ. Máy em lứot web độ 1 tiếng bỏ vô túi là có cảm giác nóng cái đùi k biết có ai như thế không. Em sạc đầy pin, 3g + wifi liên tục, nghe gọi ít, độ sáng 70% thì trụ được 2 ngày thôi. Em cám ơn

Chỉnh sửa cuối:

nguyenanhquan

Xe tăng
3g,wifi liên tục mà trụ đc 2 ngày thì cụ còn mong gì nữa.

gbush12th

Xe đạp
Vì trước đó xài em Mobell Nova F màn hình 5 Inches, Pin 2000 mà cũng trụ được 2 ngày với tần suất tương tự. Nghe nói em này Trâu mà cũng bằng thằng kia nên théc méc đó mừ. Thế cụ có biết nó có HDMI không? Lúc đầu tính mua FPT HD VI nghe nói có tính năng HDMI nên tính mua, ra FPT Shop hỏi cô bé bán hàng nó chả biết HDMI là gì và cũng k biết FPT HDVI có không lun8-| (thấy video trên youtube bảo là có, nhưng thông kỹ thuật thì không) rồi cô bé này tư vấn em qua 780 rồi xúc lun. Nói chung là rất hài lòng về cấu hình và độ mượt

quangtayho

Xe container
Cụ cho hỏi cái bản ROM s123 (Lenovo A850) mà dùng SD thay bộ nhớ trong tại sao nó không hiện được số IMEI của SIM2 nhỉ, cả 2 SIM thực tế vẫn hoạt động bình thường nhưng khi vào phần thông tin IMEI chỉ thấy thông tin của IMEI Khe 1 mà không thấy của Khe 2? Hồi mới mua em thử up cái ROM này và bị như thế nên lại trở về ROM 14.09.2013 cho ổn định nhưng dở cái là không cài ứng dụng vào SD được mà SD của em là 32GB Class 10.
Cái này của cụ là do bản ROM bị lỗi đấy. Nhẽ ra cụ phải Update IMEI lại chứ. Em mua máy về việc đầu tiên là Update IMEI lại (lưu vào máy tính) giờ chỉ việc up lại là ngon. Giờ của cụ thì phải viết lại IMEI roài. Cụ dưa Email đây, em chuỷen cho cụ phần mềm vè hướng dẫn viết lại IMEI nhé. Sau khi viết lại rồi cụ nhớ sao lưu em nó vào thẻ nhớ và PC cho chắc ăn nhé. Lỡ up ROM bị mất IMEI thì có cái mà dùng.
Theo cá nhân em thì dùng bản S121 này (http://www.needrom.com/?s=lenovo+A850&sa=search&scat=14) chạy mượt nhất, hỗ trợ cài app vào thẻ nhớ. Tốt nhất là dùng thêm app "App2SD pro" trên Appstorevn là ổn. Up rom xong cụ vào phần cài đặt > Dung lượng > Bấm chọn "Bộ nhớ SD" vậy là xong.
Còn viết lại IMEI thì cụ theo hướng dẫn ở 4R này nhé, đơn giản cực (http://diendan.hkphone.com.vn/forum.php?mod=viewthread&tid=60281&extra=page=1)
EM còn đang nhờ cu này viết cho phần mềm Edit bộ nhớ trong từ 2 thành 1 (gộp 2 bộ nhớ trong hiện nay thành 1)

nam73

Xe buýt
Em là thành viên mới, thấy thớt này sôi động quá. em cũng mới tụm con P780 8g ở FPT+ thẻ nhớ 16g mà 6,2t (phải ở HN mua của cụ hung là rẻ hơn rồi:-/). Mới xài được 3 ngày. Em chỉ muốn hỏi là: Biết máy này có OTG nhưng k biết có HDMI không? Mà thớt này em đọc hết hơn 140 trang k thấy ai bàn đến chức năng OTG nhỉ. Máy em lứot web độ 1 tiếng bỏ vô túi là có cảm giác nóng cái đùi k biết có ai như thế không. Em sạc đầy pin, 3g + wifi liên tục, nghe gọi ít, độ sáng 70% thì trụ được 2 ngày thôi. Em cám ơn
Chức năng OTG giúp bạn đọc dữ liệu trong usb

CuTiVoDich

Xe điện
Bác nào dùng qua lenovo a880 thì giúp em cái vụ root và cài google play với,e được cho máy nhưng rom sẵn Theo máy ko có google play nên ngoài nghe gọi chả làm được gì:(

binhxd

Xe tải
Oke cụ. Nếu máy cụ đã ROOT thì cụ vào Appstorevn tải bản Titanium (bản Pro) vào máy rồi vào Titanium tìm đến dòng "mktlog" bấm vào nó rồi bấm vào "wipe data" rồi bấm tiếp vào "uninstan" > yes > xong.
Vâng cám ơn cụ nhưng nó vẫn sinh ra thư mục mtklog cụ ạ em điên quá reset lại máy ạ

binhxd

Xe tải
oái, em không dám nhận đâu. Thần Android phải kể đến là cụ Công Nông nhá. Em chỉ xếp vào hàng hóng hớt thôi.

Các cụ nhờ ông Guc tìm hộ phần mềm này "CrossBreeder_7.2.13" (nó là file Zip). Tải về copy vào thư mục gốc của thẻ nhớ (không bỏ vào thư mục nào hết) rồi dùng Rescovery cài đặt nó. Em dảm bảo với các cụ là với các máy chíp đơn (đời ơ kìa) thì độ mượt cũng phải tương đương với IP. Còn với dòng chíp đa nhân thì khỏi nói, mượt đến mức mà vuốt mạnh 1 phát nó trượt cả màn hình ảnh ra khỏi máy luôn :))
Cụ ơi cái này có dùng được cho p780 ko ạ với lại cài bằng rescovery là thế nào ạ cụ khai sáng em tý ạ tks cụ

moetwanted

Xe máy
Pin ngon, máy khá tốt. Mỗi tội hay bị lỗi nút power. Ra hãng bảo là hay bị chai nút đó, hic

gbush12th

Xe đạp
Chỉnh sửa cuối:

CuTiVoDich

Xe điện
Bác nào dùng qua lenovo a880 thì giúp em cái vụ root và cài google play với,e được cho máy nhưng rom sẵn Theo máy ko có google play nên ngoài nghe gọi chả làm được gì:(
Bác nào giúp em với,máy này chả ải dùng nên không được hỗ trợ:((