[Funland] Cụ nào review Lenovo P780 để em hóng với :p

Gaubeo

Xe tăng
Cụ Hunghm cho em hỏi máy P780 màu silver/white cụ bán bao nhiêu và khuyến mại những gì? Em định mua bên amaytinhbang thì thấy sao trắng lại rẻ hơn đen :).

Tiện thể cụ cho em hỏi con A1010 có to lắm không có đút túi quần được không?ì em thấy giá nó rất rẻ mà lại vừa làm phone vừa làm tablet được. Tks cụ nhiều!

quangtayho

Xe container
Biết giá thế rồi, sao thấy giá cao hơn nhưng vẫn mua thì thắc mắc j nữa?!
Máy mở hộp rồi k qtrong. Nhưng đã root rồi thì hiển nhiên k phải máy mới 100%.
Máy mới khui hộp là ROM Tàu, toàn chữ Tàu (ko có cả tiếng Anh luôn) Nên phải Up ROM khác thì mới dùng được (trừ khi cụ giỏi tiéng Tàu). Mà các bản ROM hầu hết đều ROOT sẵn rồi. Néu cụ không thích ROOT vì sợ mất trinh thì bảo kỹ thuật họ Unroot lại cho. Mất mấy phút thôi. Riêng em từ hôm lấy máy về (27 Tết) đến giờ em Up ROM khoảng gần 20 lần rùi.

Cụ chỉ bảo tận tình giúp em nhá, Vọc mãi mà không thể tìm được, hay cụ có hình ảnh càng tốt. Máy của em từ lúc mua về nghe nhỏ quá. Thank cụ.
Khà khà, có Cafe rồi đơi :)). Nếu máy đã roót thì cụ chạy thằng "Mobileuncle Tool" (Icon của nó hình 1 thằng đeo kính ấy) > Chọn mục Engineer Mode > Engineer Mode (MTK) nó là dòng thứ 2 nhé > Kéo sang tab thứ 3 (Hadware Testing) dòng đầu tiên là chỉnh Audio đấy. Trong các chế độ: Normal mode, Haedset mode .... Các cụ chỉnh: Type (Sip, mic, media ...) theo Level cao nhất là 6 hoặc 14 nhé, các ô ở dưới điền số thích hợp (các nhân em thấy để 236/255 và 136/160 là phù hợp) Nhớ là khi chọn thông số xong nhớ bấm phím "set" bên cạnh thì mới có tác dụng nhé. Cũng tương tự như vậy, néu cụ nào thích chỉnh Font chữ của máy to hơn cho dễ nhìn (em mắt kém toàn phải chỉnh to đùng) thì vào Tab cuối cùng, dòng trên cùng là "Settings Font". Trong 3 tùy chọn các cụ điền thông số thích hợp (như em thường điền vào Small: 1.2, Large: 1,3, Extra large: 1,5) xong bấm Oke. Thoát ra và thưởng thức thành quả thôi.

hunghm

Xe tăng
KimMobile.com 76/5 Nguyễn Chí Thanh - Hà Nội
Website
KimMobile.com
Cụ Hunghm cho em hỏi máy P780 màu silver/white cụ bán bao nhiêu và khuyến mại những gì? Em định mua bên amaytinhbang thì thấy sao trắng lại rẻ hơn đen :).

Tiện thể cụ cho em hỏi con A1010 có to lắm không có đút túi quần được không?ì em thấy giá nó rất rẻ mà lại vừa làm phone vừa làm tablet được. Tks cụ nhiều!
Chào cụ ạ, bên em màu trắng thì khoảng thứ 5 tuần này sẽ về, giá nhỉnh hơn bản đen 1 chút cụ ạ.

Hiện tại theo em biết thì ở HN ko còn bên nào có P780 trắng nữa rồi, nên có lẽ chưa update giá.

A1010 thì khá mỏng và nhỏ xinh, có thể đút vừa túi sau của quần bò cụ ạ.

Cụ muốn trải nghiệm thì qua em nhé :)

hoainam99

Đi bộ
Chào các cụ ạ! cháu đang sài em p780 8G nói chung là ổn chỉ có cái là sóng 3g yếu quá. Cháu đang dùng bản rom gốc s119 - 130930, baseband v20. Cháu muốn úp baseband lên V23, hoặc các phiên bản thấp hơn đc không ạ. và nếu được thì làm như thế nào ạ. Cháu gà mấy khoảng này lắm.

duongtm

Xe tăng
Em biết cách chụp màn rồi . Còn vụ owx thành õ cụ nào giải ngố em cái
Chụp màn hình kiểu gì bác?

Em có thêm 1 lỗi nữa. Khi cắm sạc, chỉ 1 lúc là màn hình chuyển thành cái bảng màu và cứ thế sáng, trước đây không bị thế. Em cũng chẳng nghịch ngợm tí setting nào. Có bác nào bị giống em không ah

Chỉnh sửa cuối:

xetho77

Xe tăng
duongtm nói:
Chụp màn hình kiểu gì bác?

Em có thêm 1 lỗi nữa. Khi cắm sạc, chỉ 1 lúc là màn hình chuyển thành cái bảng màu và cứ thế sáng, trước đây không bị thế. Em cũng chẳng nghịch ngợm tí setting nào. Có bác nào bị giống em không ah
Ấn đồng thời nút home & nút volume- là được mà cụ :D

vihali

Xe container
Máy mới khui hộp là ROM Tàu, toàn chữ Tàu (ko có cả tiếng Anh luôn) Nên phải Up ROM khác thì mới dùng được (trừ khi cụ giỏi tiéng Tàu). Mà các bản ROM hầu hết đều ROOT sẵn rồi. Néu cụ không thích ROOT vì sợ mất trinh thì bảo kỹ thuật họ Unroot lại cho. Mất mấy phút thôi. Riêng em từ hôm lấy máy về (27 Tết) đến giờ em Up ROM khoảng gần 20 lần rùi.
Em noí thật, mua máy về để dùng, với mỗi rom thì phải dùng lâu lâu để cảm nhận thì cụ up gần gấp đôi nhà cháu, thế có quá đáng lắm ko? Cụ nghĩ cho những người dùng iOS với chứ.

huyphungtk

Xe tăng
Đầu tiên cháu cũng thích con này lắm, hôm mất con ip5 cháu định mua con này, cuối cùng chọn con sky a870

quangtayho

Xe container
Em noí thật, mua máy về để dùng, với mỗi rom thì phải dùng lâu lâu để cảm nhận thì cụ up gần gấp đôi nhà cháu, thế có quá đáng lắm ko? Cụ nghĩ cho những người dùng iOS với chứ.
Hì hì :) Có bản ROM nhà cháu up xong chạy kiểm tra phát hiện cái lọ cái chai chưa ưng ý nên bỏ luôn. Có bản thì hỗ trợ thẻ nhớ ngoài thành bộ nhớ trong của máy, chạy mượt, sóng sánh khỏe ... nhưng lại không root được nhà cháu cũng cho out luôn. Giờ đanng dùng bản S121, thấy ổn nhất.

binhxd

Xe tải
Hì hì :) Có bản ROM nhà cháu up xong chạy kiểm tra phát hiện cái lọ cái chai chưa ưng ý nên bỏ luôn. Có bản thì hỗ trợ thẻ nhớ ngoài thành bộ nhớ trong của máy, chạy mượt, sóng sánh khỏe ... nhưng lại không root được nhà cháu cũng cho out luôn. Giờ đanng dùng bản S121, thấy ổn nhất.
Bản S121 này sóng sánh ngon ko cụ cụ cho em xin file vaf hướng dẫn em cách up với cụ nhé tks cụ nhiều email em dao_congbinh@yahoo.com ạ

quangtayho

Xe container
Bản S121 này sóng sánh ngon ko cụ cụ cho em xin file vaf hướng dẫn em cách up với cụ nhé tks cụ nhiều email em dao_congbinh@yahoo.com
Hi hi. Cái file của nó hơn 400MB, ko chuyển bằng Email được cụ à. Nếu cụ ở HN thì chiều T7 hoặc sáng CN cụ ới em, em mang Laptop ra quán cafe nào dó, em up cho cụ rồi hướng dẫn cách up rom, root cho cụ luôn. Cụ mang USB đi em copy cho cụ toàn bộ Driver, FlashTool, phần mềm ROOT máy và các bản ROM nhà em có. Bản S121 Multiling em thấy sóng sánh ổn nhất. Thêm 1 cái phân mềm tăng tốc nữa thì con A850 mượt hơn cả IP luôn.

Mr_BacDau

Xe hơi
Pin trâu lắm cụ ah, dùng cũng ổn.

tranluc.max

Đi bộ
pin trâu, dùng tốt đó cụ ự

ngtaivinh

Xe hơi
Ai bỉu cụ dùng hàng trôi nổi! Trên các diễn đàn nổi tiếng thiếu gì công cụ có sẵn cho cụ lựa chọn! Up2now, e hài lòng với P780! Cấu hình không kiệt xuất nhưng mọi tác vụ đều ổn, Pin thì vô đị

binhxd

Xe tải
Cám ơn cụ cụ ở mạn nào ạ. Em hỏi cụ luôn em dùng P780 đã nhờ up lao ROM chỗ cụ hunghm do dùng bản ROM cũ nó cứ sinh ra thư mục mtklog dung lượng đến cả mấy trăm Mb xóa đi nó lại xuất hiện hỏi Anh Guc cũng ko biết cách giải quyết up xong từ trong Tết đến giờ nó lại sinh ra thư mục này thế mới cú chứ làm giảm dung lượng bộ nhớ trong của máy em ạ.

binhxd

Xe tải
Hi hi. Cái file của nó hơn 400MB, ko chuyển bằng Email được cụ à. Nếu cụ ở HN thì chiều T7 hoặc sáng CN cụ ới em, em mang Laptop ra quán cafe nào dó, em up cho cụ rồi hướng dẫn cách up rom, root cho cụ luôn. Cụ mang USB đi em copy cho cụ toàn bộ Driver, FlashTool, phần mềm ROOT máy và các bản ROM nhà em có. Bản S121 Multiling em thấy sóng sánh ổn nhất. Thêm 1 cái phân mềm tăng tốc nữa thì con A850 mượt hơn cả IP luôn.
Cám ơn cụ cụ ở mạn nào ạ. Em hỏi cụ luôn em dùng P780 đã nhờ up lao ROM chỗ cụ hunghm do dùng bản ROM cũ nó cứ sinh ra thư mục mtklog dung lượng đến cả mấy trăm Mb xóa đi nó lại xuất hiện hỏi Anh Guc cũng ko biết cách giải quyết up xong từ trong Tết đến giờ nó lại sinh ra thư mục này thế mới cú chứ làm giảm dung lượng bộ nhớ trong của máy em ạ.

quangtayho

Xe container
Em dùng A850 cụ à, thế thì em ko có rom cho P780 rồi. Giải quyết vụ của cụ thì nếu máy của cụ đã root thì chỉ cần cài thằng "Titanium" rồi dùng thằng này xóa luôn cái mtklog đi là xong. Con A850 của em cũng phải xử thằng này chứ không thì chả mấy mà hết dung lượng. Em ở mạm Trần Quốc Toản, Hoàn Kiếm cụ à.

binhxd

Xe tải
Em dùng A850 cụ à, thế thì em ko có rom cho P780 rồi. Giải quyết vụ của cụ thì nếu máy của cụ đã root thì chỉ cần cài thằng "Titanium" rồi dùng thằng này xóa luôn cái mtklog đi là xong. Con A850 của em cũng phải xử thằng này chứ không thì chả mấy mà hết dung lượng. Em ở mạm Trần Quốc Toản, Hoàn Kiếm cụ à.
Vâng cám ơn cụ nhiều ạ em vẫn lưu số cụ rồi có gì em lại mời cụ cafe rồi hỏi cụ tiếp ạ

quangtayho

Xe container
Vâng cám ơn cụ nhiều ạ em vẫn lưu số cụ rồi có gì em lại mời cụ cafe rồi hỏi cụ tiếp ạ
Oke cụ. Nếu máy cụ đã ROOT thì cụ vào Appstorevn tải bản Titanium (bản Pro) vào máy rồi vào Titanium tìm đến dòng "mktlog" bấm vào nó rồi bấm vào "wipe data" rồi bấm tiếp vào "uninstan" > yes > xong.