[Funland] Cụ nào review Lenovo P780 để em hóng với :p

hunghm

Xe tăng
KimMobile.com 76/5 Nguyễn Chí Thanh - Hà Nội
Website
KimMobile.com

123...zo!

Xe tải
Iem chờ bản 8G.Lúc nào có nhớ ới em nhé.
Em thích kiểu săn sóc trọn đời của cụ đấy vì khoản rom rủng rốt riếc em ngu lắm.

hunghm

Xe tăng
Website
KimMobile.com
Iem chờ bản 8G.Lúc nào có nhớ ới em nhé.
Em thích kiểu săn sóc trọn đời của cụ đấy vì khoản rom rủng rốt riếc em ngu lắm.
Vâng, em cũng nóng lòng cái bản 8GB quá mà bên kia cứ báo chưa có hàng :(( .

Rom với lại phần mềm thì cụ yên tâm, kể cả mua máy chỗ khác các cụ vác qua bên em làm free choa, cùng lắm mời e cốc trà đá là đc :)

zacom121

Xe tải
Ặc bản 8Gb hàng FPT của em , em uprom lên bản S119 lại bị lại bệnh loa đàm thoại bé, sửa bằng Root kit mà ko đc !

hunghm

Xe tăng
Website
KimMobile.com
Tai nghe bt...tai nghe bt.... lão hunghm ơi :((((((((((
cụ hoangsun ơi, em đang say sưa với vợ 2 mới cưới nên chưa dứt ra mà đi Tung Cẩu được :( .
Cụ nhắc em thả nào e thấy nóng ruột quá, định đi ngủ rồi thế lào lại mò vào, hoá ra cụ hoangsun nhắc tên thật :).

hunghm

Xe tăng
Website
KimMobile.com
Cụ hoangsun oi, có giá con tai nghe rồi nhá. Cả ship về đến HN là 1500k nhé, tuần sau e có đợt hàng về, cụ ok em gửi kèm hàng của e luôn

123...zo!

Xe tải
Chờ cụ hunghm lấy bản 8G lâu quá,trưa nay em không nhịn được đã ra TechOne rinh 1 em FPT về rồi.
Chuyển từ WinMo sang Androi khổ quá.
Khổ thứ nhất là mấy cậu kỹ thuật vật lộn tới hơn...4 giờ liền mà không chuyển được danh bạ sang máy mới.Em đang phải ngồi lọ mọ sửa gần 1000 số trên Gmail đây.
Khổ thứ nhì là ...chả biết dùng thế lào.Đến cả tắt máy ở đâu cũng không biết (ko phải tắt màn hình nhé,em biết ùi)
Còn mấy vụ chỉnh cho nghe,gọi to lên em...chịu,chưa nói đến úp ụp gì cả.Phen này phải cà phê nhờ cụ hunghm giúp cho rồi.
Nếu cụ hoangsun và các cụ khác cũng rảnh mà làm bữa Off lun thể thì hay quá.

Chỉnh sửa cuối:

hunghm

Xe tăng
Website
KimMobile.com
Chờ cụ hunghm lấy bản 8G lâu quá,trưa nay em không nhịn được đã ra TechOne rinh 1 em FPT về rồi.
Khổ thứ nhất là mấy cậu kỹ thuật vật lộn tới hơn...4 giờ liền mà không chuyển được danh bạ sang máy mới.Em đang phải ngồi lọ mọ sửa gần 1000 số trên Gmail đây.
Khổ thứ nhì là ...chả biết dùng thế lào.Đến cả tắt máy ở đâu cũng không biết (ko phải tắt màn hình nhé,em biết ùi)
Còn mấy vụ chỉnh cho nghe,gọi to lên em...chịu,chưa nói đến úp ụp gì cả.Phen này phải cà phê nhờ cụ hunghm giúp cho rồi.
Vâng, máy mới về cụ cứ vọc vạch 1 2 hôm cho quen máy đã rồi có gì mấy ae làm vụ off Hội những người dùng Lenovo P780 để trao đổi luộn thể :).

Vấn đề danh bạ của cụ, có bài hướng dẫn bằng hình ảnh nè: mục 2. Đồng bộ danh bạ từ Windows Phone đến Android qua Gmail:
http://choimobile.vn/threads/huong-dan-dong-bo-danh-ba-tu-windows-phone-va-iphone-vao-android-thong-qua-gmail.2870/

Vấn đề thứ nhì của cụ: Tắt máy thì cụ cứ giữ nút nguồn tầm 3s là nó có bảng chọn: Tắt máy hay là để chế độ máy bay, thì cụ chọn Tắt máy thôi (Nhưng cụ nhớ ĐỪNG TÍCH VÀO CHẾ ĐỘ QUICK BOOTUP nhé, cái này nó như kiểu Standby của máy tính ấy, không phải tắt hoàn toàn đâu, lúc bật lại đếm từ 1 đến 2 nó đã vào màn hình chính rồi, nhưng khi THAY SIM hay THAY THẺ NHỚ thì rất nguy hiểm, có thể CHÁY SIM hoặc hỏng thẻ cụ nhé)

Mấy cái chỉnh nghe gọi thì lúc nào gọi đi hoặc nghe điện thoại đến, cụ ấn nút volume + cho nó KỊCH trần là to nhất luôn.

1 tính năng rất hay nữa là: Ghi âm cuộc gọi tích hợp sẵn trong trình gọi điện rồi, cụ thích ghi âm thì chỉ cần ấn nút Ghi âm bên trái là đc nhé. Cần nghe lại thì cụ vào Quản lý file, chọn bộ nhớ trong máy, chọn Audio => sẽ có file ghi SĐT cụ vừa liên lạc nhé, click vào đó là phát lại cuộc thoại vừa rồi luôn, rõ lắm :)

nam73

Xe buýt
J mà khổ thế chú em??
Đơn giản thôi mà!

nam73

Xe buýt
Vâng, máy mới về cụ cứ vọc vạch 1 2 hôm cho quen máy đã rồi có gì mấy ae làm vụ off Hội những người dùng Lenovo P780 để trao đổi luộn thể :).

Vấn đề danh bạ của cụ, có bài hướng dẫn bằng hình ảnh nè: mục 2. Đồng bộ danh bạ từ Windows Phone đến Android qua Gmail:
http://choimobile.vn/threads/huong-dan-dong-bo-danh-ba-tu-windows-phone-va-iphone-vao-android-thong-qua-gmail.2870/

Vấn đề thứ nhì của cụ: Tắt máy thì cụ cứ giữ nút nguồn tầm 3s là nó có bảng chọn: Tắt máy hay là để chế độ máy bay, thì cụ chọn Tắt máy thôi (Nhưng cụ nhớ ĐỪNG TÍCH VÀO CHẾ ĐỘ QUICK BOOTUP nhé, cái này nó như kiểu Standby của máy tính ấy, không phải tắt hoàn toàn đâu, lúc bật lại đếm từ 1 đến 2 nó đã vào màn hình chính rồi, nhưng khi THAY SIM hay THAY THẺ NHỚ thì rất nguy hiểm, có thể CHÁY SIM hoặc hỏng thẻ cụ nhé)

Mấy cái chỉnh nghe gọi thì lúc nào gọi đi hoặc nghe điện thoại đến, cụ ấn nút volume + cho nó KỊCH trần là to nhất luôn.

1 tính năng rất hay nữa là: Ghi âm cuộc gọi tích hợp sẵn trong trình gọi điện rồi, cụ thích ghi âm thì chỉ cần ấn nút Ghi âm bên trái là đc nhé. Cần nghe lại thì cụ vào Quản lý file, chọn bộ nhớ trong máy, chọn Audio => sẽ có file ghi SĐT cụ vừa liên lạc nhé, click vào đó là phát lại cuộc thoại vừa rồi luôn, rõ lắm :)
Bạn nào có phần mềm có chức năng như "answer machine" = tự động trả lời khi có cuộc gọi đến mà k nghe được máy k? Kiểu như : khi có ai gọi đến, k nghe máy được thì máy tự phát ra câu: "hiện tại k thể nghe máy, quý khách để lại lời nhắn sau tiếng bíp...". Mình tìm trên CH Play toàn phần mềm trả lời tự động = SMS (cái này mất tiền)
Thank!
PS: Bạn cho hỏi
1/ muốn file ghi ấm lưu trong thẻ nhớ thì làm thế nào?
2/ Muốn phần mềm khi cài đặt vào máy nằm trên thẻ nhớ làm thế nào? Mình cài từ CH Play toàn vào bộ nhớ trong!
THANK!

Chỉnh sửa cuối:

nam73

Xe buýt
làm em 4gb cho lành muốn donw thêm ứng dụng thì làm cái thẻ 8gb là ok ạ
Mình k hiểu 1 điều thế này: của mình là bản 8G, thế nhưng xem thông số thì nó ghi thế này:
1/ Bộ nhớ trong:
- tổng dung lượng: 5,81GB
- Sẵn có 314MB (chắc là 5,81GB dùng nhiều rồi, còn lại: 314MB chăng???)
2/ Bộ nhớ điện thoại:
-Tổng dung lượng: 1,45GB
- Sẵn có: 1,2GB
3/ Thẻ SD:
-Tổng dung lượng: 1,86GB
- Sẵn có: 1,39GB
Mình có thêm mấy câu hỏi sau, xin các bạn tư vấn:
- ROM 8GB thể hiện ở chỗ nào??
- Nếu ROM 8GB mới cài vài phần mềm mà đã lõm tới 5,81GB (ở trên, mình hiểu thế) thì bản 4GB làm j có ko gian để chứa phần mềm cài vào?
- Theo các bạn nên cài phần mềm trên thẻ nhớ hay cài vào bộ nhớ máy??
THANK!

hunghm

Xe tăng
Website
KimMobile.com
Gộp lại mấy câu hỏi của cụ, em trả lời tạm thế này:

1. Không chuyển được file ghi âm thành mặc định sang thẻ nhớ được ạ (tính đến thời điểm này em biết, e đã mò thử rồi nhưng chưa thấy cách nào chỉnh)
2. Muốn chuyển App để sang bộ nhớ thẻ thì máy phải được Root, và cài thêm vài soft có chức năng chuyển app sang thẻ như: App2Sd, DroidSail App2SD (cái này mạnh hơn)

3. bản 4GB thì chạy rom xong còn trống từ 2 đến 2,2GB (tuỳ bản Rom) , còn bản 8GB còn trống 5.8GB là cũng hợp lý thôi ạ
4. Đương nhiên cài app trên bộ nhớ máy thì sẽ chạy nhanh hơn rồi vì tốc độ truy xuất dữ liệu trên máy bh cũng nhanh hơn trên thẻ, thẻ giải quyết những app nặng, hoặc game khủng là hợp lý (nên mua thẻ từ Class 6 đổ lên)

1/ Bộ nhớ trong:
- tổng dung lượng: 5,81GB
- Sẵn có 314MB (chắc là 5,81GB dùng nhiều rồi, còn lại: 314MB chăng???)
=> 314MB này là bộ nhớ RAM trống của máy tại thời điểm cụ xem thông tin cụ ạ

xe_rùa

Xe hơi
e thấy mỗi cái pin trâu! mấy con này cụ phải lên tinhte.vn, con nào mới ra cũng có bải review, trên tay.. đầy đủ cụ!

hunghm

Xe tăng
Website
KimMobile.com
e thấy mỗi cái pin trâu! mấy con này cụ phải lên tinhte.vn, con nào mới ra cũng có bải review, trên tay.. đầy đủ cụ!
cụ nói con này được mỗi cái pin trâu thì cụ còn đang phân biệt cái thương hiệu của nó quá rồi :)
P780 ra cũng gần 3 tháng rồi nên cũng không phải hàng mới nữa rồi cụ ạ, chỉ là hàng HOT thôi :D

hoangtuanvnvn

Xe hơi
Em cũng máu con Lenovo này mà chưa có tiền để sắm ~X(, thấy bảo pin trâu bò lắm thì phải.

hunghm

Xe tăng
Website
KimMobile.com

Siêu Rùa

Xe tăng
Cụ ơi, hiện tại đang có hàng bản 16gb, giá về đến VN thì cũng ngót ngét số cụ đưa ra rồi :) .

Cụ máu thì pm em ship về nhé :)
cụ cho em giá chuẩn bản 16g và 64g với ạ. em thì hơi lăn tăn vụ 16g hơi ít ạ. đặt hàng sau bao lâu có cụ nhỉ mà bản quốc tế chip snap 800 đúng ko ạ? chứ phải bản nội địa chip tegara thì toi.