[Funland] Cụ nào review Lenovo P780 để em hóng với :p

xetho77

Xe tăng
Em ngoài lề muốn hỏi cụ hunghm 1 chút: Em có cái máy A269i mà thỉnh thoảng (chứ không phải liên tục) cuộc gọi nó bị mất tín hiệu (không nghe thấy đầu kia nói gì trong mấy giây). Mang ra trung tâm bảo hành FPT họ gọi thử khoảng 5 phút mà vẫn thấy bình thường, sau đó họ kết luận là chưa gặp trường hợp này bao giờ và bảo mang về theo dõi thêm (mà em đã theo dõi đến gần tháng rồi). Vậy có cách gì khắc phục cái lỗi đó được không cụ chỉ cho em với. Thanks

bing

Xe đạp
Em ngoài lề muốn hỏi cụ hunghm 1 chút: Em có cái máy A269i mà thỉnh thoảng (chứ không phải liên tục) cuộc gọi nó bị mất tín hiệu (không nghe thấy đầu kia nói gì trong mấy giây). Mang ra trung tâm bảo hành FPT họ gọi thử khoảng 5 phút mà vẫn thấy bình thường, sau đó họ kết luận là chưa gặp trường hợp này bao giờ và bảo mang về theo dõi thêm (mà em đã theo dõi đến gần tháng rồi). Vậy có cách gì khắc phục cái lỗi đó được không cụ chỉ cho em với. Thanks
em ngày xưa dùng đt samsung bàn fím qwerty cũng bị hiện tượng này, do chip nào đó gây nên sụt nguồn ấy cụ ạ, gửi ở FPTshop check bao lâu mà họ vẫn nói bình thường (chắc éo check, bọc lại mấy hôm rồi trả lại mình, hic), em chịu thua nên cuối cùng bỏ :(, con 7320 thì phải

xetho77

Xe tăng
em ngày xưa dùng đt samsung bàn fím qwerty cũng bị hiện tượng này, do chip nào đó gây nên sụt nguồn ấy cụ ạ, gửi ở FPTshop check bao lâu mà họ vẫn nói bình thường (chắc éo check, bọc lại mấy hôm rồi trả lại mình, hic), em chịu thua nên cuối cùng bỏ :(, con 7320 thì phải
Em test cả 2 sim thỉnh thoảng nó vẫn bị như vậy, thế mới chuối. Mà điện thoại này mua cho đứa em nó dùng bị như vậy nó quẳng máy đó lại cho em và lột em P780 của em dùng mới đểu chứ :D

hunghm

Xe tăng
KimMobile.com 76/5 Nguyễn Chí Thanh - Hà Nội
Website
KimMobile.com

hunghm

Xe tăng
Website
KimMobile.com
Lão Hùng ơi tềnh hềnh em tai nghe của em vẫn không lấy được ạ :((
CỤ ơi em thành thật xin lỗi cụ :(( .
cụ nhắn giúp em số TK của cụ với, em gửi lại cụ tiền thui, lúc nào có thể lấy được em báo sau nhé

hunghm

Xe tăng
Website
KimMobile.com
Đề nghị cụ hùng sắp xếp Off trước tết đê. Em đang định nhờ cụ fix cho cái lỗi loa thoại nhỏ và õ -> ỡ đây (đọc hướng dẫn các cụ đưa nhưng... dek làm được, kém tắm quá :"> )
Cụ ơi chắc là ko kịp rồi cụ ạ, mấy hnay em lu bu quá, hnay mới vào OF đc đây ạ.
Ra giêng làm buổi cafe đầu xuân cũng được cụ nhỉ :)

hunghm

Xe tăng
Website
KimMobile.com
Lý Quỳ viết
Con này chụp ảnh da tái nhợt như người chết, chất lượng ảnh thì cũng ổn. Chê mỗi màu, thua mấy anh 8 chấm của SS. Pin trâu bình thường, em dùng ít khi hết được ngày thứ 3 (3g full time). Cảm ứng ổn, quản lý hơi ngu tý VD danh bạ, cài đặt. Phần cài đặt thì hay bị trùng lặp. Thấy hơn các anh khác ở điểm tự tắt/bật được, tắt đi vẫn báo thức được. 2 sim, MH lớn. Và hơn cả là trông nam tính, không dạt dẹo yểu điệu như mấy anh SS
Đang định mua em này nhưng thấy bài của cụ chán hẳn, có khi em phải suy nghĩ lại..
Em lấy cụ Lý Quỳ nói câu trước đá câu sau như nào ấy: vừa bẩu "chụp ảnh da tái nhợt", ngay sau lại "chất lượng ảnh thì cũng ổn".
Các cụ ở đây dùng P780 nhiều, vào cho ý kiến giúp em cho khách quan ạ.

Còn em thấy: Chụp ảnh xong xem luôn trên màn hình máy ĐT sẽ khác với việc xem ảnh đó trên máy tính đấy cụ ạ.
em vd: chụp ảnh bằng Iphone và Ipad có cùng độ phân giải Camera nhưng khi mình xem lại ảnh trên màn hình Ipad thì cảm thấy ảnh đẹp và sáng hơn hẳn, nhưng trên thực tế khi cop ra máy tính thì em thấy ảnh trên Iphone có độ sâu hơn.

hunghm

Xe tăng
Website
KimMobile.com
đây là bệnh "sợ bác sỹ" cụ ạ :D

e fun chút thôi, nếu máy cụ vẫn gặp tình trạng đó, sau tết cụ chuyển qua bên em test lại xem sao nhé

hunghm

Xe tăng
Website
KimMobile.com
Hàng khủng Lenovo

Tiện thể em khoe mấy em HÀNG KHỦNG :) :

Chấm điểm cái cho vui :) : theo thứ tự từ trái sang phải là: A850 (Champage Version) / A880 (6") / S930 (6") / S939 (6", CPU 8 nhân) :

Đây là em A850 (Champage Version)

Còn đây là em A880 với màn khủng 6" ạ

Chỉnh sửa cuối:

Lelong1411

Xe tăng
Hàng Tung Của em thích mấy con của Oppo hơn, nhưng giá hơi chat :)

hoangsun

Xe tải
CỤ ơi em thành thật xin lỗi cụ :(( .
cụ nhắn giúp em số TK của cụ với, em gửi lại cụ tiền thui, lúc nào có thể lấy được em báo sau nhé
Hehe,vì sở thích của em cũng làm cụ vất vả quá :). Em cảm ơn cụ nhiều nhé. Có gì ra tết giao lưu cụ ới em với nhé. Tí em nt cho cụ sau :)

hunghm

Xe tăng
Website
KimMobile.com
Hehe,vì sở thích của em cũng làm cụ vất vả quá :). Em cảm ơn cụ nhiều nhé. Có gì ra tết giao lưu cụ ới em với nhé. Tí em nt cho cụ sau :)
Vâng , ngại với cụ quá

xetho77

Xe tăng
đây là bệnh "sợ bác sỹ" cụ ạ :D

e fun chút thôi, nếu máy cụ vẫn gặp tình trạng đó, sau tết cụ chuyển qua bên em test lại xem sao nhé
Vâng để em test qua cái Tết này xem sao. Nếu bệnh vẫn vậy em mang qua nhờ cụ điều trị hộ ợ. Thanks

hunghm

Xe tăng
Website
KimMobile.com

hunghm

Xe tăng
Website
KimMobile.com

xauzai

Xe điện
Website
www.otofun.net
Chào các cụ nhà Lenovo,
Nhà cháu được công ty tặng cho cái Lenovo P780, 8GB, cũng chưa biết khai thác nhiều ngoài nghe gọi, lướt web, hôm nào anh em tổ chức offline buổi các cụ đi, em cũng đang có nhu cầu được các cụ hướng dẫn thêm tính năng của em nó ạ.\m/