[Funland] Cụ nào review Lenovo P780 để em hóng với :p

BMW73

Xe tải
Cụ Hunghm cho hỏi con A850 pin thế nào nhỉ? em đang xem nghiên cứu con này được thì múc, màn hình nó cũng to xem cho nó sướng.

hunghm

Xe tăng
KimMobile.com 76/5 Nguyễn Chí Thanh - Hà Nội
Website
KimMobile.com
Cụ Hunghm cho hỏi con A850 pin thế nào nhỉ? em đang xem nghiên cứu con này được thì múc, màn hình nó cũng to xem cho nó sướng.
Khoản pin thì cụ hỏi cụ bitme với các cụ trên này đang dùng A850 cho nó khách quan ạ :) . Chắc là không được bằng P780 cụ ạ :D

hunghm

Xe tăng
Website
KimMobile.com
Cụ hunghm có phải bên androidstore k nhỉ :D nếu đúng thì cụ tư véo cho e quà này :con A850 màu trắng e mang ra chỗ cụ lúc chiều để đổi nắp lưng ý, h lâu lâu có tin nhắn đến là màn hình lại bị chập chờn, xuất hiện mấy cái kẻ ngang, bị một lúc lại hết. Bệnh này nó lúc có lúc ko, có mang ra cửa hàng cũng bằng thừa. H e phải làm sao.T.T
Vâng, em đây, cụ Bách phải ko ạ ?
Đa phần các lỗi kiểu vậy là do bản rom, hoặc là xung đột phần mền:
1. Giờ cụ backup lại dữ liệu trên máy rồi reset factory để về mặc định xem sao.
2. Nếu vẫn bị thì lúc nào cụ rảnh đem máy qua bên em chạy lại rom mới
3. còn ko được nữa thì em sẽ đổi máy khác, cụ yên tâm :)

BACK

Xe hơi
Tks cụ. Để e thử

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
780 = thất bát không? Em này cho cụ chọn yes or no, cụ muốn gì cũng được.
Iem chủ đầu chọn NO rồi mà, trước iem cũng dùng Lenovo hồi mới có android 2s2s từ A60 đến P770 rồi chấm dứt. Bây h iem đang dùng SS 2s2s.

nam73

Xe buýt
Máy mình k biết có phải do chỉnh volume (thông qua mobileuncle) hay k mà khi mở loa ngoài được mấy chục giây nó tự động nhỏ âm thanh phải đưa lên tai mới nghe đc.
Reset lại thì lại ok.

Beolun

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Các cụ thứ lỗi,

Em hỏi cụ nào chán bản 8GB thì pm cho em với ạ.

toilatoi1767

Đi bộ
Sáng nay em mới tới chỗ cụ hunghm http://AndroidStore.com.vn rước 1 em p780 về làm vợ. Được giảm 90k (thành viên diễn đàng) và dán miễn phí màn hình nữa chứ. Lúc trước em có dùng qua các đời samsum, Lg pin hơi kém. Dù sao thì em cũng rước về rồi. Em đang cài game cho em ấy. Nói chung cái gì mấy cụ chê cứ chê em kết khoản pin thôi. Không phải PR cho cụ hunghm đâu nhé. Có gì mấy cụ và em cùng trao đổi. Em đang dùng bản root cùa Nga ngố sóng sánh vô tư. Cụ nào dùng bản root Mui rồi thì so sánh dùm em nhé. Em kết cái themen của Mui nhưng ko biết mấy cái khác ra sao. :D

Chỉnh sửa cuối:

Gaubeo

Xe tăng
Cụ hunghm có phải bên androidstore k nhỉ :D nếu đúng thì cụ tư véo cho e quà này :con A850 màu trắng e mang ra chỗ cụ lúc chiều để đổi nắp lưng ý, h lâu lâu có tin nhắn đến là màn hình lại bị chập chờn, xuất hiện mấy cái kẻ ngang, bị một lúc lại hết. Bệnh này nó lúc có lúc ko, có mang ra cửa hàng cũng bằng thừa. H e phải làm sao.T.T
Vâng, em đây, cụ Bách phải ko ạ ?
Đa phần các lỗi kiểu vậy là do bản rom, hoặc là xung đột phần mền:
1. Giờ cụ backup lại dữ liệu trên máy rồi reset factory để về mặc định xem sao.
2. Nếu vẫn bị thì lúc nào cụ rảnh đem máy qua bên em chạy lại rom mới
3. còn ko được nữa thì em sẽ đổi máy khác, cụ yên tâm :)
Con S868T của em thỉnh thoảng màn hình cũng bị như vậy xong lại hết, em mặc kệ, mỗi cái bệnh chuông không kêu, click lại trong mục ring thì lại kêu thì em chưa đi cài lại.

hunghm

Xe tăng
Website
KimMobile.com
Sáng nay em mới tới chỗ cụ hunghm http://AndroidStore.com.vn rước 1 em p780 về làm vợ. Được giảm 90k (thành viên diễn đàng) và dán miễn phí màn hình nữa chứ. Lúc trước em có dùng qua các đời samsum, Lg pin hơi kém. Dù sao thì em cũng rước về rồi. Em đang cài game cho em ấy. Nói chung cái gì mấy cụ chê cứ chê em kết khoản pin thôi. Không phải PR cho cụ hunghm đâu nhé. Có gì mấy cụ và em cùng trao đổi. Em đang dùng bản root cùa Nga ngố sóng sánh vô tư. Cụ nào dùng bản root Mui rồi thì so sánh dùm em nhé. Em kết cái themen của Mui nhưng ko biết mấy cái khác ra sao. :D
Thank cụ, cụ cứ dùng máy hôm rồi qua e up thử rom Miui để test, vừa dùng vừa trải nghiệm cụ ạ, lo gì.
Em đang dùng bản Miui đây, thấy sóng sáng ngon lành và ổn định, nhiều tiện ích hay mà các bản rom khác không có.
có mấy cái ảnh theme "chém hoa quả" em up ở trên đó, cầm máy em dùng thử ai cũng bảo lạ :D , nhiều người thấy màn hình khoá hình "chém dưa" còn hỏi thoát game này như nào =))

rain_man

Xe máy
Thank cụ, cụ cứ dùng máy hôm rồi qua e up thử rom Miui để test, vừa dùng vừa trải nghiệm cụ ạ, lo gì.
Em đang dùng bản Miui đây, thấy sóng sáng ngon lành và ổn định, nhiều tiện ích hay mà các bản rom khác không có.
có mấy cái ảnh theme "chém hoa quả" em up ở trên đó, cầm máy em dùng thử ai cũng bảo lạ :D , nhiều người thấy màn hình khoá hình "chém dưa" còn hỏi thoát game này như nào =))
Để cuối tuần rảnh rỗi mang máy qua nhở bác up hộ rom Miui. Không biết bản này có nhận sim Vietnamobile không nhỉ?

toilatoi1767

Đi bộ
Hôm qua vội quá em quên không hỏi cách cài game vào thẻ nhớ. Giờ về chỉ cài mấy game nhẹ nhẹ. Bác có thể hướng dẫn cho em không. Pin 50% mà em chơi game lướt wel ầm ầm không hết pin. Giờ này mới hết pin. Cục sạc nhanh ghê bác ơi 20 phút 15%. Quá ngon lành. Nhưng mà tai nghe gốc của nó hơi tệ. Chắc em phải mua tai nghe sony để nghe nhạc cho hay.

binhxd

Xe tải
Máy mình k biết có phải do chỉnh volume (thông qua mobileuncle) hay k mà khi mở loa ngoài được mấy chục giây nó tự động nhỏ âm thanh phải đưa lên tai mới nghe đc.
Reset lại thì lại ok.
cụ hướng dẫn em cách reset với ạ.tks cụ

zacom121

Xe tải
Lâu lắm rồi em ko vào lại, vẫn rôm rả cho em P780 quá nhỉ?
Em vẫn chưa fix đc lỗi ỡ ----> õ .
Tiện thể, cụ hunghm có Pin cho dòng này không? Quả Pin của em chắc die rồi, sạc đầy dùng được có 1,5 ngày thôi ! Tần suất em nghe gọi bt, bật 3G tổng cộng khoảng 3 tiếng/ ngày...

nam73

Xe buýt
Lâu lắm rồi em ko vào lại, vẫn rôm rả cho em P780 quá nhỉ?
Em vẫn chưa fix đc lỗi ỡ ----> õ .
Tiện thể, cụ hunghm có Pin cho dòng này không? Quả Pin của em chắc die rồi, sạc đầy dùng được có 1,5 ngày thôi ! Tần suất em nghe gọi bt, bật 3G tổng cộng khoảng 3 tiếng/ ngày...
Bạn chắc k tin hướng dẫn của tôi nên k theo, đúng ko?

AQ.

Xe tăng
Đề nghị cụ hùng sắp xếp Off trước tết đê. Em đang định nhờ cụ fix cho cái lỗi loa thoại nhỏ và õ -> ỡ đây (đọc hướng dẫn các cụ đưa nhưng... dek làm được, kém tắm quá :"> )

DTK65

Xe tăng
Con này chụp ảnh da tái nhợt như người chết, chất lượng ảnh thì cũng ổn. Chê mỗi màu, thua mấy anh 8 chấm của SS. Pin trâu bình thường, em dùng ít khi hết được ngày thứ 3 (3g full time). Cảm ứng ổn, quản lý hơi ngu tý VD danh bạ, cài đặt. Phần cài đặt thì hay bị trùng lặp. Thấy hơn các anh khác ở điểm tự tắt/bật được, tắt đi vẫn báo thức được. 2 sim, MH lớn. Và hơn cả là trông nam tính, không dạt dẹo yểu điệu như mấy anh SS
Đang định mua em này nhưng thấy bài của cụ chán hẳn, có khi em phải suy nghĩ lại..