[Funland] Cụ nào review Lenovo P780 để em hóng với :p

hunghm

Xe tăng
KimMobile.com 76/5 Nguyễn Chí Thanh - Hà Nội
Website
KimMobile.com
chỗ bác hung hm giờ bán lenovo bao nhiêu nhể
Bốn bảy cụ ơi (kèm ốp lưng + dán màn) :) .

EM khuyến cáo là đã có dấu hiệu khan hàng P780 rồi nhá, cụ nào có ý định nhảy vào hố vôi thì nhanh nhanh nhá, ko là lại phải mua máy cũ giá cao đó :D . Sắp thành hàng độc

xetho77

Xe tăng
Em chờ lúc nào là hàng độc để em bán bảy lăm luôn, cơ hội kiếm tí :))

nothinghd

Xe điện
con p780 của em mua về đc 2 tháng thì rơi bộp, vỡ màn hình :D, thay màn mới gần 2 củ vào chạy đến giờ gần 1 năm chả thấy hỏng gì, trung bình 2 tuần em up rom mới một lần - thế có bị bệnh gì không nhỉ cụ Quang ;;)

Danh bạ thì em đồng bộ với gmail, tin nhắn thì dùng cái SMS backup để đồng bộ lên gmail nốt, ảnh ọt chụp từ máy thì em đồng bộ với Google+, các thể loại note thì em đồng bộ với Keep (cũng là của anh gúc), mail công ty thì dùng Pop3 nên mail mặc định của máy check ầm ầm; duyệt oép thì em dùng Cờ rôm - nó tự đồng bộ bookmark, history, password với tài khoản gúc của em

vì thế mỗi lần úp rum nhàn kinh, mà con p780 này hay là ở chỗ thích up rom kiểu gì cũng đc, chả sợ thành cục gạch... sau khi úp rum chỉ mất công tí (tùy bản rum) để sửa lỗi chữ ơ khi chat fb, thay modem, GPS để có sóng sánh tốt...

Em cũng mún đổi sang con khác cho hoành hơn, nhưng lườm mãi chưa chốt hạ đc em nào... Lê Z thì em không khoái, mấy em đời cao của Sam, LG, Sony, HTC thì đắt lòi kèn mà lại chỉ có...1 sim :))

thôi thì cố dùng tạm em p780 thêm vài tháng nữa chờ nó thành đồ cổ giá cao rồi em lên đời cũng chưa muộn, các cụ hí :D

quangtayho

Xe container
con p780 của em mua về đc 2 tháng thì rơi bộp, vỡ màn hình :D, thay màn mới gần 2 củ vào chạy đến giờ gần 1 năm chả thấy hỏng gì, trung bình 2 tuần em up rom mới một lần - thế có bị bệnh gì không nhỉ cụ Quang ;;)

Danh bạ thì em đồng bộ với gmail, tin nhắn thì dùng cái SMS backup để đồng bộ lên gmail nốt, ảnh ọt chụp từ máy thì em đồng bộ với Google+, các thể loại note thì em đồng bộ với Keep (cũng là của anh gúc), mail công ty thì dùng Pop3 nên mail mặc định của máy check ầm ầm; duyệt oép thì em dùng Cờ rôm - nó tự đồng bộ bookmark, history, password với tài khoản gúc của em

vì thế mỗi lần úp rum nhàn kinh, mà con p780 này hay là ở chỗ thích up rom kiểu gì cũng đc, chả sợ thành cục gạch... sau khi úp rum chỉ mất công tí (tùy bản rum) để sửa lỗi chữ ơ khi chat fb, thay modem, GPS để có sóng sánh tốt...

Em cũng mún đổi sang con khác cho hoành hơn, nhưng lườm mãi chưa chốt hạ đc em nào... Lê Z thì em không khoái, mấy em đời cao của Sam, LG, Sony, HTC thì đắt lòi kèn mà lại chỉ có...1 sim :))

thôi thì cố dùng tạm em p780 thêm vài tháng nữa chờ nó thành đồ cổ giá cao rồi em lên đời cũng chưa muộn, các cụ hí :D
Cụ 2 tuần mới up rom chứ em thì hầu nhe tuần nào cũng up. Thậm chí vừa up xong lên needsrom thấy có bản rom cập nhật là lại hì hục tải về up để trái nghiệm. Có ngiều làn up rom xong thấy có lỗi lại thao ra up rom khác.

xetho77

Xe tăng
Em vừa up lên bản S124 cảm nhận thấy mượt hơn, nhưng giao diện thì không có gì thay đổi. Cụ nào có phát hiện gì hay hay báo cho em với :D

duongtm

Xe tăng
Máy của em sao mic nó cứ nhỏ thế nhỉ, đi trong xe nói như bình thường mà bên kia toàn bảo "đang có hàng hay sao mà phải thì thầm mùa xuân thế..."

Có cách nào giải quyết không ah

killua

Xe buýt
Máy của em sao mic nó cứ nhỏ thế nhỉ, đi trong xe nói như bình thường mà bên kia toàn bảo "đang có hàng hay sao mà phải thì thầm mùa xuân thế..."

Có cách nào giải quyết không ah
Trên này các cụ đã chỉ dẫn rồi đấy cụ ... dùng mobileuncle tools Chỉnh lại tiếng mặc định của máy là ok cụ ah

blackpaint

Xe container
Từ hôm dùng con này ko có gì phải phàn nàn ngoại trừ việc đầu dây bên kia kêu nghe rè, và ồn kinh khủng. Em dùng sim chính khe cắm 2 nhưng khi đổi sang khe 1 thì vẫn không cải thiện được. Hôm trước hỏi cụ quangtayho bảo room lại nhưng e nghĩ con này có vấn đề về loa nghe gọi. Loa ngoài bật nhạc nghe bt. Cụ nào có cao kiến gì ko ạ? E đã chỉnh mic trong uncle tools chuẩn như các cụ hướng dẫn ạ

Chỉnh sửa cuối:

Ăn mày dĩ vãng

Xe điện
cái bản đồ của E sao nó cứ định vị sai nhiều thế nhỉ 3-400m, ngồi ở nhà mà cứ định vị sang phòng ngủ người khác là sao. có Cụ nào bị như E ko

27091403

Xe tăng
Cụ cài thêm GPS status & Toolbox nữa , em dùng cái này độ sai số là 2 mét thôi :D

yeomyung

Xe hơi
Cụ 2 tuần mới up rom chứ em thì hầu nhe tuần nào cũng up. Thậm chí vừa up xong lên needsrom thấy có bản rom cập nhật là lại hì hục tải về up để trái nghiệm. Có ngiều làn up rom xong thấy có lỗi lại thao ra up rom khác.
Hèn chi 4r hk phone cũng muốn mời cụ làm mod :))

Ngo Gia

Xe tăng
Website
www.butmay.com
Em up lên bản 124 thấy tốn ram hơn thì phải, các cụ có thấy thế không?

duongtm

Xe tăng
Trên này các cụ đã chỉ dẫn rồi đấy cụ ... dùng mobileuncle tools Chỉnh lại tiếng mặc định của máy là ok cụ ah
Vầng, em set lai Audio - Mic lên level 6 rồi, đến lúc thoát ra vào lại nó lại quay về level 1 :(

Em không biết chính xác là máy nó ở level nào nữa

A Nam

Xe máy
Máy mình cầm đầu và cuối thân máy bẻ lên xuống thấy hiện tượng "ọp ẹp", đang nghĩ là do đút túi quần bò. Các cụ thử xem có máy ai bị như vậy ko?

hunghm

Xe tăng
KimMobile.com 76/5 Nguyễn Chí Thanh - Hà Nội
Website
KimMobile.com
Máy mình cầm đầu và cuối thân máy bẻ lên xuống thấy hiện tượng "ọp ẹp", đang nghĩ là do đút túi quần bò. Các cụ thử xem có máy ai bị như vậy ko?
Cụ dùng thêm cái ốp lưng loại cứng là hết thôi.