[Funland] Cụ nào review Lenovo P780 để em hóng với :p

Deplov

Xe buýt
Cho em hỏi chú P780 này có root được bằng Framaroot không ạ ? Em mới xúc để tặng vợ, dùng ổn định rồi, vẫn muốn root thử xem có gì để nghịch không :D

duongtm

Xe tăng
Cho em hỏi chú P780 này có root được bằng Framaroot không ạ ? Em mới xúc để tặng vợ, dùng ổn định rồi, vẫn muốn root thử xem có gì để nghịch không :D
Framaroot có hỗ trợ máy này ợ

hunghm

Xe tăng
KimMobile.com 76/5 Nguyễn Chí Thanh - Hà Nội
Website
KimMobile.com

wavethai

Xe tăng
Em vừa mới phát hiện ra là dùng Google chrome lướt web nhanh hơn hẳn IE

Ngo Gia

Xe tăng
Website
www.butmay.com
Con P780 bản 8G của em sáng nay tự nhiên mất nguồn, loay hoay mãi bật không lên, em phải bấm vào cái nút đỏ bên dưới thẻ nhớ thì lại được. Vậy là nó bị lỗi gì các cụ nhỉ?

hunghm

Xe tăng
Website
KimMobile.com
Con P780 bản 8G của em sáng nay tự nhiên mất nguồn, loay hoay mãi bật không lên, em phải bấm vào cái nút đỏ bên dưới thẻ nhớ thì lại được. Vậy là nó bị lỗi gì các cụ nhỉ?
ko sao đâu cụ, thi thoảng cũng có lúc nó muốn nghỉ giải lao tẹo thôi, khi nào mà cụ ấn cả nút đỏ đỏ đó mà vẫn ko lên thì lúc đó mới bị sao ạ

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải
Các cụ cho em hỏi: Có cụ nào dùng mail exchange trên P780 chưa? Nó có cho phép down và up các file đính kèm không? Các máy Lenovo em đã dùng đều bó tay vụ này trong khi Samsung thì ok.
Em là fan Lenovo, dùng đủ từ A690, A750, P700i, S880 đến S890, nhưng chỉ vì cái này mà phải đổi sang Samsung, giờ thấy pin nó chuối quá lại muốn quay về Lenovo.

Chỉnh sửa cuối:

hunghm

Xe tăng
Website
KimMobile.com
Các cụ cho em hỏi: Có cụ nào dùng mail exchange trên P780 chưa? Nó có cho phép down và up các file đính kèm không? Các máy Lenovo em đã dùng đều bó tay vụ này trong khi Samsung thì ok.
Em là fan Lenovo, dùng đủ từ A690, A750, P700i, S880 đến S890, nhưng chỉ vì cái này mà phải đổi sang Samsung, giờ thấy pin nó chuối quá lại muốn quay về Lenovo.
Cụ dùng cái nào trong đám này ạ: https://play.google.com/store/search?q=mail+exchange&c=apps

để em test thử três máy em xem são rồi báo lại cụ sua

quangtayho

Xe container
P780 em chưa dùng nhưng chắc cũng như con A850 của em (cùng cấu hình). Gấu nhà em nhận các files đính kèm theo email vô tư mà cụ. Các loại từ word, exel, pdf, đến các loại mutidia đều chuyenr và nhận ngon lành. Em còn chuyển cho các cụ các file cài đặt ứng dụng bằng email đấy chứ. Cụ xem lại mãy của cụ đã cài các app hỗ trọ chưa. Hồi đầu Gấu nhà em nhận các files exel ko mở được, khi cài thêm bộ office thì nhận ngon lành, chỉnh sửa luôn trên máy rồi lại chuyển bô tư. Các files zip hoặc rar thì cụ cài thêm unzip pro. Công nhận về khoản này Lenovo chả kém gì laptop. Gấu nhà em đi chơi Hà Giang vẫn nhận và chuyển báo giá cho khách hàng bình thường.

Sirius 91

Đi bộ
Máy tui cũng bị tắt nguồn, loay hoay mãi, ấn nút nguồn lung tung, loạn xạ, có khi 30s mới chịu lên. Từ mua tới giờ khoảng 1 tháng rưỡi, tắt 3 lần

Mắt Kính

Xe điện
P780 em chưa dùng nhưng chắc cũng như con A850 của em (cùng cấu hình). Gấu nhà em nhận các files đính kèm theo email vô tư mà cụ. Các loại từ word, exel, pdf, đến các loại mutidia đều chuyenr và nhận ngon lành. Em còn chuyển cho các cụ các file cài đặt ứng dụng bằng email đấy chứ. Cụ xem lại mãy của cụ đã cài các app hỗ trọ chưa. Hồi đầu Gấu nhà em nhận các files exel ko mở được, khi cài thêm bộ office thì nhận ngon lành, chỉnh sửa luôn trên máy rồi lại chuyển bô tư. Các files zip hoặc rar thì cụ cài thêm unzip pro. Công nhận về khoản này Lenovo chả kém gì laptop. Gấu nhà em đi chơi Hà Giang vẫn nhận và chuyển báo giá cho khách hàng bình thường.
Trên lapt thì em dùng outlook, và em cài cấu hình mail để dùng webmail của công ty trên điện thoại, dùng ngay chính cái app email của android chứ không cài thêm app ngoài, nó cho phép đọc và gửi mail vô tư, nhưng không thể đọc và gửi các file đính kèm, điều mà Samsung làm được. Máy em thì luôn cài bộ office nên không phải do cái này đâu ạ.
Cụ dùng cái nào trong đám này ạ: https://play.google.com/store/search?q=mail+exchange&c=apps

để em test thử três máy em xem são rồi báo lại cụ sua
Cụ ơi em dùng cái app email chính thống của android chứ không phải app cài thêm. Vấn đề có vẻ tương tự chuyện này: Trước đây gmail không cho phép đính kèm các file zip và nhiều loại file khác với lý do bảo mật, chỉ đến tháng 11 năm ngoái nó mới mở ra. Em nghĩ Lenovo nó cũng bảo mật, còn Samsung thì nó cho phép. Dùng Samsung củ chuối quả pin và mất tiền vô lý cho cái thương hiệu quá, hic.

Ăn mày dĩ vãng

Xe điện
E dùng P780 vẫn nhận hoặc gửi mail cùng file đính kèm được mà. chả phải cài thêm cái j. bản ROM Nga ngố

Mắt Kính

Xe điện
E dùng P780 vẫn nhận hoặc gửi mail cùng file đính kèm được mà. chả phải cài thêm cái j. bản ROM Nga ngố
Vậy có thể ROM này nó mở khóa rồi, ok em phải tòm được ông bạn nào có con này để cài mail test thử mới được. Mà cụ dùng webmail để check mail của công ty ợ?

MRhitlai

Đi bộ
Help,.........Máy mình update s124 ko đc m.n ơi, nó cứ vào giao diện recovery rồi ko biết làm sao cả, máy mình đã root ....

nganbv

Xe tải
Cụ chịu khó đọc lại từ đầu thớt này thì đảm bảo cụ thành thần về các khoản rom, gần bằng cụ Quang Tây Hồ ngay :)
Cảm ơn các cụ, sau mấy đêm nghiền ngẫm , em tự root và uprom thành công rồi

quangtayho

Xe container
Cảm ơn các cụ, sau mấy đêm nghiền ngẫm , em tự root và uprom thành công rồi
Khú khú, chúc mừng cụ chính thức đã bị đẩy xuống hố vôi :)) Up ROM, root máy sẽ thành nghiện đấy. Nhw em đây 1 tuần không vọc được máy là vật khiếp lắm

hunghm

Xe tăng
Website
KimMobile.com