[Funland] Cụ nào review Lenovo P780 để em hóng với :p

DTV

Xe tăng
Hẳn nào em thấy mầu sim 1 với sim 2 ngược mầu với con 780 của em.
Sim mầu nào là do miình chọn mà. Cụ vào setting, chọn sim management rồi vào tiếp sim infomation, choọn sim nào mình muốn rồi set background colour.
@ tranhoangminh : cụ để ý nhé sim 1 mặc định là sim 3G, sim 2 chỉ là 2G. Do đó cụ phải kiểm tra sóng 2G chỗ cụ ổn không, vì em thấy chả phải lúc nào sóng nó cũng đều nhau đâu. Em dùng 2 sim viettel mà lắm khi tự dưng sim 1 sạch sóng trong khi sim2 căng đét và ngược lại. Nếu không do sóng của nhà mạng thì cụ cài thử (không tự làm được thì chạy ra cửa hàng) bản rom khác, hoặc xài baseband khác xem. Thấy tinhte có bác khen bb15, bác khen bb17, còn tôi lại thấy bb20 được.

Chỉnh sửa cuối:

DTV

Xe tăng
Hôm nay thử chức năng mở khóa màn hình bằng nhận diện khuôn mặt, thấy cũng hay. Chỉ càn chĩa mặt mình vào là nó nhận. Nhược điểm là tối quá hoặc xócrung tay là nó không nhận ra, laại phải mở bằng pass hoặc hình zíc zắc :D.

hoangsun

Xe tải
Thớt để chi sẻ kinh nghiệm các cụ ạ, chứ đừng lên đây trì triết nhau ạ. Cái gì nó cũng có xác suất hết rồi ạ,chẳng hoàn hảo đâu các cụ ạ. Mình đen mình bị,nhưng quan trọng khâu bảo hành mà nhiệt tình,tạo cảm giác thoải mái cho người mua với em vậy là tuyệt vời nhất :)). Như 1 cụ trong thớt mua máy của FPT,bị nó hành có ra gì đâu :(.
P/s: Em không mua máy của cụ hung trên này đâu nhé nên các cụ đừng hiểu lầm ý em :)

hoangsun

Xe tải
Hôm nay thử chức năng mở khóa màn hình bằng nhận diện khuôn mặt, thấy cũng hay. Chỉ càn chĩa mặt mình vào là nó nhận. Nhược điểm là tối quá hoặc xócrung tay là nó không nhận ra, laại phải mở bằng pass hoặc hình zíc zắc :D.
Nhưng không nhạy lắm cụ nhỉ

tranhoangminh

Xe container
@cụ tranhoangminh: cụ bỏ chữ ức chế đi cho em nhờ cái, cụ lấy máy thì thoải con gà mái tý thì máy mới trơn nuột được, cụ cứ soi từng cái nhỏ nhỏ đó thì e là cụ lấy máy ở đâu thì cụ cũng báo lỗi thôi, em nói thật !.
Ko phải em cố tình tạo "thớt" bán máy, mà tình cờ e thấy có bài chia sẻ về p780 nên em vào nói những gì em biết vè máy, dưới danh nghĩa người dùng (e cũng đang dùng 1 con). Cụ nào quý và thấy thoải mái thì qua em, chứ em ko phải lên OF bán hàng.
Cụ mua máy với danh nghĩa OF mà cứ như là mem MUA RẺ ấy, em chả khoái.
Còn rom thì ngay cả bản FPT chuẩn sóng sánh cũng có vấn đề, nê bên e có bản ROM Nga fix lỗi sóng đó, cụ thích em chạy cho, chả tính đồng nào.
Máy móc mua về phải SƯỚNG thì dùng nó mới khoái, ko thích thì qua em nhận lại cho, chả tính đồng nào.
Cụ viết 2 bài mà cứ ức chế với cả CHÁN thì mai qua e nhận lại máy choa, chả sao đâu ạ.
Em nói thật !
E không cm trên này, tks cụ đã hỗ trợ e. Chiều e qua cụ.
Sim mầu nào là do miình chọn mà. Cụ vào setting, chọn sim management rồi vào tiếp sim infomation, choọn sim nào mình muốn rồi set background colour.
@ tranhoangminh : cụ để ý nhé sim 1 mặc định là sim 3G, sim 2 chỉ là 2G. Do đó cụ phải kiểm tra sóng 2G chỗ cụ ổn không, vì em thấy chả phải lúc nào sóng nó cũng đều nhau đâu. Em dùng 2 sim viettel mà lắm khi tự dưng sim 1 sạch sóng trong khi sim2 căng đét và ngược lại. Nếu không do sóng của nhà mạng thì cụ cài thử (không tự làm được thì chạy ra cửa hàng) bản rom khác, hoặc xài baseband khác xem. Thấy tinhte có bác khen bb15, bác khen bb17, còn tôi lại thấy bb20 được.
e đang chạy bản 116 , V20 đây cụ, chỗ nhà e thì sóng 2g vina mạnh lắm, có lẽ bản rom nó kén sóng thôi, để e chiều nay e tranh thủ đi làm về, qua chạy bản mới.

Chỉnh sửa cuối:

haithanhleminh

Xe tải
Các cụ cho hỏi dấu ỡ máy của các cụ có bị mất cái móc thành õ không? Nếu mod máy có nhanh, mượt hơn không nhỉ, đã cụ nào chuột bạch chưa?

hunghm

Xe tăng
KimMobile.com 76/5 Nguyễn Chí Thanh - Hà Nội
Website
KimMobile.com
Thớt để chi sẻ kinh nghiệm các cụ ạ, chứ đừng lên đây trì triết nhau ạ. Cái gì nó cũng có xác suất hết rồi ạ,chẳng hoàn hảo đâu các cụ ạ. Mình đen mình bị,nhưng quan trọng khâu bảo hành mà nhiệt tình,tạo cảm giác thoải mái cho người mua với em vậy là tuyệt vời nhất :)). Như 1 cụ trong thớt mua máy của FPT,bị nó hành có ra gì đâu :(.
P/s: Em không mua máy của cụ hung trên này đâu nhé nên các cụ đừng hiểu lầm ý em :)
vâng thank cụ đã thông cảm.

Em luôn thoải mái với ai thoải mái và ngược lại cụ ạ :)

9630

Xe tăng
em vừa thử chiều qua đến tối đi nhậu phải bỏ luôn vì tối om chẳng mở được, lại phải zich zac

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt

nguyenthangbb

Xe hơi
Nhìn em này ngon thật nhưng mỗi tội vẫn thích mấy em sam sung galaxy s3, s4 hơn

Rongcon.com.vn

Xe tải
ều, cái trò này e lấy con nexus 4 or con nào cam đẹp tí chụp lại đúng góc unlock rồi show cái ảnh đấy ra trước camera thì con nào xài trò unlock face này đều mở đc hết, con này có trò hay hơn là voice unlock

Em ngồi giữa nhà ầm ĩ nói vừa đủ vào cái mic thì lần sau có ra chỗ ồn hơn, hay yên tĩnh hơn đều mở đc, cái này tiến bộ hơn cái face unlock, mí lị nghe có cảm giác pro hơn, giống như mình đang ra lệnh cho đt ý

Chỉnh sửa cuối:

hunghm

Xe tăng
KimMobile.com 76/5 Nguyễn Chí Thanh - Hà Nội
Website
KimMobile.com
sao mất hết dữ liệu mấy ngày gần đây nhỉ, giờ nó tụt về cái cmt của em :(
chắc tại MOD thấy cụ hoangsun cmt nhiệt tình nhất trong thớt này nên giữ lại cmt của cụ để ĐÁNH DẤU đấy mà