[Funland] Cụ nào rành về nước hoa nam giới ạ

barca6996

Xe container
Chủ thớt đã nói là mua để biếu nhưng k nói rõ tầm tiền bao nhiêu mà cccm vào tư vấn loạn xạ từ dạ hương đến đôn chề. Cái này khung giá rất rộng nên tùy theo nhu cầu và khả năng chi trả

doremata

Xe đạp
Em toàn xịt nước hoa vào quần sịp cho nó tỏa hương từ từ:).

Crazy Car

[Tịch thu bằng lái]
Mình dùng Mont Blance thấy hương cũng hợp và nhẹ nhàng.

Hoàng A Mã

Xe điện
Acqua di gio dùng ok ko các bác.

Hoàng A Mã

Xe điện
Vụ này cụ phải phân biệt rõ thế này nhé: nước hoa có 2 dòng: Parfum và l'eau de toilet. Parfum thì dạng nguyên chất, nên đắt và volum rất nhỏ 5ml, 25ml, 50ml...mùi giữ được lâu nhất, cả ngày 24h hoặc hơn. Còn loại L'eau de toilet là nước hoa nhẹ mùi hơn lưu mùi ít hơn thường 8h, mùa hè thì vài tiếng vì bị bay hơi nhiều. Loại này cũng có nhiều size và rẻ hơn loại kia.

Còn dòng nước hoa thì có nhiều loại nổi tiếng nhưng cụ phải xem đối tượng bao nhiêu tuổi, làm lĩnh vực gì để tặng. Ví dụ: còn trẻ <35t mình đề xuất lấy Alure sport 100ml của Coco chanel, rất năng động, cá tính, và nam tính. Hoặc của Dior như Sauvage.

Còn làm về hội họa, văn thơ, nghệ sỹ...thì nên chọn dòng romantic, cảm giác trữ tình hơn, ví dụ hãng: Kelvin, Lancom...

Mình cũng nói thêm gout (sở tích) còn phụ thuộc cảm tính mỗi người nên mọi thứ chỉ là tương đối bởi mỗi hãng chỉ có một hoặc vài dòng đặc trưng thôi trong giải sản phẩm của họ. Ví dụ nói đến chanel thì pour l'home là Allure cho thanh niên, cho madam là Coco chanel N5 nó đi vào cổ điển rất quý phái.

Năm 98, mình được học trong nhà máy sản xuất tinh dầu là nước hoa, nên cái nghề này rất giàu, tiếc mình bất tài không học lỏm họ được.
Có đôi lời vậy, chúc cụ có nước ưng ý. Nhớ mua đúng đồ authenic nhé, fake đầy rẫy nha.
42t dùng loại nào vậy cụ, đang ngắm con Tom Ford

Chuducbinh

Xe tải
42t dùng loại nào vậy cụ, đang ngắm con Tom Ford
Sau mấy năm đóng họ cho nước hoa. Mạnh dạn tư vấn cụ Tom Ford Grey Vetiver , Tere d'Hermes nhé. Lịch lãm chững chạc

Còn nếu complete cà vạt, phong cách ông chủ , thừa đủ tự tin thì TF Tobaco Vanille, TF Oud Wood

Chuducbinh

Xe tải
Làm gì mà căng thế cụ . TF mùi tương đối nặng, không phải ai cũng chịu được đâu

Tùy mục đích sử dụng, môi trường sử dụng mà chọn loại nước hoa phù hợp

RosemaryCherry

Xe container
Nước hoa xịt tốt nhất đối với nam là sau khi tắm và cạo râu. Đừng dùng kèm dầu gội, sữa tắm có mùi hoặc sản phẩm chăm sóc da sẽ bị lẫn mùi và làm giảm độ tinh tế.

Chỗ hợp lí nhất là xịt chút chút lên hõm xương quai xanh và phía sau mang tai (***/zái tai), cần xịt trực tiếp lên da chứ ko phải lên quần áo, vì chính mùi hương của nước hoa cùng với mùi mồ hôi của các anh hoà quyện mới tạo nên một mùi đặc trưng, mang dấu ấn riêng và hấp dẫn. Thật sự với phụ nữ bọn em bị mê hoặc, hấp dẫn khi lướt qua các anh để lại mùi độc đáo, mạnh mẽ, nam tính như mùi gỗ hổ phách, trầm hương pha chút mùi tàn thuốc lá hoặc tiêu đen. Còn nếu nhà có điều kiện thì mình cứ xịt thẳng nước hoa vào không khí tạo thành lớp sương mù rồi bước nhẹ trong làn hương ấy thôi :)) :)) :))

Em thấy có bác just for fun ở trên nói đúng
Thực ra tặng nước hoa dễ mà khó, dễ là chỉ cần tìm chai vừa túi tiền của mình, mang tặng là xong, món quà đủ lịch sự và đủ giá trị.
Khó: nước hoa mang dấu ấn cá nhân, những người sành người ta chỉ dùng một mùi hương nhất định, kiểu như chữ ký vậy. Mình mua có thể đắt, có thể tốt nhưng người ta vẫn không dùng vì ko phải loại người ta thích và thường sử dụng.
Em cũng thỉnh thoảng được tặng nước hoa, nhưng em ko dùng lại phải đem cho, vì vậy những món đồ mang dấu ấn cá nhân như nước hoa, phụ kiện thời trang tốt nhất mình đừng chọn làm quà tặng nếu mình chưa biết chính xác họ dùng dòng nào.

Khi chọn nước hoa cho mình ngoài theo mùi hương yêu thích, theo các mùa trong năm, các bác cần biết mình thích phong cách nào, nam tính, cổ điển- nồng ấm, trầm lắng và bí ẩn, sâu lắng - trầm tư hay lịch lãm - điềm đạm, hoặc năng động - khoẻ khoắn.

Giò Pour Homme có thể là lựa chọn an toàn nhất cho các anh hợp cho mọi tuổi tác, phong cách thời trang hoặc khí hậu theo mùa.
Nếu nam tính, ấn tượng mạnh hơn có thể nghĩ đến Dior Sauvage, Bleu de Chanel, Dolce & Gabbana the one, Versace Pour Homme, Versace eros,
Le Male Jean Paul Gaultier, Valentino Valentino Uomo Intense
Tự tin và lịch lãm có thể thử Tere d'Hermes, và dòng nhà Tom Ford như Grey Vetiver, Tobaco Vanille,Noir Extreme, Oud Wood, nhưng khi dùng dòng nhà Tom Ford thì các bác lại phải có phong cách thời trang, ăn mặc phải đẹp.
Còn muốn độc đáo hơn thì các bác có thể nghĩ đến các dòng limited hoặc dòng luxury khác.

p/s: nước hoa có tác dụng tuyệt vời làm dịu sự ngứa ngáy, đau nhức bởi kiến, muỗi hay côn trùng cắn. Em dành hẳn 1 chai 100ml rẻ rẻ Burberry Perfume by Burberry chỉ để xử bọn này. Hoặc khi tâm trạng không tốt, hãy thử xịt chút nước hoa lên sau gáy và cổ tay, sẽ làm tâm trạng các bác cải thiện đáng kể.

Chỉnh sửa cuối:

sinathan

Xe máy
Vụ này cụ phải phân biệt rõ thế này nhé: nước hoa có 2 dòng: Parfum và l'eau de toilet. Parfum thì dạng nguyên chất, nên đắt và volum rất nhỏ 5ml, 25ml, 50ml...mùi giữ được lâu nhất, cả ngày 24h hoặc hơn. Còn loại L'eau de toilet là nước hoa nhẹ mùi hơn lưu mùi ít hơn thường 8h, mùa hè thì vài tiếng vì bị bay hơi nhiều. Loại này cũng có nhiều size và rẻ hơn loại kia.

Còn dòng nước hoa thì có nhiều loại nổi tiếng nhưng cụ phải xem đối tượng bao nhiêu tuổi, làm lĩnh vực gì để tặng. Ví dụ: còn trẻ <35t mình đề xuất lấy Alure sport 100ml của Coco chanel, rất năng động, cá tính, và nam tính. Hoặc của Dior như Sauvage.

Còn làm về hội họa, văn thơ, nghệ sỹ...thì nên chọn dòng romantic, cảm giác trữ tình hơn, ví dụ hãng: Kelvin, Lancom...

Mình cũng nói thêm gout (sở tích) còn phụ thuộc cảm tính mỗi người nên mọi thứ chỉ là tương đối bởi mỗi hãng chỉ có một hoặc vài dòng đặc trưng thôi trong giải sản phẩm của họ. Ví dụ nói đến chanel thì pour l'home là Allure cho thanh niên, cho madam là Coco chanel N5 nó đi vào cổ điển rất quý phái.

Năm 98, mình được học trong nhà máy sản xuất tinh dầu là nước hoa, nên cái nghề này rất giàu, tiếc mình bất tài không học lỏm họ được.
Có đôi lời vậy, chúc cụ có nước ưng ý. Nhớ mua đúng đồ authenic nhé, fake đầy rẫy nha.
Cảm ơn cụ về bài viết hay!