[Funland] Cụ nào rành về nước hoa nam giới ạ

zonda82

Xe container
Em chưa bao giờ xài nước hoa nên không rõ.

Baboja

Xe tải
Vợ nó mua cho gì xài nấy, mà cũng chỉ xịt khi nào thấy áo hôi hôi, hiệu Jimmy Choo mùi hương nhẹ nhàng

Embebandiem

Xe tăng
E nghĩ mùi thơm của đàn ông n ko quá quan trọng yêu hương yêu hoa thì rất nhanh chán .. e chỉ thấy nên dùng lăn nách ... đàn ông phải có tài thì gái n mới thíc phíc hâhha
Ko cụ ơi
Cụ chưa chọn đc hoặc chưa hình dung đc mùi cụ muốn, lăn nách mùi rất cơ bản, sẽ khiến đối phương suy nghĩ mình là 1 ng xuyềnh xoàng, cái đó là cảm giác của họ chứ họ nói ra. Dĩ nhiên còn nhiều cái khác quan trọng hơn mùi thơm nhưng chắc chắn nếu cụ xuất hiện để 10 e xinh tươi đều thích cụ cho dù chỉ là thoáng qua, vẫn là lựa chọn tối ưu đúng ko :D

Đông Phương Trúc Lam

[Tịch thu bằng lái]
Creed Aventus cũng ok lắm các Bác ạ.
Nói tóm lại em thích mùi hương độc đáo,mạnh mẽ nam tính.

duongkhaithach

Xe tải
Tiện đây các cụ cho e hỏi, ở HN có chỗ nào mua nc hoa chuẩn ko, trc e hay mua ở sing, nhưng lâu ko đi nên chưa mua dc chai mới

trinhhaips

Xe hơi
đặt gạch 1 chỗ đánh dấu ở đây ạ

JoeBlack80

Xe buýt
Em dung moi hang mot loai, hang ngay thi 3 chai ben trai, thinh thoang dung 3 chai Boss o giua vi la loai nam nu dung chung, nen hai vo chong deu dung duoc.

cun01

Xe container
Mặt hướng ra sông, chổng mông vào nội thành.
Em được tặng 1 chai mà không dám dùng vì nhìn kiểu hơi nữ.
Sau phải hỏi một bạn chuyên kd nước hoa mọi dám dùng, bạn ấy gọi chai đó là Giò nam.
Mùi hương rất dễ chịu.
Nói lắm quá.
Bốt cho 5 xu hình đuê :D

hdv

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nào đang tán gái mà xịt chai JEAN PAUL GAULTIER le male thì đảm bảo 10 em thì 9 em đổ.

pikachu_06

Xe tăng
P205 - B3, TT Giảng Võ, Trần Huy Liệu - Kim Mã
Website
www.facebook.com
Nói chung các cụ nói về nồng độ nó cũng chỉ là lý thuyết thôi, còn do nguyên vật liệu, hay các hàm lượng cồn, nước trong nước bông nó mới quyết định thời gian lưu hương và độ bam tỏa của nước bông, ngoài ra còn do cơ địa, có chai EDT còn lưu hương lâu hơn chai EDP của hãng khác nhiều nhiều
và có chai EDT và EDP mùi khá khác nhau do thành phần hương liệu khác nhau, hay cách làm tiền của hãng như : Bleu, hay Dior Homme
mua nước bông tặng thì nên tìm hiểu qua tuổi, sở thích của ng đc tặng, như thích hoa gì, để ý họ thường dung những mùi nhẹ nhàng, hoa cỏ hay mùi mạnh như tiêu gỗ v.v.. rồi đoán gu thôi chứ cũng ko chắc lắm đâu ...
muốn thể hiện thì ko cần tìm hiểu cụ cứ đắt mà chơi, hoặc mấy con NIche độc ghi tên ... kiểu Roja, Clive Christian, Le Labo, Kilian, TF v.v... :)
còn nếu cụ dùng thì theo cháu nên ngửi rồi hãy mua, cũng như ẩm thực, đừng ăn bằng mồm thằng khác, nước hoa cũng nên ngưi bằng mũi của mình
Em ưng mỗi còm của cụ :)

Có cụ nào sành nước hoa nam giới tư vấn e ít ạ
Cụ chủ phải nói mục đích thì các cụ mới tư vấn chuẩn được đi tặng hay cụ mua sử dụng, cụ thích mùi hương theo phong cách nào, nhẹ nhàng hay cá tính chứ mùa đông dùng mà dùng giò với allure homme sport thì ko hợp cho lắm :)

Cụ nào đang tán gái mà xịt chai JEAN PAUL GAULTIER le male thì đảm bảo 10 em thì 9 em đổ.
Em cũng thích chai này :)

Tiện đây các cụ cho e hỏi, ở HN có chỗ nào mua nc hoa chuẩn ko, trc e hay mua ở sing, nhưng lâu ko đi nên chưa mua dc chai mới
Cụ cần chai gì cứ ới em từ Luxury như Kilian, creed, Luis vuitton đến dòng phổ thông như Chanel, Dior, Hermes em đều có

Creed Aventus cũng ok lắm các Bác ạ.
Nói tóm lại em thích mùi hương độc đáo,mạnh mẽ nam tính.
Ngoài creed cụ xài thử kilian chưa, rất nhiều mùi hay

BLACK PHANTOM - "MEMENTO MORI" : rượu Rhum, Café, Xy a nua
INTOXICATED : Café mocha, bạch đậu khấu, Vani
STRAIGHT TO HEAVEN, WHITE CRISTAL :rượu Rhum, nhục đậu khấu, Patchouli(hoắc hương)

Chỉnh sửa cuối:

pikachu_06

Xe tăng
P205 - B3, TT Giảng Võ, Trần Huy Liệu - Kim Mã
Website
www.facebook.com
Cụ mợ nào có sỏ thích nước hoa mua set kilian này về sài cho nó chanh xả 5 mùi nữ, 3 mùi nam

phongprot

Xe đạp
Đánh dấu ạ. Ở HN mua được ở đâu các cụ nhỉ?

tiendat

Xe tải
Nước hoa thì đàn ông nên xịt vào hõm cổ chỗ giao nhau của 2 xương quai xanh ý. Lúc đóng gạch hay làm việc nặng nó toả mùi cực quyến rũ.
Em thấy dòng The One của D&G cả nam và nữ đều thích mùi hương đó, ngoài ra thì Blue Chanel hay Armani Giò đều hợp mũi gái Việt. Muốn chỉn chu đứng đắn thì dùng Hugo Boss, đây là quan điểm cá nhân của nhà iem!
Về lý thuyết thì vậy, nhưng mình rất không thích xịt chỗ này vì có cảm giác nó xộc thẳng lên mũi.
(Mua đông xịt thì OK hơn vì nó được áo che)
Vậy nên mình vẫn xịt thấp hơn chút xuống ngực và ở 2 cổ tay

NGC

Xe tăng
Về lý thuyết thì vậy, nhưng mình rất không thích xịt chỗ này vì có cảm giác nó xộc thẳng lên mũi.
(Mua đông xịt thì OK hơn vì nó được áo che)
Vậy nên mình vẫn xịt thấp hơn chút xuống ngực và ở 2 cổ tay
Cách xịt hay và hấp dẫn nhất là cụ xịt thẳng tưng lên không tạo thành một lớp " sương mù " rồi bước vào trong đó he he .
Lưu ý : nam giới chỉ xịt nước hoa sau khi tắm ( hay ít ra vệ sinh răng hàm mặt xong ) và không dùng sữa tắm dầu gội đầu có mùi hương .

tiendat

Xe tải
Cách xịt hay và hấp dẫn nhất là cụ xịt thẳng tưng lên không tạo thành một lớp " sương mù " rồi bước vào trong đó he he .
Lưu ý : nam giới chỉ xịt nước hoa sau khi tắm ( hay ít ra vệ sinh răng hàm mặt xong ) và không dùng sữa tắm dầu gội đầu có mùi hương .
Khoảng cách xịt tầm 20~25cm cho nó đủ sang dạng sương mù. Cái cách bạn nói mình cũng biết nhưng làm thế cũng hay bị hắt hơi
Hiện nay thì ít dùng nước hoa désigner mà sang niche, thấy nó nhẹ nhàng không xộc thẳng lên mũi sau khi xịt nữa, nhưng cơ bản mấy ông niche thì có cảm giác mùi bay nhanh