[Funland] Cụ nào mới xuyên Việt cho em hỏi kinh nghiệm với ạ?

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Em đi lộ trình Hà Nội - Khánh Hoà, công việc thôi. Nghe nói Nghệ An, Hà Tĩnh đang gắt, các cụ cho em tí ý kiến.
Em định đi Nghệ An hôm qua đây ah :P Mà rồi phải cancel, hixx.
Nhà em cũng phản đối em về, sợ em lây cho người ở nhà, hihiih. Thế nên em lại ngồi từ xa hóng thôi!
Giờ đi đâu cũng nhạy cảm cả!

_June_

Xe tải
Xuyên Việt thì em chịu, nhưng từ Nam ra Bắc em cứ leo QL 14, ra đến Đà Nẵng em toàn chạy đường tránh thành phố ạ. Giáp ranh các tỉnh có đội kiểm tra y tế, mình tạt vô báo cáo đi từ đâu đến đâu là được ạ. Còn xuyên Việt mùa dịch này thì ngồi nhà cho khỏe, đi chơi phải thoải mái. Đi mà cứ lo cái lọ cái kia còn gì là thú :D.

biahoihanoi

Xe lăn
Em vừa đi 20 ngày về. Đúng 30/4 về đến nhà thì bùng dịch,

Meow

Xe điện
Cảm ơn thông tin của cụ. Quả thật là chưa bao giờ em nghĩ nó kinh khủng như thế này, chả khác gì thời chiến cả
Trả lời cụ luôn cho nóng
Cả nhà em mới lên xe xuyên việt, dc 1 ngày phải quay lại hcm vid ko ai chứa
Ngày 1 em chạy từ sg lúc 8h30 sáng, đường vắng em chạy nhanh đến tối 8h tối tới tuy hoà, book agoda ks nhưng đến nơi hoi thấy xe biển sg nên ko nhận, hàng xóm đi qua đi lại nhìn như sinh vật lạ, đanhf lên xe máu lên não chạy tiếp, các cháu đói quá chạy đến sông cầu là 10h đêm, ghé quán ăn xe tải QL1 A ăn cơm vì tỉnh có cv ko nhận người hcm
Ăn xong định bụng mua mấy lon tăng lực phi tiếp thì đọc qua tất cả các tỉnh miền trung đều có cv là người từ hcm ko dc vào tỉnh, khổ quá lúc đó là 12h đêm, nhà em phải tìm 1 nhà nghỉ trên QL1 để ngủ tạm vì vào thị xã hay tp họ đều ko nhận
May có nhà nghĩ hẻo lánh họ ko biết hoặc ko quan tâm nên nhận cho ngủ, mà cũng chả có khách nào, sáng dậy em quyết định quay lại sg, và em mới nhà hôm qua, chuyến đi thất bại thảm hại
Gọi ra hn người nhà và bạn bè bảo xe hcm ra đến hn thì mời cách ly 21 ngày
Em đi xuyên việt chơi và dự định đi tây bắc phượt mà cách ly 21 ngày thì về nằm nhà cho lành
Và giờ hiện tại em đang ngồi uống rượu tại nhà sg,
Chân ko tả nổi
Ps: lúc quay lại ae bạn bè còn gửi cv của đồng nai bắt tất cả người hcm ra vào tỉnh đều bị giữ lại cách ly làm em run , may mà gần giờ đến đồng nai thì lại dỡ bỏ lệnh
Công nhận cồng này thì chất hơn hẳn hỏi trên fb anh nhỉ :D

Btw, các cụ cho em hỏi từ Han vào Quy Nhơn, Bình Định tầm tuần sau có ổn ko, bị cách ly hay giám sát gì không ah? Em đi đường chim bay :)

Chỉnh sửa cuối:

buhogia01

Xe tải
E đang mong dịch vãn để chạy Hn- Nha Trang,- Đà Lạt và khám phá Tây Nguyên trong 2 tuần đây.
Bó chân ở nhà mãi chán quá rồi.
Em cũng giống cụ, đang nghiên cứu lịch trình. giao lưu tí cụ nhỉ

Arizona

Xe tăng
Vấn đề là nhiều nhà đang dịch mới rảnh cả tháng. Hết dịch lại cắm đầu cày như trâu :P

Công nhận cồng này thì chất hơn hẳn hỏi trên fb anh nhỉ :D

Btw, các cụ cho em hỏi từ Han vào Quy Nhơn, Bình Định tầm tuần sau có ổn ko, bị cách ly hay giám sát gì không ah? Em đi đường chim bay :)
Chuẩn luôn, trong này rất là vào việc. FB toàn nâng cao quan điểm chán vãi ... về cơ bản ai cũng ý thức cả. Chẳng qua bất đắc dĩ mới phải đi đợt này, người ta cũng có lý do và chấp nhận rủi ro ...

OF vẫn là nhất :D

boy_spott

Xe điện
Em đi lộ trình Hà Nội - Khánh Hoà, công việc thôi. Nghe nói Nghệ An, Hà Tĩnh đang gắt, các cụ cho em tí ý kiến.
Em vừa đi lộ trình như cụ hn-nt , không có gì gắt cả cụ đi sẽ có csgt vẫy vào trình báo đâu đó khoảng 5-6 trạm phun thuốc khử trùng, cụ xác định ít chỗ ăn uống nên chuẩn bị đồ ăn chén luôn khi dừng đổ xăng, cụ nghỉ quảng bình hoặc phi thẳng quy nhơn, lưu ý đoạn hà tĩnh hay bắn tốc độ hoặc mồm, vào địa phận Khánh hoà bắn 24/7 nhé, em hai tài chạy hết 22 tiếng ăn ái đổ xăng 2 lần.

• Vodka
Reactions: psy

Mr.Chem

Xe điện
Ra đấy xác định cách ly 21 ngày luôn đấy cụ, hãy cân nhắc.
HN làm gì đã có hướng dẫn cách ly đâu cụ
Cụ chắc ko ạ, vì theo em biết là chưa có tỉnh nào cấm xe trừ Bắc Giang

Cảm ơn cụ

Đi thế này có khi cũng hay đấy ạ

Ko phải em ạ, bạn em hỏi hộ. Em thì toàn ở nhà, nhưng vì nó có cả gia đình, đi máy bay thấy rủi ro nên nó thích tự đi xe ô tô ạ. Ko giao tiếp với ai, chứ đi máy bay thỉnh thoảng có chuyến bị gọi đi cách ly nó sợ ạ

Ko phải đi chơi mà cũng ko phải em ạ. Bạn em di chuyển cả nhà ra HN, muốn hỏi trên đường có chỗ nào cấm ko thôi ạ. Nhà nó sợ đi máy bay
Hà nội chưa có lệnh cách ly người từ Tp.Hồ Chí Minh,nên nếu chạy thẳng thì ok.
Nhưng 1 số tỉnh đã có văn bản cách ly 21 ngày đối với người từ Tp.Hồ Chí Minh về, như: https://nld.com.vn/thoi-su/binh-dinh-bat-dau-cach-ly-y-te-nhung-nguoi-den-ve-tu-tp-hcm-20210531074248798.htm
Nên nếu xác định đi thẳng, ăn ngủ dọc đường, thì ko vấn đề.
Còn đi rẽ ngang rẽ dọc thì phải tìm hiểu kỹ trên mạng những địa phương có chỉ thị cách ly và thực hiện đủ quy trình phòng dịch.