[Funland] Cụ nào mới xuyên Việt cho em hỏi kinh nghiệm với ạ?

Sau tết âm, lúc bấy giờ bùng phát ở Q1, Q10, Vũng Tầu, Bình Dương,... Khi nào có thông tin chính thức trên thông tin đại chúng mới phải cách ly hoặc không di chuyển qua. Đợt này bj nhiều nhưng không làm căng như những lần trước.
Cảm ơn cụ, em cũng đã có một số thông tin quan trọng

nvh_hn

Xe container
Em nghĩ nên lên lộ trình cụ thể, tìm khách sạn từng khu vực dự kiến nghỉ. Sau đó điện thoại cho khách sạn xem công văn cấm từng khu vực thế nào mới chuẩn được.

ngu ngơ

Xe điện
Cảm ơn cụ, em cũng đã có một số thông tin quan trọng
Chính xác thì nói bạn cụ lấy số của vận tải Phương Anh, hàng ngày họ có nhiều chuyến nên sẽ rõ hơn. Biết đâu lúc chán không lái thì cho lên xe kéo cũng tiện.

Em nghĩ nên lên lộ trình cụ thể, tìm khách sạn từng khu vực dự kiến nghỉ. Sau đó điện thoại cho khách sạn xem công văn cấm từng khu vực thế nào mới chuẩn được.
Vâng ạ, ý kiến của cụ rất chuẩn ạ. Đúng là chỉ có cách này mới biết được hết, vì ks họ là người ở vùng đấy

thanhnv13

Xe tải
Em có vợ chồng người bạn, đang rảnh định xuyên Việt ra HN. Biết là tầm này di chuyển khá căng, có cụ nào vừa đi cho xin chút kinh nghiệm đi lại ăn ở có gặp cản trở gì ko ạ? Xuyên từ TP HCM ra HN ạ. Cảm ơn các cụ các mợ
Đi không vấn đề gì đâu ah? hôm thứ 7 tuần trước Đồng Nai thì chặn xe từ HCM nhưng báo cho họ mình ko ở lại Đồng Nai mà mình chạy ra bắc và đưa cho vài giấy tờ chứng tỏ mình ra bắc là họ cho qua nhưng 10h hôm đó cũng cho đi hết rồi. Nếu có xe biển tỉnh khác không phải HCM thì chạy bét nhè. Sợ nhất miền Tây thôi Chủ nhật vừa rồi xe biển HCM bị chặn ở Bạc Liêu Cà Mau cửa ngõ Long Xuyên.

Đi không vấn đề gì đâu ah? hôm thứ 7 tuần trước Đồng Nai thì chặn xe từ HCM nhưng báo cho họ mình ko ở lại Đồng Nai mà mình chạy ra bắc và đưa cho vài giấy tờ chứng tỏ mình ra bắc là họ cho qua nhưng 10h hôm đó cũng cho đi hết rồi. Nếu có xe biển tỉnh khác không phải HCM thì chạy bét nhè. Sợ nhất miền Tây thôi Chủ nhật vừa rồi xe biển HCM bị chặn ở Bạc Liêu Cà Mau cửa ngõ Long Xuyên.
Vâng cảm ơn cụ ạ ... Thủ Tướng cũng mới tuyên bố hôm qua ko ngăn sông cấm chợ, quán triệt khoanh vùng nhỏ dập dịch. Em tin lời thủ tướng :D

hungxalo75

Xe tăng
Em có vợ chồng người bạn, đang rảnh định xuyên Việt ra HN. Biết là tầm này di chuyển khá căng, có cụ nào vừa đi cho xin chút kinh nghiệm đi lại ăn ở có gặp cản trở gì ko ạ? Xuyên từ TP HCM ra HN ạ. Cảm ơn các cụ các mợ
Trả lời cụ luôn cho nóng
Cả nhà em mới lên xe xuyên việt, dc 1 ngày phải quay lại hcm vid ko ai chứa
Ngày 1 em chạy từ sg lúc 8h30 sáng, đường vắng em chạy nhanh đến tối 8h tối tới tuy hoà, book agoda ks nhưng đến nơi hoi thấy xe biển sg nên ko nhận, hàng xóm đi qua đi lại nhìn như sinh vật lạ, đanhf lên xe máu lên não chạy tiếp, các cháu đói quá chạy đến sông cầu là 10h đêm, ghé quán ăn xe tải QL1 A ăn cơm vì tỉnh có cv ko nhận người hcm
Ăn xong định bụng mua mấy lon tăng lực phi tiếp thì đọc qua tất cả các tỉnh miền trung đều có cv là người từ hcm ko dc vào tỉnh, khổ quá lúc đó là 12h đêm, nhà em phải tìm 1 nhà nghỉ trên QL1 để ngủ tạm vì vào thị xã hay tp họ đều ko nhận
May có nhà nghĩ hẻo lánh họ ko biết hoặc ko quan tâm nên nhận cho ngủ, mà cũng chả có khách nào, sáng dậy em quyết định quay lại sg, và em mới nhà hôm qua, chuyến đi thất bại thảm hại
Gọi ra hn người nhà và bạn bè bảo xe hcm ra đến hn thì mời cách ly 21 ngày
Em đi xuyên việt chơi và dự định đi tây bắc phượt mà cách ly 21 ngày thì về nằm nhà cho lành
Và giờ hiện tại em đang ngồi uống rượu tại nhà sg,
Chân ko tả nổi
Ps: lúc quay lại ae bạn bè còn gửi cv của đồng nai bắt tất cả người hcm ra vào tỉnh đều bị giữ lại cách ly làm em run , may mà gần giờ đến đồng nai thì lại dỡ bỏ lệnh

Trả lời cụ luôn cho nóng
Ngày 1 em chạy từ sg lúc 8h30 sáng, đường vắng em chạy nhanh đến tối 8h tối tới tuy hoà, book agoda ks nhưng đến nơi hoi thấy xe biển sg nên ko nhận, hàng xóm đi qua đi lại nhìn như sinh vật lạ, đanhf lên xe máu lên não chạy tiếp, các cháu đói quá chạy đến sông cầu là 10h đêm, ghé quán ăn xe tải QL1 A ăn cơm vì tỉnh có cv ko nhận người hcm
Ăn xong định bụng mua mấy lon tăng lực phi tiếp thì đọc qua tất cả các tỉnh miền trung đều có cv là người từ hcm ko dc vào tỉnh, khổ quá lúc đó là 12h đêm, nhà em phải tìm 1 nhà nghỉ trên QL1 để ngủ tạm vì vào thị xã hay tp họ đều ko nhận
May có nhà nghĩ hẻo lánh họ ko biết hoặc ko quan tâm nên nhận cho ngủ, mà cũng chả có khách nào, sáng dậy em quyết định quay lại sg, và em mới nhà hôm qua, chuyến đi thất bại thảm hại
Em đi xuyên việt chơi và dự định đi tây bắc phượt mà cách ly 21 ngày thì về nằm nhà cho lành
Chân ko tả nổi
Ps: lúc quay lại ae bạn bè còn gửi cv của đồng nai bắt tất cả người hcm ra vào tỉnh đều bị giữ lại cách ly làm em run , may mà gần giờ đến đồng nai thì lại dỡ bỏ lệnh
Cảm ơn thông tin của cụ. Quả thật là chưa bao giờ em nghĩ nó kinh khủng như thế này, chả khác gì thời chiến cả

hungxalo75

Xe tăng
Cảm ơn thông tin của cụ. Quả thật là chưa bao giờ em nghĩ nó kinh khủng như thế này, chả khác gì thời chiến cả
Đúng như vậy, em định cả nhà ra hn có ít việc vì sợ máy bay ko an toàn và tiện giao lưu với mấy lão già cội của OF vài cốc bia hơi rồi gia đình đi tây bắc chán thì về mà mọi sự hỏng hết, đồ đạc sắp đầy xe cho 30 ngày , về mục xếp lại vào tủ quần áo cũng mệt rã rời

BinhWalker

[Tịch thu bằng lái]
Trả lời cụ luôn cho nóng
Chân ko tả nổi
Cụ ngồi yên nhé :)
SG toang toét thế này các tỉnh sợ là phải

Screenshot_20210607-212255_Samsung Internet.jpg

AXEGA

Xe tăng
{Salon Chợ xe}
Chạy xuyên Việt tầm này cũng hên xui lắm. Không dám chắc về có bị cách lý không.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net

psy

Xe buýt
Em đi lộ trình Hà Nội - Khánh Hoà, công việc thôi. Nghe nói Nghệ An, Hà Tĩnh đang gắt, các cụ cho em tí ý kiến.

dam.hieu

[Tịch thu bằng lái]
Nói chung tuỳ theo giấy tờ của cụ, nếu cùng kv có f0 thì ko đc vào còn không thì chẳng sao cả. Nhọ nhất đến tỉnh khác mà kv nhà mình có f0 ấy 🤣

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Hy vọng hết tháng này dịch đc kiểm soát và nn lại kích cầu du lịch nội địa cái để e làm 1 tour vào Nam chơi. Oải quá rồi, đến chạy bộ cũng ko đều đc.

Death Knight

Xe tăng
Cháu đầu tháng nhận lịch cơ quan đi ctac sơn la,tuyên quang,hà giang.call sơn la thì báo hiện không nhà nghỉ,ks nào nhận khách,call tuyên quang thì báo phải có giấy xét nghiệm âm tính trong 72h,call hà giang thì bảo trên này không cấm nhưng kiếm chỗ ăn là cực khó.thế là cháu phải mail cancel toàn bộ lịch.nãnh đạo nên cân nhắc cho bạn mặc dù bạn nãnh đạo không đi qua mấy tỉnh đó nhưng cháu nghĩ các tỉnh dọc ql1 đi qua sẽ rất khó khăn

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Vâng cảm ơn cụ ạ ... Thủ Tướng cũng mới tuyên bố hôm qua ko ngăn sông cấm chợ, quán triệt khoanh vùng nhỏ dập dịch. Em tin lời thủ tướng :D
=))
Lý thuyết thế thôi ...
Chứ em giờ về quê, cả nhà em còn ngại em, lây cho các ông bà già đây, hixx!