[Funland] Cụ nào hay ăn mỳ Hảo Hảo vào đây gấp..!!!

pressf5

Xe buýt
Có nghĩa là hàng xuất khẩu và hàng nội địa không giống nhau, chất lượng khác nhau
Vâng, nhưng là tốt hơn hay xấu hơn, em thấy câu trả lời mập mờ quá, thà cứ nói là có chất cấm nhưng ở VN được phép, nó giống tc khí thải gì đó :D

brick

Xe buýt

Nếu không đúng cam kết cụ cúi đầu xin lỗi như người Nhật vẫn làm bao năm nay :)))

pressf5

Xe buýt
Vâng em cũng hóng xem nó an toàn thế nào để vẫn dùng hảo hảo. Hy vọng nó chỉ là tiêu chuẩn ở các thị trường đặc thù.

pressf5

Xe buýt
Fun thôi cụ ơi. Trà Thái Nguyên bán nội địa cả contener có ai hỏi giấy kiển định chất lượng đâu, nhưng xuất sang Nhật có 10kg thôi, làm thủ tục muốn chết, sang đó nó kiểm tra lại từ đầu và sẽ kiểm tra bất kỳ lô hàng nào, ko đạt mang về mà uống. Nên ko có chuyện hàng xuất EU lại có chất lượng kém hơn hàng nội địa chúng ta ăn hàng ngày. Nhưng ko hiểu sao từ ngày đầu giãn cách HN Hảo Hảo ko có để mà mua, và từ đó lòi ra là Hảo Hảo là loại mì rất đại chúng khi rất nhiều người lùng mua và than thở ko mua được hàng. Như vậy là nó hợp khẩu vị với đa số người tiêu dùng so với những loại mì khác. Ko biết sau biến cố này có thay đổi điều đó ko?
Em cũng nghĩ là khẩu vị nó phù hợp với đa số mà giá cũng dễ chịu. Em thử qua nhiều loại rồi, cuối cùng cả nhà vẫn loanh quanh dùng chua cay và gà nấm vàng. Em lại hy vọng làm rõ là mì bán ở VN có an toàn không, còn bọn tây nó bảo mì chỗ nó ko an toàn thì lại việc khác.

Em cũng nghĩ là khẩu vị nó phù hợp với đa số mà giá cũng dễ chịu. Em thử qua nhiều loại rồi, cuối cùng cả nhà vẫn loanh quanh dùng chua cay và gà nấm vàng. Em lại hy vọng làm rõ là mì bán ở VN có an toàn không, còn bọn tây nó bảo mì chỗ nó ko an toàn thì lại việc khác.
Em thiên về khẩu vị cụ ạ, sản lượng nó bán, việc nó xuất hiện tại các quán lẩu, việc người dân ra siêu thị tìm mua mì thì Hảo Hảo luôn hết trước các kệ mì khác. Nên việc tạo ra Hảo Hảo được đưa vào một dấu mốc phát triển của Acecook nói lên nó thành công và góp phần đưa cty phát triển như thế nào. Còn hàng xuất còn có chất cấm thì hàng mình ăn chắc chắn có, quan trọng chất cấm bên EU có nằm trong danh sách chất cấm của ta không thì chưa thấy nói đến.

An toàn cụ ạ.
Cụ ăn cả chục năm nay rồi, có thấy gì không?

pressf5

Xe buýt
An toàn cụ ạ.
Cụ ăn cả chục năm nay rồi, có thấy gì không?
Nếu có thấy gì thì em lại bỏ rồi, vì không thấy gì nên em lại mới thấy lo đây cụ, ngay trong bài bọn tây nó cũng bảo không gây ra bệnh cấp tính ngay mà cụ. Em chờ câu trả lời chính thức từ bộ và cả từ công ty.

raspberry

Xe tăng
Cụ nói phải,
Cách đây vài năm trước cũng có vụ tương ớt Chinsu vi phạm tiêu chuẩn Nhật Bản nhưng vẫn nằm trong danh mục cho phép của Codex - mà Việt Nam là thành viên.
Báo chí nhiều khi cũng giật title, dẫu sao cũng cần chờ nghe ngóng và hạn chế tiêu dùng.
Ethylen Oxide (EO) là một trong những hình thức tiệt trùng phổ biến, nó được dùng rộng rãi trong y tế. Đồ phẫu thuật trong phòng mổ được đóng túi sẵn, túi đó phải được xử lý EO. Rất nhiều nước đưa EO làm yêu cầu khử khuẩn bắt buộc cho nhiều mã hàng khi mà chiếu xạ/UV không hiệu quả - do EO có thể xâm nhập thông qua bao bì vào đến những kẽ nhỏ nhất.

Với một số nước EO bị cấm theo tiêu chuẩn nước đó, không có nghĩa là tiêu chuẩn của họ cao mình thấp, mà còn nhiều yếu tố khác như môi trường, đặc điểm gen...

Quay lại với câu chuyện chất gây ung thư vụ kiện nổi tiếng nhất là thuốc diệt cỏ Roundup của Monsanto.
Monsanto đã bán SP này cho khắp thế giới trong hàng chục năm, nhưng do các nhà khoa học không chứng minh được tác hại của nó, nên chính các cơ quan châu Âu đã công bố là nó vô hại, cùng với WHO và FAO. VN cũng không có cách nào ngăn cản chất này bởi nằm trong ràng buộc của WTO - không được cấm thứ mà WHO và WTO bảo là "không sao". Cho đến ngày 19/03/2019, khi tòa án San Francisco tuyên Monsanto (bị Bayer mua lại) thua kiện vì gây nên bệnh ung thư của 1 (trong số rất nhiều bệnh nhân) thì hàng loạt quốc gia trong đó có VN đã cấm chất này.

Messi33

[Tịch thu bằng lái]
Cháu nghĩ Hảo Hảo ngon tốt an toàn...vẫn ăn thôi kệ mịa thằng Tây mồm thối làm trò.

Vụ này dễ là mấy tay nội địa cạnh tranh đểu mượn tay tây lông bên tận Ailen đốt chùa Acecook...

Chẳng làm ji được HHao đâu vài hôm dân quên ngay tin đểu này.

Belat Missan

Xe điện
Những ông khui lên thế này chắc sẽ bị soi nhiều. Khéo sau ăn ổn đấy các cụ.
Sợ nhất cái đội nằm im kìa :D

tienaka

Xe điện
mỳ tôm thì em xác định là nó có nhiều chất mà bên mình chưa sờ tới (nên bí quá khi ăn em ko cho gói mỡ và phải tráng qua một lượt nước). đại diện DN này trả lời cũng kiểu mập mờ. nếu trả lời ntn thì mỳ ở VN và mỳ ở bên đó vẫn SX từ 1 nhà máy. mà như thế thì chắc chắn bên mình cũng có.

raspberry

Xe tăng
Cháu nghĩ Hảo Hảo ngon tốt an toàn...vẫn ăn thôi kệ mịa thằng Tây mồm thối làm trò.

Vụ này dễ là mấy tay nội địa cạnh tranh đểu mượn tay tây lông bên tận Ailen đốt chùa Acecook...

Chẳng làm ji được HHao đâu vài hôm dân quên ngay tin đểu này.
Nhìn cái biểu doanh thu đồ 2019 sẽ thấy Vina Acecook bự cỡ nào. Tổng thị trường 24K tỷ thì ổng ăn 10.6K roài.
Miếng bánh ngon vậy ông nào chả thích đớp, nhất là ông Massan, chuyên bám vào nỗi sợ của NTD.
nguồn: CafeF

Đại Bàng Xuống Núi

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Thật lòng ko có vụ này em cũng xác định sản phẩm mỳ tôm Việt Nam khó đảm bảo lắm, cơ mà ko có cách nào để thoát ra được cả, bọn trẻ con nó thích mỳ chua cay Hảo hảo lắm
haizzz, người lớn dạy trẻ con ăn mỳ tôm rồi lại đổ lỗi cho trẻ con
Do bố mẹ hết cụ ah
Trẻ nhà e ko bao h cho ăn mỳ tôm, ăn mỳ đũa của nhật cũng rẻ cho lành

nobita_ibn

Xe buýt

Đang lùm xùm vụ này, nhưng câu trả lời của hãng là sản phẩm tại châu Âu không bán ở VN, không biết là sản phẩm ở VN tệ hơn hay tốt hơn. Em thấy mập mờ quá. Nhà em 2 tháng hết 1 thùng mì chua cay hoặc gà nấm :(
Các hãng toàn bán hàng tốt hàng chất lượng cao tại VN, các hàng lởm toàn bán ra ngoài, bằng chứng là chỉ nước ngoài mới bị phát hiện ra chất độc, mới bị triệu hồi (oto) về sửa lại chứ hàng ở VN có bị bao giờ đâu.

Được gửi từ iPhone 7 Plus - Otofun

tratida

Xe container

Đang lùm xùm vụ này, nhưng câu trả lời của hãng là sản phẩm tại châu Âu không bán ở VN, không biết là sản phẩm ở VN tệ hơn hay tốt hơn. Em thấy mập mờ quá. Nhà em 2 tháng hết 1 thùng mì chua cay hoặc gà nấm :(
báo viết ngu hoặc truyền thông của Ace cook ngu. em đọc hiểu như sau:
- lô sản xuất cho việt nam và nước ngoài khác nhau (có thể khác về nguồn nguyên liệu, máy móc, nơi làm việc...)
- ace kook ko sử dụng chất này, như vậy việc chất đó bị phát hiện dư lượng cao quá tiêu chuẩn là cá biệt, cần tìm hiểu nguyên nhân

rongauto

Xe điện
Website
www.erp-ketoan.com

Nghe có vẻ không hợp lý lắm, xuất cho chỗ tiêu chuẩn cao mà đã vậy thì chỗ tiêu chuẩn thấp ntn. Thôi kiêng cho lành cụ ạ

vnledigmann

[Tịch thu bằng lái]

Em xin phép trả lời luôn là em ko đọc câu trả lời giải thích của hãng và em vẫn tiến hành ăn, uống bình thường kể cả mì tôm Hảo Hảo. Nguyên nhân là em ko phải là động vật mà bị bọn 9 điểm 3 môn khối xe xỏ thừng vào mũi mà lôi đi. Còn ông nào ko ăn cứ việc kiêng xem có sống lâu hơn em vẫn ăn ko. Mấy cái tin dạng này ở vn em coi là nhảm vì đơn giản có cả 1 cái Cục là cục quản lý thị trường ban bệ đủ cả, có chức năng thì éo thấy nói gì còn báo chí lại có quyền làm thay cơ quan quản lý em chịu.

Bachsima

[Tịch thu bằng lái]
Sống ở xứ mình thì tự làm "người tiêu dùng thông minh thôi", cái ông nghĩ ra câu này tài vãi, đỡ tốn bao tiền xét nghiệm, có chất cấm nào phát hiện ra toàn do tây, sau đó tự người tiêu dùng nghĩ và làm cho phù hợp.
Tiensu anh Tào Tháo.