Cụ nào độ loa cánh rồi cho em xin tí nhận xét chia sẻ ạ

Công Nông

Xe điện
Cụ Monkey sắp tẩu hỏa đến nơi rồi:)

Theo em với 3 củ cụ chỉ cần làm cặp loa 2 củ thôi còn 1 củ làm cách âm là lên đời ngay, nhưng mà chả mấy rồi cụ lại đốt đến 30 củ mất thôi:))

Em nhảy vào cái đống bùn này lại nhảy ra rồi còn cái đầu Alpine em sắp tháo nốt ra đây, sau một hồi loa với amly giờ em thấy loa hay nhất là loa theo xe nên em lắp lại loa theo xe rồi:))

luklak

Xe điện

Theo em với 3 củ cụ chỉ cần làm cặp loa 2 củ thôi còn 1 củ làm cách âm là lên đời ngay, nhưng mà chả mấy rồi cụ lại đốt đến 30 củ mất thôi:))

Em nhảy vào cái đống bùn này lại nhảy ra rồi còn cái đầu Alpine em sắp tháo nốt ra đây, sau một hồi loa với amly giờ em thấy loa hay nhất là loa theo xe nên em lắp lại loa theo xe rồi:))
Cụ lói thật thay đùa đấy :D

Công Nông

Xe điện
luklak nói:
Cụ lói thật thay đùa đấy :D
Em nói thật cụ ạ, quay đầu là bờ.

Nên hạnh phúc với những gì mình có, đừng có dại dột chui vào xe thằng bên cạnh, trót lỡ rồi thì suốt ngày chữa bệnh viêm tai, tai em cũng sắp hết thuốc chữa rồi:((

timeout

Xe điện
Cụ nào muốn nhẩy xuống hố vôi tập luyện thì cứ nhảy thôi, vùng vẫy chán rồi lại ngoi lên. Theo truyện kiếm hiệp Kim Dung, cao thủ thiên hạ khi đắc đạo có thể dùng bất cứ thứ gì cũng có thể đả thương người khác. Em nghĩ cụ Công Nông là đắc đạo rồi đấy.:))

cutrongxoay

Xe tải
khà khà, em đang ở trong cái hố vôi đấy nhưng không mong ngày lên bờ như cụ :((

Công Nông

Xe điện
cutrongxoay nói:
khà khà, em đang ở trong cái hố vôi đấy nhưng không mong ngày lên bờ như cụ :((
Cái hố có càng ngày càng to ko cụ:)

Cụ show cái hố của cụ cho em nghía tí.

cutrongxoay

Xe tải
Tới bây giờ cái hố là 80 củ cụ ạ
Loa cánh em dùng 2 đôi Morel hybrid, sub hơi là JL Audio w6, Amp của Alpine, đầu phát blaupunk 800.

Chỉnh sửa cuối:

Dominico

Xe buýt

Cụ bị tẩu rồi, sẽ đến lúc cụ thấy nghe nhạc trên cái tivi crt 21 inch nó còn hay hơn nhiều bộ dàn to vật vưỡng trong phòng nghe của cụ hehe. Lúc đấy cụ bán rẻ hết cho em nhé. :D

trankhon84

Xe tải
Tới bây giờ cái hố là 80 củ cụ ạ
Loa cánh em dùng 2 đôi Morel hybrid, sub hơi là JL Audio w6, Amp của Alpine, đầu phát blaupunk 800.
Ngày lên bờ ngày càng xa vời.
âm thanh là vô cùng không có thước đo nhẩy vào rồi lại ôm hận cứ như cụ công nông ảy rồi lại ra . với âm thanh làm sao hài hòa là được rồi cụ còn muốn hay hơn cụ chịu khó mod ( dif ) đi ít tiền mà có thể cho cụ cái thứ âm thanh mãn nguyện sau một hồi chọc phá cũng khớ khớ tiền em mới nghiệm ra ối thứ nhung phải đổi lại bằng money & time. cái CD theo xe tiếng không trong cụ thay vài cái tụ và thêm tụ nó khác luôn :)) thế mới nói chơi âm thanh không biết đằng nào mà nói

cutrongxoay

Xe tải
Em rất mãn nguyện với cái hố vôi em có không chỉ vì chất âm nó mang lại mà còn là niềm đam mê mod không gì đổi được cụ ạ.
Em chỉ lên bờ khi bán xe thôi ạ.

quangdzung

Xe điện
Đầu tiên em cũng thay 4 cái loa cánh. sau 1 thời gian thì lắp cái sub điện, thời gian sau nữa thì lắp thêm cái âm ly. thời gian ngắn nữa thì lại thay cái đầu phát thành NY800. chả bao lâu nữa lại lắp thêm cái âm ly nữa và đổi sub điện thành sub hơi. Và giờ thì sắp đổi 2 cái âm ly này thành đôi khác ngon hơn.
Chẹp, chả biết đâu là điểm dừng. nhưng lâu lâu ko có gì vặt ra hay lắp thêm vào xe là cũng thấy buồn buồn các cụ ạ

luklak

Xe điện
Các cụ ở đây chắc đều thay loa cánh hết nhỉ, cho e hỏi nghe thể loại nhẹ nhàng - trữ tình
thì giữa morel tempo6, focal 165a1 và dls c6a loại nào hơn nhỉ? jbl và inifi có loại nào hợp kg? Thay mấy cặp này vào HU theo xe có kéo được kg hay phải chơi amp rời?

Chỉnh sửa cuối:

Công Nông

Xe điện
Các cụ ở đây chắc đều thay loa cánh hết nhỉ, cho e hỏi nghe thể loại nhẹ nhàng - trữ tình
thì giữa morel tempo6, focal 165a1 và dls c6a loại nào hơn nhỉ? jbl và inifi có loại nào hợp kg? Thay mấy cặp này vào HU theo xe có kéo được kg hay phải chơi amp rời?
HU cho công suất ra 18-20w/kênh, chỉ nên lắp loa 50w RMS trở xuống thôi cụ ạ. Ko dùng amly thì cũng ko cần kén loa lắm cứ component rẻ rẻ tí là được. Nếu cụ lắp thêm amly thì lúc đấy mới cần chọn loa.

trankhon84

Xe tải
Em rất mãn nguyện với cái hố vôi em có không chỉ vì chất âm nó mang lại mà còn là niềm đam mê mod không gì đổi được cụ ạ. Em chỉ lên bờ khi bán xe thôi ạ
đấy là cụ lắp va phối ghép những thứ có sẵn thôi còn mod nó là cả nghệ thuật một thay đổi nho nhỏ trong những thiết bị kia có thể mang lại kết quả tốt hơn những gì cụ mong muốn đấy ạ:)) thật ra xe em oánh bằng loa vi tính đấy cụ

cutrongxoay

Xe tải
đấy là cụ lắp va phối ghép những thứ có sẵn thôi còn mod nó là cả nghệ thuật một thay đổi nho nhỏ trong những thiết bị kia có thể mang lại kết quả tốt hơn những gì cụ mong muốn đấy ạ:)) thật ra xe em oánh bằng loa vi tính đấy cụ
Loa theo xe thì có mod kiểu gì thì em cũng không nghe được vì em cần âm thanh thật chi tiết, điều mà chưa loa theo xe nào em thấy được cả.

cutrongxoay

Xe tải
Em bỏ phiếu cho focal 165a1 và Infinity Reference 6030cs. Cả 2 cái này thuộc loại hay trong tầm tiền hay nói là ngon bổ rẻ cũng được. Em chưa nghe qua dls c6a nên không có ý kiến ạ. JBL thì nó cũng tựa như Infinity thôi.

luklak

Xe điện
Em bỏ phiếu cho focal 165a1 và Infinity Reference 6030cs. Cả 2 cái này thuộc loại hay trong tầm tiền hay nói là ngon bổ rẻ cũng được. Em chưa nghe qua dls c6a nên không có ý kiến ạ. JBL thì nó cũng tựa như Infinity thôi.
HU cho công suất ra 18-20w/kênh, chỉ nên lắp loa 50w RMS trở xuống thôi cụ ạ. Ko dùng amly thì cũng ko cần kén loa lắm cứ component rẻ rẻ tí là được. Nếu cụ lắp thêm amly thì lúc đấy mới cần chọn loa.
Loa 50w trở xuống có loại nào ngon bổ rẻ các cụ? Trường hợp phải chơi amp rời thì hàng nào là ngon bổ rẻ các cụ?

Dominico

Xe buýt
Focal 165A1 em thấy chỉ nên lắp khi nào Focal có chương trình khuyến mãi 20-30% discount thôi, còn không thì cụ nghiên cứu thử vài option khác, em nghĩ có khi ổn hơn nhiều.

cutrongxoay

Xe tải
Loa 50w trở xuống có loại nào ngon bổ rẻ các cụ? Trường hợp phải chơi amp rời thì hàng nào là ngon bổ rẻ các cụ?
Loa lắp thêm ghép với HU em sợ hơi đuối bác ạ.

Bác nghiên cứu mấy loại AMP này
Alpine F300
Pioneer GM6400F
Rockford Fosgate R300-4

monkey_love_car

Xe tải
con xe cỏ vớ vẩn mà độ lung tung lúc cháy xe lại đổi cho xăng kém cl bán đi mua con xe sịn hơn tý mà dùng cháu love ca ơi
Xe nhà cháu cỏ nhưng cũng là cả một gia tài với nhà cháu cụ ạ. Cụ đi xe xịn thì làm sao hiểu được nỗi khổ tâm của những người đi xe cỏ nên cụ tư vấn thế cũng phải. Thanks :D