Cụ nào đi cao bằng rồi chỉ cho e khách sạn nào đẹp và sạch nhé!

xe hoa

Xe buýt
Ặc, CB đợt này du khách đến đông vui vậy cơ ạ? Còn một số nhà nghỉ cũng tương đối lịch sự ở TP CB nhưng ko có tên trong danh sách như Bích Ngọc (gần khách sạn Thêm Sang), Minh Long, Bảo Thi (ở Km4 phường Đề Thám). 3 nhà nghỉ này đều của cán bộ Công an mở nên tương đối lịch sự, an ninh tốt. Nếu cụ thực sự cần thì để em hỏi giúp cho

Cerato red

Xe tải
Đội ơn cụ! Cụ hỏi giúp em ngày 1/5 nhé
Em nợ rượu cụ nhiều quá!

Ladyinred

Xe tải
Khách sạn Thành Loan 1 ở Vườn Cam, Thành Loan 2 to hơn, em không nhớ rõ đường nào nhưng cách đó 2 km, nội thất đẹp, nhân viên nhiệt tình, em làm du lịch đưa khách lên thường xuyên.

Cuti13

Xe tải
Ngày 1: Hà Nội - Cao Bằng - Pác Bó. Cụ nên đi sớm để chiều đi Pác Bó luôn, vì Pác Bó chỉ chơi khoảng 1 buổi là hết. Nếu để ngày 3 cụ đi Pác Bó xong rồi về thì hơi quá sức vì ngày 2 chơi Thác tương đối mệt.
5h sáng cụ xuất phát từ Hà Nội, tính xông xênh cho cụ là khoảng 11 trưa thì đến TP Cao Bằng (đã bao gồm thời gian ăn sáng ở Bờ Đậu, nghỉ ngơi đỉnh Đèo Gió cho cụ). Đến TP Cao Bằng thì có thể ăn trưa ở Km5 phường Đề Thám, sau đó đi Pác Bó luôn. (Ngay đường tròn Km5 có quán Hải Thoại ăn được, ăn Hải Thoại xong đi thẳng qua đường tròn là đường đi Pác Bó).
12h xuất phát đi Pác Bó, 13h đến nơi. Đầu tiên cụ lên thăm nhà tưởng niệm Bác Hồ, chụp ảnh với cột Km0 của đường Hồ Chí Minh. (Tổng thời gian khoảng 45').
14h, sau khi ảnh ọt với Km5 xong cụ mua vé, phi xe vào khoảng 3km để thăm khu di tích Pác Bó. Tại đây cụ thăm hang Pác Bó, rửa mặt mũi đầu nguồn suối Lênin, thăm bàn đá Bác Hồ, leo lên cột mốc 108 (leo hơi mệt đấy, mệt hơn leo lên nhà tưởng niệm Bác Hồ ở ngoài), quay xuống đi ra chỗ để xe rồi rẽ phải vào thăm lán Khuổi Nặm (đi bộ hơn 1km đấy). Khoảng 18h (4 tiếng là xông xênh cho cụ chụp choẹt, leo mốc 108, đi thăm lán Khuổi Nặm) cụ rời khu di tích Pác Bó, đi về thành phố. Trên đường về, qua nhà tưởng niệm Bác Hồ khoảng 3km, cụ rẽ vào thăm mộ anh Kim Đồng. Về đến Cao Bằng khoảng 19h, cụ vào quán Thu Tường ở gần Sân vận động thành phố ăn cơm niêu (nên đặt trước từ chiều). Cơm xong về lấy phòng nghỉ ngơi, Post ảnh lên Facebook, otofun chơi.
Ngày 2: Cao Bằng - Thác Bản Giốc. Không cần thiết phải ngủ ở Thác, vì chỗ đó không tiện đường cho ngày hôm sau, với lại chơi Thác đến khoảng 17h là về, tối ở đó ko có gì đâu.
6h xuất phát từ thành phố, khoảng 8h đến động Ngườm Ngao. Cụ vào thăm quan động khoảng 2 tiếng là tha hồ ngắm hết, chụp choẹt.
10 đi xuống Thác Bản Giốc chụp choẹt, ngắm cảnh, đi bè trên sông.
12h30 cụ lên Reasort Bản Giốc ăn trưa, ở ngay đường rẽ từ đường cái xuống Thác.
14h cụ đi leo chùa Chúc Lâm thăm quan, cầu may mắn, tài lộc... Khoảng 15h30 cụ xuống và đi về thành phố. 18h về đến TP, Tắm táp nghỉ ngơi xong đi ăn tối. Nếu thích ăn đồ rừng lên quán Phú Sơn (theo đường đi Thác Bản Giốc, qua ngã tư đường tròn cầu mới Phường Ngọc Xuân khoảng 500m, bên trái đường về hướng Thác Bản Giốc).
Ăn xong cụ đi dạo TP (thật ra chả có chỗ nào dạo). Có thể cụ lên vườn hoa trung tâm, tượng đài Bác Hồ chụp choẹt, xem trẻ con chơi.
Ngày 3: Cao Bằng - Hà Nội
Trước khi về thủ đô, sau khi ăn sáng xong cụ có thể đi mua đồ (thật ra chả có gì để mua, có thể là ra chợ Xanh làm cái thớt nghiến).
Trên đường về Hà Nội, đến gần quán Hải Thoại cụ có thể rẽ vào thăm quảng trường thành phố, ngắm trung tâm hội nghị của tỉnh. Sau đó phi thẳng về Thủ đô, kết thúc tốt đẹp chuyến đi!
Bài của cụ quá chi tiết. Đợt vừa rồi em đi cũng gần giống lịch tình của cụ.
Quán Thu Tường cũng quá chuẩn. Riêng ngày thứ 3 em đi khác cụ tí đó là em đi lên khu vực núi Phia Đén, Phia Oắc ở Huyện Nguyên Bình. Em có người quen ở đó giới thiệu nen đi sang đó chơi và ngủ lại thêm 1 ngày. Thời tiết như trên Sapa luôn, rất tuyệt. Nếu cụ nào muốn đi thêm nơi này thì em sẽ chỉ thêm chỗ nghỉ.

Cerato red

Xe tải
Cụ ơi các ks em gọi hết ko thiếu cái nào rồi! Cụ làm du lịch có quan hệ cụ đặt giúp em với!

xe hoa

Xe buýt
Bài của cụ quá chi tiết. Đợt vừa rồi em đi cũng gần giống lịch tình của cụ.
Quán Thu Tường cũng quá chuẩn. Riêng ngày thứ 3 em đi khác cụ tí đó là em đi lên khu vực núi Phia Đén, Phia Oắc ở Huyện Nguyên Bình. Em có người quen ở đó giới thiệu nen đi sang đó chơi và ngủ lại thêm 1 ngày. Thời tiết như trên Sapa luôn, rất tuyệt. Nếu cụ nào muốn đi thêm nơi này thì em sẽ chỉ thêm chỗ nghỉ.
Phía Đén em cũng có thằng bạn đầu tư vào khu nghỉ dưỡng Kolia, nói chung đi gia đình đến đó chơi một 1 ngày thì đẹp, ngày chụp ảnh đồi chè, thăm Vọng Tiên Cô, leo đỉnh Phía Đén ngắm sương mù, tối văn nghệ, đốt lửa trại ở khu nghỉ dưỡng. Em đến đó lúc còn đang xây dựng.

woodencar

Xe tải
Các cụ cho hỏi đường đi Cao Bằng có đèo dốc nhiều ko? Có đoạn nào phải lưu ý không?

xe hoa

Xe buýt
Để em liệt kê đèo theo hướng HN - CB xem có nhiều không nhé:
1/ Đèo Giàng;
2/ Đèo Gió;
3/ Đèo Bằng Khẩu;
4/ Đèo Cao Bắc;
5/ Đèo Tài Hồ Sìn.
Tổng chiều dài các con đèo khoảng 70km

Từ TP CB đi Pác bó có 1 đèo Kéo Vựt (khoảng 3km)
Từ TP CB đi Thác Bản Giốc có 2 đèo là Mã Phục và Khau Liêu (còn Mã Phục nhìn hoành tráng thôi, Khau Liêu làm lại giờ thành con dốc thì đúng hơn, mất cái vẻ quanh co uốn lượn rồi)

Từ Thái Nguyên đến hết Phủ Thông (Bắc Kạn) thì chấp hành thật tốt các lỗi tốc độ, đè vạch. Chú ý nhất TT Giang Tiên, TT Đu, TT Chợ Mới, 2 đầu TP Bắc Kạn, TT Phủ Thông.

Cuti13

Xe tải
Để em liệt kê đèo theo hướng HN - CB xem có nhiều không nhé:
1/ Đèo Giàng;
2/ Đèo Gió;
3/ Đèo Bằng Khẩu;
4/ Đèo Cao Bắc;
5/ Đèo Tài Hồ Sìn.
Tổng chiều dài các con đèo khoảng 70km

Từ TP CB đi Pác bó có 1 đèo Kéo Vựt (khoảng 3km)
Từ TP CB đi Thác Bản Giốc có 2 đèo là Mã Phục và Khau Liêu (còn Mã Phục nhìn hoành tráng thôi, Khau Liêu làm lại giờ thành con dốc thì đúng hơn, mất cái vẻ quanh co uốn lượn rồi)

Từ Thái Nguyên đến hết Phủ Thông (Bắc Kạn) thì chấp hành thật tốt các lỗi tốc độ, đè vạch. Chú ý nhất TT Giang Tiên, TT Đu, TT Chợ Mới, 2 đầu TP Bắc Kạn, TT Phủ Thông.
Chắc cụ là người CB nên biết rõ về CB thế.
Em với cụ có cùng người quen :))

silver1

Xe điện
Vùng đất cách mạng năm xưa.

Cuti13

Xe tải
Ông David hả cụ? Em với nó học cùng nhau hồi cấp 3. (B)
Em với nó học cùng nhau đại học. Bọn em vừa đi Cao Bằng và vào nhà nó chơi đợt giỗ tổ vừa rồi.

bachanhpm

Xe tăng
Website
www.bachanh.vn
Cuối tháng 10/2017 nhà em đi Cao Bằng Bản Giốc.
Sunny ở rất tệ nhé. Gọi điện lễ tân hỏi phòng bao nhiêm m2, nó chém 37m2, thực tế tầm ~20->22m. Giường đệm lót ga chống thấm, nằm tí kêu sột soạt vừa bí người vừa ồn, khó ngủ lắm.

Muomchua

Xe điện
Cuối tháng 10/2017 nhà em đi Cao Bằng Bản Giốc.
Sunny ở rất tệ nhé. Gọi điện lễ tân hỏi phòng bao nhiêm m2, nó chém 37m2, thực tế tầm ~20->22m. Giường đệm lót ga chống thấm, nằm tí kêu sột soạt vừa bí người vừa ồn, khó ngủ lắm.
Cụ nói đúng, riêng ở CB em chỉ vote cho Hoa Việt và Thành Loan về chất lượng cũng như phong cách phục vụ chuyên nghiệp, tuy vậy ks Thành Loan có nhược điểm là không có thang máy. Cơ sở 2 của Thành Loan không biết thế nào vì em chưa ở.
Sunny thì như cụ nói, còn Bằng Giang là ks nhà nước, thình thoảng các cán bộ huyện, xã về họp toàn ở đây thôi. Em chỉ nói vậy.

avn

Xe điện
Cháu đánh dấu.

kien.humg

Xe buýt
Vote cho Hoa Việt, sạch sẽ, ở trung tâm. Tuy nhiên phòng nhỏ và thiếu chỗ để xe oto