[Funland] Cụ nào đây???

cerat

Xe container
Website
www.cerat.com.vn
Thú thật em cũng rất mê xăm. Mê cảm giác ko ủ tê mà từng mũi kim nó cắm vào người... phê lắm ạ. Tuy nhiên, mỗi 1 hình xăm phải thực sự có ý nghĩa sâu sắc và kín đáo, tránh tối đa việc hở hang đến mức thành khoe khoang ngu ngốc như các bạn trẻ bây giờ.
mợ nào mình mực có phơi ê hề cho e thì e cũng ko lên nổi hứng.. rất dị ứng với mấy thể loại mực này

Xích Lô 21

Xe hơi
Thằng nào xăm mình là e k chơi, e có con gái e cũng *** thèm gả cho cái loại đấy, cái loại bản lĩnh kém.

emphailamsao

Xe tăng
Thằng nào xăm mình là e k chơi, e có con gái e cũng *** thèm gả cho cái loại đấy, cái loại bản lĩnh kém.
Em thì cái loại vì hình xăm mà đánh giá ngta thì có con gái cũng ko thèm gả thật, dù em chỉ có con zai. Cái loại tư tưởng hẹp hòi, cứ thấy xăm là ghét ko cần biết ngta xăm cái gì hay là con ngừoi ntn.

enhat4ever

Xe tăng
Em thì cái loại vì hình xăm mà đánh giá ngta thì có con gái cũng ko thèm gả thật, dù em chỉ có con zai. Cái loại tư tưởng hẹp hòi, cứ thấy xăm là ghét ko cần biết ngta xăm cái gì hay là con ngừoi ntn.
Xăm có ý nghĩa thì đã ko xăm kín tay cụ ơi. Mấy cái xăm kiểu trang trí nhẹ nhàng như chị em thì mấy ai nói, trừ vụ xăm vào vú hoặc cả mảng vào lưng hoặc đùi như gái làng chơi. Nói chung mấy cụ kia đang nói mấy cu cậu xăm kín tay chân thôi ;))

Xích Lô 21

Xe hơi
Cụ thích thì cụ cứ gả con cho mấy thằng kiểu Khá Bẩn với Huấn Hoa Cải đi, e cứ thích đánh giá đấy làm gì nào. Cái loại áp đặt tư tưởng của mình lên người khác là loại hẹp hòi, k đáng tôn trọng, mà chắc đêk gì đã bằng người ta.

Nana2015

Xe tăng
Thế mà bọn vê tê vê nó còn tung hô là xăm ko thể hiện tính cách. Mịa cái bọn sàm

thientudolong

Xe container
thay vì chờ ng ta tiếp xúc rồi đánh giá mình sao ko bỏ xăm từ đầu cho nó rảnh, cứ xăm cho sướng rồi chửi xã hội kỳ thị vậy bạn

Thổ Phỉ

Xe điện
Mẹ, các bác mang cái xăm thời Trần ra để lấy lý do đó là "chuyền thống" thì đến ạ các bác =)). Cái truyền thống đó là xăm chữ nhỏ nhỏ để thể hiện lòng quyết tâm oánh giặc, nó thực sự ý nghĩa, làm lòng quân vững vàng, quyết tâm. Bây giờ mấy thằng chọi con xăm trổ đầy mình, nhìn như lang ben hắc lào 99% toàn bọn bảo kê thu họ, trông xe trái phép và mấy thằng chở cám chim thôi =))

enhat4ever

Xe tăng
Mẹ, các bác mang cái xăm thời Trần ra để lấy lý do đó là "chuyền thống" thì đến ạ các bác =)). Cái truyền thống đó là xăm chữ nhỏ nhỏ để thể hiện lòng quyết tâm oánh giặc, nó thực sự ý nghĩa, làm lòng quân vững vàng, quyết tâm. Bây giờ mấy thằng chọi con xăm trổ đầy mình, nhìn như lang ben hắc lào 99% toàn bọn bảo kê thu họ, trông xe trái phép và mấy thằng chở cám chim thôi =))
Mỗi người có mức độ nhận thức, học thức, trình độ và nhân sinh quan khác nhau nên mỗi người một quan điểm cũng dễ hiểu mà cụ. Chủ đề đang liên quan đến F1 mà các cụ mợ quay sang phang nhau kinh quá :))

Thổ Phỉ

Xe điện
Mỗi người có mức độ nhận thức, học thức, trình độ và nhân sinh quan khác nhau nên mỗi người một quan điểm cũng dễ hiểu mà cụ. Chủ đề đang liên quan đến F1 mà các cụ mợ quay sang phang nhau kinh quá :))
Mấy mợ mà trắng trẻo, có tý hình xăm nhỏ nhỏ, cứ lấp ló thập thò thì iem lại cửng bác ạ =))

emphailamsao

Xe tăng
Cụ thích thì cụ cứ gả con cho mấy thằng kiểu Khá Bẩn với Huấn Hoa Cải đi, e cứ thích đánh giá đấy làm gì nào. Cái loại áp đặt tư tưởng của mình lên người khác là loại hẹp hòi, k đáng tôn trọng, mà chắc đêk gì đã bằng người ta.
thay vì chờ ng ta tiếp xúc rồi đánh giá mình sao ko bỏ xăm từ đầu cho nó rảnh, cứ xăm cho sướng rồi chửi xã hội kỳ thị vậy bạn
Ôi zời cụ ơi. Em và nhiều ng khác có xăm phần lớn ko qtam mấy thể loại ấy nó nói gì đâu ah. Ở đây cùng anh em of nên em muốn cho thấy 1 bài học đơn giản về lý luận cơ bản thôi, 1 dạng mà mấy thể loại kỳ thị ng ăn thịt chó, ng xăm hay kỳ thị sơ thích xuất thân vv của ng khác sẽ ko bao giờ dám chấp nhận đối mặt. Nó là ntn cụ ah.

Có 2 thứ cần hiểu rõ trong tranh luận mà mấy thằng kỳ thị ko đủ hiểu biết và tư duy để nhận ra:

1. FACT: Sự thật, có tin hay không thì nó vẫn đúng (ví dụ: Mặt trời mọc hướng đông với hệ quy chiếu trái đất). Anh nào mà nói ngược lại thì cũng ko nên tranh luận với anh ấy làm gì

2. OPINION: ý kiến, tuỳ theo cảm nhận, suy nghĩ của mỗi người, không có đúng sai. (Vd: iphone và iOs dùng dễ và tuyệt vời nhất thế giới). Rất nhiều bạn trẻ cả Tây lẫn ta dành bao nhiêu công sức, thời gian để tranh cãi chứng minh iPhone hay Samsung của mình là tốt nhất. Điều đó vô nghĩa.

Giờ em hỏi cụ 2 cái này và cho mấy thành phần đo đọc nó có cái nào là fact không?

A. Những ng có hình xăm là giang hồ, xấu, abc xyz
B. Những ng kỳ thị ghét ng có hình xăm là bọn thiển cận, hẹp hòi abc xyz

Đấy, cụ cứ thử nghĩ mà xem. Chúng kỳ thị ng khác (opinion) thì ok nhưng khi ngta kỳ thị lại (cũng là opinion) thì giãy lên như đỉa phải vôi và bắt đầu tìm hướng công kích cá nhân (chắc thành phần em nhắc trên cũng có tí của). Mà việc có của hay địa vị cao nó ko liên quan đến việc anh nói gì cũng đúng vì vẫn chỉ là ý kiến của anh thôi. (Theo dõi các IQ cao ở ta làm việc và phát biểu thì biết) Việc bắt đầu mang cá nhân ra chỉ trích hoặc so sánh lại là một trong những dạng nguỵ biện cơ bản ấu trĩ. Nếu có thời gian cụ cứ đọc thêm ah. Em xin dừng ở đây vì đây vì cãi nhau với loại ko hiểu biết (em ko nói cụ) thì mất thời gian mà làm mình ngu đi thôi ah.

Đôi điều tâm sự, em cũng rất mong diễn đàn văn minh hơn để tham gia được lâu dài.

Chỉnh sửa cuối:

thientudolong

Xe container
Ôi zời cụ ơi. Em và nhiều ng khác có xăm phần lớn ko qtam mấy thể loại ấy nó nói gì đâu ah. Ở đây cùng anh em of nên em muốn cho thấy 1 bài học đơn giản về lý luận cơ bản thôi, 1 dạng mà mấy thể loại kỳ thị ng ăn thịt chó, ng xăm hay kỳ thị sơ thích xuất thân vv của ng khác sẽ ko bao giờ dám chấp nhận đối mặt. Nó là ntn cụ ah.

Có 2 thứ cần hiểu rõ trong tranh luận mà mấy thằng kỳ thị ko đủ hiểu biết và tư duy để nhận ra:

1. FACT: Sự thật, có tin hay không thì nó vẫn đúng (ví dụ: Mặt trời mọc hướng đông với hệ quy chiếu trái đất). Anh nào mà nói ngược lại thì cũng ko nên tranh luận với anh ấy làm gì

2. OPINION: ý kiến, tuỳ theo cảm nhận, suy nghĩ của mỗi người, không có đúng sai. (Vd: iphone và iOs dùng dễ và tuyệt vời nhất thế giới). Rất nhiều bạn trẻ cả Tây lẫn ta dành bao nhiêu công sức, thời gian để tranh cãi chứng minh iPhone hay Samsung của mình là tốt nhất. Điều đó vô nghĩa.

Giờ em hỏi cụ 2 cái này và cho mấy thành phần đo đọc nó có cái nào là fact không?

A. Những ng có hình xăm là giang hồ, xấu, abc xyz
B. Những ng kỳ thị ghét ng có hình xăm là bọn thiển cận, hẹp hòi abc xyz

Đấy, cụ cứ thử nghĩ mà xem. Chúng kỳ thị ng khác (opinion) thì ok nhưng khi ngta kỳ thị lại (cũng là opinion) thì giãy lên như đỉa phải vôi và bắt đầu tìm hướng công kích cá nhân (chắc thành phần em nhắc trên cũng có tí của). Mà việc có của hay địa vị cao nó ko liên quan đến việc anh nói gì cũng đúng vì vẫn chỉ là ý kiến của anh thôi. (Theo dõi các IQ cao ở ta làm việc và phát biểu thì biết) Việc bắt đầu mang cá nhân ra chỉ trích hoặc so sánh lại là một trong những dạng nguỵ biện cơ bản ấu trĩ. Nếu có thời gian cụ cứ đọc thêm ah. Em xin dừng ở đây vì đây vì cãi nhau với loại ko hiểu biết (em ko nói cụ) thì mất thời gian mà làm mình ngu đi thôi ah.

Đôi điều tâm sự, em cũng rất mong diễn đàn văn minh hơn để tham gia được lâu dài.
cụ nói nhiều lại đệm thêm vài câu tiếng a ra vẻ dark deep nhưng khá là vô nghĩa.
đi thẳng vào vấn đề là mấy cụ đang sống ở vn, theo văn hóa phương đông, mà văn hóa phương đông thì xăm trổ chỉ dành cho mấy thành phần bất hảo, giang hồ, trộm cướp, đĩ điếm, không phải tất cả nhưng đa số, thế nên những ng bình thường chẳng ai đi săm cho xã hội kỳ thị cả
còn thực tế thì nếu a là ng thành đạt, a có lối sống lành mạnh thì việc a xăm 1,2 hình ng ta thấy là bt, thậm chí là đẹp, thế nhưng 99% thể loại xăm mình là đú bẩn, làm các nghề tự do, và những ng này luôn đặt cái tôi, thể hiện bản thân mà ko quan tâm đến xã hội xung quanh, đồng thời cũng tước đi cơ số các mối quan hệ và cơ hội cho chính bản thân mình, à tất nhiên khi bị phê phán lại nhảy dựng lên :D

Father Bon

Xe hơi
Cái định mệnh, ko có cụ up clip troll lên thì thì nó troll cả of các cụ nhể

duy277

Xe tăng
Số 38 ngõ 860 Bạch Đằng, Hai Bà Trưng, Hà Nội.
Em ở Nhật thì nó phân giới khá rõ ràng, đi tắm nhà tắm công cộng thì sẽ có khu có người xăm mình riêng, khu dành cho người ko xăm mình. Đa phần thành phần xăm mình là XHĐ. Ở Nhật việc xăm mình họ cũng khá là văn hóa, nghĩa là chỉ xăm ở lưng, người, mặc áo vào xắn tay áo lên vẫn trắng tinh, khó phát hiện ra là dân XHĐ, trừ phi cửi áo ra, thì xanh lè người, còn chỗ hở ra đa phần ko xăm.
Về ycau xkld, thì bắt buộc đi Nhật là ko được xăm mình, vào làm cty Nhật cũng ko có được xăm mình.
Qua đây thấy ở Nhật họ khá là kỳ thị mặc nhiên xếp người xăm trổ vào nhóm du côn, XHĐ.
VN mình có phog trào anh Tuấn Hưng, giống cầu thủ bóng đá, là xăm xanh cả cánh tay, cẳng chân, em thì nhìn ko ra được tác phẩm nghệ thuật gì vì nó hổ lốn chỉ thấy xanh xanh đỏ đỏ trên cánh tay, cá nhân em thấy ko có tính nghệ thuật. Béo mấy ông làm công tác dịch vụ xăm trổ, kiếm tiền.

ngonhubu01

[Tịch thu bằng lái]
Đọc được bài báo này

sáng nay đi hiến máu, khi điền đầy đủ thông tin vào Bảng khai báo hành chính và tình trạng sức khỏe, mặc dù trong năm nay là lần thứ 2, nhưng giật mình chợt nhớ đến thớt này - xăm

2. Những người phải trì hoãn hiến máu trong 06 tháng kể từ thời điểm:
a) Xăm trổ trên da;

• Vodka
Reactions: m4s