[Funland] Cụ nào đây???

thientudolong

Xe container
Mấy cụ định kiến việc xăm có lẽ chưa bước chân ra khỏi lũy tre làng. Nghe cái giọng điệu có vẻ gia trưởng, em thấy rất đáng thương. Có lẽ từ nhỏ họ đã bị áp đặt từ bố mẹ, bố mẹ các cụ đó chắc cũng gia trưởng. Thấy cứ tội tội ý.
thế cụ bước ra khỏi lũy thì ra hẳn mà ở, chứ lũy của e thì cứ thấy xăm né cho lành :D, lúc nào cũng nhìn sang tây nhưng chả học đc tinh hoa kiến thức khoa học mẹ gì, chỉ học đc mấy vụ sống thoáng, chịch choạc, xăm trổ, cắn thuốc.... e khinh :D

emphailamsao

Xe tăng
thế cụ bước ra khỏi lũy thì ra hẳn mà ở, chứ lũy của e thì cứ thấy xăm né cho lành :D, lúc nào cũng nhìn sang tây nhưng chả học đc tinh hoa kiến thức khoa học mẹ gì, chỉ học đc mấy vụ sống thoáng, chịch choạc, xăm trổ, cắn thuốc.... e khinh :D
Vâng, xăm học từ Tây. Lol.

Hy vọng cụ khinh mấy thứ cụ ko thích chứ đừng khinh ngta có ý kiến khác mình vì nếu như thế thì lại thành khinh lẫn nhau ah.

chris_anyway

Xe hơi
Các cụ nhìn xăm đẹp hay không, không quan trọng.
Quan trọng là xã hội, xung quanh nhìn hình xăm đó thế nào.
Chẳng ai mạnh miệng nói tôi sống không cần xã hội xung quanh.
Bàn về thích hay không thích, nên hay không nên, định kiến hay không định kiến, theo em là rườm rà.
Chỉ nên nhìn thế này: khi xăm trổ, các cụ tự bỏ đi cơ hội, từ đóng 1 số cánh cửa trong cuộc sống của mình.
Vậy thôi.
Từ đó mà quyết định thôi.

dungla1976

Xe tải
Ông bố khắ khe quá. Xăm không có gì xấu.
Các cụ nhìn các cầu thủ bóng đá, các ngôi sao ca nhạc, các vận động viên thể thao...thậm chí các người mẫu nam, nữ....các MC VTV ... đều xăm hết.
Quan trọng là xăm ở mức độ như nào phù hợp với cá nhân thôi.

Cựu sao bóng đá Bechkham xăm kín người, còn mỗi mặt là không xăm. Tuy nhiên chúng ta không nên học theo anh ta. :))

P/S: nhìn nhà có vẻ nghèo, mà sao ông bố có vẻ hống phết nhỉ, ném cả tập tiền thế trẻ nó cũng không phục đâu...:D
Xăm trước sau này khoác áo juve đỡ phải xăm cụ nhỉ!

thientudolong

Xe container
Vâng, xăm học từ Tây. Lol.

Hy vọng cụ khinh mấy thứ cụ ko thích chứ đừng khinh ngta có ý kiến khác mình vì nếu như thế thì lại thành khinh lẫn nhau ah.
sao đâu cụ, riêng mấy ng thành đạt học hành đàng hoàng e tuyệt ko thấy ai xăm cả :D

STElectrics

Xe lăn
Gần như ko xóa dc đâu. Rất đắt mà lại sẹo lồi lõm. Em hay trà đá gần cổng thẩm mỹ viện. Chị em đi xóa xăm cho xem mấy cái sẹo xóa.
Trên này tuyền người thân quen cả, chả có gì phải ngại nên cụ cứ nói thẳng là các em ấy dẫn vào nhà nghỉ rồi cho xem mấy cái sẹo xóa xăm chứ ngồi trà đá cho xem sẹo xóa xăm em thấy nó vô ní nắm ạ! :D

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Trên này tuyền người thân quen cả, chả có gì phải ngại nên cụ cứ nói thẳng là các em ấy dẫn vào nhà nghỉ rồi cho xem mấy cái sẹo xóa xăm chứ ngồi trà đá cho xem sẹo xóa xăm em thấy nó vô ní nắm ạ! :D
Ẹc. Em phải tránh tránh đi chớ. Có phải thiên địa hội đâu cụ ;))

Bầu trời Cali

[Tịch thu bằng lái]
Dù thế nào thì cũng ủng hộ quan điểm với ông bà bô, nếu xăm thì phải bản lĩnh, bản lĩnh wor chỗ là chia sẻ quan ddiemr với bố mẹ xong hãy xăm, đừng chơi tiền trảm hậu tấu là dc, hy vọng F1 nhà e sau này cũng vậy.

comcoi

Xe buýt
Thú thật với các cụ là em không thiện cảm gì với mấy thành phần xăm trổ.

vieteuro

Xe container
Oto đỗ ngoài kia cụ
Đầy ô trong nhà mấy sổ tk vài tỷ nhưng nhà toàn cấp 4 đơn sơ giản dị lắm
Ông bố khắ khe quá. Xăm không có gì xấu.
Các cụ nhìn các cầu thủ bóng đá, các ngôi sao ca nhạc, các vận động viên thể thao...thậm chí các người mẫu nam, nữ....các MC VTV ... đều xăm hết.
Quan trọng là xăm ở mức độ như nào phù hợp với cá nhân thôi.

Cựu sao bóng đá Bechkham xăm kín người, còn mỗi mặt là không xăm. Tuy nhiên chúng ta không nên học theo anh ta. :))

P/S: nhìn nhà có vẻ nghèo, mà sao ông bố có vẻ hống phết nhỉ, ném cả tập tiền thế trẻ nó cũng không phục đâu...:D

mabu_210

Xe điện
Quan trọng là cách dạy, cách giải thích. Có thể lỗi đấy không sửa được, có thể thời điểm đấy ku cậu sẽ không hiểu nhưng 1 vài năm tới ku cậu sẽ hiểu là Ông Bố mình dạy đúng chứ không sai.
đến lúc nó hiểu thì có lẽ quá muộn và ko còn cứu vãn đc nữa zồi....nên gì thì gì phải luôn bám sát và điịnh hướng ngay khi thấy nó có biểu hiện lệch sóng :D
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
..

.
.
.
.
..
..
..

.
.
..
.
.
.
.
.
.em chém gió thôi :))

rx8nz

Xe buýt
Nói năng vô văn hóa. Cụ nói chuyện với bố cụ cũng văng tục thế à!

Tiger Hunter

Xe container
Tiền tiêu như kia thì thằng con nó đú đởn tí cũng có gì lạ đâu

Trâu Dạy Lái Xe

[Tịch thu bằng lái]

Mr met

Xe tăng
Vấn
Mấy thằng mở mồm ra là xăm tởm rồi này nọ thì chả biết chúng nó ăn gì hay học ở đâu ra dc cái suy nghĩ đấy. Nghe đã thấy não, nhận thức, văn minh ngắn rồi. Điều này cũng ko khác gì mặc định bán tải đi láo hay người Thanh Hoá thì xấu vậy.

Xăm hình nó có từ bao đời nay ở rất nhiều nền văn hoá chứ đâu fai bọn trẻ trâu với giang hồ gần đây. Nên dùng não đọc hiểu thông tin để ko đưa ra những nhận định thiển cận và thiếu hiểu biết.
Vấn đề là ở văn hoá phương đông và Việt Nam thì đa phần những người xăm đều là thành phần bất hảo. Không phải ai xăm cũng xấu nhưng tỉ lệ người xấu có hình xăm lại nhiều, những ông đi bán tải, hay người TH cũng thế vấn đề là tỉ lệ xấu/tốt là bao nhiêu %

hai.tranhr

Xe container
Khu vực iem nhiều thằng xăm kín người, toàn bọn thành công thôi, chả thấy nghề ngỗng gì mà vẫn sống được nhờ ăn bám ông bà bô, bọn này sướng thật.