[Funland] Cụ nào đây???

emphailamsao

Xe tăng
Tán gái thì không biết, nhưng cháu tuyển nv vp thấy nam mà xăm là cháu loại.
Cụ lại pbgt rồi. Nữ mà xăm thì cụ thích phỏng? Nó giống như việc bọn c3 giờ đi nhà nghỉ bthuong nên thế hệ đó ko còn quan trọng con gái còn zin hay không nữa (điều mà theo em là tốt cho bình đẳng giới và sự pt của phụ nữ). Ngày càng sẽ có nhiều cty mà ng quản lý là các bạn trẻ ko coi việc xăm hay không là 1 vấn đề. Xăm rồng phượng kín tay kín người thì ko nói chứ mấy đứa xăm tên ngừoi yêu hay xăm chữ cha gồng mẹ gánh, hoặc hình thần tượng thì cũng có gì đáng phê phán đâu cụ. Như em là em định xăm tên và ngày sinh con trai em thì có ảnh hưởng gì đến tính cách lối sống đâu. Vde ko nằm ở hình xăm, vấn đề nằm ở định kiến người xem.

lovecm

Xe hơi
Website
Housee.vn
Giờ còn nhiều người cổ hủ thế nhỉ>

Hai Toan

Xe container

rx8nz

Xe buýt
Mấy cụ định kiến việc xăm có lẽ chưa bước chân ra khỏi lũy tre làng. Nghe cái giọng điệu có vẻ gia trưởng, em thấy rất đáng thương. Có lẽ từ nhỏ họ đã bị áp đặt từ bố mẹ, bố mẹ các cụ đó chắc cũng gia trưởng. Thấy cứ tội tội ý.

Trâu ngáo

Xe hơi
Ông bố mà nghiêm khắc thì thằng con đã chẳng tiền trảm hậu tấu. Đang tức la làng vậy thôi, xong đâu lại vào đấy.

Đá sỏi

Xe buýt
Các bạn xăm hình thì có sao nhỉ? Em vẫn chơi. Vui vẻ.

Con zai em cũng thích xăm với xỏ khuyên tai... hehe.. Dò ý bố mấy lần lại được con em mô-kích nói hộ nữa. Em đơn giản ra điều kiện: muốn xăm, muốn xỏ khuyên tai thì cơ thể phải to khỏe, cân nặng 75 kí, hình xăm phải có ý nghĩa văn hóa. Khuyên tai cũng ok nhưng phải biết ăn mặc trước đã. Hết.

Đá sỏi

Xe buýt
Ô... nhiều cụ ủng hộ hành động của ông bố trong clip quá! Em ngạc nhiên đấy...hehe... Các cụ thật mâu thuẫn: phản đối xăm hình bất kể là hình xăm gì trong khi lại ủng hộ hành vi ném tiền của ông bố trong clip. ÔI chao!!! Với em hành động ném tiền trước mặt con cái là hành động xấu, không like chút nào.

hatinh5760

Xe điện
Clip troll thôi. Ông bố diễn khá tốt. Ai cần clip full vodka em tìm lại.

P/S: clip gốc đây ợ:
Xem clip của chủ thớt, e đã định còm: mong thằng nhóc troll cha mẹ.
E cũng đã xem 1 clip YouTube troll mẹ quê vv xăm trổ. Ku kia đen hơn là bị bà mẹ vác đòn gánh phang cho 1 trận.
Nói chung cũng luôn phải để yếu. Thực tế là bố mẹ luôn là tấm gương. Nhìn con cái, phần nào ra cha mẹ!

enhat4ever

Xe tăng
Ông bố bà mẹ này cũng thở phào đấy nhỉ :)) e nghĩ thằng con troll còn bố mẹ ko biết, chứ nếu cả nhà diễn thì bố mẹ diễn hay hơn diễn viên chuyên nghiệp. Quay lại clip này, cũng ko thừa đâu các cụ ;))

binhsu7273

Xe cút kít
Mấy thằng mở mồm ra là xăm tởm rồi này nọ thì chả biết chúng nó ăn gì hay học ở đâu ra dc cái suy nghĩ đấy. Nghe đã thấy não, nhận thức, văn minh ngắn rồi. Điều này cũng ko khác gì mặc định bán tải đi láo hay người Thanh Hoá thì xấu vậy.

Xăm hình nó có từ bao đời nay ở rất nhiều nền văn hoá chứ đâu fai bọn trẻ trâu với giang hồ gần đây. Nên dùng não đọc hiểu thông tin để ko đưa ra những nhận định thiển cận và thiếu hiểu biết.
Cũng dư hút Thuốc Phiện với chơi Cô Đầu ấy nhể, văn hóa có rất nhiều vùng từ bao đời sao lại bỉ bôi lại cấm vậy.
Đúng là thiển cận và thiếu hiểu biết.

traixubac1199

[Tịch thu bằng lái]
Hiệu ứng khá bảnh, huấn hoa hồng...đây mà.

traixubac1199

[Tịch thu bằng lái]
Ông bố khắ khe quá. Xăm không có gì xấu.
Các cụ nhìn các cầu thủ bóng đá, các ngôi sao ca nhạc, các vận động viên thể thao...thậm chí các người mẫu nam, nữ....các MC VTV ... đều xăm hết.
Quan trọng là xăm ở mức độ như nào phù hợp với cá nhân thôi.

Cựu sao bóng đá Bechkham xăm kín người, còn mỗi mặt là không xăm. Tuy nhiên chúng ta không nên học theo anh ta. :))

P/S: nhìn nhà có vẻ nghèo, mà sao ông bố có vẻ hống phết nhỉ, ném cả tập tiền thế trẻ nó cũng không phục đâu...:D
Cụ lại nhầm lẫn rồi.

Beckham đã trưởng thành , có sự nghiệp riêng và tự lập trong cuộc sống. Thế nên săm hay không săm thì không ảnh hưởng gì đến anh ấy cả.

Em chả có định kiến gì với các cụ săm mình cả. Người các cụ thì các cụ thích làm gì thì làm. Nhưng ra ngoài đường nhìn những người săm mình chủ yếu là dân xã hội, thế nên cụ nào thích được xã hội đánh đồng là dân xã hội thì cứ việc săm.

Còn em tin rằng khi Bechkham còn đi học mà săm hình thì em chắc chắn là phụ huynh của anh ấy chẳng bình tĩnh được như trong clip đâu.

Trẻ con săm hình là xấu, và em không bao giờ ủng hộ con cái mình làm những điều như vậy, nhất là khi còn ăn bám bố mẹ.

Săm hình khiến chúng nó mất đi nhiều cơ hội trong cuộc sống như cơ hội lựa chọn vợ/chồng , công việc, bạn bè...Các cụ nào ở trên này có con cái ngoan ngoãn hiền lành mà lại muốn con mình yêu hoặc lấy 1 đứa xăm trổ không? Các cụ làm doanh nghiệp có muốn tuyển dụng những người săm trổ không?

Người ta nổi tiếng mới săm hình, chứ không phải săm hình để được nổi tiếng. Bọn trẻ con bây giờ đua đòi đú đởn săm hình để thể hiện cái tôi của mình và bắt chước các bậc đàn anh chúng nó thần tượng như khá bảnh, huấn hoa hồng..Em có thằng em con cô ruột. Nó đỗ đại học không thích được thưởng iphone, sh...mà chỉ nằng nặc đòi bố mẹ cho phép săm 1 hình nhỏ ở cánh tay. Đúng là tuổi trẻ nông nổi!

Em ủng hộ cách xử lú của ông bố bà mẹ này.

Nhiều cụ phân này tích nọ, giả tạo bỏ mẹ. Kể cả ông bố đúng là có quan hệ hay làm ăn với giới đó thì sao? Thì do ông ta đãquá hiểu cái giá phải trả nên kiên quyết xử lý thằng f1 chứ sao.

Henry 27

Xe tăng
Cụ lại pbgt rồi. Nữ mà xăm thì cụ thích phỏng? Nó giống như việc bọn c3 giờ đi nhà nghỉ bthuong nên thế hệ đó ko còn quan trọng con gái còn zin hay không nữa (điều mà theo em là tốt cho bình đẳng giới và sự pt của phụ nữ). Ngày càng sẽ có nhiều cty mà ng quản lý là các bạn trẻ ko coi việc xăm hay không là 1 vấn đề. Xăm rồng phượng kín tay kín người thì ko nói chứ mấy đứa xăm tên ngừoi yêu hay xăm chữ cha gồng mẹ gánh, hoặc hình thần tượng thì cũng có gì đáng phê phán đâu cụ. Như em là em định xăm tên và ngày sinh con trai em thì có ảnh hưởng gì đến tính cách lối sống đâu. Vde ko nằm ở hình xăm, vấn đề nằm ở định kiến người xem.
Chính xác là do định kiến. Nữ mà có nhẹ nhàng, thì cháu thấy là 1 dạng make up. Nhưng nam, đặc biệt là mấy đồng chí còi còi, chân tay bé tý, thì cháu giống hệt ông bố trong clip kia. “Mày thích thể hiện với ai”. Kiểu vậy. Chắc do bản năng giống đực, nhìn thấy là ngứa mắt a :)

o0akay0o

Xe buýt
Mấy thằng mở mồm ra là xăm tởm rồi này nọ thì chả biết chúng nó ăn gì hay học ở đâu ra dc cái suy nghĩ đấy. Nghe đã thấy não, nhận thức, văn minh ngắn rồi. Điều này cũng ko khác gì mặc định bán tải đi láo hay người Thanh Hoá thì xấu vậy.

Xăm hình nó có từ bao đời nay ở rất nhiều nền văn hoá chứ đâu fai bọn trẻ trâu với giang hồ gần đây. Nên dùng não đọc hiểu thông tin để ko đưa ra những nhận định thiển cận và thiếu hiểu biết.
Cụ nói chuẩn quá. Xăm mình nó là văn hóa bao đời nay của dân tù tội rồi.

scroll

Xe hơi

Lấy từ kiến thức thực tế thôi chứ lấy từ đâu
Ra đường hỏi xem có đến 80% người dân họ dị ứng với mấy thằng xăm không
Xăm thì không xấu, nhưng bọn xấu chắc chắn xăm =))

thientudolong

Xe container
Đấy là theo suy nghĩ của người lớn tuổi rồi. Chắc gì gái nhà lành đã chạy ?!
Đi xin việc khi PV mặc sơ vin dài tay cài măng sét, đeo cà vạt ai nhìn thấy hình xăm ?!
thế lúc đi du lịch, team building thì sao cụ, bên e có cậu xăm đại bàng ở lưng ko ai biết đến hôm đi du lịch chơi team building chụp ảnh xong, lên hình cả cty đang đẹp ko khác gì con sâu ở trong nồi canh, về sếp gọi hr vào nói bồi thường cho 2 tháng lương rồi cho nghỉ, mấy chú thích xăm mình 99% có 2 kiểu, 1 là luôn đặt sở thích, quan điểm của mình lên trên các chuẩn mực chung của xã hội kiểu tôi thích tôi làm miễn ko ảnh hưởng đến ai, 2 là dạng ít học, không được giáo dục đầy đủ đua đòi tập đú....cả 2 tp này đều không phù hợp khi làm trong môi trường công sở hoặc trong giao tiếp xã hội thông thường.

thientudolong

Xe container
Tưởng of các cụ thoáng và hiện đại lắm mà. Giờ là lúc nào rồi mà vẫn xăm khó xin việc với tán gái. Con nhà em sau này vô tư, miễn là nó đủ 18 khi qd mà fai suy nghĩ kỹ cũng như nch với bố mẹ trước.
chắc cụ chưa đi làm mấy cty nhật hàn, công nhân thì nó còn châm trước chứ khối vp mà xăm lộ lộ thì khỏi pv mất công cụ nhé, xăm là tự tước đi của mình rất nhiều cơ hội và mối quan hệ rồi.