[Funland] Cụ nào đang sống ở Đà Lạt ?

cuicui

Xe tải
Cụ nhận xét 10 củ đã là trường nhà giàu của Hà Nội á ? Ngưỡng của cụ bao nhiêu là giàu ?
Em nhận em là tầng lớp thoát nghèo ở Hà Nội thôi cụ ơi . Cảm ơn cụ đã động viên em lên được level người giàu .
Các cụ thấy cu này khoe mẽ không? Bạn em thu nhập gần triệu đô năm mà mới cho con học mầm non học phí 18 củ, lương em mấy chục củ chỉ dám cho con học mầm non học phí 75 nghìn.

ttvnol.com

Xe tăng
Các cụ thấy cu này khoe mẽ không? Bạn em thu nhập gần triệu đô năm mà mới cho con học mầm non học phí 18 củ, lương em mấy chục củ chỉ dám cho con học mầm non học phí 75 nghìn.
Em ko quan tâm và ko nhận xét ai ở đây . Còn cụ cứ việc phán xét người khác nếu cụ thích . Cụ còn non và xanh lắm nên đừng rảnh trả lời còm em .

Hn07

Xe tăng
Độ này OF nhiều trẻ trâu vào phát ngôn chém gió vớ vẩn quá .
Người ta tiêu tiền liên quan mia. gì đến việc bản thân có "đứa bạn" thu nhập "triệu đô" .
Trên mạng biết ai với ai ngoài cái nick mà mỉa mai người ta .
Để ví von theo ngôn ngữ trẻ trâu nhé : anh có thằng em họ bên Mỹ nó tên Jeff Bezos lương nó chắc cao hơn thằng bạn của chú em mà nó mới dám ăn cơm , chú lương có vài chục củ ăn cu’t suốt ngày cũng khoe mẽ .
Đèo mẹ người giàu éo ai người ta rảnh ngồi chém gió khoe của trên mạng . Càng giàu càng giỏi càng khiêm tốn và ít phát ngôn liên quan đến tiền .
GIỏi thì khoe danh tính "thằng bạn" lương triệu đô ra xem nào .
Chạy xe ôm tiếp đi ko tối về vợ nó chửi cho là éo biết kiếm tiền .

Chỉnh sửa cuối:

chẳng có tên

Xe tăng
Em mà có tiền để cho con học mầm non 10 củ /tháng thì e đếch cần lập thớt hỏi các cụ trên cõi này

cuong69

Xe tăng
Người OF
Đất dalat giờ cháy khét cụ ạ.
2 tỏi vẫn mua được, hơi xa xa một chút. Gọi là xa nhưng cũng cách trung tâm dăm ba cây số thôi, dalat nhỏ xíu mà cụ. Cụ mua đất nông nghiệp cũng được, nhớ hỏi địa chính xem có nằm trong khu vực chuyển đổi được không.
Bạn em ở saigon giờ hay tìm mua đất ở vùng Xuân Thọ, ngoại ô cách trung tâm dalat 10 phút xe máy. 2 tỷ là mua được tầm 7-8 trăm mét đất nông nghiệp nằm trong vùng chuyển đổi được đấy cụ. Sau cần chuyển bao nhiêu thì chuyển thôi, chi phí không nhiều.
Có tiền thì mua đất dalat đi cụ ạ. Sắp hết đất rồi, giá chỉ có lên thôi chứ không xuống đâu. Covid xong là du lịch phục hồi ào ào, làm cái nhà bé bé cho thuê cũng kiếm tiền ngon.
Em oánh dấu ạ ! Em cũng đang định đầu tư trên đó cụ ạ ! Em ở dĩ an , bình dương !

TSTA

Xe container
Các cụ có thấy cu này khoe mẽ ko, khoe có bạn khủng =)) ,

Lát lại có câu hỏi: Vn thu nhập tr đô năm. Ko biết có trốn thuế ko, hay phạm pháp gì ko? :))

hai.tranhr

Xe container
Hà nội nào mầm non 10 củ?

Em HN xịn đây tháng hết 2,8tr.

Cụ đừng lấy trường nhà giàu ra nói chung về HN.
Trường làng cháu cũng 2.8tr ạ, trường mẫu giáo chuẩn quốc gia. Cũng học ngoại ngữ do gv Tây lông dạy nuôn.

Rô-Ron

Xe điện
Em mà có tiền để cho con học mầm non 10 củ /tháng thì e đếch cần lập thớt hỏi các cụ trên cõi này
Thế nên mới đếch có 10 củ cho con học mầm non. Muốn có 10 củ cho con học mầm non thì chịu khó lắng nghe học hỏi từ những người xung quanh cu nhá!

boybn86

Xe máy
đủn lên đầu.e chưa đc đi đà lạt bao giờ

papais

Xe hơi
Cụ xàm vãi ra. Con bạn cụ học gì liên quan méo gì đến cụ chủ thớt nhỉ. E cũng không kiếm được triệu $ năm nhưng con em cũng học mẫu giáo 10tr đây. Thay vì gato, cụ nên tìm cách kiếm tiền nhiều hơn mấy chục củ 1 tháng của cụ thì hơn.

chaytim

Xe điện
Khu đấy lên THT thì xa phết đới cụ, phải 3-4 km ấy, không đi bộ được đâu. Mà không có xe bus tuyến nội đô đâu cụ ơi, cha mẹ phải chủ động đưa đón hết đấy nhé. Đà Lạt chỉ có xe bus đi xa thôi, trong thành phố không có đâu.
THT có phải của cụ Th mợ Ph, phải ko mợ?

phanchinghi

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Em có cậu bạn gốc HN, 5 năm lại đây gia đình có làm Nghỉ dưỡng ở Hồ Tuyền Lâm, cậu vào đó quản lý và sinh sống luôn.
Sau 5 năm lấy vợ, sinh con đẻ cái, thấy cuộc sống hài lòng và êm đềm.

xetaiday

Xe buýt
Có tiền mua đất xây nhà thì cứ mạnh dạn chứ lo ngại gì học hành cụ. Nếu con cụ nó giỏi tự ắt sẽ biết kiếm tiền. Lâm đồng nhiều người giàu kinh khủng cụ ah.
Em cố ráng cày kiếm miếng nhỏ trên đó sau về dưỡng già mà thấy khó quá. Giá cao khiếp.

ttvnol.com

Xe tăng
Cuối tháng cháu lên đó xem một lượt , cỡ đầu tháng 11 là chuyển lên đó .

114hangbong

Xe cút kít
Bao giờ em vào Đà lạt em phải tìm mụ Dở người nhờ tư vấn thêm mới được. :))

114hangbong

Xe cút kít
Chị Bông vào cứ nhắn nhe em nhá, em mời chị cà phê quê nhà em chớ.
Đã 22 năm chị chưa lên Đà lạt, năm xưa chị lên được nhiều người khen đẹp. Chị sướng phổng mũi về khoe với bọn vp, bọn nó bảo trên đó ai béo là auto đẹp. =((

Chỉnh sửa cuối:

Dở người

Xe điện
Đã 22 năm chị chưa lên Đà lạt, năm xưa chị lên được nhiều người khen đẹp. Chị sướng phổng mũi về khoe với bọn vp, bọn nó bảo trên đó ai béo là auto đẹp. =((
Em thấy bạn chị nói chuẩn như Lê Duẩn,
Vì, em béo.
Nên auto xinh.
Nói vậy thôi chứ em nhìn ảnh chị bây giờ rồi. Còn xuân lắm chị Bông ơi ời. Vưỡn đầy sức sống thanh xuân.
Quay lại phố sương nhớ nhắn nhe em nhoa.