[Funland] Cụ nào đang phạm lỗi thời trang sơ đẳng "giày đen, tất trắng" thì vào đây nào .....

Haiha0674

Xe điện
Em toàn đi giày không tất :>

biển xanh06

Xe điện
cám ơn cụ em cũng toàn đi dầy da lộn mầu như mấy ảnh của cụ gửi cho em
Cụ có thể kết hợp nhiều loại giầy với màu sắc khác nhau, nó phụ thuộc vào màu quần của cụ.
Em lấy 1 ví dụ, màu quần của cụ màu vàng camel chẳng hạn, có thể dễ dàng kết hợp với giầy màu brown (from dark to light), màu đen, màu xanh navy, màu đỏ, màu tím đều được.
Nếu là 3 màu đầu tiên thì cụ dùng thắt lưng tương ứng theo tông màu, còn 2 màu cuối thì cụ dùng thắt lưng màu đen cho em là an toàn.
Tất nhiên nếu dáng quần là smart cut thì cụ dùng thắt lưng đừng to và bụi bặm quá.
Em lấy 1 cái link để cụ tham khảo nhé: http://pemstein.com/pembella/?p=4
Cụ nên mặc đồ theo gợi ý của cụ Spike nhé.

biển xanh06

Xe điện
cảm ơn cụ đã góp ý
đây là chủ đề khác nên em gợi ý giúp cụ: cụ có thể đi các loại như desert boots, blucher với các màu cơ bản như nâu, nâu vàng hoặc là đi với moccasin kiểu cách một chút. Tất nhiên là kaki của cụ cũng phải là kiểu dạng như slim ấy nhé, nếu kaki của cụ mà lại như cho các bác nhiều tuổi thì không nên đi giày như ý kiến của em

metalins

Xe tăng
Chết thật, em cứ quen thói ngày xưa chân đất, quần đùi sơ vin với áo bông mà đi tiếp khách Tây, vừa ấm vừa mát :)). Em fun tý. Cụ chủ nói có ý đúng đấy, mọi lĩnh vực thời trang, thiết kế, âm nhạc, kiến trúc... đều có thể sáng tạo nhưng luôn có các tiêu chuẩn tối thiểu phải tuân thủ nếu ko muốn thành trò cười hay quá lố bịch. Cái này ai biết đến đâu thì hiểu đến đó, cãi nhau ko đi đến kết luận được đâu.

buidem_Hn

Xe hơi
hĩ hĩ đôc tờ xuân

swan37

Xe hơi
hề hề, Bây giờ có nhiều loại nhiều màu sắc cho các cụ lựa chọn cho phù hợp mà, nhưng đúng là đi giày đen mà tất trắng thì nó hơi ko hợp nhãn thật...Nhà cháu bán tất đấy các cụ ạ, cụ nào đang trong tình trạng ko tất hoặc thiếu màu thì ới nhà cháu,.. hô hô, cả tất cao, trung, ngắn, lẫn lười..
Kinh nghiệm chọn tất phù hợp đây các cụ tham khảo nhé:
Tất trắng chỉ dùng trong thể thao

Một sai lầm rất phổ biến: đi tất trắng trong những dịp không phải hoạt động thể thao. Bạn hãy tưởng tượng bạn mặc một bộ comple đen và đi đôi giày đen, khi bạn ngồi đôi tất trắng lộ ra khỏi ống chân và làm hỏng hết bộ trang phục đẹp và trang trọng của bạn.

Tất nhiên, nếu bạn đi tập thể dục thể hình hay chạy bộ, dùng tất trắng sẽ rất đẹp, đẹp hơn cả tất đen nữa. Tuy nhiên, trong những hoạt động cần vận động nhiều, mồ hôi đổ ra nhiều thì bạn cũng đừng dùng tất trắng nhé.
Giày công sở cần tất công sở

Nếu bạn định đi giày công sở, bạn đừng chọn tất thể thao, bất luận nó màu gì. Vì các đôi tất thể thao thường dày hơn tất thường do được dệt bằng cotton dày, vì thế nó dễ thò ra khỏi giày của bạn.

Thêm nữa, tất thể thao thường là loại có sọc, nên không phù hợp với giày sang trọng. Thay vào đó, bạn hãy đi những đôi tất công sở với giày công sở, tất mỏng và nhẹ sẽ dễ dàng lọt vào giày bạn và khi có ai nhìn vào chân bạn thì đôi giày của bạn chắc chắn sẽ nổi bật chứ không phải là đôi tất nổi bật.
Hãy chọn màu tất phù hợp với màu quần, chứ không phải với màu giày

Khi bạn mặc một chiếc quần công sở hoặc quần thường phục, bạn nên chọn màu tất hợp với màu quần. Quần đen hợp với tất đen, quần nâu hợp với tất màu nâu. Nếu bạn không có nhiều chọn lựa, bạn cứ chọn tất tối màu.

Lý do của việc chọn tất hợp màu với quần là vì khi bạn ngồi, đôi tất sẽ lộ ra, hoặc khi bạn tháo giày, tất và quần của bạn nếu cùng một màu sẽ tạo thành một tổng thể rất hài hòa.

Chỉnh sửa cuối:

Full licence

Xe máy
he he cái thời công chức bắt đầu chuyển từ các thể loại dép sang đi giày da là thế này đấy ạ. Hồi đó em mới đi lam còn cố lùng mua toàn bộ tất trắng để đi với giày da. Sau vài năm hội nhập với thế giới rồi mới điều chỉnh dần dần.

Hiệp Nexco

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
nexco.com.vn
Em e rằng cụ chủ thớt cũng mới chỉ ở tầm sơ đẳng về thời trang thôi ạ, cái kết luận của cụ sai bét. Chuẩn nhất của nó phải là tất đồng màu với quần, cụ nghĩ gì nếu cụ đi một đôi giày đen cùng một đôi tất đen với quần sáng màu?

Nói chung đại đa số tất trắng dùng cho chơi thể thao, đặc biệt là các loại tất ngắn cổ chỉ phù hợp với giày thể thao, còn giày tây phải dùng tất cao cổ. Tuy nhiên tất trắng vẫn có thể dùng khi các cụ sử dụng quần sáng màu hoặc dùng với giày màu sáng hoặc đôi khi phá cách như dự đám cưới, sinh nhật vẫn dùng tất trắng với quần màu tối cũng không sao. Nhưng đặc biệt lưu ý phải dùng tất cùng gam màu với quần ở những chỗ cần phải bỏ giày ra, khi đấy nếu màu sắc giữa tất và quần không đồng màu nhìn sẽ rất phản cảm.

Một số cụ cho rằng đi giày không tất là không ổn, nhưng các cụ cần biết là có rất nhiều loại giày thiết kế để chỉ đi chân không, không bao giờ đi tất cả, nếu cụ đi tất rồi xỏ vào nhìn sẽ cực kỳ buồn cười. Chỉ lưu ý là loại giày này chủ yếu dành cho những lúc picnic, đi chơi vui vẻ thư giãn chứ không dùng để đi làm việc, tiếp khách..v.v...và ở VN thì chống chỉ đị̣nh với các cụ có mồ hôi chân.

Về thời trang công sở còn có vài cái quan trọng nữa như áo không nên mua tay quá dài hoặc vai quá trễ rộng hơn so với người, khi sơ vin phải gấp các nếp sang hai bên sườn, trước bụng và sau lưng phải vuốt thật phẳng. Quần âu phải may vừa đến mắt cá chân, khi đi giầy quần không quá chùng che hết dây giày, khoản này có lẽ do thợ may nhiều khi cố đo dài vì sợ vải co hoặc khi ngồi gấu quần nó co lên cao, suy tính này là rất dở.

Một khoản cần lưu ý nữa là thắt lưng cũng rất quan trọng, loại bản to và da thô chỉ hợp với các loại quần Jean hay Kaki thô, còn mặc vest hoặc đồ công sở chỉ nên chọn loại da trơn bản nhỏ, màu sắc thì tùy theo loại quần áo mình mặc nhưng chủ yếu là hai gam màu đen và nâu đậm, mặt khóa của thắt lưng cũng phải thanh thoát chứ không thể dùng loại hình thù kỳ quái được. Một lỗi khá phổ biến ở các cụ dùng thắt lưng là không biết đo, cắt thắt lưng như thế nào cho phù hợp, có cụ thì để nguyên rồi cuốn gần hai vòng quanh bụng, có cụ thấy nó có mỗi 5 lỗ không vừa với bụng mình liền "sáng kiến" đục thêm mấy lỗ nữa, vứt đi luôn cái thắt lưng. Thắt lưng phải cắt ở phần đầu chỗ tiếp giáp nối vào khóa, nếu có vít thì mở vít chỗ đấy ra để đo và cắt, cắt chuẩn là sau khi đo vừa bụng thì chỉ để đuôi thắt lưng dài thêm tầm 10cm đến 15cm là ổn, chỉ nên cho xỏ qua cái con đỉa quần đầu tiên sau chỗ khóa thắt lưng thôi, tuyệt đối không kéo dài đến con đỉa thứ hai.
Hay cụ ạ.
Thời trang luôn có một cái gì đó mang tính khoa học, phù hợp với từng người. Đâu phải thấy người ta làm gì mình cũng làm theo.
Em thấy Mai cơn jắc sơn đi giầy đen tất trắng, quần đen là muốn nhấn mạnh vào đôi chân của mình. Ai cũng biết đôi chân của anh ta rất cuốn hút qua những điệu nhảy mà.
Em cũng thấy rằng nếu để ống quần quá dài thì dáng người không được thẳng nhưng khi đi xe máy lại đẹp hơn. Ở điều kiện mà người ta ít phải đi xe máy nên cắt gấu ngắn là hợp lý. Ai hay đi xe máy mà cắt gấu ngắn thì khó coi lắm.
Còn chuyện thắt lưng thì em cũng thấy chỉ nên để nó dài vừa phải cho đỡ tốn công rút ra cha vào, chả nên thừa những cái không cần thiết.

hungnhd

[Tịch thu bằng lái]
Cụ là sếp tổng rồi thì có mặc sịp tiếp khách cũng được mà.
Ông Đức (Hoàng anh gia lai) toàn mặc quần jean áo phông thế thôi chứ nhân viên cấp dưới của ổng toàn phải comple cà vạt chỉn chu cả.
Hay Steve Jobs cha đẻ của iphone toàn mặc quần jean, ông chủ facebook cũng toàn áo phông 3 lỗ, nhưng nhân viên thì mặc vậy chắc ra đường luôn.
Thế nghĩa là muốn là sếp nhớn thì phải khác người cụ nhỉ. thế thì cứ khác hẳn đi chắc k ai kêu ca j đâu hoho

mr.tuconverse

Xe tải
Cụ này làm 1 bài mà đọc buồn cười quá .
Đây là lỗi thời trang công sở rất nhiều người mắc phải.

Về mặt thẩm mỹ: quần đen, giày đen bị cắt đôi bởi cái tất trắng. Nhất là đi xe máy hoặc khi ngồi nói chuyện cái tất nó hở ra cả mảng trắng, nhìn khá thô (và hơi ... quê mùa nữa).

Tất trắng chỉ hợp với giày thể thao khi chơi thể thao hoặc đi trong nhà thôi các cụ ạ. Cụ nào bảo đi tất trắng cho nó sạch thì không đúng đâu, thế các cụ mặc quần trắng luôn cho sạch vậy :-* .

Và kết luận: giày và tất đồng màu nhau, hoặc cùng thuộc 1 hệ gam màu (màu tất có thể nhạt hơn chút so với giày) sẽ giúp đối tác đánh giá cao bạn hơn trong giao tiếp.

NTH

Xe điện
Đây là lỗi thời trang công sở rất nhiều người mắc phải.

Về mặt thẩm mỹ: quần đen, giày đen bị cắt đôi bởi cái tất trắng. Nhất là đi xe máy hoặc khi ngồi nói chuyện cái tất nó hở ra cả mảng trắng, nhìn khá thô (và hơi ... quê mùa nữa).

Tất trắng chỉ hợp với giày thể thao khi chơi thể thao hoặc đi trong nhà thôi các cụ ạ. Cụ nào bảo đi tất trắng cho nó sạch thì không đúng đâu, thế các cụ mặc quần trắng luôn cho sạch vậy :-* .

Và kết luận: giày và tất đồng màu nhau, hoặc cùng thuộc 1 hệ gam màu (màu tất có thể nhạt hơn chút so với giày) sẽ giúp đối tác đánh giá cao bạn hơn trong giao tiếp.
He. Hồi mới đi làm, e lại rất sướng cái trò này, quần đen giày đen - Tất trắng nổi vật.
Giờ thì nhiều người lớn rồi vẫn dính...Cho dù là dân công sở lâu năm.
Nam thì quần và tất nên đồng màu. Đồ da trên người cũng đồng màu : giày & thắt lưng.
Nữ thì túi, dây lưng và giày nên đồng màu.

AlexDo

Xe điện
Website
www.facebook.com
Em toàn đi giày không, kể ra thì cũng hơi lệch lạc vì chân trắng quá :=))