[Funland] Cụ nào đang đánh chứng khoán cho nhận xét nhé !

Matizcoi

Xe cút kít
Đu theo các cụ em đợi mã VIC xuống 3x (x tiểu học) là lên thuyền cùng các cụ, tất tay luôn kakaka
Dự kiến mua 50K để đó dưỡng già :))

minhadtvn

Xe tải
Website
skyweb.com.vn
Ko ăn thua.
Như thằng VPBank bán cp cho Nhật mà giá có lên đâu
mới tin bán không lên nhanh được đâu cụ, nhanh cũng 3-4 tháng trung hạn 9-12 tháng. Nhóm bank xác định đầu tư thui chứ đầu cơ không ăn thua đâu ạ.

slaz8

Xe ba gác
Các cụ cho em hỏi phát, sao VFS nó rơi từ 80 về 11 vậy, các nhà đầu toi nước ngoài em tưởng chiên nghiệp lém mà, chả có nhẽ cũng bị đổ pô như ở ta sao:-o8->
Chuyên nghiệp nó phải thế cụ ạ
nếu ở Hose thi1 ngày chỉ giảm kịch khung tầm 6%
Nhưng Mỹ thì khác, có đợt ( 6 tháng trước)em thấy 1 cp của banks Mỹ 2 ngày nó giảm tận 120% bình quân mỗi ngày giảm 60%
so vơi tăng giảm của VFS thì vẫn chả là cái gì. Cụ, hay cụ nào thạo tính toán tính hộ em
VFS tăng từ 10$ lên 80$ là bao nhiêu %? và giảm về 14 USD là giảm bao nhiêu %? chia đèu cho 1 tháng thì mỗi ngày là bao nhiêu %

Chỉnh sửa cuối:

NDTBM

Xe điện
Dân Mỹ có xu thế dùng AI-tạo sinh (ChatGPT, Bard..) để chơi/đầu tư chứng khoán...==>> không biết CCCM ở VN đã sử dụng "cố vấn/quân sư" ChatGPT để tham mưu chơi CK (sàn HoSE/HNX, UPCom và Forex...) chưa nhỉ??:-/
Nếu CM nào đã thử thì chia sẻ chút kinh nghiệm thực chiến có AI tư vấn với nhé!(?):-w

chanquayxoan

Xe buýt
Đu theo các cụ em đợi mã VIC xuống 3x (x tiểu học) là lên thuyền cùng các cụ, tất tay luôn kakaka
Dự kiến mua 50K để đó dưỡng già :))
Về 10 xem xét cụ nhé. Giá nào bán bio nó bán cũng có lãi hết. Nhỏ lẻ mua 1 cổ của nó là nó mừng rồi. Đang ế bds, xe mà, tiền thì ko có, chỉ sẵn giấy.

slaz8

Xe ba gác
Dân Mỹ có xu thế dùng AI-tạo sinh (ChatGPT, Bard..) để chơi/đầu tư chứng khoán...==>> không biết CCCM ở VN đã sử dụng "cố vấn/quân sư" ChatGPT để tham mưu chơi CK (sàn HoSE/HNX, UPCom và Forex...) chưa nhỉ??:-/
Nếu CM nào đã thử thì chia sẻ chút kinh nghiệm thực chiến có AI tư vấn với nhé!(?):-w

trên các sàn dã ứng dụng robot để trade lâu rồi cụ.
cơ mà nếu chart GPT đanh ck mà thắng thì giá của chart GPT sẽ tính bàng gold hay kim cương
em cũng hóng cụ nào trải nghiệm

huyen141292

Xe điện
Nếu dự báo chuẩn nhân đôi trong 18 tháng tới thì trc hết mợ phải phím cho người thân ruột thịt, họ hàng đã, chứ bô bô free lên đây hỏng hết chuyện cơ mật ;))
Ờ thì em nói rõ bộ đôi SHB SHS phải mất 18 tháng mới nhân đôi tài khoản mà. Trong khi đó tiêu chí chơi chứng khoán của em là dồn vào những mã nhân đôi sau 12 tháng. Chính vì SHB SHS chậm nhớn nên em mới sẵn lòng chia sẻ cho các bác, còn những mã thơm ngon hơn thì em giữ lại cho bạn bè họ hàng của mình mà =))=))=))

Hôm qua em giải ngân full cổ trong tâm thế có thể còn giảm thêm 20% nữa, dù sao nhỏ lẻ cũng đừng mơ tới việc mua đáy bán đỉnh. Nhưng có lẽ chợ ko còn rơi nhiều như thế

SHB đang đàm phán bán cp cho SK Hàn Quốc phải ko cụ?
Ngân hàng là khối nặng phao câu, chỉ có 3 mã có thể nhân đôi tài khoản sau 12 tháng thôi. Còn lại tăng được 30% sau 1 năm là các bác đã phải thắp hương tạ ơn bề trên phù hộ độ trì rùi.

Như VCB năm 2013 đang 20, người Nhật mua 10% với giá 35. Phải 3 năm sau nó mới lên tới mức đó.

Vì thế game nhân đôi sau 18 tháng của SHB có lí do khác ạ

Chỉnh sửa cuối:

Tlbooks

Xe buýt
Em ko đánh theo chỉ số VNI đâu bác ơi, em chỉ soi mã của mình thôi. Tuy nhiên khi vào trend tăng thì cũng dễ đánh hơn. Và nguyên nhân sau 12 tháng sẽ có hàng trăm mã nhân đôi là vì P-note, các bác cứ tra google thì biết khái niệm này. Trên diễn đàn oil em thấy mọi người rủ nhau đi chợ P-note mà. Đại khái đơn vị mỗi hợp đồng sàn oil là 1000 thùng trị giá 90.000 USD, đánh cò con 10 đơn vị là gần triệu đô rùi. Có những lúc cao điểm trong vòng 1 phút các tay chơi khớp lệnh 12 đến 20 triệu thùng khiến cây nến nó dài như cây sào.

Còn vì sao em cho rằng bộ đôi SHB, SHS sẽ nhân đôi sau 18 tháng cũng liên quan tới P-note. Em thấy bọn họ kháo nhau như thế. Đại khái chúng có câu chuyện riêng của mình, các bác cứ tự tìm hiểu đi ạ. Dẫu sao với em trọng số bộ đôi này cũng ko cao trong rổ, vì chúng tăng chậm hơn hàng trăm mã khác.=))=))=))
cám ơn mợ đâ chia sẻ !!!
chúc mợ đầu tư thành công !!!
em thấy nhóm ngân hàng thì thị trường đang chú ý story của STB. câu chuyện tái cơ cấu thành công !!!
SHB iem thấy câu chuyện catalys hơi mờ nhạt và vụ hơn 15.000 tỷ trái phiếu doanh nghiệp BĐS và năng lượng kiểu Trung Nam ?
rất mong chia sẻ từ một nhà đầu tư lão luyện như mợ

minhadtvn

Xe tải
Website
skyweb.com.vn
DJ cắm đầu thì vni tuổi tôm luôn cụ ạ. đỏ như luộc
Hôm nay đi ngang xuống k đáng kể so với hôm qua là không dính Bull trap rồi cụ. Hy vọng mai sẽ xanh 1 ít lên 1170đ

chattiensinh

Xe tải
Đúng là ở VN mọi thứ đều biến tướng và lệch lạc; Ở nước ngoài họ rất ghét chứng khoán kiểu lướt sóng, mua nhanh, bán vội; vì kiểu đó rất mất thời gian, tốn công sức, hao tổn tâm trí.
Người già, người về hưu có tiền tiết kiệm người ta có hay gửi vào các quỹ đầu tư mua cổ phiếu của các công ty làm ăn nghiêm túc tử tế nhằm tạo ra lợi nhuận kiểu win-win.
Tất nhiên thị trường chứng khoán ở nước ngoài cũng có lướt sóng nhưng nó chỉ là nhỏ lẻ dành cho 1 bộ phận thiểu số thích cờ bạc mà thôi.
Ngược lại ở VN ta, thị trường chứng khoán nó trở thành 1 sới bạc đúng kiểu win-lose; tức tiền chỉ có vậy, chỉ là hôm nay sóng lên tao lướt kịp thì chết mẹ mày vì ko lướt kịp với tao.
Đại khái là tao chết mày sống, trong quá trình sát phạt đó của cải xã hội ko tạo ra cái gì cả. Bi kịch là ở chỗ giờ sóng truyền hình còn công khai quảng cáo, khích lệ cả người gia tham gia vào cái sới bạc to oạch này.
Mà riêng chơi chứng khoán ở VN thì mọi loại sách vở dạy phân tích kĩ thuật, học hành các kiểu làm giấy chùi đít hết - vì ở VN có vô số các con cá mập to oành nó đứng đằng sau điều khiển. Có phân tích bằng giời mà ko nằm trong đường dây của bọn cá mập ấy thì trước sau cũng toang thôi.

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
Đúng là ở VN mọi thứ đều biến tướng và lệch lạc; Ở nước ngoài họ rất ghét chứng khoán kiểu lướt sóng, mua nhanh, bán vội; vì kiểu đó rất mất thời gian, tốn công sức, hao tổn tâm trí.
Người già, người về hưu có tiền tiết kiệm người ta có hay gửi vào các quỹ đầu tư mua cổ phiếu của các công ty làm ăn nghiêm túc tử tế nhằm tạo ra lợi nhuận kiểu win-win.
Tất nhiên thị trường chứng khoán ở nước ngoài cũng có lướt sóng nhưng nó chỉ là nhỏ lẻ dành cho 1 bộ phận thiểu số thích cờ bạc mà thôi.
Ngược lại ở VN ta, thị trường chứng khoán nó trở thành 1 sới bạc đúng kiểu win-lose; tức tiền chỉ có vậy, chỉ là hôm nay sóng lên tao lướt kịp thì chết mẹ mày vì ko lướt kịp với tao.
Đại khái là tao chết mày sống, trong quá trình sát phạt đó của cải xã hội ko tạo ra cái gì cả. Bi kịch là ở chỗ giờ sóng truyền hình còn công khai quảng cáo, khích lệ cả người gia tham gia vào cái sới bạc to oạch này.
Mà riêng chơi chứng khoán ở VN thì mọi loại sách vở dạy phân tích kĩ thuật, học hành các kiểu làm giấy chùi đít hết - vì ở VN có vô số các con cá mập to oành nó đứng đằng sau điều khiển. Có phân tích bằng giời mà ko nằm trong đường dây của bọn cá mập ấy thì trước sau cũng toang thôi.
xã hội phải thế nào nó mới tạo ra lớp người thích cờ bạc như thế chứ ạ?

coolpix8700

Xe ngựa
- vì ở VN có vô số các con cá mập to oành nó đứng đằng sau điều khiển. Có phân tích bằng giời mà ko nằm trong đường dây của bọn cá mập ấy thì trước sau cũng toang thôi.
Bác nhận xét đúng về cái khẳng định đồng tiền không tự sinh ra và cũng chẳng tự mất đi trong cái thị trường này, mà nó chỉ chạy từ túi này sang túi khác.
Nhưng thực ra vẫn có nhiều người không cần nằm trong đường dây nào cả. Để theo đóm ăn tàn họ chỉ cần quan sát để phát hiện ra các đường dây rồi bám theo, tất nhiên khó để bám đến đỉnh hoặc để vớt dưới đáy!

Chỉnh sửa cuối:

FRA

Xe tải
Trên đây có cụ mợ nào theo mấy mã của anh Vượng (VIC.VHM...)chắc cũng đang đau đầu đấy . Mình cũng đang kẹt ở cao điểm 50-48 đây !
Kể các cụ nghe chuyện đầu cơ, đầu tư. Hồi 2007 mình tham gia với số vốn ban đầu là 340 M , sau hơn 2 năm lên 1600 M. Tưởng xúc được của giời . Bán mảnh đất mặt tiền HBC - Thủ Đức 1500M Thêm vào gọi là "gấp thếp" để đến cuối 2012 thì trắng tay. Trò mua đi bán lại hay gọi là đầu cơ lướt sóng là đây.
Vì phải nhờ bà chị mở giùm TK. nên lúc còn hơn chục M và một ít cổ lẻ . Cho cháu và xóa tk.CK.
Bà chị lên rút tiền mặt, còn số cổ lẻ không có giá trị nhiều nên cứ để ở tk từ ngày 2012 ấy gần như quên đi. Đến hôm rồi
nhớ ra vào coi lại giá trị số cổ phiếu sau 11 năm là hơn 90 triệu.
Giờ thì lờ mờ hiểu có lẽ đây gọi là đầu tư và có phần đóng góp của lãi xuất kép chăng!
Cho lên rút kinh nghiệm . lần này mua và giữ . Dù sao thì cũng vẫn luôn xác định bỏ ống 10 thì đánh chứng 1 thôi.!
Nói thêm, giá mảnh đất đó chủ sau xây 2 tầng lầu chi phí 1100M bán 10 tỷ 300M năm 2020.
Hôm nay cung vừ bq. VIC 44,20 .

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF
Trên đây có cụ mợ nào theo mấy mã của anh Vượng (VIC.VHM...)chắc cũng đang đau đầu đấy
- Bị các công ty chứng khoán cắt margin.
- Bị loại khỏi VN30.
- Giá cổ phiếu về dưới mệnh giá.
- Bị đưa vào diện cảnh báo và hạn chế giao dịch.
- Bị loại khỏi HOSE chuyển xuống UPCOM.
- Bị hạn chế giao dịch tại UPCOM vì không thể có báo cáo kiểm toán.
- Bị ngừng giao dịch hoàn toàn tại UPCOM.
Khi đã mua vào VIC thì phải lường trước các tình huống rủi ro như vậy.

• Vodka
Reactions: FRA