Cụ nào đang chạy Maz pre vào đăng ký nhé.

chuongvit

Xe tăng
cụ Chuongvit dạo này ít vào tư vấn giúp ae quá, cụ chuongvit tư ván giúp em thay mấy món này với ạ: ( nên mua ở đâu và vào đâu thay ạ, nếu có thể cụ cho em gia tham khảo hoặc khoảng giá ạ)
- thay dây đai cam, bi tăng, tỳ, lò so, phớt cam nếu cần
- thay rotuyn thanh cân bằng trước cả đôi
- dây co roa điều hòa
em cám ơn cụ trước nhé
Ôi độ này em bận quá thỉnh thoảng vào nghé tý thôi
Cụ hỏi mấy thứ đó cần gì hỏi em vì đã có vài trang nói về cái này rồi chỉ lưu ý là mấy đồ đó nên mua đồ hịn giá mắc chút nhưng yên tâm, lò xo thì ko cần thay. Em đang có 1 dây cam hàng mazda tàu cụ nào cần em để lại cho.
Dây điều hòa thì đơn giản đầy chợ đúng thông số là quất thôi

thuong_dentis

Xe tăng
cụ Chuongvit dạo này ít vào tư vấn giúp ae quá, cụ chuongvit tư ván giúp em thay mấy món này với ạ: ( nên mua ở đâu và vào đâu thay ạ, nếu có thể cụ cho em gia tham khảo hoặc khoảng giá ạ)
- thay dây đai cam, bi tăng, tỳ, lò so, phớt cam nếu cần
- thay rotuyn thanh cân bằng trước cả đôi
- dây co roa điều hòa
em cám ơn cụ trước nhé
Cụ đã đi khám xe chưa mà biết phải thay những thứ đó. Cái bộ bi tăng, tì, dây curoa cam cụ xem mấy trang trước ấy, e đã hỏi giá từ hãng rồi đến của hàng uy tín, qua đó em thấy cụ qua chỗ cụ Du chuyên ford hoặc cty hoàng anh cũng oke.

Mr Win

Xe buýt
em khám hồi 7,5 vạn rồi ạ hồi đó mở ra thì nó còn ngon thợ bảo 10 vạn qua thay nên lại úp vào cụ ạ bây giờ xe đang ở 8,3 vạn nên em cứ hỏi các cụ dần rảnh là đi thay thôi em định qua mazda ngọc hồi thay đai cam còn rotuyn, co roa điều hòa thay ngoài.
em mới chuyển về làm gần nhà lại hay đi công tác nên ít đi cách đây khoảng hơn tuần em đi công tác 2 tuần về trong lòng cứ nghĩ kiểu này em pre nhà mình kiểu j cũng phải câu bình từ ngày lấy em nó chưa lần nào để em nó nằm im lâu như vậy nhưng thật bất ngờ em vừa về đến nhà phi ngay ra em nó thì vặn chìa cái em nó nổ ngay em mừng quá làm vòng quanh hà nội

bumboong

Xe đạp
Các cụ ơi em hỏi tý? Em vừa thay xong các gioang của giàn cò gì đó rồi, dưng mà mở cái nắp nhôm đấy lên em thấy dầu máy nó đóng thành bánh dày lắm thợ bảo phải vệ sinh hết cả. Về nhà lên đây đọc một lúc thấy có cái chai dầu xúc rửa máy của Đức hay Mỹ gì đó, các cụ tư vấn xem có dùng được không? và khi xúc xong nó có làm tan được hết ko các cụ? ah các anh ấy lại còn báo hỏng mất một cái chia điện, em hỏi rá rổ ra sao các anh ấy báo em 900k - 1200k buốt ruột quá em bảo lắp lại đánh về nhà. Có cụ nào có hay biết mua ở đâu chỉ em cái. Chứ bây giờ con vợ em chạy máy rung giật lắm hình như chậy có 3 máy hay sao ấy!
Cụ nào tư vấn giúp em với nhé!

Mr Win

Xe buýt
Các cụ ơi em hỏi tý? Em vừa thay xong các gioang của giàn cò gì đó rồi, dưng mà mở cái nắp nhôm đấy lên em thấy dầu máy nó đóng thành bánh dày lắm thợ bảo phải vệ sinh hết cả.
Cụ nào tư vấn giúp em với nhé!
v2 cụ thế nào ma đóng thành bánh trong máy thế, nếu như thế em khuyên không nên suc rủa bằng dung dịch em cũng nghe nói nhưng chưa thử bao giờ tên là syfram j đó, cụ nên cho thợ vệ sinh thủ công mới triệt để dc
xe đi giật bỏ máy thợ cụ báo hỏng mobin ra tết em có thay 1 cái cụ chuongvit bảo là hàng ngon em thấy ghi ngoài hộp hàng mazda genuine pát 1 củ 6 còn hàng khác em ko rõ giá ví dụ như cái dây cu roa điều hòa em nhờ người quen buôn đồ oto mua hộ hàng thái 230k thì phải hàng xịn 550k ở VN nó cứ lung tung cụ ạ
tình trạng xe cụ như vậy em khuyên ko nên đi mà nên xử lý ngay cụ ạ, em có vài lần sử dụng dịch vụ OF rồi và nói thật là thất vọng.

Chỉnh sửa cuối:

bumboong

Xe đạp
Em cảm ơn cụ nhé. Em là em cứ hỏi cái vụ xúc rủa gì đó đã.chứ em thấy làm bằng tay thì để sau. Cái mobin là cái chia điện đấy hả cụ?em thấy có 2 cái. đắt nhờ cụ nhờ. lại nhịn bữa lúa mạch rồi.

chuongvit

Xe tăng
Em cảm ơn cụ nhé. Em là em cứ hỏi cái vụ xúc rủa gì đó đã.chứ em thấy làm bằng tay thì để sau. Cái mobin là cái chia điện đấy hả cụ?em thấy có 2 cái. đắt nhờ cụ nhờ. lại nhịn bữa lúa mạch rồi.
Em dự buổi sáng nổ máy ra khói nhiều, hỏng mobil là do máy qúa nóng cụ chữa tận gốc ko lại mất thêm tiền nữa

Mr Win

Xe buýt
hôm chết mobin em thay xong có gặp cụ chuongvit và cụ cũng trị bệnh nóng máy này mặc du đồng hồ báo nhiệt độ trong xe vẫn báo ở mức bình thường, cụ còn nói thêm là xe em ăn xăng mà trước đó em cũng cảm nhận là ăn xăng hơn thật nhưng cụ ấy đã thay cho em cái van lấy gió cụ chuongvit nhỉ? em ko rõ tên chính xác là j hiện tại xe em đi nói chung là em ái hơn còn về khoản tiết kiệm thì em chưa có thời gian test vì dạo này em cũng ít đi

Mr Win

Xe buýt
nếu cụ cần thứ 2 này em hỏi cho xem giá cả như nào lần trước em thay cũng ko có ở nhà để mua hàng vứt cho gara thay xong về báo là 1 củ 6

chuongvit

Xe tăng
Cụ xem nổ buổi sáng có ra khói xanh ko, mobil mà chếtmmáy yếu rung gịât mà cụ từ gara mà về nhà đc ah, nên chưa chắc hỏng mobil đâu

bumboong

Xe đạp
Nghe các cụ báo nhieu thư wa. em xin tra lời luôn. sáng là em nổ không ra khói đâu. Xe cảm giác rung giật khi đứng yên và để số D đi nhanh cảm nhận ko rõ. Mobil thợ tháo ra báo hỏng mất một đường ra điện. các cụ cho em hỏi nếu rửa máy bằng tay có phải mở cái khoang động cơ ra không hay chỉ phải mở chỗ có mấy cái trục cam thôi? còn cụ cứ hỏi cho em cái giá Mobil nhé. cảm ơn các cụ.

LeHuuHuy

Xe buýt
Nghe cụ tả thế em nghĩ V2 của cụ có vấn đề cần kiểm tra dây cao áp + Bobin.
Nghe các cụ báo nhieu thư wa. em xin tra lời luôn. sáng là em nổ không ra khói đâu. Xe cảm giác rung giật khi đứng yên và để số D đi nhanh cảm nhận ko rõ. Mobil thợ tháo ra báo hỏng mất một đường ra điện. các cụ cho em hỏi nếu rửa máy bằng tay có phải mở cái khoang động cơ ra không hay chỉ phải mở chỗ có mấy cái trục cam thôi? còn cụ cứ hỏi cho em cái giá Mobil nhé. cảm ơn các cụ.

LeHuuHuy

Xe buýt
Còn khi tháo lắp dàn cò cụ thấy vết dầu bám trên thành không ảnh hưởng nhiều lắm chỉ sợ nó rơi xuống buồng đốt thôi chứ dầu bám thì tốt rồi như cụ đi uống bia hơi có dính bọt mới là bia ngon. Chúc cụ khắc phục V2 sớm.

tranhoangminh

Xe container
Mondeo 2003 v6 2.5 và mazda premacy 2003 xe nào bền hơn và chi Phi rẻ hơn ? Các bác tư Vân em với
Em đang phân Vân 2 xe
Nuôi 2 e pre chưa chắc bằng e Mong đau. So sánh tương đương chất lượng

thuong_dentis

Xe tăng
Sang trọng ơi, đèn túi khí tắt chưa
Cụ ơi cho iem hỏi là hôm trước xe cụ bị sao mà phải thay cao su chân máy đó. Xe e dạo này có hiện tượng nổ xe buổi sớm hoặc đỗ xe khi dừng đèn đỏ có hiện tượng rung gừ gừ gừ như kiểu sờ tay lên lưng con mèo ấy, cứ từng nhịp vậy? Ko biết có phải cao su chân máy ko? E soi đèn kiểm tra 2 cái bên ngoài thì chỉ bị rạn cao su, chứ ko bị rách hay vỡ. Còn cái chân phía sau e ko xem đc. Các cụ tư véo cho em nên xử lý thế nào? Nếu thay thì có phải thay hết hay hỏng cái chân nào thay cái chân đó ợ.

bfdien

Xe buýt
Cụ ơi cho iem hỏi là hôm trước xe cụ bị sao mà phải thay cao su chân máy đó. Xe e dạo này có hiện tượng nổ xe buổi sớm hoặc đỗ xe khi dừng đèn đỏ có hiện tượng rung gừ gừ gừ như kiểu sờ tay lên lưng con mèo ấy, cứ từng nhịp vậy? Ko biết có phải cao su chân máy ko? E soi đèn kiểm tra 2 cái bên ngoài thì chỉ bị rạn cao su, chứ ko bị rách hay vỡ. Còn cái chân phía sau e ko xem đc. Các cụ tư véo cho em nên xử lý thế nào? Nếu thay thì có phải thay hết hay hỏng cái chân nào thay cái chân đó ợ.
Máy rung thì nhiều nguyên nhân nhưng có 2 cái phải kiểm tra
1. Bỏ máy hoặc(và) máy yếu khỏe khác nhau
2. Cao su chân máy bị vỡ hoặc(và) quá cứng (cao su lão hóa)

Trường hợp 1 : ra thợ và chuẩn bị xèng theo yêu cầu

Trường hợp 2a : như trường hợp 1
Trường hợp 2b : mua cao su chân máy bao gồm cả chân sắt về thay, hoặc mua lõi cao su và tháo cao su cũ ra thay lõi mới (yêu cầu máy ép thủy lực) và lắp lại

Tùy cụ chọn cái nào cho phù hợp thì chọn ạ

(em làm theo 2b hết ~600k cho 4 chân)

thuong_dentis

Xe tăng
Máy rung thì nhiều nguyên nhân nhưng có 2 cái phải kiểm tra
1. Bỏ máy hoặc(và) máy yếu khỏe khác nhau
2. Cao su chân máy bị vỡ hoặc(và) quá cứng (cao su lão hóa)

Trường hợp 1 : ra thợ và chuẩn bị xèng theo yêu cầu

Trường hợp 2a : như trường hợp 1
Trường hợp 2b : mua cao su chân máy bao gồm cả chân sắt về thay, hoặc mua lõi cao su và tháo cao su cũ ra thay lõi mới (yêu cầu máy ép thủy lực) và lắp lại

Tùy cụ chọn cái nào cho phù hợp thì chọn ạ

(em làm theo 2b hết ~600k cho 4 chân)
Cụ Sơn mua cao su hay mua cả sắt bọc cao su mà 600k vậy? Cụ mua của A.ngầu phải ko ạ? Khi thay rồi đi chắc em ru ko ạ? E cảm ơn cụ, chúc cụ và gđ
Mạnh khỏe

bfdien

Xe buýt
Cụ Sơn mua cao su hay mua cả sắt bọc cao su mà 600k vậy? Cụ mua của A.ngầu phải ko ạ? Khi thay rồi đi chắc em ru ko ạ? E cảm ơn cụ, chúc cụ và gđ
Mạnh khỏe
Chắc đúng A ngầu ạ
lâu ko nhớ nhưng em chỉ mua lõi cao su, về tháo chân máy òi ép lại ạ

Thử đi cụ ạ

Thử từng việc mới ra kết quả được, chứ chờ kết luận chính thức thì khó lắm

thuong_dentis

Xe tăng
Chắc đúng A ngầu ạ
lâu ko nhớ nhưng em chỉ mua lõi cao su, về tháo chân máy òi ép lại ạ

Thử đi cụ ạ

Thử từng việc mới ra kết quả được, chứ chờ kết luận chính thức thì khó lắm
Cụ mua 4 chân luôn hả? E gọi hỏi bác ngầu rồi, bác bảo có chớ! Nhưng e chưa mang ra gara để kiểm tra đc, hôm nào mang ra cho thằng em nó kiểm tra rồi mua cao su cho nó ép. Chân máy ở sâu thế thay có khó và mất thời gian ko cụ.

acc1975

Xe tải
Các cụ cưới V2 Pre lâu rồi tư véo em với. Có cụ nào thấy cái đèn check engine nó sáng chưa (ý em là cả những lúc khởi động nữa). Em lọ mọ tìm hiểu thì thấy bảo
em Pre có đèn, nhưng nó chỉ sáng khi động cơ có lỗi, không biết có phải không ợ. Nếu không có thì làm thế nào biết tình trạng động cơ ạ?