Cụ nào đang chạy Maz pre vào đăng ký nhé.

Mr Win

Xe buýt
Các cụ cưới V2 Pre lâu rồi tư véo em với. Có cụ nào thấy cái đèn check engine nó sáng chưa (ý em là cả những lúc khởi động nữa). Em lọ mọ tìm hiểu thì thấy bảo
em Pre có đèn, nhưng nó chỉ sáng khi động cơ có lỗi, không biết có phải không ợ. Nếu không có thì làm thế nào biết tình trạng động cơ ạ?
pre làm j có đèn check engine mà sáng hả cụ :D
cụ nào bảo có đèn là chém đó cụ ạ, có thể mazda 5 thế hệ sau của pre này có đèn E thì có chứ pre 2006 dừng sx là ko có cụ nhé

bfdien

Xe buýt
Các cụ cưới V2 Pre lâu rồi tư véo em với. Có cụ nào thấy cái đèn check engine nó sáng chưa (ý em là cả những lúc khởi động nữa). Em lọ mọ tìm hiểu thì thấy bảo
em Pre có đèn, nhưng nó chỉ sáng khi động cơ có lỗi, không biết có phải không ợ. Nếu không có thì làm thế nào biết tình trạng động cơ ạ?
Pre ko có đèn check ạ, và em cú 1 điều là bị cắt mất cổng OBDII, thiếu cổng này rất nhiếu bất tiện
1. Không đung được các tiện ích về check động cơ, các thông số khác
2. Không dùng máy theo dõi được thông tin thực để biết mà sửa chữa hoặc căn chỉnh
3. Không dùng được các thiết bị cao cấp kết nối vào OBDII.

acc1975

Xe tải
Pre ko có đèn check ạ, và em cú 1 điều là bị cắt mất cổng OBDII, thiếu cổng này rất nhiếu bất tiện
2. Không dùng máy theo dõi được thông tin thực để biết mà sửa chữa hoặc căn chỉnh
Vậy nhiều cảm biến cũng bị cắt mất hả cụ. Hic, chẳng lẽ vẫn dùng cảm biến tai và mắt để biết tình trạng động cơ hả cụ@-)

chuongvit

Xe tăng
Ko có cổng OBD II nhưng có chân chuyển vẫn cắm máy đọc lỗi bình thường, xe VN ko bao giờ lỗi nên các chú VMC cắt bỏ đèn check đỡ đau đầu hehe
Vậy nhiều cảm biến cũng bị cắt mất hả cụ. Hic, chẳng lẽ vẫn dùng cảm biến tai và mắt để biết tình trạng động cơ hả cụ@-)

thuong_dentis

Xe tăng
Đúng rồi cụ ạ. Hôm trước e định làm cái hub hiển thị tốc độ, vòng tua, tiêu hao nhiên liêu, nhiệt độ nước nhưng ko có cổng obdii nên chịu.

acc1975

Xe tải
Tình hình là em phải thay dầu hộp số tự động gấp các cụ ạ.
Số là hôm qua nghe 1 bác bên mazda Nguyễn Trãi tư vấn: xe của em buổi sáng khi vào số mà đợi khoảng 3 giây xe mới chuyển bánh là lá côn bị mòn, có nhiều nguyên nhân, trong đó có lỗi của dầu hộp số. ( mà xe em không biết đã thay dầu hộp số từ bao bao giờ), Với lại hôm trước lang thang ở gần Mỹ Đình, tiêm thể qua mazda AHCOM kểm tra tổng thể, các bác thợ cũng bảo nên thay dầu hộp số.
Vậy các cụ tư vấn em nên thay ở đâu, thay dầu gì (ATF-MV hay cái khác tương đương được không). Có chỗ nào thay hết được không, hay chỉ xả cacte rồi châm thêm 4-5 lít. Em thấy trên mấy trang web nó hướng dẫn thay được hết mà hỏi mấy bác gara mazda này bảo chỉ biết thay như thay dầu động cơ thôi.
http://vietvoiz.com/tag/thay-dau-hop-so-tu-dong/.
Hay em này nó khác các em Pre ạ.

thuong_dentis

Xe tăng
Bác kiểm tra dầu hộp số xem màu sắc thế nào? Để đánh giá xem.

chuongvit

Xe tăng
Em đang đi đăng kiểm tình hình rất đông, em phải chạy 2 trạm, nhiều trạm hẹn ngày hôm sau hoặc sang tuần. Các xe độ đều bị loại ngay từ vòng gửi xe, có con s500 bị đuổi về vì độ vành.

acc1975

Xe tải
Em đang đi đăng kiểm tình hình rất đông, em phải chạy 2 trạm, nhiều trạm hẹn ngày hôm sau hoặc sang tuần. Các xe độ đều bị loại ngay từ vòng gửi xe, có con s500 bị đuổi về vì độ vành.
Em mấy tháng nữa mới đến lịch đăng kiểm. Cụ hay đi trạm nào. Em mới lấy xe nên chưa đi đăng kiểm lần nào . (cho em hỏi nhỏ chút , bây giờ kẹp thêm nhiêu k nữa ợ)

chuongvit

Xe tăng
Em mấy tháng nữa mới đến lịch đăng kiểm. Cụ hay đi trạm nào. Em mới lấy xe nên chưa đi đăng kiểm lần nào . (cho em hỏi nhỏ chút , bây giờ kẹp thêm nhiêu k nữa ợ)
Bình thương 1 lít nhưng đang bị soi nên ko nhận, lỗi nhỏ nhất cũng bị đuổi về như cháy bóng, độ vành, chế cháo,cáctiêu chuẩn ktra phải q

ua
ko là đuổi về, phanh gầm. Trạm nào gần nhà ko đông là chơi thôi  

thuong_dentis

Xe tăng
Bác Trường về Bắc Giang đăng kiểm em bao...Hôm trước xe e đi đăng kiểm nó soi 4 cái lốp 195/65/r15 của em. E phải nhờ ông anh họ xa bảo kê nên mới xong đới. Mà v2 bác độ đẽo gì mà bị soi thế?

chuongvit

Xe tăng
Thanks cụ em qua rồi chả phải nhờ ai, họ chỉ soi độ vành thôi lốp có lên 1 tý chả soi đâu
Bác Trường về Bắc Giang đăng kiểm em bao...Hôm trước xe e đi đăng kiểm nó soi 4 cái lốp 195/65/r15 của em. E phải nhờ ông anh họ xa bảo kê nên mới xong đới. Mà v2 bác độ đẽo gì mà bị soi thế?

acc1975

Xe tải
Cụ thay lốp 65 cơ à. Có hơn lốp 60 nhiều không ạ : về giá và độ êm. Em thấy anh em trong nhà chỉ thay lốp 60. Nếu thay lốp 65 đăng kiểm có dễ không ợ.

thuong_dentis

Xe tăng
Cụ thay lốp 65 cơ à. Có hơn lốp 60 nhiều không ạ : về giá và độ êm. Em thấy anh em trong nhà chỉ thay lốp 60. Nếu thay lốp 65 đăng kiểm có dễ không ợ.
E mua của chủ trước họ đã thay 4 lốp rồi. Nhìn xe cao và đẹp hơn.Hôm đăng kiểm e phải gọi người quen, đầu tiên nó cứ ngó ngó mỗi cái lốp. Ko biết đăng kiểm lần sau có vấn đề gì nữa ko?

thuong_dentis

Xe tăng
Chắc bác cứ ra cửa hàng lop bảo họ lắp cho là đc thôi.

acc1975

Xe tải
Mắt V2 em bị lác các bác ạ. Hôm qua mới có dịp thử pha, thì nó bị lệch sang bên lái. Các cụ tư véo em cách chỉnh với ạ. Nhân tiện chỉnh luôn mắt chuẩn pha, cốt với a.

chuongvit

Xe tăng
Mắt V2 em bị lác các bác ạ. Hôm qua mới có dịp thử pha, thì nó bị lệch sang bên lái. Các cụ tư véo em cách chỉnh với ạ. Nhân tiện chỉnh luôn mắt chuẩn pha, cốt với a.
Bác ko chỉnh sớm đến kỳ đăng kiểm nó loại từ vòng gửi xe, chỉnh chuẩn vào gara còn tự sướng thì phải buổi tối kiếm bức tường kiếm cái xe khác đỗ song song rồi chỉnh theo, lùa tovit vào sau gáo đèn có ốc chỉnh. Chắc V2 hay liếc gái nên bị lác thế

chuongvit

Xe tăng
Hôm nay em thay chân máy cho V2 có mấy cái ảnh show lên tự sướng

Trước khi tháo nó thế này

Thời gian thi công mất 1,5h

Chỉnh sửa cuối: