Cụ nào đang chạy Maz pre vào đăng ký nhé.

thuong_dentis

Xe tăng
cụ dentis định ship thì em nhờ bạn em ship thôi em không làm món này cái này nó rẻ chưa đến 1 tệ=3550/ cái thì em nghĩ ko cần lăn tăn đâu sang trung quốc cũng ko khuân dc mấy đồ đâu cụ ạ tiền mất tật mang vớ vẩn nó còn chém cho quá tiền ở nhà lướt wep ship hàng em sang bên đó đi du lịch cũng định sách ít đồ chơi về nhưng thấy ko rẻ hơn và cũng không chất hơn nên chỉ ăn chơi rồi về thôi ko mang 1 cái j về cả
Cụ ngủ muộn thế? E đùa cụ thoi chứ em ko sang tung của đc đâu, e ma qua của khẩu là có người bắt em ngay.

acc1975

Xe tải
Hôm qua em vừa cho V2 vào gara sửa chữa. Bác chủ gara là chỗ quen, tuy nhiên không phải chuyên premacy, nên em muốn tham khảo thêm các cụ có kinh nghiệm về giá đồ của em nó, nên dùng của made in nào, mua ở đâu rá rổ hợp lý ạ.
Em thay những thứ này ạ, không biết xuất xứ ạ, bác chủ gara cứ alo ra cửa hàng rồi nó mang vào :
- ống cao su hút gió : 900k
- pit tông phanh : 350k/1c
- rotuyn cân bẳng : 230k/1c

cao63

Xe đạp
Hỏi các cụ xe của bạn em bị bóc mất hết logo tìm mua ở đâu bây giờ
Hôm qua đi hết chợ trời với phố huế mà không thấy

chuongvit

Xe tăng
Đồ Trung quốc cụ nhé, cái cụm phanh chắc đi đc 2 niên thôi
Hôm qua em vừa cho V2 vào gara sửa chữa. Bác chủ gara là chỗ quen, tuy nhiên không phải chuyên premacy, nên em muốn tham khảo thêm các cụ có kinh nghiệm về giá đồ của em nó, nên dùng của made in nào, mua ở đâu rá rổ hợp lý ạ.
Em thay những thứ này ạ, không biết xuất xứ ạ, bác chủ gara cứ alo ra cửa hàng rồi nó mang vào :
- ống cao su hút gió : 900k
- pit tông phanh : 350k/1c
- rotuyn cân bẳng : 230k/1c

thuong_dentis

Xe tăng
Vâng, vậy đồ premacy TỐT hơn mua ở đâu hả cụ, rá rổ thế nào, cụ thử cho cái giá so sánh luôn mấy cái đồ trên được không cụ.
Cụ check giá của cty hoàng anh ấy, nghe các cụ nhà mình khen lắm, và một số cty khác là biết ngay mà, cụ hỏi thêm cty phutungotohanoi nữa. Mà xe cụ bị như nào mà phải thay cái đó.

acc1975

Xe tải
Cụ check giá của cty hoàng anh ấy, nghe các cụ nhà mình khen lắm, và một số cty khác là biết ngay mà, cụ hỏi thêm cty phutungotohanoi nữa. Mà xe cụ bị như nào mà phải thay cái đó.
Vâng, cái ống hút gió cũ bị gẫy cổ, chế lại 2 lần rồi nên em thay, cái pit tong phanh thì bị chảy dầu, còn thay cái rotuyn cân bằng vì nó kêu khục khục khi vao chỗ sóc, lúc lấy ra xem thì hỏng thật cụ ạ, cái đầu nó lỏng toẹt, không cứng như cái mới, thay vao đi êm ngay.
V2 em còn bị chảy dầu ở phớt đầu trục cơ, nhưng bác chủ gara bảo cứ đi, khi nào sửa cái gì nữa thì thay luôn thể (có đúng không các bác), thỉnh thoảng thăm dầu xem có hao nhiều không. Em đi 3 tuần rồi mà vẫn thấy đủ dầu.

thuong_dentis

Xe tăng
Vâng, cái ống hút gió cũ bị gẫy cổ, chế lại 2 lần rồi nên em thay, cái pit tong phanh thì bị chảy dầu, còn thay cái rotuyn cân bằng vì nó kêu khục khục khi vao chỗ sóc, lúc lấy ra xem thì hỏng thật cụ ạ, cái đầu nó lỏng toẹt, không cứng như cái mới, thay vao đi êm ngay.
V2 em còn bị chảy dầu ở phớt đầu trục cơ, nhưng bác chủ gara bảo cứ đi, khi nào sửa cái gì nữa thì thay luôn thể (có đúng không các bác), thỉnh thoảng thăm dầu xem có hao nhiều không. Em đi 3 tuần rồi mà vẫn thấy đủ dầu.
Cái cổ hút gió đó em thấy cụ Du chuyên phụ tùng ford cũng bán giá 900k, vì máy pre với máy ford lase 1.8 giống nhau mà, nếu nó hỏng thì cụ nên hỏi chỗ mua trước rồi vứt vào trong xe ấy, lúc nào tiện thay luôn cho chủ động. Còn xe cụ ăn dầu thì nhìn khói là biết mà, cụ để ý xem xe cụ nó có ra khói đen ko?

chuongvit

Xe tăng
Cụ chém kinh quá tiếc là chảy dầu đầu trục cơ
Cái cổ hút gió đó em thấy cụ Du chuyên phụ tùng ford cũng bán giá 900k, vì máy pre với máy ford lase 1.8 giống nhau mà, nếu nó hỏng thì cụ nên hỏi chỗ mua trước rồi vứt vào trong xe ấy, lúc nào tiện thay luôn cho chủ động. Còn xe cụ ăn dầu thì nhìn khói là biết mà, cụ để ý xem xe cụ nó có ra khói đen ko?

Mr Win

Xe buýt
E toàn làm việc ban đêm giải lao lại vào Of . E vừa bảo dưỡng quạt két nc. thay chổi than quạt két nước thợ gara nhất quyết đòi thay vì sửa dc ít tiền mới đầu e nói khó ko dc em đồng ý thay nhưng may quá hết hàng thế là em bảo tháo ra xem như nào thì chổi mòn hết nên chạy lờ đờ em bảo thay là chạy fe fe y rằng thay xong quạt chạy rất êm ngang quạt mới . Ông chủ gara thấy em cũng biết nên lấy có 100k

Mr Win

Xe buýt
Rotuyn có lần em thay lâu rồi hình như 700/đôi e ko biết hàng j cái này nếu thay thì nên thay 1 đôi

nvm_dtt

Xe tải
Trùi ui, các cụ cứ lọ mọ đêm hôm thế này, chả lo giữ gìn sức khóa nhá, theo em hôm nào tụ tập 1 hôm kiểm tra sức khỏe thế nào các cụ ạ....(b)

bumboong

Xe đạp
Các cụ ơi cứu v2 cho em với! Con vợ em no có 4 cái lỗ đánh lửa bugi ma bây giờ nó chảy nhớt tóe loe vào mất 3 lỗ. Mà nó còn đỏng đảnh lúc cháu kiểm tra rút cái dây cáp dẫn điện nó còn làm cháu giật hết cả nảy lên. Bác nào bắt bệnh hộ cháu với và chỉ xem có chỗ nào sửa ở Gia Lâm càng tốt. Vợ cháu PreMM 2003. Cám ơn các cụ nhiều.
:)]

LeHuuHuy

Xe buýt
Bệnh V2 của cụ chỉ hắt hơi thôi, cụ ra gara bảo thợ tháo mặt dàn cò thay gioăng vệ sinh lại buồng đốt là ổn, chứ cụ mà để thế đi V2 vừa phàm ăn lại sức yếu lại còn vòng tua máy lúc lên lúc xuống. Chúc cụ khắc phục sớm.
Các cụ ơi cứu v2 cho em với! Con vợ em no có 4 cái lỗ đánh lửa bugi ma bây giờ nó chảy nhớt tóe loe vào mất 3 lỗ. Mà nó còn đỏng đảnh lúc cháu kiểm tra rút cái dây cáp dẫn điện nó còn làm cháu giật hết cả nảy lên. Bác nào bắt bệnh hộ cháu với và chỉ xem có chỗ nào sửa ở Gia Lâm càng tốt. Vợ cháu PreMM 2003. Cám ơn các cụ nhiều.
:)]

bumboong

Xe đạp
cái cụ lehuuhuy hình như la bồ của con vợ 2 em thì phải bắt bệnh cứ gọi là chuẩn luôn. cảm ơn cụ nhiều.

thuong_dentis

Xe tăng
Các cụ cho em hỏi đã có cụ nào thay nẹp chân kính hay chế nẹp chân kính inox cho pre chưa a?

acc1975

Xe tải
Nhờ các cụ tư vấn giúp ạ:
Cái đèn taplo của V2 em tối quá, hình như chỉ còn 1 bóng hay bóng bị già rồi nên rất lờ mờ. Có cụ nào đã thay hay độ đèn taplo rồi thì tư vấn hướng dẫn em cách thay với. Hôm trước em đã tháo được cái mặt ra rồi, nhưng chưa biết tháo lắp tiếp thế nào, và phải thay bóng gì nên lại lắp vào:-??.

Mr Win

Xe buýt
cụ Chuongvit dạo này ít vào tư vấn giúp ae quá, cụ chuongvit tư ván giúp em thay mấy món này với ạ: ( nên mua ở đâu và vào đâu thay ạ, nếu có thể cụ cho em gia tham khảo hoặc khoảng giá ạ)
- thay dây đai cam, bi tăng, tỳ, lò so, phớt cam nếu cần
- thay rotuyn thanh cân bằng trước cả đôi
- dây co roa điều hòa
em cám ơn cụ trước nhé

Em xin kính chào tất cả các cụ ạ. Em là mem mới tinh, em xin được vào nhóm để học tập giao lưu cùng các cụ ạ. Rất mong các cụ với cái Tâm người đi trước dắt người đi sau sẽ truyền đạt những kinh nghiệm mà các cụ đã trải nghiệm với xe Pre.
Em hiện giờ đang rất muốn sở hữu 1 em Pre mà chưa biết bắt đầu từ đâu. Em thì ko có kinh nghiệm gì về xe cả nên mới mò mẫm vào đây để học hỏi. Em xin hỏi các cụ khi mua xe cũ cần lưu ý những điểm gì chính ạ.Xin các cụ chỉ giáo ạ
Em xin chân thành cảm ơn