Cụ nào đang chạy Maz pre vào đăng ký nhé.

bố_songhye

Xe buýt
Lịch Off Mộc Châu em nghĩ nên đi sáng thứ 7 (10/11/2012) và về chiều CN (11/11/2012) vì cuối tuần sẽ có nhiều người được nghỉ hoặc xin nghỉ cũng dễ hơn, cũng như F1 được nghhọc. Các cụ đăng ký danh sách sớm để BTC còn đặt LON cắp nách, gà đồi, rau dớn và nước cất.

I. Danh sách đăng ký
(Các gia đình)
1. hatoyota
2. nvm-dtt
3. lehuuhuy
4. chuongvit
5. bố_songhye
6. tomchip
7. mightyman 198x
8. bfdien
9. NewBlue Pre
.....

Này các cụ Lịch và danh sách vụ cuối tuần đến đâu rồi, sao im ắng vậy nhỉ

Chỉnh sửa cuối:

bố_songhye

Xe buýt
Chỉ cách Hà Nội chưa đầy 200km, những “phượt tử” như chúng tôi luôn lựa chọn xe máy là phương tiện để đến khám phá Mộc Châu. Mất khoảng 4 tiếng đồng hồ, đi qua thành phố Hòa Bình, qua Mai Châu, vượt những khúc đèo quanh co và mờ sương, chúng tôi đã đến được Mộc Châu.  Ấn tượng đầu tiên về Mộc Châu là một khoảng không gian bao la rộng lớn,  bao quanh bởi những ngọn núi, những cung đường dài vi vút, dọc hai bên đường là những bụi hoa dã quỳ vàng rực trong những ngày tháng 11. Rồi xa xa hiện ra những đồi chè xanh mướt, bao la ngút tầm mắt. Đi vào giữa đồi chè, leo lên trên một tháp nước cổ, bạn sẽ quan sát được toàn cảnh đồi chè bao la của Mộc Châu.

Với không gian rộng lớn và nhiều cây xanh, nằm ở độ cao trên 1000m so với mặt biển, khí hậu ở Mộc Châu thật tuyệt vời bởi được điều chỉnh bởi những “máy điều hòa thiên nhiên”, nhiệt độ lúc nào cũng thấp hơn Hà Nội khoảng 10 độ C. Nếu bạn tới Mộc Châu vào mùa hè thì sẽ cảm nhận sự đổi thay của nhiệt độ giữa buổi sáng, buổi trưa, buổi chiều, để tận hưởng một ngày 4 mùa như Đà Lạt, Sapa.

Mộc Châu còn có danh thắng nổi tiếng là thác Dải Yếm, nằm trên đường đi tới cửa khẩu Loóng Sập – cửa khẩu giữa Việt Nam và Lào. Bạn sẽ bị ấn tượng bởi một thác nước hai tầng ngày đêm đổ nước trắng xóa, góp những thanh âm vui tươi vào bản hòa ca của tiếng chim thú, tiếng lá cây xào xạc trong bản giao hưởng của núi rừng. 
......
Quà Mộc Châu nổi tiếng nhất là các loại sữa bò và sản phẩm từ sữa như bánh sữa, sữa chua… Ở đây bạn cũng có thể tìm thấy những món ăn ngon và đặc biệt như rau cải mèo ngọt, thịt nướng lá mắc mật, cá suối nướng giòn, bê chao. Các nhà hàng ở khu vực này đều rất ngon và giá cả hợp lý, nhà hàng được nhiều bạn trẻ du lịch thường hay ghé chân là nhà hàng 64 và nhà hàng 70 nằm trên đường vào thị trấn.

Cao nguyên Mộc Châu được xem là một thiên đường du lịch xanh, một điểm đến hấp dẫn đối với những người yêu thiên nhiên và ưa khám phá những nét văn hóa độc đáo của miền núi rừng Tây Bắc.
theo Tham Tập ( http://www.camnangdulich.com)

Chỉnh sửa cuối:

chuongvit

Xe tăng
Anh em nhà Pre MM vào ủng hộ nào cụ nào chưa vào hội đăng kú sớm đi để thưởng thức nước cất

NewBluePre

Xe máy
Nhà cháu cũng đang thu xếp để lên đường cùng cả hội PreMM đây ợ. Cơ mà gấu nhà cháu hỏi là có kết hợp đi từ thiện quần áo cũ không ợ. Với lại đi thì lại phải xin nghỉ cho đứa lớn nhà cháu vì cháu nó học cấp 2 không được nghỉ thứ 7 ợ.

nvm_dtt

Xe tải
Nhà cháu cũng đang thu xếp để lên đường cùng cả hội PreMM đây ợ. Cơ mà gấu nhà cháu hỏi là có kết hợp đi từ thiện quần áo cũ không ợ. Với lại đi thì lại phải xin nghỉ cho đứa lớn nhà cháu vì cháu nó học cấp 2 không được nghỉ thứ 7 ợ.
Hình như cái này phải đăng ký với chính quyền địa phương, họ mới bố trí dc cụ ạ, mấy bà chị em bảo thế,
Lần này đi đông vui roài, khí hậu, cảnh đẹp của Mộc Châu, tinh thần Pre MM, nước cất của Bo_Songhye thì tuyệt......

bfdien

Xe buýt
Hình như cái này phải đăng ký với chính quyền địa phương, họ mới bố trí dc cụ ạ, mấy bà chị em bảo thế,
Lần này đi đông vui roài, khí hậu, cảnh đẹp của Mộc Châu, tinh thần Pre MM, nước cất của Bo_Songhye thì tuyệt......
Em không đi được đâu, đừng có mà nói làm em thèm.

tranhoangminh

Xe container
Em đang còn bộ HID XENON - Philips chân H4 xịn đây ah. Cụ nào rước đi nhé.

Ảnh như dưới

1. Mở hộp

2. Mở hộp

3. Philips H4

4.

5. Ballast loại... to oành - chắc xài... qua vài xe vẫn ngon.

6. Phụ kiện nguyên bản để lắp.

7. Sau khi các cụ lắp xong - tương lai muốn up lên Bi-Xenon -> chỉ việc mua bộ bóng và Projector còn ballast vẫn xài cái ni - ngon ơ.

Còn 2 cặp bóng Siêu sáng - Osram - 1 bóc/ 1 chưa bóc - cụ Minh đen và Hà Toy đã đăng ký mà chưa thấy sang trà đá. hihi.

Chắc sau bài này của em - topic nhà mình sẽ... sang trang mới. hihi
Cụ để e bộ đèn siêu sáng đi nhá.

bố_songhye

Xe buýt
Nghỉ 1 buổi học nhưng học được ở chuyến đi nhiều thứ mà ngay cả ở trường cũng không bao giờ dạy cụ ạ. Cụ bố trí đi cho đông vui và cho gấu, f1 thấy chuyến đi nhiều ý nghĩa!

bfdien

Xe buýt
Thấy cụ mightyman198x đăng bán bộ đấy em tiện mồm nói thêm để các cụ chuẩn bị :

PA1 : Nếu lắp bộ của cụ mightyman198x thì chỉ cần tháo ra - lắp vào (em chưa được xem bộ dây đi kèm ko biết có phải chế cháo j ko, dự là ko), đèn xe đảm bảo nguyên bản, fa/cos ngon lành thi công nhanh gọn. đang đi mà tèo thì lây bóng Halogen h4 cũ thay vào là lại chạy (em chạy 1 tháng mắt nổ mắt xịt cũng chả sao)

PA2 : lắp bộ gương cầu đểu như của em thì thi công phức tạp (tháo hẳn đèn ra) em loay hoay phải tháo cả cản trước, dùng đèn khò nóng để tách đèn, lắp gương cầu vào, lắp lên xe, căn chỉnh, tháo xuống, khò nóng, ghép lại đèn, lắp lên xe hoàn thiện.
Độ sáng thì cũng tạm được, trên đường mà tèo thì phải có bộ dự phòng (em dự phòng 1 bóng + 1 balat) không có thì chỉ có đi chột về.

Cái này là rẻ nhất em có thể tìm mua, nếu có điều kiện về $ thì theo em các cụ mua đồ xịn (giá rổ thì vô cùng) nhưng em dự là khoảng 3 củ thì cũng yên tâm hơn cái loại 1 củ 3 nhà em. Vì làm tốn công lên các cụ cũng cần suy nghĩ chứ đừng cứ ham vui như em cứ thấy rẻ là múc ạ.

Vài lời thế thôi để các cụ ngẫm ạ.

hatoyota

Xe tăng
Em đang còn bộ HID XENON - Philips chân H4 xịn đây ah. Cụ nào rước đi nhé.

Ảnh như dưới

1. Mở hộp

2. Mở hộp

3. Philips H4

4.

5. Ballast loại... to oành - chắc xài... qua vài xe vẫn ngon.

6. Phụ kiện nguyên bản để lắp.

7. Sau khi các cụ lắp xong - tương lai muốn up lên Bi-Xenon -> chỉ việc mua bộ bóng và Projector còn ballast vẫn xài cái ni - ngon ơ.

Còn 2 cặp bóng Siêu sáng - Osram - 1 bóc/ 1 chưa bóc - cụ Minh đen và Hà Toy đã đăng ký mà chưa thấy sang trà đá. hihi.

Chắc sau bài này của em - topic nhà mình sẽ... sang trang mới. hihi
Vụ này cụ để Tui và Minh đen rùi còn gì, tui lắp Bi còn cái đèn của cụ tui để lắp trong Xe cho nó ... Khác người, hihi

bfdien

Xe buýt
kết quả độ sáng của 2 PA trên để các cụ so sánh

Gương cầu 1t3

bộ đèn xenon H4 (bộ này 800k) chắc ko sáng bằng bộ Philips xịn

hatoyota

Xe tăng
Nhưng cái "Siêu sáng" đó nhiệt độ có nóng lắm không cụ, e sợ nóng quá nó lại sun cả chóa đèn thì nguy cụ ạ...

hatoyota

Xe tăng
kết quả độ sáng của 2 PA trên để các cụ so sánh

Gương cầu 1t3

bộ đèn xenon H4 (bộ này 800k) chắc ko sáng bằng bộ Philips xịn
Cụ "bfdien" đã kiểm tra xem có lắp được cái Bi đấy vào đèn gầm xe mình chưa vậy cụ

bfdien

Xe buýt
Nhưng cái "Siêu sáng" đó nhiệt độ có nóng lắm không cụ, e sợ nóng quá nó lại sun cả chóa đèn thì nguy cụ ạ...
Nhiệt độ thì em chạy thử òi (chuột bạch cả 2 PA) thì chưa thấy có gì là nóng đến độ sun lại ạ

bfdien

Xe buýt
Cụ "bfdien" đã kiểm tra xem có lắp được cái Bi đấy vào đèn gầm xe mình chưa vậy cụ
Chán cụ chả chịu theo dõi gì cả : Hôm qua bẩm cụ òi, chỗ đèn gầm chỉ có 8cm không lắp được bi-xenon đểu (còn bi xịn thì phải đo nếu tầm đấy thì lắp được)

mà cụ chưa add nick yahoo : bfdien à

bố_songhye

Xe buýt

mightyman198x

Xe tải
Vụ này cụ để Tui và Minh đen rùi còn gì, tui lắp Bi còn cái đèn của cụ tui để lắp trong Xe cho nó ... Khác người, hihi
Cụ và Minh đen lấy cái bóng siêu sáng Osram mà.

Đây là loại độc dược cụ ah. Khác hoàn toàn chứ!

Em trình còi -> mua gì em mua luôn cả bộ KITS -> ko phải đấu nọ đấu chai đâu ợ.

Chỉ việc lắp lên dùng thôi các cụ ah.

Phân tích thì cụ BFDIEN nói rùi. Chỉ việc lắp lên xài. Ko phải mổ mẻo gì.