Cụ nào đang chạy Maz pre vào đăng ký nhé.

bfdien

Xe buýt
Em vừa rồi vào Metro thấy nó bán bộ dây câu ắc quy trông rất pro, rổ rá có hơn 3 lít em múc luôn, đỡ phải chế nhưng chưa có cơ hội sử dụng lần nào:-))
Đại RA có khác.
Chi phí của em là 20k kẹp + dây xin + công tự tui + túi đựng đi nhặt

Cũng ra bộ dây dùng được khá nhiều lần đến khi thay ắc quy supex mua chịu 750k

bfdien

Xe buýt
mức xăng cụ nó nhảy nhót lung tung thế? chắc lúc đi trong phố lúc đi đường trường ạ?
Chỗ nào dưới 10l/100km là đi hỗn hợp cụ ạ (đi về Ninh Bình 200km)
Còn trên 10 là đi làm cung đường Linh Đàm - Mỹ Đình (thính thoảng đi chơi phố)
Còn chỗ nào trên 13l/100km thì chắc chắn là cây xăng có vấn đề (em mua xong nhìn kim xăng là biết) cạch mặt mấy cây xăng òi

1. Cây xăng đường lê đức thọ (chỗ sân VĐ)
2. Cây xăng cuối đường nguyễn xiển

Các cây khác trong HN có ăn gian nhưng ít hơn

Hôm đi Hạ Long đổ cây xăng gần chỗ vào Tuần châu mới thấy Hà nội thật gian (đổ xong thấy kim xăng khác hẳn)

Chỉnh sửa cuối:

chuongvit

Xe tăng
Em đến ạ cụ thật em ko ghi như cụ đc đâu ghi thế này có cụ tính khi bán xe lỗ chết hehe. Em chỉ kê các chi phí sửa chữa thôi vì xăng cộ em chả tính lúc mát trời nó khác lúc lóng lên ló khác miễn sao 4 em bugi đẹp là đc tức là xăng vẫn ổn ko phải nghĩ. Vì em toàn chạy xa là chính nên xăng em tính tương đối thôi ví dụ như chuyến HN-Quảng Ngãi (chưa lắp van hằng nhiệt) em mất có 3,6tr tiền xăng đợt 30/4 thôi. Cứ đến 1/2 bình là đổ đầy luôn

Có cụ nào theo dõi như em không ạ
Em theo dõi rồi đưa lên đây xem tình trạng xăng thế nào.

Chỉnh sửa cuối:

chuongvit

Xe tăng
Cụ bị nó lừa rồi ko tin cụ cứ vạch cái dây câu lên xem cái lõi dây nó bé bằng cái đầu tăm ý chỉ có vỏ bọc là to thôi và kẹp to thôi nên ko dùng đc cụ ah, đã có cụ dùng rồi ko đề đc đâu ah vì ko đủ dòng, dòng 10A dây nó phải to to tý ah ^:)^
Em vừa rồi vào Metro thấy nó bán bộ dây câu ắc quy trông rất pro, rổ rá có hơn 3 lít em múc luôn, đỡ phải chế nhưng chưa có cơ hội sử dụng lần nào:-))

mightyman198x

Xe tải
Cụ bị nó lừa rồi ko tin cụ cứ vạch cái dây câu lên xem cái lõi dây nó bé bằng cái đầu tăm ý chỉ có vỏ bọc là to thôi và kẹp to thôi nên ko dùng đc cụ ah, đã có cụ dùng rồi ko đề đc đâu ah vì ko đủ dòng, dòng 10A dây nó phải to to tý ah ^:)^
Chuẩn man!!! - Thường là đây câu ở ngoài... cao su rất to.

hehe.

bfdien

Xe buýt
Em đến ạ cụ thật em ko ghi như cụ đc đâu ghi thế này có cụ tính khi bán xe lỗ chết hehe. Em chỉ kê các chi phí sửa chữa thôi vì xăng cộ em chả tính lúc mát trời nó khác lúc lóng lên ló khác miễn sao 4 em bugi đẹp là đc tức là xăng vẫn ổn ko phải nghĩ. Vì em toàn chạy xa là chính nên xăng em tính tương đối thôi ví dụ như chuyến HN-Quảng Ngãi (chưa lắp van hằng nhiệt) em mất có 3,6tr tiền xăng đợt 30/4 thôi. Cứ đến 1/2 bình là đổ đầy luôn
Cụ thích chi phí sử dụng - sửa chữa - bảo dưỡng em lại đưa lên nhé, em dân IT lên cũng hay ghi nhớ ạ.
Buzi em chưa có cái để tháo ra xem
Hôm trước cty có bán máy thông rửa kim phun động cơ xăng, em tháo luôn 4 con vào thông rửa 1 lúc, mỗi tội ko có chuyên môn để xem nó phun chuẩn hay ko.

bfdien

Xe buýt
Chuẩn man!!! - Thường là đây câu ở ngoài... cao su rất to.

hehe.
Gặp đúng 2 cao thủ về điện - ắc quy.
Chả làm cho cụ ý 1 cái lại cứ phán bừa.
biết của cụ Tomchip to nhỏ thế nào mà phán là phải dùng "CAO SU" to

bi_em

Xe hơi
Website
www.tiencuongmobile.com.vn
Hôm qua em bị đạo tặc vặt mất cái logo đằng sau.. Lên nguyễn công trứ nó bảo k có.. CỤ nào biết ,mách em cái nhé

hatoyota

Xe tăng
Xe của e chay ko tốn Xăng mà chỉ tốn Bia mới chết chứ lị, cụ nào có cao kiến giúp em vụ này cái....

LeHuuHuy

Xe buýt
Cụ bị vặt Logo Chữ Premacy hay Mazda, nếu Premacy thì em cũng tìm mỏi mắt không thấy cụ à, còn Mazda và logo Mazda thì nhiều.
Hôm qua em bị đạo tặc vặt mất cái logo đằng sau.. Lên nguyễn công trứ nó bảo k có.. CỤ nào biết ,mách em cái nhé

LeHuuHuy

Xe buýt
Theo em là tốt rồi với phương châm " Không sợ thiếu, không sợ thừa chỉ sợ không biết dùng ".

LeHuuHuy

Xe buýt
Cụ chủ Tịch hội Premm cứ như mây lang thang " Không nghĩ cho ai, không cần đến ai, không sống vì ai,..." và chốt lại " Nghĩ Cần Sống "
Các cụ lên lịch và địa điểm đi nhé, e là e xin đưa địa chỉ quan bia ở 20 Ngọc Hà , trong lăng Bác, chỗ để xe thoải mái. Ok không các cụ mợ ơi

tranhoangminh

Xe container
Cụ chủ Tịch hội Premm cứ như mây lang thang " Không nghĩ cho ai, không cần đến ai, không sống vì ai,..." và chốt lại " Nghĩ Cần Sống "
Em xin ghi nhận khuyết điểm ạ. Giờ e đang nghĩ , cần và sống với hội MM đây.

Tomchip

Xe tải
các cụ nhiều khi tiêu cực quá, không phải cái gì bán ở cửa hàng đều đểu cả@};-, nhìn cuộc sống tốt đẹp hơn tí đi các cụ ơi

Tomchip

Xe tải
Xe của e chay ko tốn Xăng mà chỉ tốn Bia mới chết chứ lị, cụ nào có cao kiến giúp em vụ này cái....
Chết chết, cụ phải điều chỉnh ngay. Xăng có 22k một lít, rượu tận 30 - 40k một lít cơ:-|

chuongvit

Xe tăng
Chết chết, cụ phải điều chỉnh ngay. Xăng có 22k một lít, rượu tận 30 - 40k một lít cơ:-|
Cụ nhầm rồi xăng 23k, hihi nói cho vui thôi chứ cụ lỡ mua rùi thì dùng thui nhưng em sợ là ko dùng đc vì có bài trên OF bị rùi do dây bé quá ko chịu đc, em cũng tý nữa mua trong metro may mà vạch ra xem lõi thế lào, lên đây cảnh báo các cụ nhà mình thôi, mục đích là giao lưu, học hỏi, chia sẻ mà

chuongvit

Xe tăng
Cụ chủ tịt chẳng nhớ gì cả, AE đã lên địa điểm Ẩm Thực Phố Cổ, bên trong sân vận động Mỹ Đình.

Cụ nào đăng ký luôn đi nhé sắp hết tuần rồi ah để còn đặt hàng nước cất bố-songhye, các cụ mới đâu hết cả rồi ko thấy đăng ký nhỉ hay các cụ ngủ quên để em báo thức nhé(%)

nvm_dtt

Xe tải

Có cụ nào theo dõi như em không ạ
Em theo dõi rồi đưa lên đây xem tình trạng xăng thế nào.
Cụ cẩn thận quá, cứ ngồi canh xăng hèn j ko đi off, em thì cứ hết rồi đổ, mí cả cái con vợ 2 của em nó ăn uống cứ như mèo ý, sốt hết cả ruột;;)

nvm_dtt

Xe tải
thế là khoảng 8lit/100km trung bình là ok rồi. Xe cụ thế là ổn đấy
Cụ Tom bị lão ý lừa rồi, lão ý đang khoe xe đấy
@bo_songhye: Xe cụ thế là có vấn đề rùi, xe em có 5,88888lit/100 thôi, hí hí