Cụ nào đang chạy Maz pre vào đăng ký nhé.

chuongvit

Xe tăng
Cụ độ này còn bận ko, kể ra cụ có nick yahoo thì hay nhỉ để thỉnh giáo cụ mấy cái nguồn, vụ chủ tịt cụ hiểu vấn đề nhanh thật đấy, hy vọng cụ tích cực tham gia OF với các cụ. Đèn của cụ đã về chưa, bao giờ hàng về cụ post lên nhé
Hey da - Cụ @tranhoangminh vẫn chưa quen phong cách của OF đâu, chắc còn lâu mới thích nghi nổi - cụ @tranhoangminh biết sao ko? -

Đen cho cụ - vừa phải hộ đê, vừa phải... online, vừa phải... mua bảo hiểm để còn lo sơn xe... cho V2.

hehe -> e chém thế nhưng chốt lại là bởi vì cụ... ít OFF với anh em quá -> cứ nghĩ nọ nghĩ chai hoài.

Nhưng kể cũng phục mấy cụ kia - văn thơ cứ chảy tồ tồ - hihi. Thích thế.

Trên diễn đàn, nên hướng suy nghĩ tích cực hơn - cần gì trao đổi nghiêm túc - thích thì PM or SMS or Phone Call là xong.

Còn vụ mua xe -> cụ cứ yên tâm là những cái xe 8 tuổi như Pre -> khách cũng ko vì ko có CD theo xe mà giảm giá xe cụ đâu. Họ lại còn mừng vì cụ đã thay DVD có Răng xanh để Handfree phone ý chứ.

haha

Chỉnh sửa cuối:

hatoyota

Xe tăng
Pó tay các cụ, đúng là người xưa nói không sai, các cụ không có mặt ở đó khi e đưa cụ chuồng, cụ ý thích khám phá, nên khi thay đầu e nhớ là sẽ cho cụ ý mượn mà phá, khi đưa e cũng nói với cụ vịt là phá thế nào đừng để nó nát, vì e bán xe có khi cần lại đấy, chứ tiếc e đã giữ lại, giờ các cụ đem ra nói này nói nọ, đúng là chẳng ra cái gì? tự nhiên e thấy mất hứng.
Xin lỗi mấy cụ chứ e đóng thớt, các cụ ra mở thớt riêng với nhau nhé, lần sau các cụ có biết hãy nói. Chơi trong hội, đừng cái gì cũng tát nước theo, nói thẳng biết kiểu thế này, e vứt mẹ cái đầu cd cho xong. Vừa đỡ mang tiếng. Mà không biết cụ chuồng vịt nói với các cụ thế nào mà các cụ lên đây vè với chém. Thật sự là quá tầm thường.
Nếu các cụ bán xe mà người mua thích cái cd gốc các cụ bảo mất hay cho à.
Cụ Minh chủ tịt à, tui Hamo đây, cụ nói thế là ko được, ở đây AE nhiều ko phải chỉ có cái thớt này mà AE biết nhau, cụ nói năng nên suy nghĩ, e ko đồng ý cách nói của cụ.
Cũng chỉ vì cụ hứa hẹn of ẹp với AE xong cụ cho AE leo cây, cụ phải tự nhìn nhận lại Minh trước khi phê bình AE.
Hội PreMM nhà mình thì " có cô thì chợ vẫn Đông, cô di lấy chồng thì chợ càng vui" đã là hội với nhau sống có tiêu chí MM " mọi ng vì một ng, một ng vì..."
Cụ hãy suy nghĩ cho thấu đáo hãy nói trên này, vì ở đâyko phải chỉ có AE mình.

nvm_dtt

Xe tải
E không tức gì anh cả,cũng không nghĩ gì cả, e chỉ nói là hôm qua mình chát, a có nói với e là tháo mỗi nơi 1 mảnh, nhưng cần vẫn lắp lại được....,còn anh đã tháo phá, hay chưa cái đó e không quan trọng, vì nếu bạn mua cần đầu theo xe thì e sẽ đưa, còn đưa cho anh ngâm cứu để phục vụ hội pre là điều đương nhiên.
Chỉ bực là mấy cụ không rõ đầu cua tai nheo gì mà vào làm vè với văn. Dù sao là nhân cách mỗi người đấy. Nghĩ chán nên không thích nữa, vậy thôi.
Haizzz, sory cụ, đã làm cụ buồn,
- Nếu cụ giận, cụ có thể nói, gọi điện, trao đổi nghiêm túc, vấn đề là khi người ta quý nhau, moiư gọi nhau, trêu nhau thân mật như vậy,
- Thớt này do cụ lập nên, nhưng ko phải do cụ chăm sóc, cụ làm như vậy quá trẻ con.... cái thớt này là tập hợ của những người cùng sở thích, cùng hoàn cảnh,... cho đến j, AE chơi với nhau ko chỉ là cùng sở thích nữa, mà đó là Anh Em
- Khi chơi tập thể, giao lưu trên diễn đàn, hãy quên đi cái Tôi cá nhân, Nếu ai cũng như cụ, cái thớt này đâu có đến 120 trang như hiện nay...

hatoyota

Xe tăng
Hôm nay trời lại mưa to
E buồn chẳn hiểu vì sao e buồn
Buồn đ..., buồn i... Buồn nôn
Buồn thằng chém gió xem thường AE
Buồn vì lắm kẻ nhập nhèm
Vài câu chữ nghĩa khinh thường hội Pre
AE lên of cũng vì
Cưỡi con vợ lởm (v2) mới thì vào đây
Mai này đuổi vợ đi đầy ( chuyển v2 cho thằng ngu khác)
Ta lập thớt mới vui vầy AE
AE ta Mai AE
Có bao vợ (v2) nữa vẫn ko bằng mình
AE mình vẫn Linh đình
Đi of đi chén hội mình vẫn vui
Hôm nay ta chỉ of chui
Vì đi of chính lại Tui và Mình
Các cụ chém gió uỳnh uỳnh
Ko bằng mấy đứa nhà mình chém Bia
Chỉ mong mấy cụ kia kìa ( chém nhiều mà quên Of)
Khi cần thì chốn nghía gì AE
AE vào hội chỉ thèm
Giúp nhau là chính lèm bèm làm chi
Đã giúp thì hết mình đi
Vài câu chém gió họi Ni chẳng cần

Bực con nhà bà tức. Mõ em xin chào!

chuongvit

Xe tăng
Dù gì thì chúc các cụ chén con gâu gâu ngon miệng, cụ NewBluePre nhắn mật thư cho em buổi chiều các cụ đi OF chỗ nào thì a nhô cho cụ ý ah, cụ ý rất bận nên chỉ thu xếp đc buổi chiều thui, (em nói nhỏ nhé xe cụ ý đẹp lắm màu xanh đậm nhà mềm thế là gần đủ màu rồi)

mightyman198x

Xe tải
hey da. Các cụ toàn lão làng của OF rồi mà cứ để ý Xedap or Xetang or... newbie nói chuyện làm gì.

Tham gia họp nhóm thì chung tôn chỉ là: vui là chính, chém gió là chủ yếu. Đi off thì... Kẻ vắng mặt là kẻ có lỗi.

hihi.

Cứ off phát đông - rùi làm cái quỹ nhỏ -> cụ nào ko đi off thì... tiếc thay, tiếc thay (chỉ là thêm chút phần trách nhiệm + vui vẻ thôi - chứ chút xíu tiền nhậu... có đáng kể gì)

Vì khả năng có hạn -> Em chỉ máu me + đam mê mấy món như: bộ sạc, bộ nguồn, accu, bộ inverter... hihi. Với xe ô tô -> e thấy dễ nhất là đèn -> e mới mua mua bán bán nghịch ngợm, chuột bạch chơi cho vui.

Hôm nay vừa... lỡ tay đấu giá... trúng được cái đèn - hix - đúng bộ cụ Bfdien or... cụ nào thích mắt sáng đều kết.

Bi-Xenon thực sự, lại còn hiệu Philips mà giá... e nghĩ là hạt dẻ vừa phải - khoảng 170 Obama.

(giá về tới... hải quan VN - e đang thương thảo với ku Seller là làm invoice với giá trị khoảng 30-40$ cho bộ này thôi -> có đóng thuế 30-40% nhập khẩu + 10% VAT thì cũng vẫn ok cho bộ đèn ngon (nếu là Philips Genuine).

Seller quảng cáo Genuine đấy, nhưng... thế nào thì hàng về mới biết chắc được.

http://www.ebay.com/itm/PHILIPS-HID-Xenon-Conversion-Kit-H4-Hi-Low-6000K-/330769179775?pt=Motors_Car_Tru ck_Parts_Accessories&vxp=mtr&hash=item4d0361247f

1. Complete set

2. H4 Lo/Hi beam bulb

3. Video show hàng
[video=youtube;Rwy24hQR-l8]http://www.youtube.com/watch?v=Rwy24hQR-l8&feature=player_embedded[/video]

4. Nội dung hàng
Package Include:

2 x Philips Germany HID H4 H/L 6000K Bulbs
2 x Philips Digital Ballasts XenDrive XLD288
1 piece generic relay kit (bonus*)
Installation Manual
All Necessary Wires and Install Accessories
Thấy giang hồ đồn, với đồ auto, đặc biệt là đèn, không thể dùng đồ kém được -> e cũng cố vài thứ chủ yếu xem sao.

Ngoài lề: chiều nay e vừa lấy được hàng đặt Amazon bộ tools - kết quá. 1500 Vdc/ 1000Vac insulated.

Chỉnh sửa cuối:

tranhoangminh

Xe container
hix, ngồi đọc lại tâm sự của các cụ, e cũng xin thừa nhận là e còn nóng nảy quá,cũng có thể là trẻ con theo cách nghĩ của vài cụ, cũng có thể e chưa quen cách đùa như vậy, đọc bài thơ vè các cụ lúc đó e thấy hơi bị akay,tự ái:). Nhưng bình tĩnh nghĩ lại thấy cũng chẳng là gì, mình chính là mình không hổ thẹn với lương tâm, ....và đọc bài tâm sự của các cụ, e thấy đúng là hội Pre MM giờ không chỉ là đơn thuần về xe cộ nữa, mà còn nhiều tình cảm cao hơn, e chúc các cụ và hội pre MM luôn luôn đoàn kết, là anh e 1 nhà thực sự.
Còn việc cụ Mõ trách e hẹn hò cho leo cây, e xin nó là hôm T7, đột xuất hỏng máy, e chỉ onl báo vào thớt, còn lại vứt hết mọi thứ, chui gầm máy làm với công nhân đến chiều tối. Cụ Minh đen gọi nhỡ e cũng có biết đâu.
@cụ mightman198x: Cụ chém e mà định kết bạn với e, e không đồng ý đâu đấy.=))
Chúc các cụ 1 ngày mới vui vẻ.
E xin báo cáo là e không đổi vợ nữa, vì vấn đề giá cả nên cái đầu cd đấy, e xin đóng góp vào quĩ đồ của nhà Pre, cụ chuồng vịt toàn quền xử lý cái đầu đấy.

chuongvit

Xe tăng
Nhìn bộ dụng cụ của cụ mới mua mà thèm quá, em ko có nhiều kinh phí nên chỉ toàn chơi đồ tự chế thôi, đồ dụng cụ của em hàng chợ giời mà còn cắt đi đủ thứ đến mức tối giản nhất để có thể tự chiến đc, năm nay kém quá nhiều khi muốn làm 1 bộ cho nó đầy đủ đỡ phải đi mượn đồ mà khó quá nhiều khi muốn làm cái lọ cái chai mà ko có tool thì chịu, nhiêu khi muốn ước gì nhà gần chợ giời đi mua đồ cho tiện hehe. Em ném đá tý bộ dụng cụ của cụ chỉ sửa đc các đồ điện thông thường thôi hoặc vặn cái gì nhẹ nhàng thôi chứ tháo đồ oto cụ dùng bộ này cẩn thận bị toi các cóc hãm đấy.
@cụ chủ tịt: em dỗi rồi em gửi trả bộ CD cho bfdien
hey da. Các cụ toàn lão làng của OF rồi mà cứ để ý Xedap or Xetang or... newbie nói chuyện làm gì.

Tham gia họp nhóm thì chung tôn chỉ là: vui là chính, chém gió là chủ yếu. Đi off thì... Kẻ vắng mặt là kẻ có lỗi.

hihi.

Cứ off phát đông - rùi làm cái quỹ nhỏ -> cụ nào ko đi off thì... tiếc thay, tiếc thay (chỉ là thêm chút phần trách nhiệm + vui vẻ thôi - chứ chút xíu tiền nhậu... có đáng kể gì)

Vì khả năng có hạn -> Em chỉ máu me + đam mê mấy món như: bộ sạc, bộ nguồn, accu, bộ inverter... hihi. Với xe ô tô -> e thấy dễ nhất là đèn -> e mới mua mua bán bán nghịch ngợm, chuột bạch chơi cho vui.

Hôm nay vừa... lỡ tay đấu giá... trúng được cái đèn - hix - đúng bộ cụ Bfdien or... cụ nào thích mắt sáng đều kết.

Bi-Xenon thực sự, lại còn hiệu Philips mà giá... e nghĩ là hạt dẻ vừa phải - khoảng 170 Obama.

(giá về tới... hải quan VN - e đang thương thảo với ku Seller là làm invoice với giá trị khoảng 30-40$ cho bộ này thôi -> có đóng thuế 30-40% nhập khẩu + 10% VAT thì cũng vẫn ok cho bộ đèn ngon (nếu là Philips Genuine).

http://www.ebay.com/itm/PHILIPS-HID-Xenon-Conversion-Kit-H4-Hi-Low-6000K-/330769179775?pt=Motors_Car_Truck_Parts_Accessories&vxp=mtr&hash=item4d0361247f

1. Complete set

2. H4 Lo/Hi beam bulb

3. Video show hàng
[video=youtube;Rwy24hQR-l8]http://www.youtube.com/watch?v=Rwy24hQR-l8&feature=player_embedded[/video]

4. Nội dung hàng

Thấy giang hồ đồn, với đồ auto, đặc biệt là đèn, không thể dùng đồ kém được -> e cũng cố vài thứ chủ yếu xem sao.

Ngoài lề: chiều nay e vừa lấy được hàng đặt Amazon bộ tools - kết quá. 1500 Vdc/ 1000Vac insulated.

Chỉnh sửa cuối:

bfdien

Xe buýt

hihi.

http://www.ebay.com/itm/PHILIPS-HID-Xenon-Conversion-Kit-H4-Hi-Low-6000K-/330769179775?pt=Motors_Car_Tru ck_Parts_Accessories&vxp=mtr&hash=item4d0361247f

1. Complete set

2. H4 Lo/Hi beam bulb

3. Video show hàng

4. Nội dung hàng

Cụ ăn bộ xịn này thì bộ 350k kia để lại cho em nhé.

còn đồ tool thì em cũng găm trong xe 1 bộ khá xịn (nhưng chả mong được dùng) cụ đấu bộ tool bao nhiêu tiền thế ạ.

chuongvit

Xe tăng
Các cụ thủ đồ trong người mà ko dùng phí của giời quá
Cụ ăn bộ xịn này thì bộ 350k kia để lại cho em nhé.

còn đồ tool thì em cũng găm trong xe 1 bộ khá xịn (nhưng chả mong được dùng) cụ đấu bộ tool bao nhiêu tiền thế ạ.

Bật Mã Ôn

Xe hơi

@ tranhoangminh: xe cụ em làm cực cẩn thận làm điển hình tiên tiến, tiến độ không đc như mong muốn, mong cụ hết sức thông cản cho em :)

Vietvoiz

tranhoangminh

Xe container

@ tranhoangminh: xe cụ em làm cực cẩn thận làm điển hình tiên tiến, tiến độ không đc như mong muốn, mong cụ hết sức thông cản cho em :)

Vietvoiz
Hehe, không sao cụ ạ, cụ cứ làm đẹp cho e và đừng chậm e lần nữa, đúng CN này cụ giao xe e nhé.

techcombak

Xe buýt
úi, vào đây thấy các cụ ăn chơi quá. Tiếc là em lại chia tay pre mấy tháng trước mất rồi ;(

bfdien

Xe buýt

Em cũng trưng bộ đồ nghề trong xe em.

Cơ - Điện đầy đủ

chuongvit

Xe tăng

minhtmt

Xe máy

hihi.

1. Complete set

2. H4 Lo/Hi beam bulb
Đèn xịn quá các cụ, giá này quá rẻ luôn, chơi đi cụ

Entikei

Xe buýt
Cụ ẩn dật hơi lâu đấy, anh em đang tìm hiểu xem dạo này cụ đi đâu mà không thấy tham gia off cùng anh em cho vui
Xin lỗi cụ trưởng họ tomchip và các cụ đợt rồi E bận quá... lần tới off bia cỏ chắc chắn lại có mặt ợ...:)

Em dự là cho ông nào 2 cái đèn òi, sợ em đòi mới trốn lâu thế.
Đèn vẫn chờ cụ bfdien đến lấy nhá, mà cụ k0 lấy là Gấu nhà E nó bán đồng nát đấy, E k0 chịu trách nhiệm đâu!!!%-(

Entikei

Xe buýt
Đã lâu, nghe giang hồ đồn thổi mightyman198x thuộc hàng cao thủ võ lâm... nay đã lộ bí kíp, công nhận miệng thế gian k0 sai...
Nay biết thêm bfdien cũng có đẳng cấp chẳng thua là bao, bái phục, bái phục...
Tại hạ k0 dám so bề cao thấp với các cao thủ, ù té quyền...