Cụ nào đang chạy Maz pre vào đăng ký nhé.

lopa

Xe tải
các cụ nhà mình toàn dân công sở hay sao ý...cuối tuần chẳng thấy cụ nào,đầu tuần đi làm là các cụ chém gió thành bão ngay :-B

Entikei

Xe buýt
các cụ nhà mình toàn dân công sở hay sao ý...cuối tuần chẳng thấy cụ nào,đầu tuần đi làm là các cụ chém gió thành bão ngay :-B
Công sở, tự do hay chạy chợ cũng đủ cả, cả tuần làm quần quật kiếm tiền, thời buổi kinh tế khó khăn mà cụ...
T7, CN thì phục vụ Gấu, F1... lằng nhằng tí Ơ-rô là hết ngày...
Ước một ngày có 48 giờ thì mới... tạm đủ dùng, tha hồ mà ọp ẹp hội PreMM!!!:-bd

Chỉnh sửa cuối:

mightyman198x

Xe tải
Em đổ dầu - Castrol SAE 20W-50, độ nhớt cao - phù hợp với xe cũ như Pre.

Đúng là chỉ có đầu tuần các cụ PreMM mới... nổi bão được. hehe.

Vụ tên miền, forum - mua tên thì dễ, chi phí duy try thì nhỏ - chỉ có công sức để tạo dựng, viết bài, chăm sóc, phát triển nó thành bổ ích, độc hại... thì cực lắm ah. Các cụ chỉ chém gió như dân văn phòng thì a e cứ... OF mà diễn thôi,.

Tomchip

Xe tải
Vina Mazda mỗi cánh cửa là 1 cũ,4 cánh là 4 củ.chưa kể đầu đuôi và vài chỗ linh tinh...e bị toàn vết lướt qua, một ngày đẹp trời ngồi ngắm thấy fai sơn thui.thế là gọi thợ sơn ở bãi e gửi sử lý toàn bộ luôn...chắc ko bằng hãng nhưng giá mền 2t5 nên oánh luôn.dầu j pre nha mình cũng có tuổi rùi mà chỗ này e quen nên cũng dễ bắt đền....
Năm ngoài em đưa vợ 2 vào Vinamazda tút lại một số vết sước hết 3 củ, mấy chú thợ cứ động viên bảo anh up lại toàn bộ xe đi hỏi tiền các chú bảo khoảng 14 củ thế là em té luôn vợ hơi xấu tí cũng được nhưng mình vẫn yêu là được;))

Tomchip

Xe tải
Công sở, tự do hay chạy chợ cũng đủ cả, cả tuần làm quần quật kiếm tiền, thời buổi kinh tế khó khăn mà cụ...
T7, CN thì phục vụ Gấu, F1... lằng nhằng tí Ơ-rô là hết ngày...
Ước một ngày có 48 giờ thì mới... tạm đủ dùng, tha hồ mà ọp ẹp hội PreMM!!!:-bd
Thì mọi người sợ đang ở nhà mà cứ vào mạng hí hoáy vợ nó đánh giống em nên cuối tuần không ai dám vào mạng;))

chuongvit

Xe tăng
Thì mọi người sợ đang ở nhà mà cứ vào mạng hí hoáy vợ nó đánh giống em nên cuối tuần không ai dám vào mạng;))
Gấu lại quy cho cái tội ko nộp thuế má đầy đủ^#(^

tranhoangminh

Xe container
Năm ngoài em đưa vợ 2 vào Vinamazda tút lại một số vết sước hết 3 củ, mấy chú thợ cứ động viên bảo anh up lại toàn bộ xe đi hỏi tiền các chú bảo khoảng 14 củ thế là em té luôn vợ hơi xấu tí cũng được nhưng mình vẫn yêu là được;))
cụ ơi, cụ ra vinamazda ở ngọc hồi hay nguyễn trãi, thằng bán bảo hiểm nó bảo e ra nguyễn trãi làm mà không biết thế nào? vợ cụ long lanh nhất rồi, vợ e nó tủi thân khi gần vợ cụ lắm;))
e đi làm hay về muộn, off ẹp sợ không về được, còn mỗi chủ nhật, e nghĩ mình off buổi sáng cn cũng ok,còn buổi chiều lại về phục vụ gấu

chuongvit

Xe tăng
các cụ làm em nóng hết cả ngừoi, các cụ đi of nhớ báo em địa điểm nếu em rảnh tranh thủ lượn ra thăm các cụ tý

Tomchip

Xe tải
cụ ơi, cụ ra vinamazda ở ngọc hồi hay nguyễn trãi, thằng bán bảo hiểm nó bảo e ra nguyễn trãi làm mà không biết thế nào? vợ cụ long lanh nhất rồi, vợ e nó tủi thân khi gần vợ cụ lắm;))
e đi làm hay về muộn, off ẹp sợ không về được, còn mỗi chủ nhật, e nghĩ mình off buổi sáng cn cũng ok,còn buổi chiều lại về phục vụ gấu
Nhà em sơn tút lại ở Mazda ngọc hồi, nói nhỏ cụ một kinh nghiệm cụ cứ làm giá với quản lý một số chỗ chính thôi, còn lại làm việc với mấy chú thợ là ok nó làm hết cho, giảm được khối kinh phí đấy

tranhoangminh

Xe container
Nhà em sơn tút lại ở Mazda ngọc hồi, nói nhỏ cụ một kinh nghiệm cụ cứ làm giá với quản lý một số chỗ chính thôi, còn lại làm việc với mấy chú thợ là ok nó làm hết cho, giảm được khối kinh phí đấy
cụ ơi e chưa hiểu ý cụ lắm, có gì cụ pm e cái, còn e làm bảo hiểm mà.

Tomchip

Xe tải
cụ ơi e chưa hiểu ý cụ lắm, có gì cụ pm e cái, còn e làm bảo hiểm mà.
Làm theo bảo hiểm thì liên quan đến cụ đóng bao nhiêu tiền BH/1 năm. với giá BH xe cũ thấp thì cụ không làm được BH sơn lại toàn bộ xe đâu, hoặc chỉ được tối đa mức nào đấy còn lại cụ phải thêm tiền vào

bố_songhye

Xe buýt
Vì thương con gái lâu nay bị thằng con rể hành hạ, dùng như phá của nên nhạc phụ kêu về chơi, làm xịt con nhợn mà nuôi tận 7 năm roài, sắp thành tinh quấy phá ko chịu dc, chiều thứ 6 em lên đường, trời mưa........Chia sẻ với các cụ, em dốt kỹ thuật, k có j hay ho cho các cụ cả
Yên Bái..lâu lắm rồi mới về thăm.

Trời mưa tầm tã....

Đường lên YB quanh co, vắng tanh, 1 mình 1 đường

Con thú lạ thành tinh, chuyên quấy phá dân làng, j bị trói

Quái thú bị đốt lông nách không thấy Quái thú cười gì cả cụ nvm nhỉ? Món xào lăn, nướng, hấp là tốn rượu lắm đấy nhá. Nếu T7 (30/6) mà off ẹp cụ ới câu được không ạ.
Số cầm chân của em: 0935616898

Chỉnh sửa cuối:

bố_songhye

Xe buýt
Báo cáo các cụ nhà minh do tình hình xã hội loạn lạc em thấy các cụ nên lắp thêm chế độ tự động đóng cửa khi lên xe (giống như cam) và tự mở cửa khi tắt máy để đề phòng kẻ gian mở cửa trôm đồ và mất an toàn, lúc đấy mình ko làm gì đc đâu ah. Xe của em đã có đầy đủ kể cả báo động (đã cắt) các cụ cứ nghiên cứu em thấy nó hữu ích.
Chào cụ Chuongvit, nghe danh và đọc nhiều bài của cụ trên này nhưng chưa có dịp được giao lưu, nghe cụ tả mấy việc độ đẹo cũng thấy rất khoái. Em cũng không phải dân kĩ thuật nhưng nếu được mon men sai bảo cầm cale, tovit chắc là làm được. Em muốn hỏi cụ:
- Độ thế có tốn nhiều xiền không (Kinh tế suy thoái mà cụ)?
- Có phải can thiệp nhiều vào phần điện của xe không? ( Em sợ cháy nổ lắm)
Cảm ơn cụ. Rất mong cụ chỉ giáo!

tranhoangminh

Xe container
Làm theo bảo hiểm thì liên quan đến cụ đóng bao nhiêu tiền BH/1 năm. với giá BH xe cũ thấp thì cụ không làm được BH sơn lại toàn bộ xe đâu, hoặc chỉ được tối đa mức nào đấy còn lại cụ phải thêm tiền vào
cụ ơi e được thằng bán nó bảo sơn lại toàn bộ, vào gara mình chỉ định hoặc vào hãng, e định vào mazda nguyễn trãi, nhưng thôi e lại bảo sang gara cụ vòi sơn lại toàn bộ xe, thay mấy thứ kèm theo nữa, chỗ này e cũng hơi quen cụ ạ.
Đợt tới công ty e nghỉ mát là e cho nó đi sơn lại luôn.

LeHuuHuy

Xe buýt
Cảm ơn cụ lopa em bị kính sau bên phụ chứ không phải cửa cụ à. Dang tính gặp cụ "chuongvit" kham giúp.

chuongvit

Xe tăng
Cụ lo xa thế là tốt ah. Ko hiểu cụ hỏi độ những gì còn những cái em đang làm cho các cụ nhà mình ko liên quan gì đến điện đóm cả, chỉ có bộ khóa cửa thì em chưa làm cho ai cả chỉ có xe của em thôi. Em cũng chia sẻ với cụ luôn là cái này mình tự làm nên sẽ ko cháy chập đâu về nguyên tắc chế độ gì đều phải qua cầu chì và rơle thì ko có vấn đề gì cả vì nó là thiết bị bảo vệ rùi, chỉ có thợ ngoài do chỉ học theo kiểu chỉ bảo nhau đấu điện ko qua rơle cầu chì nên mới xảy ra sự cố ah. Em cũng chỉ biết võ vẽ thế thôi ko dám múa rìu qua mắt các cụ đâu ah em chỉ biết vậy em tự làm có gì sai mong các cụ chỉ bảo thêm em sẵn sang tiếp thu.
Chào cụ Chuongvit, nghe danh và đọc nhiều bài của cụ trên này nhưng chưa có dịp được giao lưu, nghe cụ tả mấy việc độ đẹo cũng thấy rất khoái. Em cũng không phải dân kĩ thuật nhưng nếu được mon men sai bảo cầm cale, tovit chắc là làm được. Em muốn hỏi cụ:
- Độ thế có tốn nhiều xiền không (Kinh tế suy thoái mà cụ)?
- Có phải can thiệp nhiều vào phần điện của xe không? ( Em sợ cháy nổ lắm)
Cảm ơn cụ. Rất mong cụ chỉ giáo!

chuongvit

Xe tăng
Cảm ơn cụ lopa em bị kính sau bên phụ chứ không phải cửa cụ à. Dang tính gặp cụ "chuongvit" kham giúp.
Cụ thử làm thế này cho em nhé rồi báo lại em. Cụ bấm kính lên và 1 tay kéo kính xem có đc ko nếu nó vẫn lên đc thì chưa bị đứt cáp mà chỉ bị kẹt thôi chỉ cần bảo dưỡng là ok hôm nào cụ vào em làm cho, còn kính ko đc thì đừng cố kẻo cháy moto tốn khối lúa nếu vào hãng (mấy củ đấy cụ) phải tháo ra mới xác định đc bệnh.

lopa

Xe tải
Cụ thử làm thế này cho em nhé rồi báo lại em. Cụ bấm kính lên và 1 tay kéo kính xem có đc ko nếu nó vẫn lên đc thì chưa bị đứt cáp mà chỉ bị kẹt thôi chỉ cần bảo dưỡng là ok hôm nào cụ vào em làm cho, còn kính ko đc thì đừng cố kẻo cháy moto tốn khối lúa nếu vào hãng (mấy củ đấy cụ) phải tháo ra mới xác định đc bệnh.
Cửa kính thì cụ fair hỏi e ạ.từ khi lấy xe về e xủ lý 2 lần 3 cánh luôn...!!!Trong cánh cửa chỉ có mô tơ và tay đòn nâng kính thôI ko có cáp đâu ạ.
lần 1 lấy xe về kính sau xuống nhưng ko lên dc toàn phải kéo băng tay,kính bên ghế phụ chỉ điều khiển dc ở ghế phụ nhưng ghế lái ko điều khiển dc.Tháo các công tắc kt,các công tắc đều ok nhung ở ghế lái chính la nơI đk Trung tâm nên ấn nhìu nhất thành ra chân công tắc bị gẫy.nếu ra trợ giời thì ko có bán từng ctac mà phải mua cả bộ hình như 500k.e thấy ko cần thiết nên cắt mẩu sắt và hàn vào.ok luôn,cánh bên phụ đã xong.nhưng cánh sau bên lái vẫn chết, phải tháo mô tơ kt vệ sinh chổi than nhưng chỉ quay bên ngoài lắp vào ko lên kính dc nên phải thay mô tơ 350k trợ giời về lên vù vù

Lần 2 đến lượ cửa sau bên phụ cũng chết đứng,lại tháo công tắc kt thì lại bệnh cũ gãy chân nhưng chỉ 1 phía.nghĩa là mỗi khi bật điện là mô tơ chạy vì công tắc đang ở trạng thái kéo lên.mà đợt đấy e đI nhìu mà mấy hôm sau e mới kt.thế là lại hàn tiếp chân công tắc lắp vào ko dc thì lại vs chổi than may quá mô tơ sau vẫn chạy tốt lắp vào ok luôn...

chuongvit

Xe tăng
Em nhớ ko nhầm thì 2 cửa trước dùng compa, 2 cửa sau dùng cáp kéo vì vụ này từ khi lấy xe về em đã xử rồi. Cái công tắc trung tâm em dự chỉ có của cụ dùng nhiều nó chập tiếp điểm gãy thôi chứ của em ngon nó ko lên đc là do gioăng nó bẩn quá và lâu ngày nó mòn nên kẹt ko kéo lên đc, tháo ra vệ sinh dùng cho đến bây giờ (cái này khá nhiều xe bị trong quá trình tìm xe em thấy thế).
cụ cho em địa chỉ mua điều khiển trung tâm em cần cái giắc đực cái thôi để chế nếu cụ nào còn đồ hỏng ới em nhé. Em thấy cụ lopa cũng hay tự sửa giống em có gì hôm nào giao lưu với cụ trao đổi kinh nghiệm.

Cửa kính thì cụ fair hỏi e ạ.từ khi lấy xe về e xủ lý 2 lần 3 cánh luôn...!!!Trong cánh cửa chỉ có mô tơ và tay đòn nâng kính thôI ko có cáp đâu ạ.
lần 1 lấy xe về kính sau xuống nhưng ko lên dc toàn phải kéo băng tay,kính bên ghế phụ chỉ điều khiển dc ở ghế phụ nhưng ghế lái ko điều khiển dc.Tháo các công tắc kt,các công tắc đều ok nhung ở ghế lái chính la nơI đk Trung tâm nên ấn nhìu nhất thành ra chân công tắc bị gẫy.nếu ra trợ giời thì ko có bán từng ctac mà phải mua cả bộ hình như 500k.e thấy ko cần thiết nên cắt mẩu sắt và hàn vào.ok luôn,cánh bên phụ đã xong.nhưng cánh sau bên lái vẫn chết, phải tháo mô tơ kt vệ sinh chổi than nhưng chỉ quay bên ngoài lắp vào ko lên kính dc nên phải thay mô tơ 350k trợ giời về lên vù vù

Lần 2 đến lượ cửa sau bên phụ cũng chết đứng,lại tháo công tắc kt thì lại bệnh cũ gãy chân nhưng chỉ 1 phía.nghĩa là mỗi khi bật điện là mô tơ chạy vì công tắc đang ở trạng thái kéo lên.mà đợt đấy e đI nhìu mà mấy hôm sau e mới kt.thế là lại hàn tiếp chân công tắc lắp vào ko dc thì lại vs chổi than may quá mô tơ sau vẫn chạy tốt lắp vào ok luôn...