Cụ nào đang chạy Maz pre vào đăng ký nhé.

hatoyota

Xe tăng

lopa

Xe tải
ảnh lọc gió xe emua cty Hoang An 270k đây ạ

còn cái này là của xe em

( do firefox ko up dc chuyen sang IE dc ngay)

Chỉnh sửa cuối:

lopa

Xe tải
hôm nay e cũng lọ mọ gu gờ thi tim dc mấy chỗ
- cty Tiến Hoáng 401 Trần Khăc Chân ,gọi điện báo giá lọc gió xe có 200k ợ(báo e hàng xịn),loc gió ĐH 300 ợ..thấy dắt hơn cụ mua nên ko đến xem
-tổng kho phụ tùng ô tô 980 Bặch Đằng chỗ này gần nhà e thế mà ko bít,phóng xe đến hỏi thử luôn và xe hàn thế nào.
lọc gió xe 200 nhưng hết hàng vi bên đấy đang tham gia chuyển lãm giảng võ mang hết hàng đến đấy(e dự thế )
lọc gió đh đây ợ...150k

2 miếng ghep vao nhau

nhưng về lắp thử ko dc a.nó dài thế ko cho vào dc vì bên trong còn có 1 cuc khá to.2 miếng nay cho vào dc la che dc hết dàn lạnh,chwsc vì vướng thế nên hãng nó mới bỏ cái này,nhỡ bẩn ma muốn vs la hơi mệt ạ

bây giờ thành ra thừa cái lọc gio đh,có cụ nào muốn lấy lại về nghiên cứu ko ạ ?

Chỉnh sửa cuối:

bfdien

Xe buýt
hôm nay e cũng lọ mọ gu gờ thi tim dc mấy chỗ
- cty Tiến Hoáng 401 Trần Khăc Chân ,gọi điện báo giá lọc gió xe có 200k ợ(báo e hàng xịn),loc gió ĐH 300 ợ..thấy dắt hơn cụ mua nên ko đến xem
-tổng kho phụ tùng ô tô 980 Bặch Đằng chỗ này gần nhà e thế mà ko bít,phóng xe đến hỏi thử luôn và xe hàn thế nào.
lọc gió xe 200 nhưng hết hàng vi bên đấy đang tham gia chuyển lãm giảng võ mang hết hàng đến đấy(e dự thế )
lọc gió đh đây ợ...150k

2 miếng ghep vao nhau

nhưng về lắp thử ko dc a.nó dài thế ko cho vào dc vì bên trong còn có 1 cuc khá to.2 miếng nay cho vào dc la che dc hết dàn lạnh,chwsc vì vướng thế nên hãng nó mới bỏ cái này,nhỡ bẩn ma muốn vs la hơi mệt ạ

bây giờ thành ra thừa cái lọc gio đh,có cụ nào muốn lấy lại về nghiên cứu ko ạ ?
lọc gió 2 mảnh thì dễ thao tác, cụ tháo cảm biến nhiệt độ ra nhét từng miếng vào một, cái cục mà cụ tả em cũng xem qua rồi ko ảnh hưởng mấy, cụ để lọc gió vào sát dàn lạnh là ngon ngay.

lopa

Xe tải
các cụ cho e hỏi tí,có ai bit cái công tắc này ko a. ?

bfdien

Xe buýt
Có thế thôi sao cụ "dfdien"
Tưởng dư lào, hehe
Em có thằn bạn vừa làm quả này xong

Bạn cụ chế cháo không hết, sao không làm thêm cái cửa sổ trời nữa cho đỡ mùi và đỡ phải cúi đầu.

bfdien

Xe buýt
các cụ cho e hỏi tí,có ai bit cái công tắc này ko a. ?

báo cáo cụ đây là hàng chế rồi, phải xem đầu dây nó đi vào đâu mới biết làm gì, xe nguyên bản không có cái này.

ở vị trí này gần chỗ mở nắp ca pô, hay xe cụ chế mở ca pô điện

lopa

Xe tải
E cũng bit là để sát vào dàn lạnh vì trong nó có 1 dãnh chắc vừa với cái lọc nhưng ko hỉu cụ cho vào giỏi thế.lỗ cảm biến thì ko vừa rồi, còn khe giữa hộp tháo ra thì e ko tài nào nhét vào dc(hay khe của vợ e bé hơn khe vợ các cụ ợ ...:P)
lọc gió 2 mảnh thì dễ thao tác, cụ tháo cảm biến nhiệt độ ra nhét từng miếng vào một, cái cục mà cụ tả em cũng xem qua rồi ko ảnh hưởng mấy, cụ để lọc gió vào sát dàn lạnh là ngon ngay.

mightyman198x

Xe tải
Xe em đăng ký 2004.

Tìm mãi ko thấy cái cổng OBD2 để nếu cần còn lắp đồ chơi cụ Tienhung bán để đo tốc độ, cảm biến lốp...

Có xe cụ nào có cái cổng đấy ko ah?

Em tham khảo Dán kính Llumar - chính hãng - Thanh Bình Auto, cơ sở: 371A Trần Khát Chân

Thấy báo:

gói 1: 5,6tr (discount 20%) - Air75 (73% độ xuyên sáng) cho kính lái và Lan30 cho kính bên và sau.

Gói 2: 7,2tr (discount 20%) - Air65 (63% độ xuyên sáng) cho kính lái và ATN35 cho kính bên và sau.

Giá rổ e thấy cũng được, mà Llumar thì chất lượng đã được khẳng định.

Các cụ tư vấn giúp em cái????

Có chỗ nào cũng chính hãng mà rẻ hơn, làm rất chất lượng ko ah?

Mà e nên chọn loại sáng Air75 hay loại tối hơn Air65 cho kính lái ah? E quan tâm mỗi cái vụ sáng/ kém sáng hơn cho kính lái.

chuongvit

Xe tăng
Cụ lọc gió điều hòa mà cụ up lên là của mấy anh hàn xẻng sao lắp vừa đc hả cụ*-:) em dự ko nhầm thì cái lọc đấy cụ bán cho cụ nào đi getz hay i 20 mới vừa vì háng rộng hehe. Do trên thị trường ko có bán lọc gió cho pre nên em phải đo kích thước nghiên cứu loại nào lắp vừa mà ko phải chế cháo chứ ko phải mua loại nào cũng đc đâu cụ ah. Cái ảnh lọc gió của em cũng phải cắt ra làm 2 nếu đưa qua háng còn khoét cái đáy dưới thì không phải cắt nhưng ngại chế cháo. Cái lọc của em vừa khít như còn trin y

E cũng bit là để sát vào dàn lạnh vì trong nó có 1 dãnh chắc vừa với cái lọc nhưng ko hỉu cụ cho vào giỏi thế.lỗ cảm biến thì ko vừa rồi, còn khe giữa hộp tháo ra thì e ko tài nào nhét vào dc(hay khe của vợ e bé hơn khe vợ các cụ ợ ...:P)

chuongvit

Xe tăng
Theo em thì thanh bình bị ném đá hội nghị khá nhiều rồi, còn giá rổ thì em không biết đắt rẻ thế nào em chỉ tư vấn cho cụ về kỹ thuật thôi. Tiêu chí của em là ngon bổ và hợp ví nên với kính xung quanh xe ko cần quá cầu kỳ loại vua tiền ko thích bóc ra làm cái khác, riêng kính lái nếu độ xuyên sáng lớn thì cách nhiệt kém và ngược lại (cái này đem phơi nắng chả khác nhau là mấy đâu cụ em cứ để dưới tán cây hay tấm phản quang là xong), về độ an toàn thì kính lái cần độ xuyên sáng cao ko bị khúc xạ ánh sáng cụ ah. theo em là thế còn tùy cụ lựa chọn
Xe em đăng ký 2004.

Tìm mãi ko thấy cái cổng OBD2 để nếu cần còn lắp đồ chơi cụ Tienhung bán để đo tốc độ, cảm biến lốp...

Có xe cụ nào có cái cổng đấy ko ah?

Em tham khảo Dán kính Llumar - chính hãng - Thanh Bình Auto, cơ sở: 371A Trần Khát Chân

Thấy báo:

gói 1: 5,6tr (discount 20%) - Air75 (73% độ xuyên sáng) cho kính lái và Lan30 cho kính bên và sau.

Gói 2: 7,2tr (discount 20%) - Air65 (63% độ xuyên sáng) cho kính lái và ATN35 cho kính bên và sau.

Giá rổ e thấy cũng được, mà Llumar thì chất lượng đã được khẳng định.

Các cụ tư vấn giúp em cái????

Có chỗ nào cũng chính hãng mà rẻ hơn, làm rất chất lượng ko ah?

Mà e nên chọn loại sáng Air75 hay loại tối hơn Air65 cho kính lái ah? E quan tâm mỗi cái vụ sáng/ kém sáng hơn cho kính lái.

lopa

Xe tải
Cái lọc này của premacy ợ vì hộp co in mà và e cũng ướm thu chắc vừa,vấn đề là nó chỉ cho vào lúc mở hản ra hoặc như cụ nói là fai khoét ở dưới nhưng chắc ko nên làm như vậy rùi

Cụ lọc gió điều hòa mà cụ up lên là của mấy anh hàn xẻng sao lắp vừa đc hả cụ*-:) em dự ko nhầm thì cái lọc đấy cụ bán cho cụ nào đi getz hay i 20 mới vừa vì háng rộng hehe. Do trên thị trường ko có bán lọc gió cho pre nên em phải đo kích thước nghiên cứu loại nào lắp vừa mà ko phải chế cháo chứ ko phải mua loại nào cũng đc đâu cụ ah. Cái ảnh lọc gió của em cũng phải cắt ra làm 2 nếu đưa qua háng còn khoét cái đáy dưới thì không phải cắt nhưng ngại chế cháo. Cái lọc của em vừa khít như còn trin y

Tomchip

Xe tải
Nhà em đanghónng cái vụ lắp lọc gió điều hòa đấy cụ chuồng vịt ạ. nghe hấp dẫn quá:D

NewBluePre

Xe máy
Vụ nào em thấy các bác bóng bàn cũng hay và thiết thực hết cả. Khi nào off ẹp chắc em phải làm phiền các cụ nhiều roài ~:>[-O<

chuongvit

Xe tăng
Cái lọc này của premacy ợ vì hộp co in mà và e cũng ướm thu chắc vừa,vấn đề là nó chỉ cho vào lúc mở hản ra hoặc như cụ nói là fai khoét ở dưới nhưng chắc ko nên làm như vậy rùi
hôm nào đi of cụ cầm đi nhé nếu đúng thì em sẽ dục hàng khoét lỗ hehe, em đi hỏi mấy chỗ mà ko có bán vì xe pre sản xuất ở vịt ko có nên ho không nhập chứ có thì tội gì em mua của thằng khác láp vào

chuongvit

Xe tăng
Cái lọc cụ mua có vẻ xịn nhỉ, em đi mua họ đưa cho cái có 140k thôi nhưng mỏng manh lắm nên ko lấy đắt rẻ mấy cốc bia nhịn cũng đc vấn đề hàng tốt
ảnh lọc gió xe emua cty Hoang An 270k đây ạ

còn cái này là của xe em

( do firefox ko up dc chuyen sang IE dc ngay)

mightyman198x

Xe tải
http://www.otofun.net/threads/379791-tinh-huong-bat-ngo-va-cuc-ky-kho-hieu
Các cụ nhà Pre MM cẩn thựn nhé giờ thạch sanh thì ít lý thông thì nhiều
Cám ơn cụ @chuongvit tư vấn và nhắc nhở. A c e nhà Pre MM phải tạo được thói quen dùng... cùi chỏ đóng cửa lại ngay sau khi lên xe. hihi.

Cụ mà nghiên cứu độ được quả cửa điện thì... a e xin mời chầu rịu.

Hi cụ @hatoyota - cái vụ
"
E đăng ký 1 phát trước nhé
1/ hatoyota
2/ Mightyman198x
"
chả có đủ mâm đăng ký -> sáng mai e tranh thủ đi dán kính 1 phát - hihi. Chắc loanh quanh cụ Khôi phệ hoặc... từ từ - vì cụ @chuongvit có cảnh báo bên ThanhBinh rùi.

Nếu có tiết mục - cụ cứ sms cho e phát nhé.

Đối với mấy vụ oto -> em chả có nghề gì - hix - nghề của em là: Chuyên về giải pháp cấp nguồn liên tục (commercial & industrial UPS) và làm service.

Em chỉ có khả năng... tư vấn chút về accu, sạc accu... - mua accu loại đảm bảo cho đến cực đảm bảo thôi.
:P

chuongvit

Xe tăng
Xe em trang bị rồi cụ ah lên xe đạp phanh phát là xập, tắt máy tự mở (em khoe tý ) mỗi tội về tuổi đời em nó già nhất hội :((.
Cám ơn cụ @chuongvit tư vấn và nhắc nhở. A c e nhà Pre MM phải tạo được thói quen dùng... cùi chỏ đóng cửa lại ngay sau khi lên xe. hihi.

Cụ mà nghiên cứu độ được quả cửa điện thì... a e xin mời chầu rịu.

Hi cụ @hatoyota - cái vụ
"
E đăng ký 1 phát trước nhé
1/ hatoyota
2/ Mightyman198x
"
chả có đủ mâm đăng ký -> sáng mai e tranh thủ đi dán kính 1 phát - hihi. Chắc loanh quanh cụ Khôi phệ hoặc... từ từ - vì cụ @chuongvit có cảnh báo bên ThanhBinh rùi.

Nếu có tiết mục - cụ cứ sms cho e phát nhé.

Đối với mấy vụ oto -> em chả có nghề gì - hix - nghề của em là: Chuyên về giải pháp cấp nguồn liên tục (commercial & industrial UPS) và làm service.

Em chỉ có khả năng... tư vấn chút về accu, sạc accu... - mua accu loại đảm bảo cho đến cực đảm bảo thôi.
:P

Chỉnh sửa cuối:

lopa

Xe tải
Cái lọc cụ mua có vẻ xịn nhỉ, em đi mua họ đưa cho cái có 140k thôi nhưng mỏng manh lắm nên ko lấy đắt rẻ mấy cốc bia nhịn cũng đc vấn đề hàng tốt
E đI xe hơn năm thi bây h mới phải thay mấy cái lọc này,
Thấy cu Entikei hay mua đồ ở cty Hoang An thì e cũng hóng hớt ra mua thử thôi,xem hàng thấy ok la mua thôi.mỗi thứ mua 1 rồi so sánh chỗ nào tốt thì để lần sau.
Nếu cụ cũng thay thì thử qua chỗ này xem hàng họ bên đấy thế nào,hôm nay e cũng hỏi nhưng hết hàng
http://phutungoto.vn/lien-he.aspx