[Funland] Cụ nào đã từng mua ô tô trả góp.

Xe Thánh

Xe buýt
Trước em cũng tính mua trả góp cái xe mới đi cho nó sướng, xe mới đi giữ gìn chục năm cũng chẳng hỏng, để sức khoẻ lo làm lo ăn. Chứ xe cũ lâu lâu lại sửa, chưa kể rủi ro nằm đường ăn trực nằm chờ ở gara, rồi bị gara nó cứa cổ, ấm ức mệt mỏi.

Nhưng trả góp cũng chẳng dễ ăn, không chỉ đơn giản là hàng tháng đóng gốc và lãi.

Đóng trước nó phạt, đóng muộn thì chắc chắn phạt rồi.
Lãi suất chỉ ngon ăn mấy tháng hoặc năm đầu dụ con mồi, sau đó thả nổi.
Tâm lý khách hàng trả góp ở chiếu dưới do phải nợ nần vay mượn, phải mất thêm 1 số phí dịch vụ.
Đăng ký xe đứng tên bank, cứ 3 tháng lại phải ra bank xin nó cấp lại cho 1 lần.
Bank nó bắt phải mua bảo hiểm thân vỏ, xe đứng tên nó mà nó bắt mình trả tiền.
1 là mua bảo hiểm nhân thọ, không mua thì nó lại tăng lãi suất trả góp xe lên thêm 1 chút nữa.

Cái gì cũng có 2 mặt của nó, đa số ô tô mua mới giờ là bank, riêng cá nhân em thích sự đơn giản, mà cái trả góp ở VN nó vô cùng mệt mỏi, em chẳng dám nghĩ đến ạ.

Em cũng đang có ý định mua trả góp mà nghĩ cũng nhì nhằng và mệt mỏi cụ nhỉ

nt2vna

Xe đạp
Đơn giản thì trả luôn 100%. Ai bắt bạn trả góp ?

Được gửi từ iPhone 6s Plus - Otofun

coquay

Xe container
Đọc thấy nhiều lệ thuộc quá, thôi thì túi có bao nhiêu thì mua đến từng đấy vậy

Đại tướng Alo

Xe điện
Thì NH nó sống bằng các nguồn cho vay, và các dịch vụ ăn theo cái cho vay, trong đó có cái trả góp này mà.

dalink

Xe điện
Mọi người vẫn vay mua bình thường. Mọi thứ theo hợp đồng. Còn cụ k dám thì là việc của cụ thôi. Lớn rồi, tư duy tí đi.

Nhà Quê 2

[Tịch thu bằng lái]
E trả góp năm đầu sau đó thì trả sạch

Xe Thánh

Xe buýt
Mọi người vẫn vay mua bình thường. Mọi thứ theo hợp đồng. Còn cụ k dám thì là việc của cụ thôi. Lớn rồi, tư duy tí đi.
Tôi đang bàn luận thôi, cụ không thích thì next, còn sao mà tôi không dám, không thích mới đúng nhé

nadushop

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cụ lịch sử tài chính ngon thì tìm Shinhan bank mà vay.
Lãi suất tốt trong 3-5 năm đầu (mà mua xe thì thường trả nhanh thôi), không bị ép buộc gì.

NNS

Xe ngựa
vay bank thì phỉ chịu những giằng buộc, muốn nhàn thì lại phải sẵn tiền, có gì mà kêu.
cá nhân em éo vay mượn, kể cả mua nhà, chấp nhận tích cóp lâu hơn, thế thôi

DurexXL

Xe lăn
Quan hệ vay là thuận mua vừa bán
Thích thì vay, ko ai dí dao bắt vay cả

Đáng mua cái i10, nếu trả góp thì lên thành cái Elantra, thậm chí là đang xe máy, có trả góp là lên i10 ...
Sự an toàn cho cả gia đình được tăng thêm
Cái đó thì bank hưởng hộ hay là người dùng xe hưởng?
Mua bảo hiểm xe, xe của bank nhưng ai lái hàng ngày đâm đụng?

Thế nên, tùy cuộc sống, tùy nhu cầu, tùy ví tiền, hợp cái j quất cái đó thôi

Như em hiện nay: Phụ Mẫu không còn ai
Đẻ ra ở Hà Nội nên chả có nhà ở quê mà về
Đi làm cách 10p xe máy
Con đi học cách 5p đi bộ
Đi tỉnh cviec thì xe Cty
Cần di chuyển trong thành phố với ô tô thì grab

Nhu cầu mua xe = 0

khong_co_xe

Xe tăng
Góp càng lâu bank càng thích nên mấy cụ cứ tưởng vay lâu là tốt toàn chọn gói 8 năm, sau 1-2 năm mới chửi thầm tụi bank thâm quá, ăn suốt ngày đóng lãi cho nó. Tụi sal còn cảm ơn bị bạn chọn bank dài hơi, nên bank tặng quà cho sale đó :))

Trước em cũng tính mua trả góp cái xe mới đi cho nó sướng, xe mới đi giữ gìn chục năm cũng chẳng hỏng, để sức khoẻ lo làm lo ăn. Chứ xe cũ lâu lâu lại sửa, chưa kể rủi ro nằm đường ăn trực nằm chờ ở gara, rồi bị gara nó cứa cổ, ấm ức mệt mỏi.

Nhưng trả góp cũng chẳng dễ ăn, không chỉ đơn giản là hàng tháng đóng gốc và lãi.

Đóng trước nó phạt, đóng muộn thì chắc chắn phạt rồi.
Lãi suất chỉ ngon ăn mấy tháng hoặc năm đầu dụ con mồi, sau đó thả nổi.
Tâm lý khách hàng trả góp ở chiếu dưới do phải nợ nần vay mượn, phải mất thêm 1 số phí dịch vụ.
Đăng ký xe đứng tên bank, cứ 3 tháng lại phải ra bank xin nó cấp lại cho 1 lần.
Bank nó bắt phải mua bảo hiểm thân vỏ, xe đứng tên nó mà nó bắt mình trả tiền.
1 là mua bảo hiểm nhân thọ, không mua thì nó lại tăng lãi suất trả góp xe lên thêm 1 chút nữa.

Cái gì cũng có 2 mặt của nó, đa số ô tô mua mới giờ là bank, riêng cá nhân em thích sự đơn giản, mà cái trả góp ở VN nó vô cùng mệt mỏi, em chẳng dám nghĩ đến ạ.
Em vào góp với cụ chút để cụ nắm rõ hơn thông tin, và các khách hàng khác cũng vậy ạ:
1.Đóng trước hạn ko phạt, đóng trễ vi phạm hợp đồng=> phạt, có ghi rõ trong hợp đồng.
2.Lãi suất các bên tài chính, bank nước ngoài có cố định toàn thời gian vay, ko thả nổi, tuy nhiên KH phải nét, nguồn thu tốt thể hiện bằng văn bản.
3.Một số phí dịch vụ là gì cụ kể giúp em, cty tài chính, bank nước ngoài không có cái này, nếu có thì rõ ràng trong hợp đồng, hóa đơn đầy đủ.
4.Đăng ký xe đứng tên Khách hàng, 3-6 tháng cấp biên nhận thế chấp, đky công chứng cho KH đi đường.
5.Tài sản thế chấp bắt buộc mua bảo hiểm thân vỏ, nếu ko may tai nạn xảy ra KH ko có tiền sửa xe, rồi không có tiền đóng lãi=> trễ hạn.
6.Nhiều bank lớn, cty tài chính, bank nước ngoài không yêu cầu bảo hiểm nhân thọ, cũng ko tăng lãi suất.
Nếu bác hoặc các KH khác có câu hỏi gì em xin tư vấn tiếp ạ!

porsche gt

Xe điện
Mấy thứ trên hoàn toàn k phức tạp đâu cụ ạ. Lãi suất ngân hàng vẫn thấp hơn lãi suất làm ăn kinh doanh nên tỷ lệ xe trả góp nhiều lắm ạ

ubisapro

Xe trâu
Cái câu đa phần giờ mua xe trả góp e đọc quen quen? Đầy người mua xe có cần trả góp đâu?

bitit1001

Xe buýt
Em vào góp với cụ chút để cụ nắm rõ hơn thông tin, và các khách hàng khác cũng vậy ạ:
1.Đóng trước hạn ko phạt, đóng trễ vi phạm hợp đồng=> phạt, có ghi rõ trong hợp đồng.
2.Lãi suất các bên tài chính, bank nước ngoài có cố định toàn thời gian vay, ko thả nổi, tuy nhiên KH phải nét, nguồn thu tốt thể hiện bằng văn bản.
3.Một số phí dịch vụ là gì cụ kể giúp em, cty tài chính, bank nước ngoài không có cái này, nếu có thì rõ ràng trong hợp đồng, hóa đơn đầy đủ.
4.Đăng ký xe đứng tên Khách hàng, 3-6 tháng cấp biên nhận thế chấp, đky công chứng cho KH đi đường.
5.Tài sản thế chấp bắt buộc mua bảo hiểm thân vỏ, nếu ko may tai nạn xảy ra KH ko có tiền sửa xe, rồi không có tiền đóng lãi=> trễ hạn.
6.Nhiều bank lớn, cty tài chính, bank nước ngoài không yêu cầu bảo hiểm nhân thọ, cũng ko tăng lãi suất.
Nếu bác hoặc các KH khác có câu hỏi gì em xin tư vấn tiếp ạ!
Cụ trả lời quá chuẩn rồi .

caisua

Xe lăn
Em thấy thông tin này có ích cho em và nhiều người, cụ chuyên cho vay xe trả góp hay sao mà như bị bóc mẽ vậy cụ

Bò lốp

Xe lăn
Đọc mà phát chán và ngán, có 1 tỷ, ông ko trả thẳng mà chỉ trả 300tr để lấy con xe 1tỵ về chạy,!còn dư 700tr ông đem đi đầu tư lấy lãi…kêu mẹ gì nữa, khôn lỏi bỏ mẹ

Siri_tran

Xe hơi
Nếu mua để phục vụ công việc tốt hơn và kiếm được nhiều xèng hơn thì trà góp hoàn toàn hợp lý. Ngược lại chỉ là nhu cầu đi lại bình thường hàng ngày mà xe máy vẫn đi được thì không nên mua xe trả góp