[Funland] Cụ nào đã từng mua ô tô trả góp.

Quan hệ vay là thuận mua vừa bán
Thích thì vay, ko ai dí dao bắt vay cả

Đáng mua cái i10, nếu trả góp thì lên thành cái Elantra, thậm chí là đang xe máy, có trả góp là lên i10 ...
Sự an toàn cho cả gia đình được tăng thêm
Cái đó thì bank hưởng hộ hay là người dùng xe hưởng?
Mua bảo hiểm xe, xe của bank nhưng ai lái hàng ngày đâm đụng?

Thế nên, tùy cuộc sống, tùy nhu cầu, tùy ví tiền, hợp cái j quất cái đó thôi

Như em hiện nay: Phụ Mẫu không còn ai
Đẻ ra ở Hà Nội nên chả có nhà ở quê mà về
Đi làm cách 10p xe máy
Con đi học cách 5p đi bộ
Đi tỉnh cviec thì xe Cty
Cần di chuyển trong thành phố với ô tô thì grab

Nhu cầu mua xe = 0
Có cái quan trọng nhất thì ông thớt ko nói, mua ô tô để phục vụ mục đích gì. Nếu phục vụ công việc thì trả góp cũng chả sao cả, mỡ nó rán nó. Ko rán được thì sút. Phục vụ gia đình thì tuỳ lực, lực yếu thì mua xe cũ, vay mượn ít thì vay người quen. Còn mua để phục vụ oai thì đừng mua nợ.

Mi Mo Sa

Xe tải
Nên mua chiếc nào phù hợp kinh tế thì tốt hơn, đỡ áp lực

dpl

Xe lăn
Trước em cũng tính mua trả góp cái xe mới đi cho nó sướng, xe mới đi giữ gìn chục năm cũng chẳng hỏng, để sức khoẻ lo làm lo ăn. Chứ xe cũ lâu lâu lại sửa, chưa kể rủi ro nằm đường ăn trực nằm chờ ở gara, rồi bị gara nó cứa cổ, ấm ức mệt mỏi.

Nhưng trả góp cũng chẳng dễ ăn, không chỉ đơn giản là hàng tháng đóng gốc và lãi.

Đóng trước nó phạt, đóng muộn thì chắc chắn phạt rồi.
Lãi suất chỉ ngon ăn mấy tháng hoặc năm đầu dụ con mồi, sau đó thả nổi.
Tâm lý khách hàng trả góp ở chiếu dưới do phải nợ nần vay mượn, phải mất thêm 1 số phí dịch vụ.
Đăng ký xe đứng tên bank, cứ 3 tháng lại phải ra bank xin nó cấp lại cho 1 lần.
Bank nó bắt phải mua bảo hiểm thân vỏ, xe đứng tên nó mà nó bắt mình trả tiền.
1 là mua bảo hiểm nhân thọ, không mua thì nó lại tăng lãi suất trả góp xe lên thêm 1 chút nữa.

Cái gì cũng có 2 mặt của nó, đa số ô tô mua mới giờ là bank, riêng cá nhân em thích sự đơn giản, mà cái trả góp ở VN nó vô cùng mệt mỏi, em chẳng dám nghĩ đến ạ.
Omg lần đầu e nghe thấy vụ bắt buộc mua bh thân vỏ khi vay mua xe
Bên e chỉ dám xin khách bh y tế hơn 1tr, e nhấn mạnh là xin ạ. Bh thân vỏ thì chắc chắn phải mua rồi
Trc e vay bên Techcombank, ngoài 5tr bh thân vỏ thì k fai mất 1 xu nào hết ạ

Vifod

[Tịch thu bằng lái]
Dở nhất là cái giấy đi đường. Ngày xưa ngân hàng tự cấp, vài năm gần đây thì giấy do xxx cấp, ở đâu cũng thấy mũi các anh xxx nhúng vào.
Thì miếng ngon thì phải dành phần chớ. Khốn nạn nhất là đòi quyền cấp giấy phép lái xe. Rồi vài năm nữa, thấy ngành giáo dục kiếm được thì anh sẽ khui ra mấy tiêu cực bên bộ giục, thế là "tụi bây tiêu cực lắm, để anh đứng ra cấp bằng cho" 😂😂😂😂

Em thấy chỉ bất tiện việc 3-6 tháng phải ra bank cấp giấy chứng nhận thế chấp thôi.
Em đang vay, 6 tháng 1 lần bạn nhân viên ngân hàng tự liên lạc với em qua ĐT hỏi địa chỉ để gửi giấy chứng nhận, chưa bao giờ em phải hỏi cái đó :)

Dở nhất là cái giấy đi đường. Ngày xưa ngân hàng tự cấp, vài năm gần đây thì giấy do xxx cấp, ở đâu cũng thấy mũi các anh xxx nhúng vào.
Chắc cụ đùa, em chả thấy chữ nào liên quan đến xxx trên giấy đấy. Nó có 1 biên nhận thế chấp có dấu của ngân hàng và 1 bản photo công chứng của cái đăng ký xe.

bitit1001

Xe buýt
Điều đó là bắt buộc cụ ah.thực tế là bank muốn ts của nó được đảm bảo.
Thật ra vấn đề mua bảo hiểm thân vỏ nó vừa đảm bảo cho mình nếu lỡ va chạm lại vừa đảm bảo được tài sản cho Bank, trên thực tế là có rát nhiều cụ kể cả không vay bank vẫn mua bảo hiểm thân vỏ .

Nhimtiu

Xe container
Đọc mà phát chán và ngán, có 1 tỷ, ông ko trả thẳng mà chỉ trả 300tr để lấy con xe 1tỵ về chạy,!còn dư 700tr ông đem đi đầu tư lấy lãi…kêu mẹ gì nữa, khôn lỏi bỏ mẹ
Chuẩn đấy cụ, em có cậu bạn đt làm ăn kinh doanh và đt bds toàn đi thuê chung cư 15-17tr/tháng để ở còn tiền 4-5tỉ để mua chung cư đó thì để làm ăn và đt ra đc nhiều xèng hơn và dư trả tiền thuê chung cư cao cấp và thích ở khu nào thì ở k thích thì lại thuê nhà khác. Tầm 15-17tr thuê đc căn hộ khá đẹp cho gđ rồi nên chuyện mua nhà hay thuê nhà cũng như mua xe trả thẳng, trả góp hay xe cũ thì là câu chuyện riêng và túi tiền của mỗi người cho phù hợp theo nhu cầu thôi.

Trước em bán xe 80% mua trả góp. Tới khi em mua xe cũng trả góp.

nadushop

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

Toilatoi242

Xe tăng
Đọc mà phát chán và ngán, có 1 tỷ, ông ko trả thẳng mà chỉ trả 300tr để lấy con xe 1tỵ về chạy,!còn dư 700tr ông đem đi đầu tư lấy lãi…kêu mẹ gì nữa, khôn lỏi bỏ mẹ
Chuẩn cụ nhể - ăn đề lại còn đòi cả lô.

TieuFu

Xe container
vay bank thì phỉ chịu những giằng buộc, muốn nhàn thì lại phải sẵn tiền, có gì mà kêu.
cá nhân em éo vay mượn, kể cả mua nhà, chấp nhận tích cóp lâu hơn, thế thôi
Cụ chơi thế bank vỡ mất !

NNS

Xe ngựa
Cụ chơi thế bank vỡ mất !
em tính bần tiền, lại ko dinh doanh gì, túc tắc thả con lô đánh con đề qua ngày, tiêu xài bao nhiêu còn dư thì tích cóp mua nhà mua xe thôi, ko tham vọng gì nhiều nên chả cho bank ăn xu mẹ nào, dù vay mượn ls thấp hay tín dụng free bank nó mời em còn chả xài ý chứ =))
đùa chứ vay bank thì hạp với các cụ cần vốn kinh doanh, xoay vòng vốn thì nên vay, chi phí vốn vay nó tính vào chi phí kinh doanh, chứ ăn lương còm tích cóp thì ko nên vay mượn, nhất là mua tiêu sản như cái ô tô., lãi nặng bcm ra, chạy cùng với mất giá khấu hao, xe cộ thiệt xót xa, thôi thì lúc nào có thì mua, chưa có thì thôi, ko phải quá máu làm gì.

Long Cent

Xe hơi
Mua vừa túi tiền cho nhẹ đầu óc cụ ạ

hieukon

Xe container
em đánh dấu để đọc tiếp

anduhanoi

Xe đạp
Mua xe cũ có nên mua trả góp ko ạ, em định mua chiếc tầm 400 chở vợ con che mưa che nắng. Em cảm ơn các cụ ạ

windy1

Xe điện
Chiếc xe đầu tiên, em mua trả góp vì không đủ tiền. Và cũng để có được điểm tín dụng cần thiết cho mình. Những chiếc xe sau đó, em mua trả dứt luôn .