[Funland] Cụ nào đã từng đi Đồng Văn cho em hỏi kinh nghiệm tí ạh

Kẻ ế vợ

Xe tăng
vâng ạh, thanks cụ

Dễ thế thì tốt cụ nhỉ? hihi. em định thuê xe thôi, chứ xe em là em múc ngay rồi ;), mà lại là em Lá lốt nữa chứ.
cụ mà đi xe thuê lại là lá lốt, đi với đám bạn thì cháu lại càng can cụ. Đường thì cứ túc tắc là cũng đến nơi nhưng xe thuê thì chả biết thế nào mà lần.

classjcal

Xe tải
cụ mà đi xe thuê lại là lá lốt, đi với đám bạn thì cháu lại càng can cụ. Đường thì cứ túc tắc là cũng đến nơi nhưng xe thuê thì chả biết thế nào mà lần.
Vâng ạ, em cảm ơn cụ

classjcal

Xe tải

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
Chỉ 1 câu là cụ nên chọn địa điểm khác mà chơi, đường đèo dốc nhiều như đi Đồng Văn phải tay lái cứng, xử lý tình huống tốt, mà những ngày đó đường đông hơn do lượng xe đi lại nhiều nữa đấy, lên dốc không khó bằng xuống dốc đâu.

Chỉnh sửa cuối:

buonchuoi

Xe tăng
xe thuê+lái mới bác nên xét lại đi, tầm này năm ngoái có 1 bác tài đi camry chở cán bộ cũng kha khá nghe nói ở BG lên....đi từ Đồng Văn quay lại Yên Minh nghỉ đến đoạn đèo 9 khúc thủng cua lao xuống vực có 1km rưỡi thôi

Chỉnh sửa cuối:

dvc_hue

Xe buýt
Cháu tổng hợp giúp cụ chủ những comments dưới đây và có ý riêng với cụ chủ:

1. Nếu cụ quyết tâm đi, thì nên nghe theo:
Nên kiếm thêm tài già ngồi cạnh cụ ạ, đường rất khó đi, hẹp, độ dốc lớn
2. Thuê xe tốt, và phải lái thử 1-2h cho quen xe:
hix, người thì bảo được, người thì bảo không, em biết nghe ai đây ạh :(, xe em thuê thôi ạh
3. cháu nghĩ cụ cần có 1,2 nhận xét từ các tài khác để biết kinh nghiệm đã đủ chín để đi ch
thanks cụ, em lấy bằng đc 3 tháng, mỗi tháng lái tầm 2-3 lần ạ :D
4. Cụ nên thuê xe đời mới hơn, vios e, laccett, getz cũng được:
em định đi Lanor, tình hình này khéo chả đi 4b nữa, hoặc có cụ nào đi 4b thì em cũng đi 4b, chứ đi thế thấy nhiều cụ nói quá
5: Cụ chủ tự quyết định nhé:
Làm sao mà cụ chủ phải xoắn???
Cứ đổ đầy xăng, lốp láp ngon lành, thủ sẵn chục củ trong túi là lên đường thôi.
Sợ thì ở nhà. Còn không sợ thì lên xe. 2 đề chọn 1. Quá easy.
Chúc cụ may mắn
6: đừng nghĩ là mình sẽ chết ngay cả khi sắp chết:
xe thuê+lái mới bác nên xét lại đi, tầm này năm ngoái có 1 bác tài đi camry chở cán bộ cũng kha khá nghe nói ở BG lên....đi từ Đồng Văn quay lại Yên Minh nghỉ đến đoạn đèo 9 khúc thủng cua lao xuống vực có 1km rưỡi thôi
7: Nhà cháu chúc cụ chủ có lựa chọn đúng cho mình.

kh6d

Xe tăng
Tết DL tới cơ quan e cũng đi chơi HG 4 ngày (29/12-1/1), thuê cty du lich đi tua luôn cho khỏe :D

tranhgochay

Xe buýt
Lái được hết, đường chỉ cua quanh co thôi, dốc cao thôi, ko xấu chút nào đâu ạ. Đoạn từ ĐV - Lũng Cú đổ đèo cực phê. Cụ cứ đi đi, luyện tay lái ở đường HG - ĐV - Mèo Vạc thì chuẩn rồi. Cụ nên qua đèo Mã Pì Lèng nhé.
Cho em gửi lời hỏi thăm sức khỏe của đồng bào............ven đường.

classjcal

Xe tải
Cháu tổng hợp giúp cụ chủ những comments dưới đây và có ý riêng với cụ chủ:

1. Nếu cụ quyết tâm đi, thì nên nghe theo:

2. Thuê xe tốt, và phải lái thử 1-2h cho quen xe:

3. cháu nghĩ cụ cần có 1,2 nhận xét từ các tài khác để biết kinh nghiệm đã đủ chín để đi ch

4. Cụ nên thuê xe đời mới hơn, vios e, laccett, getz cũng được:

5: Cụ chủ tự quyết định nhé:

6: đừng nghĩ là mình sẽ chết ngay cả khi sắp chết:

7: Nhà cháu chúc cụ chủ có lựa chọn đúng cho mình.
Cảm ơn cụ và tất cả các cụ/ mợ khác đã quan tâm ạh, em đưa ra quyết định cuối cùng rồi ạ, em đi xe máy cho nó máu (thanh niên mà, hehe). Em sẽ để dịp luyện tay nghề này cho đợt tới. Em nghĩ là không chỉ mình mà còn người khác nữa, nên quyết định vậy. Thanks các cụ/ mợ lần nữa, nếu được em sẽ làm 1 thớt Đồng Văn hai bánh ký để phục vụ các cụ/ mợ ở xa hoặc chưa có điều kiện đi Đồng Văn. Em đã rót rượi mời từng cụ rồi ạh, nếu ai thiếu thì ới em nhé, em sẽ mời, hee

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
Cảm ơn cụ và tất cả các cụ/ mợ khác đã quan tâm ạh, em đưa ra quyết định cuối cùng rồi ạ, em đi xe máy cho nó máu (thanh niên mà, hehe). Em sẽ để dịp luyện tay nghề này cho đợt tới. Em nghĩ là không chỉ mình mà còn người khác nữa, nên quyết định vậy. Thanks các cụ/ mợ lần nữa, nếu được em sẽ làm 1 thớt Đồng Văn hai bánh ký để phục vụ các cụ/ mợ ở xa hoặc chưa có điều kiện đi Đồng Văn. Em đã rót rượi mời từng cụ rồi ạh, nếu ai thiếu thì ới em nhé, em sẽ mời, hee
Chuẩn, cụ ở HG thì lo gì, còn nhiều dịp để lái lên đó.

Lần sau cụ có phượt trên đấy thì ới em nhé, nhưng phần em đi cùng mợ nào xinh xinh thì tốt :D

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Em đương tính là rất có thể đêm t6! Rạng sáng t7 này em lên đến HG. Đi quả Phiên chợ cuối năm sáng Cn ở Đồng văn.
Nếu em đi được và cụ chủ thớt có nhã ý chạy xe cùng thì AE ta joint với nhau sớm ngày 29 ở HG :)

Chỉnh sửa cuối:

classjcal

Xe tải
Em đương tính là rất có thể đêm t6! Rạng sáng t7 này em lên đến HG. Đi quả Phiên chợ cuối năm sáng Cn ở Đồng văn.
Nếu em đi được và cụ chủ thớt có nhã ý chạy xe cùng thì AE ta joint với nhau sớm ngày 29 ở HG :)
Nếu 29 thì hẹn cụ ở trên ĐV vậy, em đinh 30 mới đi cơ ạ, hihi, nếu có thể thì nhập đoàn lúc về vậy ạh, cụ ở đâu ạh? đi xe máy hay ô tô?

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Nếu 29 thì hẹn cụ ở trên ĐV vậy, em đinh 30 mới đi cơ ạ, hihi, nếu có thể thì nhập đoàn lúc về vậy ạh, cụ ở đâu ạh? đi xe máy hay ô tô?
Cụ đi ngày 30/12, nếu chạy từ HG thật sớm và nhanh cũng phải qua trưa mới tới được Đồng văn. Cỡ 140 cây đường xấu và đèo nhiều :P
Cái "Phiên chợ cuối năm" này chỉ diễn ra vào sáng Chúa nhật 30/12 nên chiều 30 bọn em đã về lại HG. Ngủ lại tại đó rồi sáng 31/12 xuôi Hanoi.
Nếu đi được, em chạy xe 2 cầu.