[Funland] Cụ nào đã từng đi Đồng Văn cho em hỏi kinh nghiệm tí ạh

wagonbean

Xe tải
Cụ mới lấy bằng 3 tháng nhưng 3T ý có luyện thường xuyên không ợ? Khuyên chân thành cụ cứ luyện thêm đi đã, tình huống trên đường xử lý đòi hỏi kinh nghiệm, nhất là với địa hinh đồi núi, khúc cua liên tục. Nếu muốn thử sức thì nhất thiết có lái vững bên cạnh nhé.

classjcal

Xe tải
Cụ mới lấy bằng 3 tháng nhưng 3T ý có luyện thường xuyên không ợ? Khuyên chân thành cụ cứ luyện thêm đi đã, tình huống trên đường xử lý đòi hỏi kinh nghiệm, nhất là với địa hinh đồi núi, khúc cua liên tục. Nếu muốn thử sức thì nhất thiết có lái vững bên cạnh nhé.
thanks cụ, em lấy bằng đc 3 tháng, mỗi tháng lái tầm 2-3 lần ạ :D

Hoathanhtao

Xe điện
Mới lấy 3 tháng hay lấy 3 năm cũng không mấy quan trọng,Cụ tự tin là được!
Đi Đồng văn,lũng cú hay đấy,có nhà vua mèo,có chợ phiên Yên Minh,có cột cờ Lũng Cú...vv!
Cụ cứ trải nghiệm đi,mình đi cẩn thận là được ý mà!ở Hà Giang mà nhỡ offer hỏi lại chưa biết ĐV,LC thì xấu hổ chết:P
Chúc Cụ có chuyến đi vui vẻ!:41:

eco.pestcontrol

Xe tải
Website
www.ecopestcontrol.com.vn
Em đồng ý là từ HN lên TP Hà Giang đường to và đẹp, nhưng từ HG lên Lũng Cú, vua mèo rồi lên Đồng Văn cũng to và đẹp thì em xin ạ các cụ luôn. Có mỗi đoạn phố cáo đường Đẹp hơn đường Nguyễn Chí Thanh, to và rộng thôi à, đoạn này đc khoảng 1km.
Đường xe tải đi vô tư mợ còn muốn to cỡ nào nữa???

Leo09351

Xe buýt
Cụ chưa tự tin tay lái thì em khuyên thôi ạ

lyna81

Xe tăng
Website
www.pantino.vn
Đường xe tải đi vô tư mợ còn muốn to cỡ nào nữa???
Đường 2 xe tránh nhau ko rộng lắm. Chưa kể cua đèo. Một bên là vách đá nhìn xuống ko biết đâu là vực. Sơ sẩy tý là tèo. Mà hà giang ở trên cao. Trời mà có sương mù thì mờ mịt mà ko sáng nào ko có sương mù. Đg thì trơn. E đi hà giang 3 lần rồi mà nên biết rõ lắm

classjcal

Xe tải
hix, volka nhiều quá nên không volka đc nữa rồi ạh, em cảm ơn các cụ/mợ rất nhiều. em quyết định là nếu thời tiết đẹp thì em sẽ tiến hành, còn không thì huỷ ạh. Cụ nào có kinh nghiệm thì cứ chia sẻ với em nhé, em sẽ volka ạh

classjcal

Xe tải

lady.vu

Xe đạp
Đường đồng văn cụ mà đi chưa cứng lắm thì em khuyên nên có thêm ng hỗ trợ hehe

xoong thủng

Xe tải
E cũng mới về HG công tác đây, các cụ mợ ở đây phi xe gớm thật. Qua cầu cứ tin tin đòi vượt, luật cứ gọi là.... Phóng ẩu khỏi nói luôn. Chắc đường rộng, quen tay =))

xe ngua go

Xe buýt
Tình hình là tết dương được nghỉ mấy ngày, em muốn đi du lịch một chuyến lên Đồng Văn, Cột cờ Lũng Cú... cụ nào đã từng đi lên đấy cho em hỏi chút ạ:
- Em mới có bằng (được hơn 3 tháng) em muốn lái lên đấy liệu có đi được không ạh? đường có khó đi không ạh? em định đi túc tắc thôi
- lịch trình em định đi 2 ngày (2 ngày 1 đêm) vậy có những địa điểm nào phải dừng lại để thăm quan ạh? nếu cụ nào đã từng lên lịch trình thì gửi cho em xin ạh
em cảm ơn các cụ đã đọc (có volka)
P/s: em ở Hà Giang luôn ạh[/QUOTE
Xe cụ định đi là xe gì? Nếu xe nhỏ thì không nên cụ nhé và là lái mới cháu khuyên cụ không nên đi nếu không có tài già ngồi ghế phụ vì đường lên Đồng Văn rất khó đi và nhiều loại địa hình và thời tiết thì cũng khác nhau nữa (nhiều đoạn lên cao rất nhiều sương mù) lái mới là rất nguy hiểm. Chúc cụ may mắn.

classjcal

Xe tải
E cũng mới về HG công tác đây, các cụ mợ ở đây phi xe gớm thật. Qua cầu cứ tin tin đòi vượt, luật cứ gọi là.... Phóng ẩu khỏi nói luôn. Chắc đường rộng, quen tay =))
cụ làm ở đâu ạh?

Xe cụ định đi là xe gì? Nếu xe nhỏ thì không nên cụ nhé và là lái mới cháu khuyên cụ không nên đi nếu không có tài già ngồi ghế phụ vì đường lên Đồng Văn rất khó đi và nhiều loại địa hình và thời tiết thì cũng khác nhau nữa (nhiều đoạn lên cao rất nhiều sương mù) lái mới là rất nguy hiểm. Chúc cụ may mắn.
em định đi Lanor, tình hình này khéo chả đi 4b nữa, hoặc có cụ nào đi 4b thì em cũng đi 4b, chứ đi thế thấy nhiều cụ nói quá

Kẻ ế vợ

Xe tăng
Lá lốt thì thôi cụ ợ, cụ cứ từ từ lanh quanh khi nào tự tin hẳn thì hẵng đi.

kduc

Xe Cứu Trợ
Nói chung cứ đường nhựa là đi bt, ko sợ nếu xe tốt, tâm lý vững, nhưng nếu cụ đi Lanor thì thôi ợ:D

drbacgms

Xe tăng
Làm sao mà cụ chủ phải xoắn???
Cứ đổ đầy xăng, lốp láp ngon lành, thủ sẵn chục củ trong túi là lên đường thôi.
Sợ thì ở nhà. Còn không sợ thì lên xe. 2 đề chọn 1. Quá easy.
Chúc cụ may mắn

classjcal

Xe tải
Nói chung cứ đường nhựa là đi bt, ko sợ nếu xe tốt, tâm lý vững, nhưng nếu cụ đi Lanor thì thôi ợ:D
vâng ạh, thanks cụ
Làm sao mà cụ chủ phải xoắn???
Cứ đổ đầy xăng, lốp láp ngon lành, thủ sẵn chục củ trong túi là lên đường thôi.
Sợ thì ở nhà. Còn không sợ thì lên xe. 2 đề chọn 1. Quá easy.
Chúc cụ may mắn
Dễ thế thì tốt cụ nhỉ? hihi. em định thuê xe thôi, chứ xe em là em múc ngay rồi ;), mà lại là em Lá lốt nữa chứ.

Chỉnh sửa cuối: