[Funland] Cụ nào đã đang và sẽ mua chung cư Ngoại giao đoàn vào bóng bàn ợ

KTS1406

Xe tải
Nhìn từ công viên e thấy vẫn chưa thấy nhiều người đến ở mà.
Giá 36-37 thì cao quá rồi, ko hợp lý với đa số người dùng.
Về mặt bằng chung toàn khu NGĐ thì tầm 3-6 tháng nữa sẽ có nhiều tòa chạm mốc giá 40, trong đó có tòa N01-T8. Và với cái giá 40 hoặc cả trên 40 thì thằng N01-T8 vẫn hợp lý, quan trọng là BQL tòa nhà, BQT & cộng đồng cư dân sống ở đó có "tốt" & tích cực hay không thôi.

Chỉnh sửa cuối:

Vicaca

Xe buýt
Về mặt bằng chung toàn khu NGĐ thì tầm 3-6 tháng nữa sẽ có nhiều tòa chạm mốc giá 40, trong đó có tòa N01-T8. Và với cái giá 40 hoặc cả trên 40 thì thằng N01-T8 vẫn rất hợp lý, quan trọng là BQL tòa nhà, BQT & cộng đồng cư dân sống ở đó có "tốt" & tích cực hay không thôi.
E lại nghe nói CĐT T8 là Hancopr dính nhiều phốt trong khu này, ko biết phốt thế nào nữa.

anh kao

Xe tăng
Em đang tìm căn 3 PN, toà N01-T5 không biết giờ giá cả thế nào cụ nhỉ ?
- Trên này nhiều cò lắm, cụ cẩn thận nghe lời các cò, N01T5 lạc hồng xây có rất nhiều vấn đề về chất lượng vật liệu và quản lý, so với toà twin N01t4 thì chất lượng kém hơn rât nhiều. Nhiều ng mua về đang rất thất vọng và muốn bán đấy
- KHu này hiện tại thì thoáng nhưng tiện ích còn kém, sau này chắc chờ thêm hoàn thiện bên THT mới có nhiều, nhưng khả năng sau sẽ tắc đường,khói bụi công trường khi các xe xây dựng hàng loạt bên THT, ciputra,cổ nhuế,đông ngạc và bên đông anh bắt đầu xây dựng và mở bán, Nếu mua thời điểm này khả năng sẽ cắt lỗ trong tương lai là rất lớn.
- Nếu mua mạn này nên mua bên khu thành phố giao lưu : giá cả, tiện ích, và cảnh quan hợp lý hơn.

Chỉnh sửa cuối:

KhoiNguyen2711

Xe tải
Cụ cẩn thận nghe lời các cò, N01T5 lạc hồng xây nhiều vấn đề về chất lượng vật liệu và quản lý lắm, so với toà twin N01t4 thì chất lượng kém hơn rât nhiều. Nhiều ng mua về đang rất thất vọng đấy
Dạ vâng, em cám ơn lời khuyên của cụ nhiều !!! Đã Vodka cho cụ ạ :D

phobunmimien

Xe đạp
- Trên này nhiều cò lắm, cụ cẩn thận nghe lời các cò, N01T5 lạc hồng xây có rất nhiều vấn đề về chất lượng vật liệu và quản lý, so với toà twin N01t4 thì chất lượng kém hơn rât nhiều. Nhiều ng mua về đang rất thất vọng và muốn bán đấy
- KHu này hiện tại thì thoáng nhưng tiện ích còn kém, sau này chắc chờ thêm hoàn thiện bên THT mới có nhiều, nhưng khả năng sau sẽ tắc đường,khói bụi công trường khi các xe xây dựng hàng loạt bên THT, ciputra,cổ nhuế,đông ngạc và bên đông anh bắt đầu xây dựng và mở bán, Nếu mua thời điểm này khả năng sẽ cắt lỗ trong tương lai là rất lớn.
- Nếu mua mạn này nên mua bên khu thành phố giao lưu : giá cả, tiện ích, và cảnh quan hợp lý hơn.
Trong vành đai 3 và ngoài vành đai 3 giá nó chênh nhau khá nhiều đấy bác ah

anh kao

Xe tăng
Trong vành đai 3 và ngoài vành đai 3 giá nó chênh nhau khá nhiều đấy bác ah
- chênh hay ko thì ko phụ thuộc trong hay ngoài vành đai 3 đâu,mà phụ thuộc vào hạ tầng và kết nối thôi, như mạn cầu giấy mỹ đình thì ko chênh nhau nhiều gần như ngang nhau,mạn nguyễn xiển linh đàm, bitexco, thì ngoài vành đai 3 còn cao hơn cả trong vành đai 3 cụ nhé
-mạn Mỹ đình là trung tâm hành chính mới của Hà nội, nên e đánh giá cao các khu kết nối gân với mỹ đình hơn

KTS1406

Xe tải
Quan điểm và nhận định như này chắc mua nhà & đầu tư toàn "lỗ"!

dinhdong1989

Xe tải
Em thấy nhiều cụ bán bên An Bình sang ngoại giao đoàn,tây hồ tây để mua vì lý do đường Phạm Văn Đồng quá tắc,bụi bặm và ồn ào :D

anh kao

Xe tăng
Em thấy nhiều cụ bán bên An Bình sang ngoại giao đoàn,tây hồ tây để mua vì lý do đường Phạm Văn Đồng quá tắc,bụi bặm và ồn ào :D
- cụ sale chẳng nói thế, còn e thấy ngược lại,đường PVD năm sau rồi sẽ xong, dự án quanh đó lấp đầy, nên ko còn lo phải chịu khói bụi,mất an toàn như bên THT và ngoại giao đoàn vì chưa hoàn thành quy hoạch, còn rất nhiều đất trống, nên cùng với ciputra sắp tới sẽ là đại công trường trong hàng chục và vài chục năm nữa,
- về chất lượng xây dựng tiện ích bên đó hơn hẳn bên NGD, chưa cần nói đến ông hancorp quản lý khu này thì dích đầy phốt. xây ko đồng bộ chất lượng, mỗi tòa cdt khó gắn kết nên những tiện ích chung khó được đồng thuận quản lý

Chỉnh sửa cuối:

dinhdong1989

Xe tải
- cụ sale chẳng nói thế, còn e thấy ngược lại,đường PVD năm sau rồi sẽ xong, dự án quanh đó lấp đầy, nên ko còn lo phải chịu khói bụi,mất an toàn như bên THT và ngoại giao đoàn vì chưa hoàn thành quy hoạch, còn rất nhiều đất trống, nên cùng với ciputra sắp tới sẽ là đại công trường trong hàng chục và vài chục năm nữa,
- về chất lượng xây dựng tiện ích bên đó hơn hẳn bên NGD, chưa cần nói đến ông hancorp quản lý khu này thì dích đầy phốt. xây ko đồng bộ chất lượng, mỗi tòa cdt khó gắn kết nên những tiện ích chung khó được đồng thuận quản lý
Vâng cụ.Em chỉ nói ý kiến của một số khách hàng bên An Bình khi sang bên này mua thôi ạ,còn thì tùy theo nhiều yếu tố để lựa chọn căn hộ nữa.Riêng em thì em vẫn thấy quy hoạch khu Ngoại Giao Đoàn và Tây Hồ Tây tốt hơn bên đấy ạ

lilpark01

Xe đạp
Phải công nhận NGĐ sờ đâu cũng thấy phốt :(

kimvanchinh

Xe tăng
Tôi đánh giá cao khu NGD sơ với An Bình do NGD đúng hướng gió từ Hồ tây và sông Hồng thổi vào (khác khu An Bình rất xa và hồ điều hòa ở ngược hướng gió). Nó sẽ kết nối với khu Starlake Hàn Quốc với các dịch vụ chung về giải trí, siêu thị... Đường giao thông đi các hướng (kể cả tàu điện ngầm sau này) khá tiện lợi. NGD sát vành đai 2, An Bình sát vành đai 3 - sự khác nhau rất nhiều chứ không phải không đáng kể.

ms0910

Xe tăng
Tôi đánh giá cao khu NGD sơ với An Bình do NGD đúng hướng gió từ Hồ tây và sông Hồng thổi vào (khác khu An Bình rất xa và hồ điều hòa ở ngược hướng gió). Nó sẽ kết nối với khu Starlake Hàn Quốc với các dịch vụ chung về giải trí, siêu thị... Đường giao thông đi các hướng (kể cả tàu điện ngầm sau này) khá tiện lợi. NGD sát vành đai 2, An Bình sát vành đai 3 - sự khác nhau rất nhiều chứ không phải không đáng kể.
Vành đai 3 trong 5 7 năm tới quy hoạch sẽ vắng xe khách hơn, sẽ chỉ là kết nối nội đô và liên khu vực. Bến xe mỹ đình di chuyển ra xa và trở thành bến trung chuyển nội đô là chắc chắn và không thể đảo ngược. Các xe liên tỉnh, liên vùng mà chỉ đi qua hà nội sẽ đi trên đường trên cao chứ ko đc xuống đường dưới bắt khách nữa. Nói chung trong ngắn và trung hạn, bám quanh từ vành đai 2 sang vành đai 3 và vươn tới 3.5 sẽ đều là những khu vực tốt. Trong vành đai 2 thì đã quá cũ kỹ, còn ngoài 3.5 thì lại tương lai quá xa

freakingprime

Xe buýt
Vành đai 3 trong 5 7 năm tới quy hoạch sẽ vắng xe khách hơn, sẽ chỉ là kết nối nội đô và liên khu vực. Bến xe mỹ đình di chuyển ra xa và trở thành bến trung chuyển nội đô là chắc chắn và không thể đảo ngược. Các xe liên tỉnh, liên vùng mà chỉ đi qua hà nội sẽ đi trên đường trên cao chứ ko đc xuống đường dưới bắt khách nữa. Nói chung trong ngắn và trung hạn, bám quanh từ vành đai 2 sang vành đai 3 và vươn tới 3.5 sẽ đều là những khu vực tốt. Trong vành đai 2 thì đã quá cũ kỹ, còn ngoài 3.5 thì lại tương lai quá xa
Chờ 5 7 năm tới cho oằn người à cụ? Vành đai 3 sao so được với Võ Chí Công, trục Nguyễn Văn Huyên. Có bỏ xe khách thì vẫn còn xe tải, xe chở đất chạy ầm ầm thôi, bụi mù mịt.

quanquan8888

Xe hơi
Chờ 5 7 năm tới cho oằn người à cụ? Vành đai 3 sao so được với Võ Chí Công, trục Nguyễn Văn Huyên. Có bỏ xe khách thì vẫn còn xe tải, xe chở đất chạy ầm ầm thôi, bụi mù mịt.
Em chung ý kiến với cụ
1 khu nằm trọn trong 3 đường vành đai
1 khu chỉ có 1
Là thấy khac nhau rồi .Em xin hết ạ .

Mittree

Xe đạp
Các bác sống ở gần Phạm Văn Đồng và Võ Chí Công sẽ thấy rõ sự khác biệt ạ.
Khu NGĐ chỉ cần thông đường Nguyễn Văn Huyên thì hịn lắm ạ!

plurtaque

Xe tải
Các bác sống ở gần Phạm Văn Đồng và Võ Chí Công sẽ thấy rõ sự khác biệt ạ.
Khu NGĐ chỉ cần thông đường Nguyễn Văn Huyên thì hịn lắm ạ!
Cụ có biết khi nào thông ko ah? Em mua ở đấy 2 năm rồi mà vẫn cho thuê vì đường chưa thông. Chờ lâu quá khéo e lại bán.

Mittree

Xe đạp
Cái "chỉ cần" chắc phải vài ba năm nữa :)

ms0910

Xe tăng
5 7 năm nhanh lắm cụ ơi, cầu nhật tân mới thông xe được 4 năm nay thôi, em là người đi qua ngã 4 từ những ngày bụi bặm đấy đến nay nên cảm nhận rất rõ thời gian. Vành đai 3 xong tuyến trên cao và sửa chữa mặt cầu thăng long, hoàn toàn so sánh được với võ chí công cụ nhé, cũng 1 8 1 10 đấy.