[Funland] Cụ nào cùng sở thích chơi mâm than xin mời ạ

Gato2009

Xe điện
Chào các cụ,
Thú vui nào cũng cần người cùng sở thích, đặc biệt chơi âm thanh, đặc biệt hơn nữa là chơi mâm than.
Cụ nào đã và đang có đam mê này chắc biết, nó lọ mọ, tỉ mỉ, cầu kì và rất chi là mệt, nhưng bù lại nó đem đến cho ta những trải nghiệm vô cùng thú vị mà em văn dốt lên không nói được.
Em mạo muội lập thớt này với mục đích cùng nhau chia xẻ thú đam mê này.
Cảm nhận của riêng em là, trong món âm thanh này thì không cái gì nó hút em ghê gớm như cái này. Trên of chắc có rất nhiều cụ chơi mà chơi rất gấu món này. Mặc dù em còn rất non nhưng vẫn mạnh dạn mời các cụ tham gia mong được học hỏi các cụ
Báo cáo các cụ, mâm than của em đây ạ
Bộ 1, mâm nhà tự giồng,

Gato2009

Xe điện

Bộ 2, hãng giồng (Pioneer PL30L) :))

MjtBeo

Xe đạp
cháu cũng đang tập toẹ chơi cụ biết nhiều tư vấn cháu chơi với :))

Gato2009

Xe điện
cháu cũng đang tập toẹ chơi cụ biết nhiều tư vấn cháu chơi với :))
Đầu tiên, cụ đi nghe một vài chỗ xem sao đã, thấy ngấm, thay hay, thấy thích thì bắt đầu tìm hiểu, còn vì tò mò mà chơi thì khó đi xa được ạ

MjtBeo

Xe đạp
Đầu tiên, cụ đi nghe một vài chỗ xem sao đã, thấy ngấm, thay hay, thấy thích thì bắt đầu tìm hiểu, còn vì tò mò mà chơi thì khó đi xa được ạ
e cũng mua cái mâm rồi. cụ tư vấn e xem ghép mâm vs bộ ampli loa nào nghe nhạc boney vs nhạc trịnh hay :)) thanks cụ

Gato2009

Xe điện
Bản thân bộ mâm than nó có thể ghép với bất cứ bộ loa và ampli nào hợp với loại nhạc cụ thích nghe, ở đây cụ thích nghe nhạc "cũ" thì đương nhiên cụ phải kếm loa + amli nào hợp với loại nhạc đó
Chúc vui

MjtBeo

Xe đạp
cụ cho e nick fb có j e hỏi cụ cho dễ e chơi cái ps3700 đó cụ

Bigisbest

Xe container
Chào các cụ,
Thú vui nào cũng cần người cùng sở thích, đặc biệt chơi âm thanh, đặc biệt hơn nữa là chơi mâm than.
Cụ nào đã và đang có đam mê này chắc biết, nó lọ mọ, tỉ mỉ, cầu kì và rất chi là mệt, nhưng bù lại nó đem đến cho ta những trải nghiệm vô cùng thú vị mà em văn dốt lên không nói được.
Cảm nhận của riêng em là, trong món âm thanh này thì không cái gì nó hút em ghê gớm như cái này. Trên of chắc có rất nhiều cụ chơi mà chơi rất gấu món này. Mặc dù em còn rất non nhưng vẫn mạnh dạn mời các cụ tham gia mong được học hỏi các cụ
Bộ 1, mâm nhà tự giồng,

Cái loại này giờ còn hàng mới ko hử cụ?

Bigisbest

Xe container
Có ạ, mới 100% ạ giá từ vài trăm $ đến vài chục ngàn $
Cụ đi trước thì chia sẻ tí kiến thức cho em: câu này khá ngu ạ: giả thiết hai thiết bị cùng giá 1000usd theo công nghệ hiện đại là đầu Blueray, hoặc HD, hoặc CD và một thứ như của cụ cùng giá, thì cái sự khác nhau nó có xa ko ạ? chất lượng âm thanh hoặc cái riêng của mỗi loại thế nào cụ? Mà cái đĩa này còn dễ kiếm ko cụ?

Gato2009

Xe điện
Cụ đi trước thì chia sẻ tí kiến thức cho em: câu này khá ngu ạ: giả thiết hai thiết bị cùng giá 1000usd theo công nghệ hiện đại là đầu Blueray, hoặc HD, hoặc CD và một thứ như của cụ cùng giá, thì cái sự khác nhau nó có xa ko ạ? chất lượng âm thanh hoặc cái riêng của mỗi loại thế nào cụ? Mà cái đĩa này còn dễ kiếm ko cụ?
Cuộc tranh cãi giữa đầu CD và mâm than đã, đang và sẽ tiếp tục, mỗi định dạng có ưu, nhược khác nhau,
Theo thiển ý của em, nếu chỉ xét mỗi mặt về chất lượng âm thanh thì Mâm than cho chất lượng âm thanh vượt trội so với CD, âm thanh của LP nó là âm thanh analoge, gần gũi, mộc mạc, nhưng đầy ma mị cuốn hút người nghe,
Còn tại sao hay thế mà ít người chơi thì do những lý do khác.
Nguồn đĩa than có khá nhiều, trừ nhạc viêt

gvnth

Xe buýt
Mâm gì đây Cụ, trông pro thế? E đang bập bẹ món này
Chào các cụ,
Bộ 1, mâm nhà tự giồng,

Gato2009

Xe điện
Mâm gì đây Cụ, trông pro thế? E đang bập bẹ món này
Mâm 1 là của nhà giồng được nên em cũng chả biết được nó pờ zồ đến đâu, còn mâm 2 là cái pioneer cũng là hạng bình dân thôi, nhưng nó vừa với khả năng của mình, chủ yếu tập trung cho kim và phono

LacettiSE 2010

Xe đạp
Nhà cháu túc tắc chơi, thế mà thấm thoắt đã > chục niên. Toàn mâm cà tàng: Pionerr PL 50II, Trio KP 5050, Trio KP 7070, Micro MR 711. Cứ nghe thấy hay thì bốc về, rồi cái cũ chả bán cho ma nào được thì ... để đấy dùng dần. Con PL 50II trông tinh tươm xinh gái nhưng có tật hết đĩa 33v là bật lên nghỉ ngơi nên ko nghe đĩa 45v được :D

LacettiSE 2010

Xe đạp
Cụ nói chuẩn. Kim và phono là yếu tố quan trọng. Cần dài > 10" là lợi thế. Em thấy có bác già ở Hải Phòng còn tự chế cái cần gỗ dài ngoẵng cơ ^:)^

Gato2009

Xe điện
Cụ nói chuẩn. Kim và phono là yếu tố quan trọng. Cần dài > 10" là lợi thế. Em thấy có bác già ở Hải Phòng còn tự chế cái cần gỗ dài ngoẵng cơ ^:)^
Cụ chơi lâu vậy chắc là hiểu nhiều rồi, cụ show đồ lên cho ae ngắm tí cho xôm

Gato2009

Xe điện
Cái cần gỗ dài có thể thoả mãn cái trí tò mò thích trải nghiệm, chứ để hay thì em nghĩ không dễ ăn đâu