[Funland] Cụ nào cùng sở thích chơi mâm than xin mời ạ

LacettiSE 2010

Xe đạp
Cái cần gỗ dài có thể thoả mãn cái trí tò mò thích trải nghiệm, chứ để hay thì em nghĩ không dễ ăn đâu
Vâng. Cần dài là để bắt chước mấy cái mâm khủng thôi. Mâm khủng toàn cần 12 inch và mâm nặng dã man luôn

vietpq75hanes

Xe container
Cái loại này giờ còn hàng mới ko hử cụ?
Hàng mới tinh thì đầy, rẻ có, đắt lòi mắt ra cũng có. Kể cả đầu đĩa than và đĩa than.
Thực ra từ nhưng năm 50 của thế kỷ trước người ta đã thay thế đĩa than bằng đĩa nhựa Vinyl rồi, định dạng này tưởng chết mà lại hồi sinh mạnh mẽ. Độc đáo là 1 cây kim nhưng lại cho âm thanh stereo đc.

Bigisbest

Xe container
Hàng mới tinh thì đầy, rẻ có, đắt lòi mắt ra cũng có. Kể cả đầu đĩa than và đĩa than.
Thực ra từ nhưng năm 50 của thế kỷ trước người ta đã thay thế đĩa than bằng đĩa nhựa Vinyl rồi, định dạng này tưởng chết mà lại hồi sinh mạnh mẽ. Độc đáo là 1 cây kim nhưng lại cho âm thanh stereo đc.
Chết, hồi sinh, công nghệ khác...chứng tỏ có một cái gì đó còn tranh tối tranh sáng, hoặc cũng có thể là hoài niệm, hoặc cũng có thể là phong cách, hoặc chính ở chất lượng âm thanh cũng còn chưa được rõ ràng, đúng ko?

gvnth

Xe buýt
Dưới 10t các Cụ cho E xin lời khuyên về phono box với, Amli dưới 20t có cổng phono E nghĩ chắc thiết kế mạch sơ sài

LacettiSE 2010

Xe đạp
Dưới 10t các Cụ cho E xin lời khuyên về phono box với, Amli dưới 20t có cổng phono E nghĩ chắc thiết kế mạch sơ sài
Phono box em đang sài là cái phono accuphase vỉ bán sẵn, về mấy ông DIY cái nguồn và cho vào hộp nhôm cho khỏi bụi. Giá < 10tr đấy cụ

LacettiSE 2010

Xe đạp
Cái Phono box này em đang gắn với kim Denon 103, mâm Micro MR 711, Pre Mcintosh P15, nghe cảm thấy hợp với gu của em. Có những cái Phono box mắc tiền hơn nhiều, em cũng đã đến nhà bạn nghe ké, thấy cũng chỉ same same. Tại các thiết bị liên quan khác hay tại em AQ nhỉ :)

gvnth

Xe buýt
Còn cái món tiếp đất nữa nhờ các cao thủ chỉ giáo, món này mà không tiếp đất nghe ù lắm phải ko các Cụ??? Nhà E ko có cọc tiếp đất giải quyết món này thế nào các Cụ???

LacettiSE 2010

Xe đạp
Còn cái món tiếp đất nữa nhờ các cao thủ chỉ giáo, món này mà không tiếp đất nghe ù lắm phải ko các Cụ??? Nhà E ko có cọc tiếp đất giải quyết món này thế nào các Cụ???
Làm j có ai tên là cao thủ hả cụ?
Cái món tiếp đất, trước em cũng có, nhưng đồng chí thuê cửa hàng nhà em, sau đợt sửa lại cửa hàng đã "vô tình" làm đứt cái dây đồng tiếp đất 6 mm2. Giờ ko có tiếp đất, em nghe vẫn phình phường
Mời cụ sau

Gato2009

Xe điện
Chết, hồi sinh, công nghệ khác...chứng tỏ có một cái gì đó còn tranh tối tranh sáng, hoặc cũng có thể là hoài niệm, hoặc cũng có thể là phong cách, hoặc chính ở chất lượng âm thanh cũng còn chưa được rõ ràng, đúng ko?
Mỗi định dạng có hay, dở khác nhau, nhưng đến nay định dạng LP vẫn được cho là có chất lượng âm thanh hay nhất, trừ băng cối master, còn việc thăng trầm nó là điều vốn phải vậy, trên thế gian này làm gì có cái gì thăng được mãi đâu, đến CD tưởng là đã rất vững, ấy vậy mà còn bị nhạc số nó lăm le hất nghế. Vậy LP hay thế nhưng sao lại trầm mãi thế? Tưởng như tuyệt chủng, theo em nó có vài nguyên nhân: phần cứng, phần mềm đắt tiền, sử dụng khá bất tiện, cầu kỳ...không hợp với xu hướng tiêu dùng hiện đại là mì ăn liền, là fast food....mời các cụ bổ xung

Gato2009

Xe điện
Dùng accuphase D10 cũng là một lựa trọn ko tồi, nhất là mới chơi, sau này nâng cấp thanh lý cũng dễ

Gato2009

Xe điện
À quên, nếu cụ chơi LP, mà cái ampli đã có cổng phono rồi thì cụ cứ dùng nó đi, không hay thì hãng đi mua phono box, có máy dòng ampli cổ đường phono cũng khá đấy,

Xe vài bánh

Xe điện
Mỗi định dạng có hay, dở khác nhau, nhưng đến nay định dạng LP vẫn được cho là có chất lượng âm thanh hay nhất, trừ băng cối master, còn việc thăng trầm nó là điều vốn phải vậy, trên thế gian này làm gì có cái gì thăng được mãi đâu, đến CD tưởng là đã rất vững, ấy vậy mà còn bị nhạc số nó lăm le hất nghế. Vậy LP hay thế nhưng sao lại trầm mãi thế? Tưởng như tuyệt chủng, theo em nó có vài nguyên nhân: phần cứng, phần mềm đắt tiền, sử dụng khá bất tiện, cầu kỳ...không hợp với xu hướng tiêu dùng hiện đại là mì ăn liền, là fast food....mời các cụ bổ xung
Phàm là những thứ hay dở hoàn toàn do cảm tính thì không thể mang khoa học vào giải thích cho thấu đáo được đâu các cụ ợ! :D

bonongcoc

Xe buýt
Ngày xưa bố em có cái đài dùng cái đĩa to uỳnh này, sau đó em cho bác hàng xóm kinh doanh món cò quay. :)

Pumzen

Xe ba gác
Nhớ hồi xưa có cái tủ máy đĩa than(quên mất thương hiệu) tự động lật mặt đĩa và thay đĩa khi hết. Lâu ko sử dụng món này,đĩa than thường có 2 tốc độ,33,5 và 45 phỏng cụ chủ? Và con số này là số vòng/phút.
Hồi năm 7x nhà cháu có cái máy National,toàn nghe đĩa cải lương của SG cũ và đĩa nhạc thì của Liên Xô,nhớ nhất giọng ca nữ Pugacheva.
Sau khi băng cát sét phát triển đại trà thì có vẻ đĩa than bị khai tử. Thỉnh thoảng thấy bọn trẻ con cầm đĩa than nghịch,chúng liệng ném nhau khắp phố khi mỗi lần 1 nhà nào đó đổ ra đống rác loại đĩa này. Cũng có 1 thời,các quán cf giải khát còn treo đầy tường đĩa than,như 1 mô típ hoài cổ. :))

gvnth

Xe buýt
À quên, nếu cụ chơi LP, mà cái ampli đã có cổng phono rồi thì cụ cứ dùng nó đi, không hay thì hãng đi mua phono box, có máy dòng ampli cổ đường phono cũng khá đấy,
E đang có amli ko có đường phono, chắc kiếm một cái cả MM MC