[Funland] Cụ nào có nhu cầu SEO em xin tư vấn ạ

Trạng thái
Thớt đang đóng

cap8

Xe điện
Website
www.vietvaluetravel.com
Về việc google cấm buôn bán link là chính xác 100%, em cũng đã có bài dịch cho mọi người tham khảo ở đây.
Nhưng như em đã nói, nếu có cách thức exchange link hợp lý thì sẽ không sao cả, điển hình là các báo điện tử, họ có link in và out rất nhiều.
Việc bị google có xử hay không cũng một phần do DA và PA của website đó, nếu 1 site mới tinh nhưng có 1 lượng link lớn đổ về dồn dập là bất thường, các site này rất dễ dính penalty.
Cách "mua link" khéo léo là có sự hoán đổi link giữa 2 website, khi đó GG sẽ hiểu rằng, đó là các link hữu ích, hỗ trợ khái niệm cho nhau, là link TỰ NHIÊN.
Vậy nên, việc mua link cũng cần sự khéo léo là như vậy.
GG không cấm trao đổi link! Nhưng họ không oánh giá cao các link trao đổi đó. Còn việc mua bán Link thì phạm luật rõ ràng với bất cứ hình thức nào. Nó tìm ra mới giỏi chứ.

Tất cả các text link nếu không có index nofollow sẽ được đưa vào tầm ngắm là spam hoặc buôn bán. Vì vậy, cụ bán thoải mái, mua thoải mái, trao đổi vô tư, với điều kiện phải có thẻ index nofollow, còn không thì sớm hay muộn cũng đi thôi ạ.

turnviet

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
carcam.vn
Em toàn phải đi thuê và tự viết bài hôm nào phải học các cụ cách làm để hiểu, hiện tại em còn chưa hiểu sâu sắc công việc này

Bảo An

Xe đạp
GG không cấm trao đổi link! Nhưng họ không oánh giá cao các link trao đổi đó. Còn việc mua bán Link thì phạm luật rõ ràng với bất cứ hình thức nào. Nó tìm ra mới giỏi chứ.

Tất cả các text link nếu không có index nofollow sẽ được đưa vào tầm ngắm là spam hoặc buôn bán. Vì vậy, cụ bán thoải mái, mua thoải mái, trao đổi vô tư, với điều kiện phải có thẻ index nofollow, còn không thì sớm hay muộn cũng đi thôi ạ.
Em cũng đồng quan điểm với cụ!

cap8

Xe điện
Website
www.vietvaluetravel.com
Oánh một bài dài mà dd lỗi mới đau em :)

Tóm tắt lại: cụ nào muốn triệt hạ web cạnh tranh với mình thì tìm hiểu hệ thống link của site đó, nếu có mua bán, report một phát chơi, đảm bảo sau 1 tuần là site đó mất tích. Cái này là lành mạnh để triệt hạ nhau đó ạ :)). Trước em report hơi bị nhiều, giờ các bạn ý khôn hết rồi :)). Cơ mà web tiếng Việt mua link nhiều lắm :))

Có cụ nào thấy web đối thủ 'ngứa mắt' pm cho em phát, em nghía ra ngay nhé :)

Bảo An

Xe đạp

Tóm tắt lại: cụ nào muốn triệt hạ web cạnh tranh với mình thì tìm hiểu hệ thống link của site đó, nếu có mua bán, report một phát chơi, đảm bảo sau 1 tuần là site đó mất tích. Cái này là lành mạnh để triệt hạ nhau đó ạ :)). Trước em report hơi bị nhiều, giờ các bạn ý khôn hết rồi :)). Cơ mà web tiếng Việt mua link nhiều lắm :))

Cụ bạc bẽo quá, kệ người ta đi :D

cap8

Xe điện
Website
www.vietvaluetravel.com
Cụ bạc bẽo quá, kệ người ta đi :D
:))

Không phải, em cảnh báo các cụ ý chứ. Các cụ phải nên hiểu thằng GG là đại gia buôn bán link, việc thằng nào đó buôn bán link là điều cấm kị với nó, nó đầu tư tỉ đô để có các bộ óc thông minh nhất chỉ có ăn và làm cái việc 'tìm và diệt' những chú nào buôn bán link. Vì đó là điều sống còn trong việc kinh doanh của GG.

turnviet

Xe lăn
Người OF
Website
carcam.vn

Cụ xem có hướng gì cho turnviet.com không cụ, vừa rồi em thuê SEO từ cáp iphone 5 và cap iphone 5 mà làm đến thứ 5 bọn nó đã sang thu tiên. E thấy ko hiệu quả lắm

cap8

Xe điện
Website
www.vietvaluetravel.com
Cụ xem có hướng gì cho turnviet.com không cụ, vừa rồi em thuê SEO từ cáp iphone 5 và cap iphone 5 mà làm đến thứ 5 bọn nó đã sang thu tiên. E thấy ko hiệu quả lắm
Quan điểm của em là không nên thuê làm SEO, tự học những điều cơ bản và tự làm là tốt nhất. Điều này đặc biệt thuận cho những thay đổi của SEO gần đây. Nếu cụ không biết gì thì càng không nên thuê, có khi nó làm hỏng site của cụ. Phải có cơ bản đã. Cho nên theo em cụ nên làm thế này:

1, xây dựng một site có kỹ thuật tốt (nhiều thứ lắm về code này nọ)
2, nội dung độc đáo, không copy paste ở đâu hết
3, xay dựng một mạng xã hội chặt chẽ xung quanh site đó
4, Luôn cập nhật thông tin hàng ngày, hoặc hàng tuần. Càng độc đáo càng tốt. Kiểu tặng free cáp iphone 5 chẳng hạn (cái tin kiểu này nó lan ghê lắm :)))
5, đói quá thì chạy một chiến dịch adword nhỏ vừa kinh phí (không liên quan tới SEO)

Nói chung dài lằm, cụ cứ từ từ đọc.

turnviet

Xe lăn
Người OF
Website
carcam.vn
Quan điểm của em là không nên thuê làm SEO, tự học những điều cơ bản và tự làm là tốt nhất. Điều này đặc biệt thuận cho những thay đổi của SEO gần đây. Nếu cụ không biết gì thì càng không nên thuê, có khi nó làm hỏng site của cụ. Phải có cơ bản đã. Cho nên theo em cụ nên làm thế này:

1, xây dựng một site có kỹ thuật tốt (nhiều thứ lắm về code này nọ)
2, nội dung độc đáo, không copy paste ở đâu hết
3, xay dựng một mạng xã hội chặt chẽ xung quanh site đó
4, Luôn cập nhật thông tin hàng ngày, hoặc hàng tuần. Càng độc đáo càng tốt. Kiểu tặng free cáp iphone 5 chẳng hạn (cái tin kiểu này nó lan ghê lắm :)))
5, đói quá thì chạy một chiến dịch adword nhỏ vừa kinh phí (không liên quan tới SEO)

Nói chung dài lằm, cụ cứ từ từ đọc.
đÚNG lộ trình và khả năng của em luôn. Tuy nhiên cái 1 thì e phải phụ thuộc vào người làm web, còn em cũng chăm chỉ viết bài, tự chụp ảnh, tự viết lắm. Vì em để ý những bài em tự viết, em đặt title same với từ khóa khách gõ google thì search ra vị trí tốt lắm, nhưng 1 thời gian là tèo

cap8

Xe điện
Website
www.vietvaluetravel.com
đÚNG lộ trình và khả năng của em luôn. Tuy nhiên cái 1 thì e phải phụ thuộc vào người làm web, còn em cũng chăm chỉ viết bài, tự chụp ảnh, tự viết lắm. Vì em để ý những bài em tự viết, em đặt title same với từ khóa khách gõ google thì search ra vị trí tốt lắm, nhưng 1 thời gian là tèo
Em cứ cho là cụ làm phần nội dung rất tốt nhé (mặc dù là khó đấy) nhưng vẫn bị cái bôi đậm kia, thì lý do chính xác nó có thể là: Cụ làm không thường xuyên lắm.

Còn nội dung mà cụ chủ động đươcj thì đã thắng nhiều phần trăm rồi, kiên trì cụ ạ. Lên chậm nhưng sẽ chắc đấy.

imaXeo

Xe tải

Cái việc xây dựng 1 MXH xung quanh cụ nên tham khảo làm Facebook cụ nhé. Em đã thấy cụ đầu tư cái carpool không hiệu quả rồi đấy:D

turnviet

Xe lăn
Người OF
Website
carcam.vn
Cái việc xây dựng 1 MXH xung quanh cụ nên tham khảo làm Facebook cụ nhé. Em đã thấy cụ đầu tư cái carpool không hiệu quả rồi đấy:D
Vâng, ngốn nhiều tiền quá nên giờ cầm chừng. Cứ tưởng vậy thôi chứ đầu tư tiền vào thương mại điện tử, mạng xh như đâu tư xây nhà máy,nhà xưởng

hana147

Xe điện
Em cứ cho là cụ làm phần nội dung rất tốt nhé (mặc dù là khó đấy) nhưng vẫn bị cái bôi đậm kia, thì lý do chính xác nó có thể là: Cụ làm không thường xuyên lắm.

Còn nội dung mà cụ chủ động đươcj thì đã thắng nhiều phần trăm rồi, kiên trì cụ ạ. Lên chậm nhưng sẽ chắc đấy.
có khi e phải cắp sách sang nhà cụ học rồi, e cứ tưởng cụ có mỗi tài chửi Tây như hát hay! ai dè còn cả món Sẹo này nữa....:P

kia_thaco

Xe tải
Website
bit.ly
Em đang làm site : http://muabanotovn.com các cụ xem và góp ý cho em cái.
Trước em làm Seo site: http://vietautopro.com/ rất tốt hầu hết các từ khóa sản phẩm đều top 1 gg mà không hiểu sao dạo này các từ khóa đấy tụt hết thế mấy đau, các bác tư vấn cho em với nhé.

xegiadinh.vn

Xe điện
Website
giadungnhaviet.com
ThangPV.HR nói:
Chào cụ:
Web của cụ thiếu, yếu và sai rất nhiều, vì hầu hết các kỹ thuật giúp bộ máy tìm kiếm tìm thấy web của cụ đang sai rất nhiều - rất tiếc với 1 tên miền rất hay.
Vâng ạ, để cháu xem lại rồi chỉnh sửa xem thế nào.
Sẽ theo dõi topic của các cụ để học hỏi.

Trạng thái
Thớt đang đóng