[Funland] Cụ nào có nhu cầu SEO em xin tư vấn ạ

Trạng thái
Thớt đang đóng

Bảo An

Xe đạp
Mình bên Minh Quang Window, bạn gửi cho bên mình Phương án và Báo giá vào email nhé!
Cụ cho em xin các từ khóa bên cụ định SEO + website của bên cụ nhé
Hoặc cụ call trực tiếp cho em 01283188sáu66

ButHocGioi.com

Xe buýt
40 Tạ Quang Bửu - Bút Chấm Đọc Thông Minh
Website
ducthanh.edu.vn
nhờ cụ xem giúp em trang này nhé. em dùng code free. http://buthocgioi.com/ em có mấy từ khóa đó cụ giúp em đẩy top 1. phí nhẹ nhàng em theo luôn hihihi

cucku

Xe hơi
Chào cụ, site của cụ đã opage tới 99% rồi, cụ cứ đùa em, nhìn sơ qua cái site và check tý tý em đã đoán cụ chắc cũng là dân SEO hoặc thuê cty nào đó SEO rồi. Chúc cụ sớm lên TOP.
Có it link nào thì cùng trao đổi hoặc cùng tư vấn cho mọi người nhé, vì một OF toàn SEO :D
Em nói cụ Bảo An đừng giận, chứ website bác insacmau.com mà cụ kêu là onpage 99% rồi thì chắc trình độ cụ chưa được cao :)

Nếu là em tư vấn, em sẽ yêu cầu khách hàng cung cấp các từ khóa chính cần SEO cùng với URL. Không chỉ mỗi website URL không thôi. Như site cụ ISM thì các yếu tố title, meta desc, heading tag (đặc biệt H1), valid HTML, các rel value của anchor text v.v... là chưa ổn. Ngoài ra chưa có tí nào về SMO (Social Media Optimization), chưa được nghiên cứu kỹ các yếu tố về CRO (Conversion Rate Optimization) để tăng ROI (Return On Investment) v.v.. Tóm lại, theo em thì site insacmau.com này biết onpage nhưng chưa chuẩn + chưa đầy đủ.

P/S: Đánh giá onpage mà nhìn Page Rank là toi rồi cụ ạ!

Chỉnh sửa cuối:

cucku

Xe hơi
cụ ơi, check hộ em site tic.vn với ạ
Cụ này có phải cụ Hoàn TIC ko nhỉ? Phải cách đây tầm 5-6 năm em qua gặp cụ Hoàn ở VP TIC Lê Thanh Nghị để tư véo mà cụ mải cày Võ Lâm nên em nản, em đi về :D

tuan.aha

Đi bộ
Nếu là em tư vấn, em sẽ yêu cầu khách hàng cung cấp các từ khóa chính cần SEO cùng với URL. Không chỉ mỗi website URL không thôi. Như site cụ ISM thì các yếu tố title, meta desc, heading tag (đặc biệt H1), valid HTML, các rel value của anchor text v.v... là chưa ổn. Ngoài ra chưa có tí nào về SMO (Social Media Optimization), chưa được nghiên cứu kỹ các yếu tố về CRO (Conversion Rate Optimization) để tăng ROI (Return On Investment) v.v.. Tóm lại, theo em thì site insacmau.com này biết onpage nhưng chưa chuẩn + chưa đầy đủ.

Giận gì đâu cụ, vì em biết bác Thắng PVH đó là seoer từ đầu (và chắc là hơn em vài bậc) nên tin tưởng bác ý thôi :D
Cụ có cao kiến gì thì cứ đóng góp cho anh em, trên tinh thần tình nguyện :)

Bảo An

Xe đạp

Cụ Thắng PVH là cao thủ seo mà, em biết cụ ý test nên em tin tưởng trả lời vậy :D hơn nữa cũng mới chỉ dừng lại ở mức độ SEO từ khóa thôi, còn Online marketing thì còn phải học hỏi nhiếu. Mong cụ chỉ giáo ạ.

hana147

Xe điện
Em ủn cái cho các cụ discuss, e còn học hỏi!

Jacob

Xe tải
Website
trananhtuan.com
Cụ này có phải cụ Hoàn TIC ko nhỉ? Phải cách đây tầm 5-6 năm em qua gặp cụ Hoàn ở VP TIC Lê Thanh Nghị để tư véo mà cụ mải cày Võ Lâm nên em nản, em đi về :D
Xem trên firefox đang bị lỗi, cái này chồng lên cái kia, nhìn rất rối mắt cụ ạ

ThangPV.HR

[Tịch thu bằng lái]
Website
vanphongsach.com
Cảm ơn Cụ đã góp ý, phiền cụ giúp em cụ thể vấn đề được không? Từ ngày đẩy site ISM lên, em cũng đang tiếp tục tối ưu cho nó, mong nhận được góp ý của Cụ.
Từ khóa em đang muốn đẩy: In ấn - thứ 37 và dịch vụ in ấn - thứ 4.
Nhất trí với cụ PR không có gì liên quan - hoặc liên quan rất ít đến SEO.
@all: Thưa các cụ, em không phải là SEOer, em làm nghề Nhân sự (kenhnhansu.com), SEO do yêu thích mà tự học, do vậy các cụ đừng gán cho em là cao hay thấp thủ. Sự học là vô bờ, nên những điều cần học hỏi là rất nhiều.
Em nói cụ Bảo An đừng giận, chứ website bác insacmau.com mà cụ kêu là onpage 99% rồi thì chắc trình độ cụ chưa được cao :)

Chỉnh sửa cuối:

xegiadinh.vn

Xe điện
Website
giadungnhaviet.com
Em cũng lăn tăn không biết phải cụ Hoàn không? Hồi cụ ý ở Lê Thanh Nghị em cũng có làm mấy thứ với cụ ý.

ThangPV.HR

[Tịch thu bằng lái]
Website
vanphongsach.com
Chào cụ:
Web của cụ thiếu, yếu và sai rất nhiều, vì hầu hết các kỹ thuật giúp bộ máy tìm kiếm tìm thấy web của cụ đang sai rất nhiều - rất tiếc với 1 tên miền rất hay.
Cụ tư vấn em giúp trang nghiệp dư: www.xegiadinh.vn ạ.
Thank cụ.

cap8

Xe điện
Website
www.vietvaluetravel.com
Em đang học SEO mà cụ, thực ra kiến thức bao la nên rất muốn học hỏi thêm từ mọi người, còn nhiều thứ chưa biết lắm :)
Cụ có site PR 5/6/7/8 pm em nhé, có thể trao đổi hoặc mua link.
Em có các site về các lĩnh vực sau:
- Tuyển dụng, việc làm
- Công nghệ
- Tin tức
- Diễn đàn
- Giáo dục
- In ấn
- Thám tử
...
Hy vọng được hợp tác với cụ :)
Cụ ơi, cái đỏ không còn công hiệu nữa và cái xanh luôn là con đường ngắn nhất dẫn đến tụt rank thậm trí ban site. Tránh cụ ạ :)

ThangPV.HR

[Tịch thu bằng lái]
Website
vanphongsach.com
Dạ cái này nếu biết cách làm vẫn rất hiệu quả mà cụ, ví dụ sẽ không đặt allpage mà chỉ chọn các site có rank cao, chèn link từ khóa hợp lý. Cẩn thận hơn thì trỏ ngược lại 1 link là ok cụ ạ. Link rất tự nhiên và GG cũng khuyến khích.
Cụ ơi, cái đỏ không còn công hiệu nữa và cái xanh luôn là con đường ngắn nhất dẫn đến tụt rank thậm trí ban site. Tránh cụ ạ :)

cap8

Xe điện
Website
www.vietvaluetravel.com
Dạ cái này nếu biết cách làm vẫn rất hiệu quả mà cụ, ví dụ sẽ không đặt allpage mà chỉ chọn các site có rank cao, chèn link từ khóa hợp lý. Cẩn thận hơn thì trỏ ngược lại 1 link là ok cụ ạ. Link rất tự nhiên và GG cũng khuyến khích.
Sai cụ ạ, sai lầm lớn nhất của các cụ nhà ta là ở chỗ này. Không có khái niệm 'biết cách' ở đây đâu khi chủ nhân (GG) người ta đã cấm. Liệt vào spam hết rồi. Bên em đã dừng Link Exchange hàng năm nay (thậm trí link 3 chiều được xem là khá an toàn cũng đã không còn tác dụng), buôn bán link thì chỉ cần 1 report của bất kỳ ai vào site cụ là 100% site cụ lên đường. Em đã tìm hiểu khá kỹ về link nên có gì cụ cứ hỏi, ta cùng thảo luận.

Chỉnh sửa cuối:

ThangPV.HR

[Tịch thu bằng lái]
Website
vanphongsach.com
Về việc google cấm buôn bán link là chính xác 100%, em cũng đã có bài dịch cho mọi người tham khảo ở đây.
Nhưng như em đã nói, nếu có cách thức exchange link hợp lý thì sẽ không sao cả, điển hình là các báo điện tử, họ có link in và out rất nhiều.
Việc bị google có xử hay không cũng một phần do DA và PA của website đó, nếu 1 site mới tinh nhưng có 1 lượng link lớn đổ về dồn dập là bất thường, các site này rất dễ dính penalty.
Cách "mua link" khéo léo là có sự hoán đổi link giữa 2 website, khi đó GG sẽ hiểu rằng, đó là các link hữu ích, hỗ trợ khái niệm cho nhau, là link TỰ NHIÊN.
Vậy nên, việc mua link cũng cần sự khéo léo là như vậy.
Sai cụ ạ, sai lầm lớn nhất của các cụ nhà ta là ở chỗ này. Không có khái niệm 'biết cách' ở đây đâu khi chủ nhân (GG) người ta đã cấm. Liệt vào spam hết rồi. Bên em đã dừng Link Exchange hàng năm nay (thậm trí link 3 chiều được xem là khá an toàn cũng đã không còn tác dụng), buôn bán link thì chỉ cần 1 report của bất kỳ ai vào site cụ là 100% site cụ lên đường. Em đã tìm hiểu khá kỹ về link nên có gì cụ cứ hỏi, ta cùng thảo luận.

Trạng thái
Thớt đang đóng