[Funland] Cụ nào có nhà Goldmark City (136 Hồ Tùng Mậu, Q.Bắc Từ Liêm, Hà Nội) vào điểm danh

Phạm Hoàng Minh

Xe đạp

tối qua lượn qua em vào ngía tý, chộp được mỗi cái ảnh khu quảng trường

hoanglampham

Xe đạp
Chắc bọn ngồi ở tầng 1 tòa R4 nó bắt nạt em ạ! Mai em đến chửi cho bọn nó một trận! Túm lại là em đang đau đầu về cái thủ tục đăng ký với 1 đống quy định, cam kết và số tiền phải nộp để hoàn thiện nhà của em đây. Em có ông thợ mộc lắp mấy cái nhà cho em từ trước đến giờ, có khi không làm được ở đấy vì thiếu tư cách pháp nhân, thiếu bằng cấp chứng chỉ hành nghề theo quy định, thiếu trang thiết bị bảo hộ, đồng phục lao động, phương án bảo đảm an toàn cháy nổ, gây ồn cho công trường cũng như bản vẽ thiết kế thi công mấy cái đồ tủ bếp, giường tủ quần áo đây.
Cụ cứ mạnh mẽ phản ánh, chứ em cũng không tin chủ đầu tư họ củ chuối thế đâu. Chắc con sâu rầu nồi canh thôi.

hải đh

Xe tải
Ui, em nhận nhà ở đấy, thì sửa lên sửa xuống hết lỗi nọ đến lỗi kia, chưa sửa thì bảo là sửa rồi,... phải làm kiến nghị sửa đến mấy lần cho một lỗi!
Bảo vệ thì lôm côm, nói năng với mọi người thì lấc cấc, hách dịch,...

Rồi chuẩn bị sửa nhà thì bị đưa cái danh sách vặt tiền gây khó khăn cho chủ nhà của ban quản lý do CĐT lập ra ra. Điện thì không thúc đẩy với bên điện lực làm cho khách mà toàn gợi ý khách mua điện qua chủ đầu tư với giá cao; nước cũng phải sử dụng nước mua qua chủ đầu tư giá cao. Sửa bao nhiêu ngày, thì thu phí giám sát sửa chữa của chủ nhà từng đấy ngày, đổ trạc thải cũng phải thuê ban quản lý thực hiện giá cao.

Túm lại, em so sánh với Ecopark cách đây mấy năm: em thấy Việt Hưng làm tốt hơn hẳn về thiết kế, chất lượng công trình, về thái độ và ứng xử của CĐT, đơn vị dịch vụ do TNR ở Goldmark.

Giờ cũng muốn bán, nhưng giá thấp quá lỗ chỏng vó; ngoài ra số điện thoại thì các sàn chẳng biết kiếm đâu suốt ngày mời chào giá thuê rẻ rúm: căn hơn 100 giá chào thuê 5 - 6 triệu, chỉ bằng 2-3%.
đọc từ đầu thì em thấy còm của cụ này có vẻ sát với thực tế nhất

Ford F1

Xe đạp
Chỉnh sửa cuối:

Ford F1

Xe đạp
Chắc bọn ngồi ở tầng 1 tòa R4 nó bắt nạt em ạ! Mai em đến chửi cho bọn nó một trận! Túm lại là em đang đau đầu về cái thủ tục đăng ký với 1 đống quy định, cam kết và số tiền phải nộp để hoàn thiện nhà của em đây. Em có ông thợ mộc lắp mấy cái nhà cho em từ trước đến giờ, có khi không làm được ở đấy vì thiếu tư cách pháp nhân, thiếu bằng cấp chứng chỉ hành nghề theo quy định, thiếu trang thiết bị bảo hộ, đồng phục lao động, phương án bảo đảm an toàn cháy nổ, gây ồn cho công trường cũng như bản vẽ thiết kế thi công mấy cái đồ tủ bếp, giường tủ quần áo đây.
Xin chia buồn với cụ vì chắc tronng tương lai gần em cũng sẽ giống cụ rồi! Nhưng em thì quyết không nhận vì còn nhiều vấn đề nội dung trong hđ mà đt chưa thực hiện, với lại trước e mua vì view hồ sa bànn quảng cáo tttm có 5 tầng, giờ lại định xây cao 40 tầng chắn mặt căn nhà em! Em phải làm cho ra ngô ra khoai đã cụ ah!

Phạm Hoàng Minh

Xe đạp
Tin mật em mới hóng được thì ở clip sau là cụ chủ nhà muốn tháo trần thạch cao, giật kết cấu thép của phần này ra nên phần thạch cao còn lại nó bị rơi như thế, ban quản lý và cụ chủ đã thống nhất được phương án xử lý. Cụ nào hiểu về xây dựng vào cho thêm ý kiến để em hóng.

hoanglampham

Xe đạp
Tin mật em mới hóng được thì ở clip sau là cụ chủ nhà muốn tháo trần thạch cao, giật kết cấu thép của phần này ra nên phần thạch cao còn lại nó bị rơi như thế, ban quản lý và cụ chủ đã thống nhất được phương án xử lý. Cụ nào hiểu về xây dựng vào cho thêm ý kiến để em hóng.
Em cũng hóng vụ này nhưng em thấy vô lý vì làm gì có chuyện từng mảng gõ 1 cái là ra như thế, nhìn như là trước đó phải có chuyện thi công gì đó rồi.

Bibop8588

Xe đạp