[Funland] Cụ nào có nhà Goldmark City (136 Hồ Tùng Mậu, Q.Bắc Từ Liêm, Hà Nội) vào điểm danh

Fanlivbay

Xe buýt
Hoặc Bạn cụ bị hớ nặng. Hoặc cụ là sales vào tung tin fake để nâng giá cho GM. Trường hợp 1 lùa gà tầm này cũng hơi khó.
Em chẳng phải là sales gì hết mợ ah. Bạn em nó cũng phải gà mờ. Giá lên là theo thị trường, chứ mợ muốn dìm cũng khó lắm. BH em đố mợ tìm quanh Cầu Giấy chỗ nào 3 tỷ 2 ngủ 80m2 có cảnh quan tương đương, giao thông thuận tiện như Goldmark. Nói về phốt thì khu chung cư nào họ cũng có hết,chỉ là họ muốn giữ kín để đc giá thôi. Chứ đâu như Goldmark bọn mợ hơi tí biểu tình, băng rôn chả thu được kết quả gì mà còn mất giá ....:))))

Jangmi

Xe buýt
Em chẳng phải là sales gì hết mợ ah. Bạn em nó cũng phải gà mờ. Giá lên là theo thị trường, chứ mợ muốn dìm cũng khó lắm. BH em đố mợ tìm quanh Cầu Giấy chỗ nào 3 tỷ 2 ngủ 80m2 có cảnh quan tương đương, giao thông thuận tiện như Goldmark. Nói về phốt thì khu chung cư nào họ cũng có hết,chỉ là họ muốn giữ kín để đc giá thôi. Chứ đâu như Goldmark bọn mợ hơi tí biểu tình, băng rôn chả thu được kết quả gì mà còn mất giá ....:))))
Căn 2 ngủ của bạn cụ là căn nào, e thì quan tâm tới căn 2 ngủ 78m ko có ban công mà chỉ có 1 lô gia dài thôi, mà căn này đa phần thấy rao giá tầm 2,6 đến 2,8 tỷ

Fanlivbay

Xe buýt
Cụ này khả năng đang muốn bán mà chưa bán được.
Trên thớt có 1 cụ chính chủ bán 32tr/m mãi mà chưa bay
Làm gì có căn nào 32tr/m hả cụ. Đấy là giá ảo sales đăng thôi cụ. Nếu có báo em với em mua đầu tư ngay :)))

Fanlivbay

Xe buýt
Cụ này khả năng là cò khu này, thấy lượn suốt quanh khu Cầu giấy VĐ3
Em ko phải cò cụ ah :)))) Cò thì em lại chả thích giá rẻ quá, càng rẻ bán càng dễ. Chỉ cccm thiệt thôi :))))) Cccm cứ thích tự hạ thấp giá trị khu của các ccm, thế thì em thấy cccm Ngáo thật. Cả Hà Nội sốt, mình Goldmark tự dìm nhau xuống:))):))))

Samdoria

[Tịch thu bằng lái]
Em ko phải cò cụ ah :)))) Cò thì em lại chả thích giá rẻ quá, càng rẻ bán càng dễ. Chỉ cccm thiệt thôi :))))) Cccm cứ thích tự hạ thấp giá trị khu của các ccm, thế thì em thấy cccm Ngáo thật. Cả Hà Nội sốt, mình Goldmark tự dìm nhau xuống:))):))))
Giờ lắm người chạy khỏi GM thế.

thongnv

Xe điện
Những người mua Gold Mark city những năm 2019 trở về trước đang tháo chạy rất nhiều
Bạn em có căn 3 ngủ đang rao 3,5 tỷ mãi chưa trôi

Quê bầm

Xe điện
Những người mua Gold Mark city những năm 2019 trở về trước đang tháo chạy rất nhiều
Người nhà em lấy căn 3 ngủ full đồ tầng 6 trước Tết giá 3.7, giờ muốn bán để thuê khu khác

Jangmi

Xe buýt
Sao phải tháo chạy khỏi GM cụ nhỉ, em đang sống cùng gia đình ở chung cư cạnh GM thấy cũng có vấn đề gì to tát đâu, cuối năm e đang tính kiếm căn bên GM ở

thongnv

Xe điện
Sao phải tháo chạy khỏi GM cụ nhỉ, em đang sống cùng gia đình ở chung cư cạnh GM thấy cũng có vấn đề gì to tát đâu, cuối năm e đang tính kiếm căn bên GM ở
cụ cứ múc vào đi là sẽ thấy vì sao, đọc các bài trong thớt này cũng thấy

Jangmi

Xe buýt
cụ cứ múc vào đi là sẽ thấy vì sao, đọc các bài trong thớt này cũng thấy
Em đọc hết rồi cụ, các vấn đề đấy em thấy cũng ko có vấn đề gì, như vụ đường tắc ý thì sắp làm đường ngõ 304 Hồ Tùng Mậu nhà em nối với khu GM rồi, đường rộng 6m, với hai bên 3m vỉa hè nên chắc cũng sẽ giải phóng kha khá vụ tắc đường 136 Hồ Tùng Mậu

RealHomes

Xe tải
Em đọc hết rồi cụ, các vấn đề đấy em thấy cũng ko có vấn đề gì, như vụ đường tắc ý thì sắp làm đường ngõ 304 Hồ Tùng Mậu nhà em nối với khu GM rồi, đường rộng 6m, với hai bên 3m vỉa hè nên chắc cũng sẽ giải phóng kha khá vụ tắc đường 136 Hồ Tùng Mậu
E cũng đang tham khảo ở GM do giá cũng ổn và hợp tc. K biết có lí do gì mà nhiều cụ/mợ thấy bảo bất ổn và tháo chạy :(

Arizona

Xe tăng
Người nhà em cũng đang tìm căn 3 ngủ toà R4. Cụ nào bán ib giúp em ạ.

Gabriel Nguen

Đi bộ
Em đang cần tìm căn ba ngủ nội thất đẹp đẹp tí tầm 3 tỉ 2 quay đầu. Hướng nếu vào hướng nóng hè/ lạnh đông thì cứ có toà khác chắn cho là đc. Cụ nào có ới em nha

7years

Xe điện
Em đọc được thì có người bảo là ngay từ cái giấy phép ngà xưa đã ghi là cái 5 tầng đó là tổ hợp tttm và căn hộ chiều cao từ 5-40 tầng nhưng lúc trưng sa bàn thì nó chỉ trưng có 5 tầng thôi để loè người mua nhà là chỉ có 5 tầng tttm. Phê duyệt gì nữa, h chỉ có xây lên theo đúng giấy phép từ hồi xưa thôi, ko xử lý đc đâu vì về luật thì nó ko sai, chỉ có uy tín là bây h ko còn thôi.
Không cụ ạ

Nó được xây 5 tẩng tttm. Sa bàn cũbg thể hiện.

Khi xây xong khu chung cư nó xin lên 40 tầng tttm. Cái này có qđ điều chỉnh quy hoạch có đủ gp.

Khi làm móng hầm tttm 40 tầng nó sang bước 3. Xin hỗn hợp có căn hộ chung cư tầng trên, lý do là o đảm bảo hiệu quả, lãng phí vì nhu cầu cho thuê o cao. Như vậy nó chủ trương chỉnh từng bước từ đầu.

Bước điểu chỉnh này phải qua thành ủy, lấy ý kiến cộng đồng dân cư (bắt buộc) và không trôi được.

Nên nó quay về bước 2. Bước này pháp lý nó đủ. Nên không làm j được nó đâu. Mấy ô cầm đầu hô hào thế thôi... thành phần này giờ chuyên nghiệp lắm, chung cư nào cũng có mặt...

thongnv

Xe điện
Không cụ ạ

Khi xây xong khu chung cư nó xin lên 40 tầng tttm. Cái này có qđ điều chỉnh quy hoạch có đủ gp.

Khi làm móng hầm tttm 40 tầng nó sang bước 3. Xin hỗn hợp có căn hộ chung cư tầng trên, lý do là o đảm bảo hiệu quả, lãng phí vì nhu cầu cho thuê o cao. Như vậy nó chủ trương chỉnh từng bước từ đầu.

Bước điểu chỉnh này phải qua thành ủy, lấy ý kiến cộng đồng dân cư (bắt buộc) và không trôi được.

Nên nó quay về bước 2. Bước này pháp lý nó đủ. Nên không làm j được nó đâu. Mấy ô cầm đầu hô hào thế thôi... thành phần này giờ chuyên nghiệp lắm, chung cư nào cũng có mặt...
Căng truỳ thế nhỉ
Kiểu gì cũng toà 40 tầng che trước mặt rồi

Fanlivbay

Xe buýt
Không cụ ạ

Mấy ô cầm đầu này hô hào để ăn tiền bẩn cđt xong té cụ nhỉ. Thế giống y hệt mấy thg cầm đầu vụ d' capitale của Tân Hoàng Minh rồi.

Chỉnh sửa cuối:

TrongHN

Xe tải
Mấy ô cầm đầu này hô hào để ăn tiền bẩn cđt xong té cụ nhỉ. Thế giống y hệt mấy thg cầm đầu vụ d' capitale của Tân Hoàng Minh rồi.
Không cụ ạ

Giờ mà lôi nhau vụ điều chỉnh quy hoạch thì ối bác liên quan - cũng chả có kiểu hạ cánh an toàn như xa xưa nữa (các cụ đọc lại vụ các lãnh đạo Khánh Hòa đấy, nghỉ rồi nhưng vẫn quy trách nhiệm như thường). Nên giờ em thấy GMC đã dừng thi công khu 40 tầng rồi - còn dừng hẳn hay tạm dừng thì chưa rõ.

Nghe đội đấu tranh bẩu CDT có gặp 1 số cụ mợ để đền bù - đặc biệt là phía view hồ nhưng họ đều không chấp nhận vì họ mua mục đích để ở nên họ cần tiện ích là chính, phía view hồ nhiều cụ mợ diện tích nhà to (160m2).

Nếu không có vụ 40 tầng thì ở nội thành HN không có khu nào có mật độ hạ tầng, cảnh quan tốt bằng khu Ruby này.

Fanlivbay

Xe buýt
Nghe đội đấu tranh bẩu CDT có gặp 1 số cụ mợ để đền bù - đặc biệt là phía view hồ nhưng họ đều không chấp nhận vì họ mua mục đích để ở nên họ cần tiện ích là chính, phía view hồ nhiều cụ mợ diện tích nhà to (160m2).
Em thấy bảo quy hoạch từ đầu đã là 40 tầng mà cụ. Nó xin điều chỉnh toà tttm-vp thành TTTM- căn hộ, nhg không được chấp nhận. Nên giờ nó lại quay lại phương án lúc đầu tttm-vp 40 tầng.
Còn vụ gặp cdt thì em nghĩ chắc chưa thoả thuận đc giá các ô ý muốn. Chứ đc giá các ô ý muốn thì rút hết ý mà cụ. Bài này em thấy nhiều khu ở Hà Nội làm rùi, y hệt vụ D' capitale của Tân Hoàng Minh.