Cụ nào có kinh nghiệm về BDS cho em hỏi có nên đầu tư vào Vincity Gia Lam ko ah

Justforfuntoo

Xe container
Cụ giảm giá kinh thế;)), chắc do xóa top đại đô thị bánh vẽ nên uy tín giảm, khách mất lòng tin, vậy định giá lại hàng 10 tr = 20tr - 10tr tiền thương hiệu hử cụ?:))
Hê hê, hồ rộng như nhau, nhiều trường học như nhau, 1 bên có biển nhân tạo, 1 bên có cv nước, 1 bên huyện phải qua cầu, 1 bên quận không phải qua cầu, 1 bên phí dịch vụ đắt, 1 bên có phí dịch vụ rẻ. Bù trừ là tương quan nhau nên cùng bằng giá 10tr là phải :))

Michael J

Xe điện
Cũng ko đến mức thế đâu cụ, kđt đặng xá bên này cũng rất nhiều người làm nội thành , nhất là Mỹ Đình, đi đường trên cao ko tắc cũng nhanh lắm. Chính vì vậy Vingroup muốn đẩy nhanh đường vành đai 2 đấy cụ
Đọc lần 1 xong mang kính lúp đọc lại còm của cụ, tưởng đọc nhầm "đường trên cao ko tắc":)), Đặng Xá họ ở bởi giá nó bình dân thực, ko phải bình dân giả danh như Âu xừn cụ.
Vụ đường vành đai 2 thì còn khướt, động đến đền bù thì cứ xác định. Một mẩu Trường Chinh bao nhiêu năm chưa xong, giờ Minh Khai xác định cũng gần thế.:))

bjboyn00b

Xì hơi lốp
Đọc lần 1 xong mang kính lúp đọc lại còm của cụ, tưởng đọc nhầm "đường trên cao ko tắc":)), Đặng Xá họ ở bởi giá nó bình dân thực, ko phải bình dân giả danh như Âu xừn cụ.
Vụ đường vành đai 2 thì còn khướt, động đến đền bù thì cứ xác định. Một mẩu Trường Chinh bao nhiêu năm chưa xong, giờ Minh Khai xác định cũng gần thế.:))
Ý em là nếu đường trên cao mà ko tắc :)) , tháng 12 này dân phố Vọng , Đại La nó nhận đền bù giải tỏa , nhưng làm thì chưa biết bao giờ :))

Michael J

Xe điện
Ý em là nếu đường trên cao mà ko tắc :)) , tháng 12 này dân phố Vọng , Đại La nó nhận đền bù giải tỏa , nhưng làm thì chưa biết bao giờ :))
Kế hoạch tầm nhìn 2030 thì xong đường & cầu. Lúc đó sang làm căn cũng chưa muộn mờ. Còn vành đai 3 giờ đã tắc suốt thì thêm người Âu xừn chỉ có xác định làm ván cờ giữa đường có khi vưỡn kịp.

Henryvox

Xe đạp
Em hỏi ngu tí nếu vin gl xây cho người nghèo mà toàn thấy trường hay bệnh viện quốc tế thì tiền đâu mà dùng nhỉ ? Chẳng lẽ dân giầu vào khu nghèo học
ai bảo bác xây cho ng nghèo?
Xây làm sao để tận thu, maximize đc profit (lợi nhuận) để đạt kỳ vọng của anh Vova nhé!
Nên nó phải nhắm đến ng có tiền!!

Michael J

Xe điện
Hê hê, hồ rộng như nhau, nhiều trường học như nhau, 1 bên có biển nhân tạo, 1 bên có cv nước, 1 bên huyện phải qua cầu, 1 bên quận không phải qua cầu, 1 bên phí dịch vụ đắt, 1 bên có phí dịch vụ rẻ. Bù trừ là tương quan nhau nên cùng bằng giá 10tr là phải :))
Nếu là sêu thì e phét thế lày:
Trường học vin chất lượng cao, dạy bằng inh lích:D
Biển nhân tạo bơi dễ nổi hơn, các e chân dài dễ tập bơi nước rồi tiện vào phòng studio bơi cạn luôn, khách sướng thế còn gì bằng\:D/
Dịch vụ thì nghe đâu vin cũng có camera, chắc truy tìm off cũng thuận hơn (nhưng nhỡ lúc hứng lên muốn đổi gió ngoài trời tí thì lại thành phim công cộng;)))
Qua cầu thì bảo đó là học Luân Đôn, Pa ri..., và với tân hồn thơ ca thì ngắm sông Hồng có khi sản sinh ra những tác phẩm kinh điển (còn ai ko có tâm hồn nghệ sĩ thì như ngắm cầu tõm thôi nhá):))
Xong phét câu: mọi sự so sánh là ngập nghễnh:))
Trả lời đủ ý cụ nhá:D

Michael J

Xe điện
ai bảo bác xây cho ng nghèo?
Xây làm sao để tận thu, maximize đc profit (lợi nhuận) để đạt kỳ vọng của anh Vova nhé!
Nên nó phải nhắm đến ng có tiền!!
Hồi đầu bảo xây cho dân thu nhập trung bình. Sau thêm chữ khá sau chữ trung bình:)). Câu chữ kinh lắm, chứ ko các cụ lại chửi suốt, nói sai là được quyền nói lại.
Nếu ai theo thì bảo đó là thức thời, sửa sai.:))
Nếu khách thì bảo đó là lươn lẹo, lừa dối:))

Michael J

Xe điện
Thực ra có một chi tiết mà nhiều Cụ không để ý ạ, theo Quy hoạch cũ lên tới 100 toà cơ, bây giờ rút xuống còn có 66 toà thôi ạ, giá Em nghĩ có chút chút khác là hợp lý ạ
Chỗ xa lắc đó xây 100 tòa lại thành thành phố ma sớm, Trung Quốc đầy bài học nhẵn tiền rồi.

Michael J

Xe điện
Vâng thế nên rút bớt tòa, mật độ xây dựng thấp đi, giá sẽ nhỉnh chút so với dự tính ngay xưa ạ theo E thấy thế cũng hợp lý, chứ chẳng fai cdt tự ý nâng giá đâu Cụ :)
Túm cái váy lại là hôm qua nói một đằng, hôm nay làm một nẻo. Mất uy tín lắm. Cái gì chưa xong sao đã cho lên báo QUẢNG CÁO? NỔ À? Bphone à?

manutd88

Xe hơi
em có mảnh liền kề hơn 100m đã xây 6 tầng đường trước nhà 15m trong khu 31ha ngay cạnh vincity,bán giá 50 ko ai mua,chung cư vin giá hơn 30,liền kề gần 90,không hiểu các cụ đầu tư kiểu gì cho lãi nhỉ

Danhia

Xe tải
em có mảnh liền kề hơn 100m đã xây 6 tầng đường trước nhà 15m trong khu 31ha ngay cạnh vincity,bán giá
50 ko ai mua,chung cư vin giá hơn 30,liền kề gần 90,không hiểu các cụ đầu tư kiểu gì cho lãi nhỉ
Cụ cho em thông tin cụ thể nhé

Danhia

Xe tải
Nhưng chắc sẽ có lúc các Anh đi săn cái loại gái này, giống như 1 đợt tìm gái phải chân phải dính tí bèo tí bùn ấy Cụ :))
Cụ cho em lời giản bài toán : thu nhập 2 vk 30 củ, trung bình khá, đúng phân khúc khách hàng mục tiêu của Vin Gia lâm, tam một bé học Lớp 1 : Nếu mua nhà thì 2pn giá 2 tỷ, vay 70% tối đa 35 năm, mối tháng gốc lãi là khoảng 15-16tr, con học Vin 8tr, phí dịch vụ điện nước.. 2tr, ăn uống 10tr, xăng xe 1tr, ... y tế Vinmec... các thể loại, vậy còn bao nhiêu các cụ ??? Đó có phải là cho thu nhập trung bình khá ko ??

manutd88

Xe hơi
Cụ cho em thông tin cụ thể nhé
nhà em vẫn đang có hơn 15 phòng cho sinh viên thuê,trước cần tiền rao gần 2 năm trời ko có ai hỏi,đến tháng 7 vừa rồi quyết định thôi để đấy ko bán nữa

Danhia

Xe tải
nhà em vẫn đang có hơn 15 phòng cho sinh viên thuê,trước cần tiền rao gần 2 năm trời ko có ai hỏi,đến tháng 7 vừa rồi quyết định thôi để đấy ko bán
nữa
Cụ thay đổi kế hoạch báo em nghía nhé

TuanTran1105

[Tịch thu bằng lái]
Cụ cho em lời giản bài toán : thu nhập 2 vk 30 củ, trung bình khá, đúng phân khúc khách hàng mục tiêu của Vin Gia lâm, tam một bé học Lớp 1 : Nếu mua nhà thì 2pn giá 2 tỷ, vay 70% tối đa 35 năm, mối tháng gốc lãi là khoảng 15-16tr, con học Vin 8tr, phí dịch vụ điện nước.. 2tr, ăn uống 10tr, xăng xe 1tr, ... y tế Vinmec... các thể loại, vậy còn bao nhiêu các cụ ??? Đó có phải là cho thu nhập trung bình khá ko ??
Cụ ơi, k nhất thiết phải học vin đâu. Có trường công trong dự án mà :))

Michael J

Xe điện
Cụ hỏi thế này bằng đánh đố sale trả lời.:))
Câu trả lời chỉ có thể là ở trong nhà Vin nhưng không dùng dịch vụ của Vin=)), thế mà khi quảng cáo thì khoe dịch vụ này kia các kiểu, vào ở lại ko dùng:))

Chỉnh sửa cuối:

TuanTran1105

[Tịch thu bằng lái]
Trương công còn lâu cụ à, em sợ cái bánh vẽ đó lăm .
Sợ thì tìm dự án khác thôi cụ. 1 khi quyết định mua thì phải giải quyết xong vấn đề tư tưởng, còn vẫn lăn tăn sợ nó bánh vẽ thì cụ cứ tìm chỗ khác mua, ăn chắc mặc bền. Tiền của cụ mà, cụ tiêu thế nào là do cụ :))
2 3 năm nữa cụ quay lại, nó bánh vẽ hay không thì biết mà. Lúc đấy quyết định cũng k muộn. Bỏ tiền ra lại phải đau đầu thì mệt lắm.

ttvnol.com

Xe tăng
Góc độ đầu tư : với shophouse thì hãy nhìn Royal city và Times City để tính toán ( các cụ làm ngành bán lẻ cũng quên đi vì Vinmart nó sẽ ko cho cửa cạnh tranh đâu ạ ) , với nhà phố thì giá đó là cao so với giá đất xung quanh nên nếu đầu tư giá đất xung quanh vincity sinh lợi tốt hơn nhiều , còn với biệt thự thì cháu chưa đủ tầm nên ko dám comment !

Góc độ để ở và nhu cầu thực : số lượng căn hộ quá nhiều , cháu sẽ ko xuống tiền mua giai đoạn 1 mà sẽ mua giai đoạn 2-3-4 ! Nguyên tắc khu mở bán sau luôn đẹp hơn khu trước , bàn giao cũng ko quá lâu sau giai đoạn 1 , mà nếu có lấy nhà giai đoạn 1 cũng chưa chắc ở ngay được vì quá nhiều vấn đề về tiện ích phải đợi giai đoạn 2-3 hoàn thiện .( chưa kể các vấn đề như ồn ào xây dựng đại công trường , bụi bặm , trường học cho con chưa có , muốn mua cái gì phải phi xe ra ngoài mua , các cụ cứ nhìn times city bé hơn vincity bao nhiêu lần mà phải chờ bao lâu mới ở được )

Chỉnh sửa cuối: