Cụ nào có kinh nghiệm về BDS cho em hỏi có nên đầu tư vào Vincity Gia Lam ko ah

nhungsophie

Xe buýt
Đầu tư căn hộ cho thuê trải nghiệm, mô hònh này đang rộ bên Ecopark. c khách của em mua Vin sau nàyy 1 là cho thuê theo ngày, 2 là con lớn thì cho đi học trường Vin cũng tiện

Blue Water

Tháo bánh
Ở trong vin chỗ khác em không biết, chứ vin GL mặt bằng nhà bé tẹo, chỉ phù hợp với người thi nhập thấp, ít tiền thôi. Người có điều kiện mua chỗ khác thì ko nên vào vin GL.
Mời cụ về xóm để họp đêm

Blue Water

Tháo bánh
Ở trong vin chỗ khác em không biết, chứ vin GL mặt bằng nhà bé tẹo, chỉ phù hợp với người thi nhập thấp, ít tiền thôi. Người có điều kiện mua chỗ khác thì ko nên vào vin GL.
Cụ đùa. Nhỏ để nuôi heo và trồng rau, học viện nông nghiệp và đại học vin là nguồn rau dồi dào và non xanh mơn mởn

Thanhtbg

Xe hơi
Em chỉ hỏi mỗi câu: giá bao nhiêu một mét tương ứng với các diện tích 40, 60, 80, 100m2? Ở đây chắc cđt không đầu tư căn to.

Michael J

Xe điện
Đầu tư căn nhỏ sau này cho thuê rất ok mà các Bác, nghe nói có cái vinpearl land ở đây rùi https://www.vin-city.vn/2018/10/he-lo-du-an-cong-vien-vui-choi-safari-1.5-ty-usd-vinpearl-land-gia-lam.html chọn mấy em view được sang đây thì tốt :)
Đầu tư căn hộ cho thuê trải nghiệm, mô hònh này đang rộ bên Ecopark. c khách của em mua Vin sau nàyy 1 là cho thuê theo ngày, 2 là con lớn thì cho đi học trường Vin cũng tiện
Nhường các cụ đầu tư tất.
Về Eco đang ế xưng ế xỉa ra, khu West bay có lác đác người ở tuy xong lâu rồi.
Giao bán cắt lỗ Eco đầy ra. Trên này đã có top phân tích.

Michael J

Xe điện
Thu nhập thấp để kiếm được 777 củ hơi lâu đấy cụ, có khi dùng đúng đủ 35 năm cũng nên.

Thanhtbg

Xe hơi
Không hiểu chung cư xứ khỉ ho này cho thuê được 5tr căn 2pn không? Ai thuê khi mà nó cách chỗ làm từ 10-15km

nhungsophie

Xe buýt
Eco chững em nghĩ 1 phần do Vincity sắp ra, nên ng dân cân nhắc hơn nhiều. Eco xanh đẹp, đầy đủ tiện ích nhưng khu vui chơi biển hồ nước mặn (cụ nào đi Vinpearl rồi sẽ biết sau này khu biểnnhồ sẽ y như thế) công viên gym, công viên BBQ là những điểm mới lạ, chưa dự án nào có!

Michael J

Xe điện
Không hiểu chung cư xứ khỉ ho này cho thuê được 5tr căn 2pn không? Ai thuê khi mà nó cách chỗ làm từ 10-15km
5 tr ko phải thấp cụ a. Ai làm ở khu Nông Nghiệp thì hợp ở, giá tầm 4tr tạm được.
Nếu ở trong nội thành thì tiếc nhất cái 2-3h đi lại, long nhong trên xe, tắc đường, tốn xăng, trễ họp đối tác, mất hết cơ hội làm ăn. Nhiều khi nước sôi nửa bỏng gọi ae tầm chục phút phải có mặt thì đây hơn tiếng, giải quyết xong rồi. Thế là xa nhau thôi.

Michael J

Xe điện
Eco chững em nghĩ 1 phần do Vincity sắp ra, nên ng dân cân nhắc hơn nhiều. Eco xanh đẹp, đầy đủ tiện ích nhưng khu vui chơi biển hồ nước mặn (cụ nào đi Vinpearl rồi sẽ biết sau này khu biểnnhồ sẽ y như thế) công viên gym, công viên BBQ là những điểm mới lạ, chưa dự án nào có!
Các cò cứ nhầm giữa nhu cầu thiết yếu và nhu cầu xa xỉ:
Nhu cầu thiết yếu: ăn, ngủ, nghỉ, thở...nó gắn chặt với cái nhà và môi trường. Nếu so với Eco thì Vin sách dép về môi trường xanh và trong lành. So về bố trí phòng thì Vin bé hơn (ở cùng mức tiền)
Nhu cầu xa xỉ là biển hồ. Mà biển hồ thực tế so với vẽ thì chưa biết thế nào.

Nhà đất 247

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng quen mất cụ ở Royal vs time, qua em tìm mối đầu tư. Các cụ ý bảo hàng vin để ở thì tốt chứ đầu tư kiểu lướt sóng thì khó. Cho thuê thì còn được nhưng phải là Time hay Royal gần trung tâm. Chứ nếu ho thuê 5tr/căn 27m thì em vào bố gần trung tâm thuê nhà đất, cả căn 2 tầng thoải mái. Bỏ ra dc 10tr thì em đi mua bố chung cư 1 tỏi, đủ tiền trả lãi tháng cao nhất

Thanhtbg

Xe hơi
5 tr ko phải thấp cụ a. Ai làm ở khu Nông Nghiệp thì hợp ở, giá tầm 4tr tạm được.
Nếu ở trong nội thành thì tiếc nhất cái 2-3h đi lại, long nhong trên xe, tắc đường, tốn xăng, trễ họp đối tác, mất hết cơ hội làm ăn. Nhiều khi nước sôi nửa bỏng gọi ae tầm chục phút phải có mặt thì đây hơn tiếng, giải quyết xong rồi. Thế là xa nhau thôi.
Em với cụ đi ra cho các bạn sale khai sáng tiềm năng của viên ngọc này. Cụ với em chắc không có phúc được hưởng đâu.

nhungsophie

Xe buýt
Nhu cầu thiết yếu: ăn, ngủ, nghỉ, thở...nó gắn chặt với cái nhà và môi trường. Nếu so với Eco thì Vin sách dép về môi trường xanh và trong lành. So về bố trí phòng thì Vin bé hơn (ở cùng mức tiền)
Ngày xưa các cụ quan điểm tích trữ vàng, đất ít chi cho hưởng thụ vì có tiền cũng ít chỗ để tiêu.
Bây giờ giới trẻ tư tưởng thoáng hơn nhiều, nhu cầu du lịch, khám phá, thể hiện nét sống cũng thoải mái và chịu chi hơn cụ ạ!
Vì thế quan điểm sống không phải ai cũng giống ai để áp đặt suy nghĩ của mình lên người khác! Eco đã xây xong, Vin mới trên giấy nên mọi sự so sánh em thấy đều là khập khiễng

Michael J

Xe điện
Theo em thì cụ có tiền mua vài căn vứt đó cũng hợp lý.
1. Xu thế sẽ phát triển ra các dự thành phố vệ tinh quanh Hà Nội mà đầu tiên sẽ là VinCity Gia Lâm, các dự án sau như Vincity Tây Mỗ Đại Mỗ, hay Đông Anh có Asia City.
2. 3-4 năm tới Vincity Gia Lâm sẽ là 1 điểm vui chơi nghỉ dưỡng cuối tuần của các gia đình quanh Hà Nội, HP, HD, Hưng Yên, ở đây là cửa ngõ phía Đông, tất cả các dịch vụ vui chơi giải trí đều có, vườn nướng cắm trại, biển hồ nhân tạo, trung tâm thương mại, bệnh viện, trường học đầy đủ, ko chỉ có Vinschool mà còn các trường công lập, tư thục cũng sẽ có trong Vincity. Còn cái Vinpearland nữa.
- Giá hiện tại có thể cao (vì hàng Vin giá luôn cao hơn) nhưng 3-4 năm tới khi cả quần thể VinCity xong, đi vào hoạt động thì giá chắc chắn sẽ cao hơn nhiều. Như Vinhomes Green bay quần thể và tiện ích k có mấy mà còn giá như vậy, 3-4 năm tới Vincity sẽ đạt được giá đó vì nó có quần thể kiểu nghỉ dưỡng.
3. Tiềm năng cho thuê, lượng khách nước ngoài là các nhà nghiên cứu, quản lý các công ty Hàn, Nhật ở Bắc Ninh đang thuê ở nội thành rất nhiều, xu hướng họ sẽ chuyển về thuê ở Vincity sẽ gần hơn, mà hơn nữa họ lại thích những khu vực có quần thể xanh, và đủ tiện ích.
4. CĐT ai mua hàng Vin rồi thì sẽ ko phải lo về tiến độ, hay là việc CĐT vẽ ra mà ko làm được. Nếu nói về bất động sản nhà ở, căn hộ này mà Vin ko làm được thì chẳng có CĐT nào làm được.
Em thì em nghĩ vậy. Cụ nào thấy em nói sai cứ gạch đá cho em mở mang thêm :D
Thật với cụ: nghe như cụ là sale phỏng?
Nếu là sale thì phải sửa ý 1. Còn tại sao hử....
Còn bảo dân khắp nơi như HN, HD, HY...đến thì ko nhiều, HD một phát ra HP, QN khu ăn chơi hơn nhiều, nó bảo Hải sản tươi sống...thì Vin đào hang ra có à.
Còn xanh ...thì phải cạnh tranh gay gắt với Eco, chưa nói Eco Hải Dương cũng đang làm, dân HD sao ko dùng xanh ở đó mà phải chạy lên Gia Lâm???
So sánh với Green thì khập khiễng quá về vị trí. Ko cần phân tích thêm.
Xu hướng Hàn, Nhật thì phải cạnh tranh gay gắt với Bắc Ninh (nếu bảo hơn HN ở quãng đường thì kém Bắc Ninh cũng ở cái đó), trong 2 năm nay BN dự án mọc lên như nấm.
Ý 4 là ý chủ quan, mang tính đánh giá cá nhân chẳng có gì. Nay anh đúng ko phải là anh đúng mãi mãi. Làm ăn nó phải chắc. Hợp đồng nó phải chuẩn. Bảo tin, tin thế éo nào được, sống bằng niềm tin à. Cụ nói ý 4 mấy ôg sale của Sun, bixteco, flc...nó lại chả chửi cụ à.
Thân.

Michael J

Xe điện
Ngày xưa các cụ quan điểm tích trữ vàng, đất ít chi cho hưởng thụ vì có tiền cũng ít chỗ để tiêu.
Bây giờ giới trẻ tư tưởng thoáng hơn nhiều, nhu cầu du lịch, khám phá, thể hiện nét sống cũng thoải mái và chịu chi hơn cụ ạ!
Vì thế quan điểm sống không phải ai cũng giống ai để áp đặt suy nghĩ của mình lên người khác! Eco đã xây xong, Vin mới trên giấy nên mọi sự so sánh em thấy đều là khập khiễng
Cụ có ý đúng: VIN MỚI TRÊN GIẤY, ko cần phải so sánh nhiều

nhungsophie

Xe buýt
Vâng thế nên căn cứ đâu mà em thấy các cụ cứ mang ra để so sánh với nơi khác nhỉ!

Michael J

Xe điện
Đẹp nhất cũng chỉ là trên giấy. Phương án max đấy, còn thực tế con sông ở VTL đã có cụ phân tích rồi, chịu khó mà đọc.

Blue Water

Tháo bánh
Các cò đang đưa bánh vẽ ra mà cụ.
Em thấy toàn phân tích trên trời

Blue Water

Tháo bánh
Thật với cụ: nghe như cụ là sale phỏng?
Nếu là sale thì phải sửa ý 1. Còn tại sao hử....
Còn bảo dân khắp nơi như HN, HD, HY...đến thì ko nhiều, HD một phát ra HP, QN khu ăn chơi hơn nhiều, nó bảo Hải sản tươi sống...thì Vin đào hang ra có à.
Còn xanh ...thì phải cạnh tranh gay gắt với Eco, chưa nói Eco Hải Dương cũng đang làm, dân HD sao ko dùng xanh ở đó mà phải chạy lên Gia Lâm???
So sánh với Green thì khập khiễng quá về vị trí. Ko cần phân tích thêm.
Xu hướng Hàn, Nhật thì phải cạnh tranh gay gắt với Bắc Ninh (nếu bảo hơn HN ở quãng đường thì kém Bắc Ninh cũng ở cái đó), trong 2 năm nay BN dự án mọc lên như nấm.
Ý 4 là ý chủ quan, mang tính đánh giá cá nhân chẳng có gì. Nay anh đúng ko phải là anh đúng mãi mãi. Làm ăn nó phải chắc. Hợp đồng nó phải chuẩn. Bảo tin, tin thế éo nào được, sống bằng niềm tin à. Cụ nói ý 4 mấy ôg sale của Sun, bixteco, flc...nó lại chả chửi cụ à.
Thân.
Em định nói nhưng cụ nói đủ ý rồi.
Người nhà em có căn biệt thự ở hoàn sơn, bắc ninh cho hàn thuê 20 triệu 1 tháng, bây giờ đang bỏ không vì họ về nước và không có nhu cầu nữa