cụ nào biết dự án chung cư Đồng Phát- Partview cho em xin cao kiến ạ

doloba

Xe đạp
Bác nào là quản lý dự án này vui lòng giải thích cho em một vài thắc mắc ở đây nhé:

1) Bể bơi:

a. Thông tin CĐT đưa ra là Dự án có bể bơi 4 mùa công nghê Đức diện tích chỗ thì nói 1.500 m2, chỗ thì nói 1.000 m2. Em không hiểu tóm lại là cái bể bơi này rộng bao nhiêu m2, công nghệ gì ?

b. Thông tin từ sales nói là miễn phí bể bơi nhưng có chỗ nói là miễn phí 2 năm tương đương 48 tr đ, có chỗ lại nói là miễn phí bể bơi cho cư dân ở đây. Tóm lại là miễn phí 2 năm hay miễn phí cả đời ?

c. Nếu không được miễn thì phí bể bơi là 24 tr đ/năm, tức là 2 tr đ/tháng (khoảng 70k đ/ngày). Phí này tính theo thực tế sử dụng (tức hôm nào bơi thì trả tiền) hay tính trọn gói theo tháng như tiền gửi xe, phí quản lý ...?

2) Thang máy khẩn cấp khi hỏa hoạn: Cũng thông tin từ CĐT thì dự án này có cái thang này nhưng em thắc mắc là khi hỏa hoạn thì sẽ cắt điện vậy thang máy này chạy bằng gì ?

3) Trong hợp đồng mua bán hiện tại không thấy nói đến cái bể bơi này có trong danh mục tài sản chung của chung cư. Đồng thời mục thang máy cũng không thấy nói cụ thể bao nhiêu thang chở người, bao nhiêu thang chở hàng, và không thấy nói đến có thang máy sử dụng được khi hỏa hoạn.

Mong chờ ý kiến các bác.

DeislerX

Xe tải
Em vừa mua xong 1 căn ở đây. Cũng có băn khoăn như cụ. Rất mong bên CDT có ý kiến trả lời.

Theo thông tin em có được thì hiện tại có 5 thang máy 1 toà và đã bao gồm 1 thang trở hàng.

Bác nào là quản lý dự án này vui lòng giải thích cho em một vài thắc mắc ở đây nhé:

1) Bể bơi:

a. Thông tin CĐT đưa ra là Dự án có bể bơi 4 mùa công nghê Đức diện tích chỗ thì nói 1.500 m2, chỗ thì nói 1.000 m2. Em không hiểu tóm lại là cái bể bơi này rộng bao nhiêu m2, công nghệ gì ?

b. Thông tin từ sales nói là miễn phí bể bơi nhưng có chỗ nói là miễn phí 2 năm tương đương 48 tr đ, có chỗ lại nói là miễn phí bể bơi cho cư dân ở đây. Tóm lại là miễn phí 2 năm hay miễn phí cả đời ?

c. Nếu không được miễn thì phí bể bơi là 24 tr đ/năm, tức là 2 tr đ/tháng (khoảng 70k đ/ngày). Phí này tính theo thực tế sử dụng (tức hôm nào bơi thì trả tiền) hay tính trọn gói theo tháng như tiền gửi xe, phí quản lý ...?

2) Thang máy khẩn cấp khi hỏa hoạn: Cũng thông tin từ CĐT thì dự án này có cái thang này nhưng em thắc mắc là khi hỏa hoạn thì sẽ cắt điện vậy thang máy này chạy bằng gì ?

3) Trong hợp đồng mua bán hiện tại không thấy nói đến cái bể bơi này có trong danh mục tài sản chung của chung cư. Đồng thời mục thang máy cũng không thấy nói cụ thể bao nhiêu thang chở người, bao nhiêu thang chở hàng, và không thấy nói đến có thang máy sử dụng được khi hỏa hoạn.

Mong chờ ý kiến các bác.

LaiXeNgoan

Xe hơi

1) Bể bơi:

Mong chờ ý kiến các bác.
Em nghĩ comment ở đây khó có thông tin chính xác, tốt nhất nếu được thì thành lập hội rồi anh em cùng lên CĐT hỏi xem thế nào, chứ em cũng thấy mấy thông tin này mập mờ quá.

sâu2015

Xe máy
Em nghĩ comment ở đây khó có thông tin chính xác, tốt nhất nếu được thì thành lập hội rồi anh em cùng lên CĐT hỏi xem thế nào, chứ em cũng thấy mấy thông tin này mập mờ quá.
Có mấy group trên facebook nhưng toàn sale quảng cáo, ko thấy đề cập j các vấn đề của cư dân sau này cả,có cụ nào thạo về cntt và biết nhiều ae mua ở khu này thì lập group rồi kêu gọi mọi người cùng tham gia để làm nơi cho cộng đồng cư dân thảo luận , và nói chuyện thì tốt quá

DeislerX

Xe tải
Em cũng mới mua ở đây thôi, CNTT em cũng biết nhưng mà không quen nhiều cụ mua ở dự án này. Hay em cứ lập Group nhé.

captivaLT088

Xe tải
em có căn 8b tầng 22, căn này thuộc dạng đẹp nhất nhì dự án.Cụ nào mua inbox e và cụ nào sale bán cho e với ạ :)

LaiXeNgoan

Xe hơi
Em đang thấy có 2 group có sẵn rồi:
https://www.facebook.com/groups/573997616113112/
https://www.facebook.com/groups/1127537170639477/
Em nghĩ là nên tập hợp những người mua lại để tìm hiểu rõ vấn đề với CĐT. Nếu trong HĐ các cụ mua mới nhất mà cũng ko có nói đến bể bơi thì đề nghị CĐT trả lời bằng văn bản chính thức và public thông tin đến cộng đồng, nếu ko đây sẽ là 1 thiệt thòi khá lớn khi bỏ tiền ra mua 1 khu chung cư với giá cao cấp (tạm gọi thế) mà lại ko được sử dụng những dịch vụ cao cấp.

luatsubaohiem

Xe đạp
Em đang thấy có 2 group có sẵn rồi:
https://www.facebook.com/groups/573997616113112/
https://www.facebook.com/groups/1127537170639477/
Em nghĩ là nên tập hợp những người mua lại để tìm hiểu rõ vấn đề với CĐT. Nếu trong HĐ các cụ mua mới nhất mà cũng ko có nói đến bể bơi thì đề nghị CĐT trả lời bằng văn bản chính thức và public thông tin đến cộng đồng, nếu ko đây sẽ là 1 thiệt thòi khá lớn khi bỏ tiền ra mua 1 khu chung cư với giá cao cấp (tạm gọi thế) mà lại ko được sử dụng những dịch vụ cao cấp.
Hai cái fanpage này đều của bạn sales bất động sản Ngôc Khắc Thống lập ra để bán hàng thôi. Chứ có phải cư dân sịn đâu

beoweli

Xe buýt
E mua 1 căn ở đây, căn góc view sang Gamuda, tầng 7. Ý kiến các cụ thành lập FB group cho các khách mua nhà dự án này là chuẩn đấy. các dự án khác đều có rồi, rất cần thiết đấy, các cụ cũng như e đã chọn mua ở đây là cũng phải nghiên cứu loanh quanh rồi, dự án này được cái giá hợp lý nhất trong khu vực mà vị trí cũng khá tiện, tiện ích khá tốt so với loại cùng phân khúc. e thấy cũng nhiều tiềm năng nên mới xuống tiền. E mua nhà qua 1 ông anh chơi thân bên CDT và cũng quen biết trên thành phố nhiều nên sẽ có nhiều thông tin đóng góp cho ae cư dân tương lai.

beoweli

Xe buýt
hôm qua lên thành phố được ông anh cho thông tin này, e thấy khá tốt cho đội mua nhà như chúng ta, đại loại thành phố đồng ý cho quận hoàng mai thi công mấy tuyến đường quanh dự án Parkview tower, mà hôm qua đi qua khu vực test thử e đã thấy quận cắm biển và chuẩn bị thi công rồi. Nếu được vậy thì vị trí dự án càng thuận tiện hơn nữa, chỉ mong quận làm đúng tiến độ.

LaiXeNgoan

Xe hơi
Hai cái fanpage này đều của bạn sales bất động sản Ngôc Khắc Thống lập ra để bán hàng thôi. Chứ có phải cư dân sịn đâu
Em thấy hình như ko phải, cả 2 group thấy Admin đều ko phải bạn ấy mà. Được cái bạn ấy hay post :D

beoweli

Xe buýt
E thấy ổn mà, thấy vẫn hiển thị ngon, bác ko nhìn thấy à.

beoweli

Xe buýt
Đây này bác ơi, e up lại nhé

beoweli

Xe buýt
Cụ nào nhanh nhẹn tạo 1 group fb cho ae cụ nhỉ..:)

sâu2015

Xe máy
Tuyến đường này thì trong quy hoạch đang thi công rồi, cái e mong chờ là cái công viên hồ nước í cụ ak, ko biết bao giờ tân hoàng minh mới làm dự án đấy nhỉ