cụ nào biết dự án chung cư Đồng Phát- Partview cho em xin cao kiến ạ

AnNT_VTDC

Xe hơi
E cũng mua 1 căn ở đây từ đợt đầu của EZ hồi tháng 10 năm ngoái. Cảm nhận chung thì
- cung cách làm việc của đội ngũ ở văn phòng kém ( chắc do lần đầu làm CĐT)
- dự án hiện tại chậm tiến độ so với dự kiến. Cả tháng k lên đc tầng vì đợt cuối năm mưa nhiều, sụt đất nên tháp A phải chờ 1 tg mới thi công tiếp đc. Hiện tại lại đổi đơn vị thi công và thiết kế lại tầng 2 có bề bơi (trc đây ko có) nên cái j cũng bị chậm
- dự án đầu tiên Đồng Phát làm CĐT nên chất lượng hi vọng là ổn. Ngoài ra nghe nói cả khu đất ĐP nó đã lấy để sau này xây biệt thự liền kề rồi. Chả biết bao giờ làm, cả cái công viên 20 ha trước mặt nưa. Nhưng đx cái công viên thì là quy hoạch nên yên tâm hơn tí
- giao thông theo thiết kế thì cực kỳ thuận lợi. Nhưng tất cả đều đang xây dựng k biết bao giờ xong

Bác nào tháp A tầng 7 thì hàng xóm nhà E nhé :)

SmartOne

Xe tăng
Website
vietgoing.com
E cũng mua 1 căn ở đây từ đợt đầu của EZ hồi tháng 10 năm ngoái. Cảm nhận chung thì
- cung cách làm việc của đội ngũ ở văn phòng kém ( chắc do lần đầu làm CĐT)
- dự án hiện tại chậm tiến độ so với dự kiến. Cả tháng k lên đc tầng vì đợt cuối năm mưa nhiều, sụt đất nên tháp A phải chờ 1 tg mới thi công tiếp đc. Hiện tại lại đổi đơn vị thi công và thiết kế lại tầng 2 có bề bơi (trc đây ko có) nên cái j cũng bị chậm
- dự án đầu tiên Đồng Phát làm CĐT nên chất lượng hi vọng là ổn. Ngoài ra nghe nói cả khu đất ĐP nó đã lấy để sau này xây biệt thự liền kề rồi. Chả biết bao giờ làm, cả cái công viên 20 ha trước mặt nưa. Nhưng đx cái công viên thì là quy hoạch nên yên tâm hơn tí
- giao thông theo thiết kế thì cực kỳ thuận lợi. Nhưng tất cả đều đang xây dựng k biết bao giờ xong

Bác nào tháp A tầng 7 thì hàng xóm nhà E nhé :)
Em thấy nếu chậm một chút ở thời điểm này với những thông tin của cụ thì khả năng cũng ko đáng lo ngại lắm. CĐT mới nên mấy cái đó có thể chấp nhận được. Đổi đơn vị thi công sang Vinaconex phải ko cụ?

Em ra ngó mấy lần thấy bên tháp A mãi ko có gì khác, giờ cụ nói mới biết là do nền đất bên đó chưa thi công tiếp được. Cảm ơn những thông tin của cụ, hi vọng là nó chính xác chứ ko phải chậm là do vướng mắc pháp lý hay gì đó :D

AnNT_VTDC

Xe hơi
Em thấy nếu chậm một chút ở thời điểm này với những thông tin của cụ thì khả năng cũng ko đáng lo ngại lắm. CĐT mới nên mấy cái đó có thể chấp nhận được. Đổi đơn vị thi công sang Vinaconex phải ko cụ?

Em ra ngó mấy lần thấy bên tháp A mãi ko có gì khác, giờ cụ nói mới biết là do nền đất bên đó chưa thi công tiếp được. Cảm ơn những thông tin của cụ, hi vọng là nó chính xác chứ ko phải chậm là do vướng mắc pháp lý hay gì đó :D
Đúng là Vinaconex đấy cụ. Với cả thay đổi thiết kế thêm bể bơi ở tầng 2 nên cũng phải xin phép nữa. Mới công bố trên website của ĐP đấy cụ

Về pháp lý thì E nghĩ cũng không có vấn đề gì đâu. Tiền sử dụng đất đã nộp đủ trước khi mở bán rồi cụ: http://cafef.vn/bat-dong-san/ha-noi-15-38-du-an-no-tien-su-dung-dat-da-nop-ngan-sach-219-377-ty-dong-20150717183906439.chn

Cụ đã mua ở đây chưa hay vẫn lăn tăn?

AnNT_VTDC

Xe hơi
Em là sales bên sàn EZ cũ và đã phân phối bán dự án Đồng Phát Park View.Hiện tại vì tiến độ chậm và nhiều vấn đề xung quanh dự án nên em cũng không còn nhiều mặn mà về cái dự án này.Chỉ là giá rẻ.Để mà đẹp được thì chắc cũng phải 4 5 năm không thì cũng còn khá lâu nữa
Nhiều vấn đề gì hả cụ? Cụ nói ra để có gì anh em còn biết với. Việc để mà đẹp được thì E thấy cụ nói đúng, cũng phải vài năm nữa. E chỉ ngại vấn đề về CĐT.
P/S: Em search SĐT của cụ không thấy tin nào là rao bán Đồng Phát cả?

Chỉnh sửa cuối:

HungNM14

Xe hơi
Em cũng đang đợi qua dịp nghỉ tết này xem có gì tiến triển không, mua rồi nên cũng mong không có vấn đề gì

SmartOne

Xe tăng
Website
vietgoing.com
Đúng là Vinaconex đấy cụ. Với cả thay đổi thiết kế thêm bể bơi ở tầng 2 nên cũng phải xin phép nữa. Mới công bố trên website của ĐP đấy cụ

Về pháp lý thì E nghĩ cũng không có vấn đề gì đâu. Tiền sử dụng đất đã nộp đủ trước khi mở bán rồi cụ: http://cafef.vn/bat-dong-san/ha-noi-15-38-du-an-no-tien-su-dung-dat-da-nop-ngan-sach-219-377-ty-dong-20150717183906439.chn

Cụ đã mua ở đây chưa hay vẫn lăn tăn?
Vâng cụ. Nếu xây thêm bể bơi thì em nghĩ cũng tốt, có thêm dịch vụ cho dân cư. Hôm trước em cũng đọc bài trên cafef mà cụ gửi kia rồi, trước đó thì Đồng Phát nợ thuế đất nhưng sau đó có thông báo đã nộp đủ và được xây dựng tiếp.

Cụ có link thông báo là xây thêm bể bơi ko gửi em xem với ạ. Thanks cụ :D

Chỉnh sửa cuối:

SmartOne

Xe tăng
Website
vietgoing.com
Em là sales bên sàn EZ cũ và đã phân phối bán dự án Đồng Phát Park View.Hiện tại vì tiến độ chậm và nhiều vấn đề xung quanh dự án nên em cũng không còn nhiều mặn mà về cái dự án này.Chỉ là giá rẻ.Để mà đẹp được thì chắc cũng phải 4 5 năm không thì cũng còn khá lâu nữa
Khu này đúng là phải vài năm nữa mới hoàn thiện được các khu vực xung quanh mới có thể đẹp đẽ gọn gàng được. Nếu cụ ở bên EZ thì theo em biết ban đầu EZ với CĐT có chút trục trặc về việc thống nhất giá bán nên nhiều sale bên đó sau 1 thời gian sale ko còn mặn mà nữa. Hoặc nếu có vấn đề khác trong chỗ "nhiều vấn đề" của cụ nói kia mà cụ ko còn mặn mà nữa thì cụ cứ chia sẻ, ít nhiều cũng giúp ích cho các cụ có ý định mua bên này có thêm nhiều thông tin hữu ích, tránh được rủi ro, coi như cụ giúp anh em trên này :D

AnNT_VTDC

Xe hơi
Vâng cụ. Nếu xây thêm bể bơi thì em nghĩ cũng tốt, có thêm dịch vụ cho dân cư. Hôm trước em cũng đọc bài trên cafef mà cụ gửi kia rồi, trước đó thì Đồng Phát nợ thuế đất nhưng sau đó có thông báo đã nộp đủ và được xây dựng tiếp.

Cụ có link thông báo là xây thêm bể bơi ko gửi em xem với ạ. Thanks cụ :D
Đây cụ: http://dongphatgroup.vn/tin-tuc/213

SmartOne

Xe tăng
Website
vietgoing.com
Thanks cụ. Hình như lúc trước nói cái này cả tầng 1 và 2 là TTTM, giờ thế này thì chắc chỉ tầng 1 thôi cụ nhỉ. Mà link cụ gửi chỉ thấy giới thiệu bể bơi ở tầng 2 chứ ko thấy nói ảnh hưởng đến tiến độ do phải xin giấy phép thêm. Giá thấy ghi ở đấy là 19tr/m cũng rẻ hơn so với lúc trước em xem, toàn thấy 19.5 - 20.2tr/m

AnNT_VTDC

Xe hơi
Thanks cụ. Hình như lúc trước nói cái này cả tầng 1 và 2 là TTTM, giờ thế này thì chắc chỉ tầng 1 thôi cụ nhỉ. Mà link cụ gửi chỉ thấy giới thiệu bể bơi ở tầng 2 chứ ko thấy nói ảnh hưởng đến tiến độ do phải xin giấy phép thêm. Giá thấy ghi ở đấy là 19tr/m cũng rẻ hơn so với lúc trước em xem, toàn thấy 19.5 - 20.2tr/m
Thay đổi công năng tầng 2 có thêm bể bơi là cũng phải xin phép hay sao ấy cụ. Tầng 2 vẫn có cả TTTM/nhà trẻ nữa cụ vì bể bơi và GYM/SPA có 1000m2 thôi, sàn là hơn 2000m2 mà. Theo như hình cụ sẽ thấy khu bể bơi và GYM là 1 nửa chữ I

Giá rổ thì em cũng không rõ lắm.

AnNT_VTDC

Xe hơi
đây là số đt mới của em anh ạ :) .Em trước là nhân viên sàn EZ cũ. Đất đó là đất khu công nghiệp, nên hình thức đất sử dụng sẽ ngắn hơn nhiều.Trước khu vực đó gần khu nhà máy diana cháy.Khách hàng của em cũng muốn mua bên đó chỉ vì "rẻ " nhưng em nhất quyết hướng sang dự án khác.
Anh có thể search 0981.373.702 số cũ của em là ra mà .Mọi người đừng ham rẻ mà mua một dự án.Hãy nhìn cái tiện ích nó đem lại đã ạ
Đất này trước đây là KCN nhưng đã có văn bản về việc chuyển đổi thành khu nhà ở và văn phòng rồi mà cụ. Với cả E thấy ở đấy họ có sản xuất nữa đâu. Toàn là kho lưu hàng chắc chờ chuyển đi ấy chứ? Giá EZ bán là 19 cho chỗ đấy thì cũng k rẻ đâu cụ. Lúc EZ bán 19 thì 87 Lĩnh Nam đẹp hơn rất nhiều cũng tầm 21 thì phải

AnNT_VTDC

Xe hơi
Vâng anh.Đã chuyển sang hình thức nhà ở.Nhưng nghe nhiều tin mong manh là thời gian sử dụng đất quá ngắn nên chúng em hơi băn khoăn.87 Lĩnh Nam khởi điểm là 21 anh ạ. Bên Đồng phát rẻ hơn chút thôi.Nhà em ngay gần khu công nghiệp nên em cũng nắm được nhiều cái :)
Bác nắm đc thì chia sẻ cho A E cùng biết chứ cứ nói úp mở thế bọn E sốt ruột lắm :(

SmartOne

Xe tăng
Website
vietgoing.com
Vâng anh.Đã chuyển sang hình thức nhà ở.Nhưng nghe nhiều tin mong manh là thời gian sử dụng đất quá ngắn nên chúng em hơi băn khoăn.87 Lĩnh Nam khởi điểm là 21 anh ạ. Bên Đồng phát rẻ hơn chút thôi.Nhà em ngay gần khu công nghiệp nên em cũng nắm được nhiều cái :)
Em thấy giá bên Đồng Phát như vậy thì cũng đâu có rẻ lắm, giá CĐT đưa ra là 19 nhưng bán cũng tầm 20-21 sao ấy chứ. Mà cụ có nhiều "tin mong manh" quá, mấy tin này thì thường sẽ là tin xấu nên có thể nhiều cụ sẽ hoang mang :D Nên em nghĩ nếu cụ ở gần đó mà lại làm trong BĐS nữa, có thông tin gì chính xác thì chia sẻ với các cụ trên này, giúp các cụ tránh được rủi ro.

SmartOne

Xe tăng
Website
vietgoing.com
E thấy Hateco lợi thế hơn nhiều, cất nóc rồi mà giá tốt hơn, lại đang có chương trịnh tặng 1 cây vàng @@
Em cũng qua bên đó nghía rồi, ở đấy hơi xa mà nó nằm bên ngoài kia nên ít nhiều đi lại cũng hơi bất tiện :D

maiyeu_1982

Xe buýt
Em định sang tuần xuống tiền 1 căn đồng phát này. Cụ nào có thông tin cho em xin thêm với

AnNT_VTDC

Xe hơi
chia sẻ thêm với các cụ là hôm qua E có ra Đồng Phát. Thấy vinaconex-pvc treo biển là đơn vị thi công ở đó rồi

Tuy nhiên thì đội Meco vẫn đang ở đó để trông coi nguyên vật liệu chuẩn bị chuyển đi. Thái độ rất là bất hợp tác

E có vào gặp 1 đ/c ở trong BQL dự án ở đó thì thấy bảo công nhân vẫn đang ăn Tết chắc phải qua rằm mới làm tiếp

Tiến độ đợt 2 chắc chắn là sẽ bị chậm. Tốc độ thi công thì đ/c này ước tính khoảng 10 ngày 1 tầng. Còn nhanh hơn hay chậm hơn thì do văn phòng cty/kinh doanh quyết định, ở dưới đó chỉ làm theo yêu cầu

Cái vụ bể bơi ở tầng 2 thì ở dưới đó là đơn vị thi công nhưng cũng chưa nắm được thông tin. K rõ như nào

HungNM14

Xe hơi
chia sẻ thêm với các cụ là hôm qua E có ra Đồng Phát. Thấy vinaconex-pvc treo biển là đơn vị thi công ở đó rồi

Tuy nhiên thì đội Meco vẫn đang ở đó để trông coi nguyên vật liệu chuẩn bị chuyển đi. Thái độ rất là bất hợp tác

E có vào gặp 1 đ/c ở trong BQL dự án ở đó thì thấy bảo công nhân vẫn đang ăn Tết chắc phải qua rằm mới làm tiếp

Tiến độ đợt 2 chắc chắn là sẽ bị chậm. Tốc độ thi công thì đ/c này ước tính khoảng 10 ngày 1 tầng. Còn nhanh hơn hay chậm hơn thì do văn phòng cty/kinh doanh quyết định, ở dưới đó chỉ làm theo yêu cầu

Cái vụ bể bơi ở tầng 2 thì ở dưới đó là đơn vị thi công nhưng cũng chưa nắm được thông tin. K rõ như nào
Cảm ơn Cụ, thông tin rất hữu ích

maiyeu_1982

Xe buýt
Em Vừa gặp anh sale, anh ấy bảo khoảng đầu tháng 3 vinaconec bat đầu thi công, nhưng em vẫn cảm thấy lo lắng vì sale nào chẳng nói hay

maiyeu_1982

Xe buýt

NHà cụ có gần đấy kh hôm nào rỗi a e cafe cụ nhé