cụ nào biết dự án chung cư Đồng Phát- Partview cho em xin cao kiến ạ

Mr thanh_cpv

Xe buýt
Chào các cụ, em cũng cố đc tầm 1.2tỏi, đang lăn tăn 2 dự án Đồng Phát mí CT36 Định Công quá, em thì làm ở Hoàn Kiếm. Các cụ tư vấn cho em với :D

hugo307

Xe tăng
Đồng phát về vị trí ổn hơn so với ct36 cụ ah. Dân về ct36 ở hết thì e dự tắc đường triền miên. Đường đi quá nhỏ
Chào các cụ, em cũng cố đc tầm 1.2tỏi, đang lăn tăn 2 dự án Đồng Phát mí CT36 Định Công quá, em thì làm ở Hoàn Kiếm. Các cụ tư vấn cho em với :D

hanv

Xe đạp
Nhìn thấy giá đợt này nhích lên rồi.
Mà cđt làm vài căn nhà mẫu mãi chẳng xong: tờ rơi in là tháng 7, sales nói tháng 8, hôm cn e ra công trường lại bảo cuối tháng 9.
Trong lúc chưa gom facebook lại thành 1, các bác cứ bàn bạc trong này đi, để những người quan tâm cũng đoc được.

Mr thanh_cpv

Xe buýt
Giá nhích lên có thể chủ đầu tư làm trò thôi, chứ vật giá không tăng, không có yếu tố gì biến động mà cũng tăng giá. Điệp khúc lần mở bán sau giá luôn > lần mở bán trước. Chưa kể hàng loạt chung cư quanh khu vực đó sắp bàn giao, dự là tắc đường triền miên.Nên các cụ cứ bình tĩnh, đừng thấy giá lên mà sốt ruột.Em nghĩ vậy ^:)^

doloba

Xe đạp
Giá nhích lên có thể chủ đầu tư làm trò thôi, chứ vật giá không tăng, không có yếu tố gì biến động mà cũng tăng giá. Điệp khúc lần mở bán sau giá luôn > lần mở bán trước. Chưa kể hàng loạt chung cư quanh khu vực đó sắp bàn giao, dự là tắc đường triền miên.Nên các cụ cứ bình tĩnh, đừng thấy giá lên mà sốt ruột.Em nghĩ vậy ^:)^
Về việc này thì em có ý kiến như sau:

Thực ra giá tăng cũng không nhiều so với giá cũ vì 2 lý do: 1-Giá cũ (19 tr) là chưa gồm khoản tiền chênh, nếu cộng với tiền chênh thì cũng khá cao rồi (lên đến 20-21 hơn gì đấy); 2-Giá mới sẽ không còn khoản chênh nữa tức là giá vào hợp đồng với CĐT luôn, đồng thời CĐT có nhiều ưu đãi quà tặng hơn cho các khách hàng mua đợt mới này.

Ngoài ra, em thấy thông thường với tất cả các dự án giá tăng cũng là hợp lý vì nó đi liền với thông tin về dự án, khi xưa thì dự án còn đang sơ khai, tính pháp lý nhiều dự án còn chưa chắc chắn, thậm chí có nhiều dự án còn nợ tiền đất, cơ sở hạ tầng xung quanh và việc quy hoạch của chính quyền chưa có hoặc chưa rõ ràng, người nào mua lúc đó chấp nhận rủi ro cao hơn nên CĐT phải bán giá thấp hơn thì mới thu hút được khách. Đồng thời khách hàng họ đã phải xuống tiền từ hồi đó đến giờ vẫn chưa có nhà để ở/bán, trong khi nếu họ gửi ngân hàng thì cũng đã có khoản lãi kha khá. Nay thì các thông tin đã rõ ràng và chắc chắn hơn, nhiều thông tin tích cực hơn, rủi ro ít hơn, thời gian đến đích đã ngắn hơn nên giá cao hơn là phải rồi.

Ý em vậy, đúng hay không mong các bác cho ý kiến.

Chỉnh sửa cuối:

sâu2015

Xe máy
Giá lên theo tiến độ mà cụ, cụ có thấy dự án nào mà giá lúc mở bán đợt đầu với giá khi hoàn thiện xong mà bằng nhau đâu. Vì thế mới phải mạo hiểm để mua sớm chứ ko thì để xây xong bàn giao rồi mua cho an toàn chứ ai dại mua sớm làm j hả cụ

beoweli

Xe buýt
Em cũng là cư dân mua nhà ở đây, Về bể bơi của chung cư em có ý kiến như sau: Các anh chị mua nhà đợt đầu thì trong thiết kế chưa có bể bơi, đợt 2 thì chủ đầu tư có sửa thiết kế có bể bơi, các bạn sales bán hàng, web... toàn quảng cáo bể bơi miễn phí cho cư dân, tờ rơi in ra cũng ghi như thế. Dù trong hợp đồng mua bán không ghi nhưng mặc nhiên mọi người nghĩ là bể bơi miễn phí cho cư dân ( Kiểu bị đọc quảng cáo với sales nói nhiều quá nghĩ là đương nhiên rồi không một ai hỏi lại khi ký hợp đồng mua bán cả). Đợt 3 chủ đầu tư tăng giá thì mới chính thức đưa thêm option miễn phí 2 năm bể bơi cho cư dân mua đợt này có nghĩa chủ đầu tư muốn nói các bác mua đợt 1, đợt 2 phải trả tiền khi đi bơi nha. Đợt 1 thì các bác mua đã không có bể bơi rồi nên cũng không bị bực mình, bực nhất là các bác mua đợt 2 sales quảng cáo ầm ầm là miễn phí giờ phải trả tiền ý. Nói chung là chủ đầu tư Đồng Phát họ mới làm cái dự án này đầu tiên nên cũng muốn làm tử tế để còn bán hàng các dự án sau và cũng để thành phố còn giao đất giao dự án tiếp cho mà làm. Anh em mình thấy có gì chưa ok thì cứ nên trao đổi với chủ đầu tư ( Con khóc mẹ mới cho bú). Các bác nào mua để đầu tư thì đấy là tài sản, bác nào mua để ở thì đấy là tổ ấm nên chúng ta cũng cần quan tâm, chăm sóc có ý kiến để tài sản sinh lời và chúng ta thực sự hài lòng với tổ ấm của mình .
E thấy ý bác khá đúng và cần thiết đấy, duy chỉ có phần giữ miễn phí bể bơi và có phí thì hôm qua e có xem 1 ảnh do 1 bác trên này up lên CDT họ pr ghi rõ là bể bơi : ưu đãi cho cư dân. E nghĩ CDT họ đã cân nhắc dùng từ "ưu đãi" mà ko dùng từ "miễn phí" là có ý của họ rồi..:)), nhưng tóm lại để giải đáp kỹ cho các bác e đã gọi cho a bạn CDT hỏi trực tiếp thì ông ý chỉ cười và nói là CDT bị oan quá, tuy nhiên vẫn giải thích cho e thế này: bể bơi bốn mùa công nghệ Đức xịn là "Ưu đãi cho cư dân", Đợt 1, đợt 2 Hay đợt n vẫn được Ưu đãi, còn hình thức ưu đãi là gì, là giảm giá vé bể bơi (thấy bảo cdt ko lấy lãi đâu, chỉ thu đủ để vận hành thôi) bh họ chưa ra được con số ưu đãi cụ thể vì chưa cân đối xong bài toán tài chính, như thế là giảm ổn đấy, vì nếu thu đủ vận hành thì giá vé sẽ bèo thôi mà các bác, chúng ta cũng phải đóng góp cho CDT chút tiền để họ vận hành 1 cái bể nước nóng lạnh 4 mùa chứ, chứ ko có tiền vận hành e sợ họ lại cho ta bơi trong clo và hóa chất thì mệt..hehe, với cả e thấy với giá bán và phân khúc này thì ko nhiều CDT có bể bơi 4 mùa bán vé cho cư dân đâu (họ đầu tư được là ae ta mừng r), đây họ lại ưu đãi như vậy là ok rồi. Ngoai ra thấy bảo là ưu đãi csr Gym, spa xông hơi cho bác nào yêu thể Dục nhé..:)). Còn đợt 3 họ free 2 năm cho 60 khách đầu tiên để kích thích nhu cầu là kh của họ, nói thật e chả so bì vì ae ta mua trước ta có những cái lợi truớc hơn kh bây giờ (giá tăng lên chứng tỏ họ bán tốt và sức hút can hộ này ok) bh e và các bác mua thêm căn nữa là lại nhận gói đó ngay...:)).
e gửi kèm cái ảnh bác nào hôm nọ ắp lên và thắc mắc nhưng đúng là soi lại e thấy CDT họ khéo léo để chữ ;Ưu đãi cho cư dân to tổ bố..hehe

Chỉnh sửa cuối:

beoweli

Xe buýt
Về việc này thì em có ý kiến như sau:

Thực ra giá tăng cũng không nhiều so với giá cũ vì 2 lý do: 1-Giá cũ (19 tr) là chưa gồm khoản tiền chênh, nếu cộng với tiền chênh thì cũng khá cao rồi (lên đến 20-21 hơn gì đấy); 2-Giá mới sẽ không còn khoản chênh nữa tức là giá vào hợp đồng với CĐT luôn, đồng thời CĐT có nhiều ưu đãi quà tặng hơn cho các khách hàng mua đợt mới này.

Ngoài ra, em thấy thông thường với tất cả các dự án giá tăng cũng là hợp lý vì nó đi liền với thông tin về dự án, khi xưa thì dự án còn đang sơ khai, tính pháp lý nhiều dự án còn chưa chắc chắn, thậm chí có nhiều dự án còn nợ tiền đất, cơ sở hạ tầng xung quanh và việc quy hoạch của chính quyền chưa có hoặc chưa rõ ràng, người nào mua lúc đó chấp nhận rủi ro cao hơn nên CĐT phải bán giá thấp hơn thì mới thu hút được khách. Đồng thời khách hàng họ đã phải xuống tiền từ hồi đó đến giờ vẫn chưa có nhà để ở/bán, trong khi nếu họ gửi ngân hàng thì cũng đã có khoản lãi kha khá. Nay thì các thông tin đã rõ ràng và chắc chắn hơn, nhiều thông tin tích cực hơn, rủi ro ít hơn, thời gian đến đích đã ngắn hơn nên giá cao hơn là phải rồi.

Ý em vậy, đúng hay không mong các bác cho ý kiến.
Cụ phân tích e thấy hợp lý, e mua để đầu tư nên càng thấy hợp lý, chứ chả có dự án nào giá từ khi xây móng bằng giá cất nóc hay bàn giao...hehe, quan trọng là giá tăng phải hợp lý, mà trong trường hợp này e thấy họ tăng hợp lý và khi tăng đều có những gói hỗ trợ khuyến mại trực tiếp, tăng tiện ích dự án, bh họ cho vay lãi suất 0% đến khi bàn giao nhà cơ mà. (ko tăng có khi dự án có vấn đề..:))
Nói chung e mua đầu tư nên tăng là e vui r, bác nào mua để ở thì tranh thủ mua sớm thì về sau hứng lên có chuyển sang đầu tư cũng có ít xèng ăn ra, hay để ở thì tự hào là tôi mua giá rẻ..:))(nhưng mua nhanh quá có khi ông Đồng Phát lại cuống lên giữ lại vài chục căn để tăng lãi thì mêt lắm)

beoweli

Xe buýt
Nhìn thấy giá đợt này nhích lên rồi.
Mà cđt làm vài căn nhà mẫu mãi chẳng xong: tờ rơi in là tháng 7, sales nói tháng 8, hôm cn e ra công trường lại bảo cuối tháng 9.
Trong lúc chưa gom facebook lại thành 1, các bác cứ bàn bạc trong này đi, để những người quan tâm cũng đoc được.
Bác mua ở đây chưa, nếu mua rồi thì cứ bình tĩnh như e đợi Nhà mẫu, nhanh chậm cũng để khách hàng đang có ý định mua họ ngắm thôi, nhưng cái này theo e CDT cũng phải có tiến độ khai trương rõ ràng, khách mua rồi nếu thấy căn mẫu đẹp thì về sau có khi họ lại nhờ CDT thiết kế và thi công, khách chưa mua thì sẽ hình dung rõ hơn về ko gian căn hộ tương lai để quyết định ký HD mặc dù như ae ta thấy bố trí các phòng của dự án này trên bản vẽ là khá ổn, thông thoáng đủ sáng nhưng dù sao thực tế vẫn là nhất...:)))

beoweli

Xe buýt
Nhiều cụ kết rồi, ko mua sớm giá lại tăng thì dở ;lắm..:)), cụ khuyên bình tĩnh e rằng các cụ ý ko nghe đâu, mà e thấy giao thông hoàng mai đang phát triển hơn cả dự án đấy chứ, các thông tin khởi công cũng nhiều trên mạng, mà có cả 1 số Vb pháp lý trong thớt này đấy bác, mật độ dự án khu vực này cá nhân e thấy thua xa trung hòa nhân chính hay mỹ đình..:))

sâu2015

Xe máy
Nhiều cụ kết rồi, ko mua sớm giá lại tăng thì dở ;lắm..:)), cụ khuyên bình tĩnh e rằng các cụ ý ko nghe đâu, mà e thấy giao thông hoàng mai đang phát triển hơn cả dự án đấy chứ, các thông tin khởi công cũng nhiều trên mạng, mà có cả 1 số Vb pháp lý trong thớt này đấy bác, mật độ dự án khu vực này cá nhân e thấy thua xa trung hòa nhân chính hay mỹ đình..:))
Cụ nói chuẩn đấy, nếu ai có ý định mua thì nên xem thật kỹ thiết kế, nếu định chọn những căn hot như căn góc và các căn có view đẹp, thiết kế đẹp thì cứ quất trước khi có nhà mẫu, sợ xem nhà mẫu xong ai cũng thích cũng cố lên thêm 1 tý thì lại chả đến lượt mình

hugo307

Xe tăng
Cụ chưa đi mua nhà bao giờ hả. Cụ thấy dự án nào ko tăng giá từ lúc làm móng đến làm sàn 10 ,sàn 15, sàn 30 . Giá bây giờ loanh quanh 21 tuỳ từng căn, có căn hot giá lên hơn 23. Vậy mà cũng hết sạch ah

beoweli

Xe buýt
Cụ chưa đi mua nhà bao giờ hả. Cụ thấy dự án nào ko tăng giá từ lúc làm móng đến làm sàn 10 ,sàn 15, sàn 30 . Giá bây giờ loanh quanh 21 tuỳ từng căn, có căn hot giá lên hơn 23. Vậy mà cũng hết sạch ah
Cụ hugo ko nên nói vậy, cũng có nhiều cụ chưa mua nhà bao h thật, hoặc nhiều khi cụ là sales phải đặt mình vào tâm lý người mua nhà là đều mong ngon, bổ, rẻ, cái đó ko thể trách được, quan trọng là CDT họ tiệm cận đc mục tiêu, nhu cầu của kh là họ sẽ thắng và gây dựng đc thương hiệu ( nhưng tuyệt đối đừng rẻ và nát như hàng của bác Đại gia điếu cày) tất nhiên với kh như chúng ta bh vẫn cần chất lượng và tiện ích chứ ko chỉ căn hộ, giá duy trì hợp lý như dự án này là sẽ ok.

Ameflu

Xe tải
Cụ hugo ko nên nói vậy, cũng có nhiều cụ chưa mua nhà bao h thật, hoặc nhiều khi cụ là sales phải đặt mình vào tâm lý người mua nhà là đều mong ngon, bổ, rẻ, cái đó ko thể trách được, quan trọng là CDT họ tiệm cận đc mục tiêu, nhu cầu của kh là họ sẽ thắng và gây dựng đc thương hiệu ( nhưng tuyệt đối đừng rẻ và nát như hàng của bác Đại gia điếu cày) tất nhiên với kh như chúng ta bh vẫn cần chất lượng và tiện ích chứ ko chỉ căn hộ, giá duy trì hợp lý như dự án này là sẽ ok.
Dự án Đồng Phát này tiến độ đóng tiền như nào cụ? Em ngó trong thớt vs sang batdongsan.com tìm ko thấy. Thank cụ!

sâu2015

Xe máy
E tải ảnh lên mãi mà sao ko đc nhỉ

hugo307

Xe tăng
Vâng. Xl cụ Thành, đối với Dự án Đồng Phát thì khách hàng bỏ tiền để mua tiện ích trong tương trước. Nhiều khách em dẫn đến xem khá nhiều ng ko chấp nhận đc cảnh quan xung quanh ko ko có tiên ích luôn. Mà đợt đó giá cũng chỉ 19tr. Rồi so sánh với các dự án xung qua giá cao hơn mấy giá liền.

hugo307

Xe tăng
Dự án Đồng Phát này tiến độ đóng tiền như nào cụ? Em ngó trong thớt vs sang batdongsan.com tìm ko thấy. Thank cụ!
Hiện giờ tiến độ khi cụ đóng lần đầu là 30% giá trị căn hộ.nếu cụ vay ngân hàng thì ngân hàng sẽ giải ngân 40% tiếp theo với ls 0% đến khi nhận nhà. Đến khi nhận nhà thì còn khoảng 1 năm nữa , lúc đó vụ lại tích cóp thêm đc 1 khoản nữa để trả nợ rồi